ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก - หน้า 13

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก

Senior Member ฮานิบ่าCM's Avatar
    สถานที่
    Maejo scooter club
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

เห็นใจ จขกท มากคับ แย่จิงๆที่เป็นแบบนี้
    ปญฺญา นรานํ รตนํ
    ปัญญาเป็นแก้วสารพัดนึกของ นรชน

Thasikam_ken@hotmail.com
    นาย คเชนทร์ ทาสิงห์คำ
    375-0-36263-7 ธ.กรุงไทย สาขา แม่โจ้
    โทร 0876570013

buddabike's Avatar
    สถานที่
    Toffee Club.
    ขอบคุณ
    0
    12 (100%)

เป็นกำลังใจให้ครับพี่..ขอให้ได้เงินคืนไวๆนะครับ
    ผมก็เคยโดนครับแต่โชคดีที่นั้งรถไปดูด้วยตัวเองครับ
    เจอเจ้าfiat1100ไปครับเค้าขายอยู่ 65000 ผมสนใจก็เลยโทรไปนัดวันเวลาจะไปเอารถ
    พอไกล้วันที่จะไปเอาเค้าโทรมาบอกว่ารถไม่ติดต้องซื้อ ปั๋มติ๊กมาติดผมด้วยความที่เราจะเอาอยู่แล้ว
    ก็เลยไปซื้อมากะว่าจะไปทำเองที่นั้นเลย..นั้งรถออก 4โมงเย็น พอเข้ากรุงเทพเค้าบอกว่ารถติดแล้วไม่ได้เป็นที่ปั๋ม. ผมก็โอ้วแล้วให้กรูซื้อมาทำไมว่ะ
    ไปถึงกรุงเทพก็เกิบ2ทุ่มครับ เค้าบอกทางผิด พอไปเห็นสภาพรถเท่านั้นแหละครับพี่แทบร้องอ่ะครับ คนละเรื่องกันเลยครับ
    รถโดนน้ำมิดคันครับ สนิมออกมาเป็นแผ่นเลยครับแต่ละแผ่นนี่เท่าๆฝ่ามือได้ สีลอกทั้งคันลอกแบบสีโป้วหนาๆหลุดอ่ครับ..เค้าบอกรถข ับได้ แต่พอไปครับ สตาร์ติดครับแต่ขับไม่ได้เบลคไม่อยู่น้ำมันรั่ว
    ประตูเปิดไม่ออก กระจกหมุนไม่ได้ไฟท้ายไม่มี ฯลฯ อีกเพียบครับ ผมกับช่างต้องกลับบ้านด้วยความหดหู่มากครับ ถึงบ้านประมาณเที่ยงคืนครับ สรุปวันนั้นเสียทั้งเงินค่ารถ+ค่าปั๋มติ๊ก
    เสียทั้งเวลา และที่สำคัญเสียความรู้สึกมากๆครับ ทำไมจะขายของกันไม่ยอมเอารูปปัจจุบันมาลง และก็ไม่ยอมบอกความเป็นจริงให้เรารู้ด้วย ส่วนเรื่องเราจะเอาไม่เอาถ้ารถดีจริงเราเป็นคนตัดสิน ใจได้
    สรุปครับ จนถึงทุกวันนี้เจ้าfiat1100คันนี้ยังขายไม่ออกเลยครั บ จากราคา65000 ตอนนี้เหลือ25000แล้วครับ แต่ก็ยังดีที่ผมไม่ได้ซื้อมาเพราะดูแล้วเบล็จเสร็จน่ าจะเกิน100000แน่ๆถ้าปั้น
    ชื่อ: นาย ณัฐกิจ ชูแก้ว ที่อยู่ : 70 หมู่2 ตำบล พลา อำเภอ บ้านฉาง จ.ระยอง
    เบอร์โทร : 084-0848761 ท๊อฟ (ระบบทรู) 06.00 - 22.00 น.
    Email : Stamina_191@hotmail.com
    Face book : https://www.facebook.com/nattakit.chowkaew
    ชื่อบัญชี : นาง สุกัญญา ชูแก้ว ธนาคาร กรุงไทย สาขา พลูตาหลวง 232-0-11253-7 (โอนแล้วโทรแจ้งด้วยครับ)

ฝากด้วยครับผม
    @ FORD Anglia หัวฉีด+ออโต้+พาว์เวอร์+ไมค์ติจิตอล+แอร์+MP3 ทบเต็ม+โอน แลกรถบ้าน4ประตูออโต้+แก็ส @
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=744361

@ KE 35 แต่งซิ่งๆ+ทบ.โอน หัวฉีด+แก็ส LPG แลก Mazda1000 - ข้างเหยียบ รถเกียรออโต้ หรือ Bigbike @
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=747204

ขับขี่ปลอดภัย เปิดไฟ ใส่หมวกกันน๊อคกันนะครับ พี่น้อง ชาว Classic
    ใครออกทริปไม่ใส่หมวก ขับรถกวนตีน ผมถือว่ามันเป็นเด็กแว๊น แอบแฝงครับ

Toffee Club ซื้อขาย จริงใจ ไม่คดโกงใครแน่นอนครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

คืนเงินเค้าไปดีกว่ามั๊ย ผมรู้นีะว่าคุณกำลังทุกกายทุกใจอย่างหนัก เงินค่ารถที่ได้ไปนั้นมันเงินที่ได้มาแบบหลอกลวงผู้อ ื่น คุกตารางกำลังเปิดรอรับคุณอยู่ ขอเป็นกำลังใจให้ คุณ เขมกรครับ ขอให้เรื่องจบด้วยดีได้เงินคืนครับ

saladkhai
    ขอบคุณ
    0
    0

ไม่น่าทำกันแบบนี้...เป็นใครก็ไม่อยากเจอเรื่องแบบนี ้....เป็นกำลังใจให้..สู้ๆ...ครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมผู้ขายke35คันนี้นะครับเด๋วจะนัดผู้ซื้อเคลียกันกั บเจ้าหน้าที่นะครับ
    และผมก็จะยอมรับในผลที่ออกมานะครับ(ผมไม่ได้หนีหรือห ายไปไหนนะคับ)
    (ส่วนโพสที่ผมลบลบออกก็เนื่องมาจากผู้ซื้อมีความประส งค์จะซื้อแล้วได้คุยกันแล้วว่าเด๋วผมจะทำการลบโพสปิด การขายให้คับ)
    ส่วนเรื่องลูกและแฟนที่ประสบอุบัตติเหตุตอนที่ตกลงซื ้อขายกันผมก็ไม่ทราบคุณก็ไม่ได้บอก มาบอกตอนมีปันหาเรื่องการซื้อขายแล้ว
    ยังไงเรื่องนั้นผมก็ขอให้ทั้งคู่หายเร็วๆนะครับ
    ขอโทดทุกๆท่านด้วยครับที่ทำให้การซื้อขายรถเก่าเป็นแ บบนี้

Junior Member vodgaj's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เจ้าหน้าที่คงไม่เกี่ยวแล้วคับ คดีแพ่งเจอกันที่ศาลครับ
    ส่วนเรื่องลูกเมียคุยถูกคอบอกกล่าวกันตั้งแต่วันแรก คุยกันเกือบ ชม. หรือจำแต่สิ่งที่หลอกคนอื่น
    เมียผมขอคุยกับคุณก็ขอร้องกันแล้วบอกเหตุผลแล้ว ก่อนโพสเป็นวันๆ อย่าเสแสร้งอีกเลยครับ
    ถ้าไม่ได้หนี เอารายละเอียดอาชีพ หน้าตามาโพสครับ บริสุทธิ์ใจอย่าไปกลัว
    ขอบคุณนะครับถ้าห่วงลูกเมียผมจริงๆ

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

"น้ำไม่ท่วมรัง ปลวกไม่ออกจากรัง"

เจอคนจริง ของจริง รีบใหญ่เลยนะ

ถามหน่อย คุณเวสป้าชัย ถ้าเจ้าทุกข์ไม่ดำเนินการแจ้งความ+จ้างทนาย คุณมรึงจะออกมารับผิด+เคลียร์ปัญหาไหม?

ถ้าคิดจะเป็นพ่อค้า แล้วทำ....แบบนี้ อย่าทำเลย ไปหาอาชีพสุจริตทำดีกว่า

ทำเป็นรุ่นใหญ่ ใจกว้าง ออกมาพูดแบบแมนๆ มันไม่ได้เท่ หรือทำให้คนมองคุณในแง่ดีขึ้นแน่นอนครับ

ถ้าจบเคสนี้ไป แล้วคดีอื่นๆในเวปอื่นๆล่ะครับ? ไปเคลียร์หมดหรือยัง หรือต้องรอให้เขาแจ้งความ+จ้างทนายแบบกรณีนี้อีก?

ผมถอดรองเท้าเดินบนกรวดว่าเจ็บแล้ว แบบคุณนี่ ล้มลงหน้ากระแทกกรวดเดียวกับผม คงไม่เจ็บหรอครับ ผมเชื่อแบบนั้น

ปล.ปลวก....อย่างไรมันก้อคือปลวก ไม่มีทางเปลี่ยนเป็นผีเสื้อได้หรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zalapao2bai5 : 15-05-2012 เมื่อ 12:00
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

kate kup's Avatar
    สถานที่
    thairetrocar.com
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespa-chai อ่านข้อความ
    ผมผู้ขายke35คันนี้นะครับเด๋วจะนัดผู้ซื้อเคลียกันกั บเจ้าหน้าที่นะครับ
    และผมก็จะยอมรับในผลที่ออกมานะครับ(ผมไม่ได้หนีหรือห ายไปไหนนะคับ)
    (ส่วนโพสที่ผมลบลบออกก็เนื่องมาจากผู้ซื้อมีความประส งค์จะซื้อแล้วได้คุยกันแล้วว่าเด๋วผมจะทำการลบโพสปิด การขายให้คับ)
    ส่วนเรื่องลูกและแฟนที่ประสบอุบัตติเหตุตอนที่ตกลงซื ้อขายกันผมก็ไม่ทราบคุณก็ไม่ได้บอก มาบอกตอนมีปันหาเรื่องการซื้อขายแล้ว
    ยังไงเรื่องนั้นผมก็ขอให้ทั้งคู่หายเร็วๆนะครับ
    ขอโทดทุกๆท่านด้วยครับที่ทำให้การซื้อขายรถเก่าเป็นแ บบนี้
    คืนตังเขาไปเถอะคับ ถ้ายังมี จรรยาบรรณ เค้าทุกข์ เท่าไร ผมว่าคุณจะ ทุกข์ มากกว่าเขาหลายร้อยเท่านะคับ
    อย่าทำในสิ่งที่ไม่มีสิทธิ์ อย่าคิดในสิ่งที่ไม่มีค่า อย่ารอในสิ่งที่ไม่มีมา อย่าไขว่คว้าในสิ่งที่ไม่มีจริง

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespa-chai อ่านข้อความ
    โอ๊ย! รีบเอาเงินคืนเค้าไป แล้วเอารถคืนมาเหอะ
    แล้วมาลงขายให้ตรงตามสภาพ สังคมยังให้อภัยกว่านะครับ
    เห็นมีธุรกิจหลายอย่าง เดียวเสียเวลาทำมาหากินนะครับลูกเพ่....
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

น่าติดตามจริงๆ เป็นกำลังใจให้ ผมโครตเกลียดคนแบบนี้เลย ถ้าไม่จบจริงๆทิ้งเบอร์ไว้เดียวผมโทรกลับ พวกนี้มันต้องเจอของจริง
    เห็นใจมากๆครับ

Junior Member vodgaj's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เรียนท่านสมาชิกและผู้คอยติดตามเหตุการณ์ทุกท่าน
    ผมข้อแจ้งให้ทุกคนทราบว่า หากหนังสือจากทนายของผมส่งถึงเค้า แล้วยังไม่ดำเนินการตามหนังสือ(คืนเงินทุกบาทมา)
    เรื่องจะถูกนำส่งฟ้องศาล มูลค่่าดำเนินการ+ค่าทนายมากกว่า 60000 อีกครับ
    แต่ผมยอมจ่ายครับ ลองดูครับว่าความยุติธรรมจะมีจริงหรือไม่
    ขอบคุณครับ
    เขมกร ตรังคะลักขี

wow honda's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ปักไว้

redsea7777's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    1 (100%)

เคลียร์กับเจ้าหน้าที่ด้วยก้อดีครับจะได้เป็นพยาน
    ดีแล้วครับที่ออกมาชี้แจง

ถ้าไงขอโทษแล้วก้อดีครับ
    สังคมการขายรถเก่าจะได้สวยงาม

ตกลงกันได้ด้วยดีทั้งสองฝ่ายนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsea7777 : 15-05-2012 เมื่อ 13:33
    ##สินค้ามาใหม่อยู่หน้าอัพเดทล่าสุด ตามวันที่ สินค้าบางรายการอาจขายไปแล้ว
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สินค้าบางอย่างอาจขายไปแล้ว
    >>086-995-8996>>เอกรัตน์<<<กสิกรไทย746-223-7035>>
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าชม และขอบคุณเว็บไทยสกูตเตอร์และเว็บมาสเตอร์มากๆ ครับ

Member neungbo's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vodgaj อ่านข้อความ
    เรียนท่านสมาชิกและผู้คอยติดตามเหตุการณ์ทุกท่าน
    ผมข้อแจ้งให้ทุกคนทราบว่า หากหนังสือจากทนายของผมส่งถึงเค้า แล้วยังไม่ดำเนินการตามหนังสือ(คืนเงินทุกบาทมา)
    เรื่องจะถูกนำส่งฟ้องศาล มูลค่่าดำเนินการ+ค่าทนายมากกว่า 60000 อีกครับ
    แต่ผมยอมจ่ายครับ ลองดูครับว่าความยุติธรรมจะมีจริงหรือไม่
    ขอบคุณครับ
    เขมกร ตรังคะลักขี
    เยี่ยมครับ เอาเรื่องมันให้ถึงที่สุดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ....
    neung_Bo@hotmail.com

โทร
    084-6860350

ขอเดชะ ฝ่าละอองธุลีพระบาท ปกเกล้าปกกระหม่อม
    - ข้าพระพุทธเจ้า ขอถวายคำสัตย์ปฏิญาณ ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาทว่า
    - ข้าพระพุทธเจ้า จะยอมตายเพื่อรักษาไว้ ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
    - ข้าพระพุทธเจ้า จะจงรักภักดี และถวายความปลอดภัย ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนชีวิตหาไม่
    - ข้าพระพุทธเจ้า จะเชิดชูและรักษาไว้ ซึ่งเกียรติยศ เกียรติศักดิ์ ของทหารรักษาพระองค์ ทั้งจะปฏิบัติตน ให้เป็นที่ไว้วางพระราชหฤทัย ของใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาททุกประการ

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอแสดงความคิดเห็นเป็นภาษาบ้านข้อยเด้อ

มันมาซั่วแฮงแท้บักอันนิ งึดคน บ่หน่าสิมาเฮ็ดกันจั่งซี้ดอก อ้ายพุซื้อเพิ่นกะดี๊ดีไว้ใจพุขาย แต่พุขายผัดใจหมาน้อย ตั๋วกันใจฮีด ตั๋วแข่นๆ ซั่วคักๆ

แปล..
    มันทำเลวขนาดนี้ไอ้นี่ งึดคน ไม่น่ามาทำกันอย่างงี้หรอก พี่คนที่ซื้อเค้าก้เชื่อใจอุส่าไว้ใจคนขาย แต่คนขายดันใจหมา(น้อย) หลอกกันได้ลงคอย หลอกกันแบบใช้ไม่ได้ เลวมากๆ

เอ่อ งึดคน ผมยังนึกคำแปลไม่ออก น่าจะประมาณ ..เชื่อมันเลย.. ประมาณนั้น

เป็นกำลังใจให้พี่เขมกร แล้วขอให้บักหล่าน้อยกะแฟนพี่หายไวๆ นะคับทุกคนเป็นห่วง (เราน่าแต่งตั้งพี่เป็นหัวกลุ่มคุ้มครองสิทธิของผู้ซ ื้อในบอร์ดไปเลย ผมว่าดีนะ) อิอิ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย