c95 ควันออก บางๆ 2 ท่อ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: c95 ควันออก บางๆ 2 ท่อ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c95 ควันออก บางๆ 2 ท่อ

รถผมมีควันออกบางๆแทบมองไม่เห็นทั้ง2ท่อ เวลาเดินบางเอามือไปบังปลายท่อ รู้สึกเหมือนว่า...ที่ท่อขวาจะมีลมออกมาปะทะมือน้อยก ว่าซ้าย เสียงเครื่องก็เงียบดี ใส่สเตอร์หน้า 15 หลัง 36 วิ่งได้85 สั่นหน่อยๆ วิ่งที่ 55 นิ่มมาก แต่100 กม.กินไป 3ลิตรกว่า... เครื่องเย็นสตาร์ทไม่เกิน2ครั้ง เครื่องอุ่น 1ครั้งติดเลย เดินเบาดี...หัวเทียนเหมือนน้ำมันจะมาก ดำไปหน่อย
    อยากถามว่า
    1.เครื่องหลวมมากไหมครับ
    2.ถ้าคว้านลูกใหม่จะวิ่งดีกว่า และ ประหยัดกว่านี้ไหม
    3.ถ้าเกิดว่าลูกสูบไซด์ 100 แล้วจะหาไซด์อื่นได้ไหม
    4.ถ้าตีปลอกจะดีไหมครับ
    5.สามารถเทียบไปใช้ลูกสูบรุ่นอื่นได้อีกไหม (ปัจจุบัน ผมเจอแค่ไซด์ 0.5 และ 0.75)

รบกวนขอคำแนะนำ พี่ๆด้วยครับ

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

ไซด์ 100 ก็มีขายเยอะแยะไปครับ
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

krittoday's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอกภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

ใส่ 15-36 นี่ใช้ขึ้นเขาป่าวครับ เพราะเท่าของผมเลย ผมใช้ขึ้นเขาทุกวัน ถ้าบิดเกิน 85 กม./ชม. ต้องสั่นอยู่แล้วครับ รอบเครื่องยนต์มันเหลือ ถ้าไม่ใช้ขึ้นเขาเป็นประจำก็เปลี่ยสเตอร์หน้าขึ้นเป็ น 16 ฟันครับ เพิ่มหน้า 1 ฟันเท่ากับลดหลังลง 3 ฟันครับ มีผลกับการกินน้ำมันครับ เครื่องถ้าแรงยังดีก็ยังไม่ต้องทำครับ กระเป๋าจะเบาไประยะนึง
    นาย จักรกฤษณ์ ขำดี (กฤษณ์) 087-8880116 เบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้น
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาภูเก็ต เลขที่บัญชี 102 213 0003

ซื้อขายตรงไปตรงมา ดีก็บอกดี เสียหรือไม่ดีก็บอกตรงๆ ผมคนง่ายๆ คุยง่าย ขายไม่เน้นเอากำไร แค่อยากได้มิตรใหม่ๆเพิ่ม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้ คนมีไว้ให้รัก จำไว้ รักได้แค่พอประมาณ ครอบครัวต้องมาก่อน

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

ของผม หมู 92 ลูก s90 ใช้ 16-36 ครับ ต้นอืดนิดหน่อยต้องรู้จักใช้เกียร์ กลางดีมากครับขึ้นเร็ว ปลายก็ดีแต่ยังไม่ได้ลองว่าได้เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลที่ได้รับ
    พอดีเครื่องผมตอนนี้ ลูกสูบไซด์ 100 แล้วครับ
    พี่ชายซึ่งเคยเป็นเจ้าของบอกว่า สลักสูบสึกไปเกือบมิล
    เครื่องจึงมีเสียงดังอยู่บ้าง (พี่เค้าเก็บมาตั้ง 20 ปีแล้ว)
    เลยคิดว่าอนาคตจะเปลี่ยนสลักสูบใหม่ก็ยังคิดว่าจะฟิต ใหม่ด้วยเลย
    เพราะปัจจุบันหาอะไหล่ง่ายกว่าแต่ก่อนมาก
    อยากหาข้อมูลไว้ก่อน ว่าไซด์100แล้ว จะใช้ไซด์อะไรได้อีก
    เพราะส่วนมากจะเจอ แค่ std 0.25 0.5 0.75 และ 1.00
    ไม่เคยเจอมากกว่านี้ แถมขนาดลูกยังแค่ 49 มิล รายอะเอียดก็ไม่ค่อยเหมือนของสมัยใหม่
    มีคนรู้จักบอกว่าเคยลองคว้านแล้ว...แต่วิ่งไม่ดี ยัดลูกยี่ห้ออื่นก็ไม่ดีเหมือนลูกเดิม
    แล้วถ้าผมตีปลอกใหม่จะดีไหมครับ
    ใครใช้ CDI ที่ไม่ใช่ของ RC แล้วดีบ้างแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณ
    0

แล้วเดี๋ยวจะเอารูปมาโชว์

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pasadene อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลที่ได้รับ
    พอดีเครื่องผมตอนนี้ ลูกสูบไซด์ 100 แล้วครับ
    พี่ชายซึ่งเคยเป็นเจ้าของบอกว่า สลักสูบสึกไปเกือบมิล
    เครื่องจึงมีเสียงดังอยู่บ้าง (พี่เค้าเก็บมาตั้ง 20 ปีแล้ว)
    เลยคิดว่าอนาคตจะเปลี่ยนสลักสูบใหม่ก็ยังคิดว่าจะฟิต ใหม่ด้วยเลย
    เพราะปัจจุบันหาอะไหล่ง่ายกว่าแต่ก่อนมาก
    อยากหาข้อมูลไว้ก่อน ว่าไซด์100แล้ว จะใช้ไซด์อะไรได้อีก
    เพราะส่วนมากจะเจอ แค่ std 0.25 0.5 0.75 และ 1.00
    ไม่เคยเจอมากกว่านี้ แถมขนาดลูกยังแค่ 49 มิล รายอะเอียดก็ไม่ค่อยเหมือนของสมัยใหม่
    มีคนรู้จักบอกว่าเคยลองคว้านแล้ว...แต่วิ่งไม่ดี ยัดลูกยี่ห้ออื่นก็ไม่ดีเหมือนลูกเดิม
    แล้วถ้าผมตีปลอกใหม่จะดีไหมครับ
    ใครใช้ CDI ที่ไม่ใช่ของ RC แล้วดีบ้างแนะนำด้วยครับ

ถ้าหา Over size ได้ก็ดีครับในอีเบย์ เห็นอยู่ size1.25,1.50 แต่เอาง่ายก็ลูก s90 นั่นแหละครับ หมดลูก 95 size 100 ก็ ลูก s90 size 0.25 ได้เลยครับตัดกระโปรงออกนิดหน่อย..ผมก็ใช้สูตรนี้อยู ่

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลองหาซื้อดู

ขอบคุณ
    0

หายแล้วครับ เปลี่ยนคาบูใหม่ จบเลย

Bookmarks