ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก - หน้า 18

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก

porila's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

ไหนๆ พี่ก็จะทำเป็นกรณีศึกษาอยู่แล้ว แจ้งให้สื่อทราบด้วยเลยครับ จะได้เป็นการกระตุ้นให้เจ้าหน้าที่ทำงานได้รวดเร็วมา กขึ้น ตำรวจ ทนาย เค้าก็อยากมีผลงานผ่านสื่ออยู่แล้วครับ อีกอย่างคนที่โดนมันโกงคงมีอีกหลายคน ประจานมันเลยครับคนอื่นจะได้ไม่โดนมันหลอกด้วย ติดต่อไปหลายๆรายการเลยครับ ครอบครัวข่าว(แตกประเด็น) ข่าว3มิติ เรื่องเล่าเช้านี้ รายการ ตรงจุดเกิดเหตุ เรื่องจริงผ่านจอ ประเด็นเด็ดเจ็ดสี คนข่าวช่อง 9 เงินต้อง60000 ต้องมีสักรายการแหละที่สนใจ คิดซะว่าสร้างกุศลไม่ให้คนอื่นโดนมันหลอกด้วยครับ

Member [2TM]_ark's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

โดนรู้ทันแบบนี้ สงสัยจะหายหัวทั้งสองไอดี

คุณหนีคนอื่นได้แต่หนีตัวเองไม่ได้นะครับ ถึงคุณไม่ตอบโพสคุณก็เข้ามานั่งอ่านอยู่ดี คุณคิดว่าชีวิตแบบนี้มีความสุขมากไหมครับ

Senior Member suphatchol's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ดังทั้งคนขาย-คนซื้อละ่งานนี้ ถ้ามีสื่อมาเกี่ยวข้อง

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

คืนเงินเค้าก่อนนะครับพี่ เข้าใจจิตใจคนที่เค้าอยากได้รถหน่อยนะครับ นึกถึงวันที่พี่เก็บเงินไปซื้อรถคลาสิคที่คันแรกๆสิค รับถ้ามีใครโกงพี่พี่จะเสียใจไหมครับ ผมว่าเหมือนกันทุกคนครับ ลูกผู้ชายก็ต้องอยาก***รถสวยๆกันทั้งนั้นนะครับ

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    3
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ porila อ่านข้อความ
    ไหนๆ พี่ก็จะทำเป็นกรณีศึกษาอยู่แล้ว แจ้งให้สื่อทราบด้วยเลยครับ จะได้เป็นการกระตุ้นให้เจ้าหน้าที่ทำงานได้รวดเร็วมา กขึ้น ตำรวจ ทนาย เค้าก็อยากมีผลงานผ่านสื่ออยู่แล้วครับ อีกอย่างคนที่โดนมันโกงคงมีอีกหลายคน ประจานมันเลยครับคนอื่นจะได้ไม่โดนมันหลอกด้วย ติดต่อไปหลายๆรายการเลยครับ ครอบครัวข่าว(แตกประเด็น) ข่าว3มิติ เรื่องเล่าเช้านี้ รายการ ตรงจุดเกิดเหตุ เรื่องจริงผ่านจอ ประเด็นเด็ดเจ็ดสี คนข่าวช่อง 9 เงินต้อง60000 ต้องมีสักรายการแหละที่สนใจ คิดซะว่าสร้างกุศลไม่ให้คนอื่นโดนมันหลอกด้วยครับ
    มีพี่ๆที่เป็นนักข่าวบ้างมั้ยครับ ผมว่าเรื่องนี้ก็น่าสนใจนะ ถ้ามีออกรายการเมื่อไรบอกด้วย
    เผื่อจะมีส่วนร่วมเป็นผู้ชมที่น่ารักบ้าง ดีไม่ดีมีแมวมามอง อาจได้เป็นดาราก็ได้แฮะพวกเรา...เย้เย!

+++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Member ironear's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เอาให้ถึงที่สุดครับ แผ่นดินไทยจะได้น่าอยู่
    เก็บวันนี้ พรุ่งนี้ก็เก่า

Junior Member retro_fever's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมว่าผู้ที่ขายรถ ก็เข้ามาอ่านคำตอบทุกกระทู้ละ
    มันจะมีความสุขอะไรหนอ ที่เป็นแบบนี้ กล่าวคำ"ขอโทษ"แล้วยอมรับผิด ผมว่า"จบสวย"แน่นอน
    คณะเรา 55

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ metrocat อ่านข้อความ
    อุ๊ย!! บ้านติดกัน บังเอิญจัง

5555555555 ขอโทษคุณเจ้าของกระทู้ครับ แต่ดูจากที่พี่คนนี้โพสให้ดูแล้วอดขำไม่ได้จริงๆครับ

ผมติดตามอ่านมาตลอดเลยครับ เห็นใจมากๆครับ อย่ายอมกลางคันนะครับ

รถคันนี้ ผมก็เล็งๆอยู่อยากได้ ตอนเห็นบอกว่าขายแล้ว เสียดายมาก แต่พอพี่เอามาตั้งเป็นกระทู้แล้ว ผมรู้สึกดีใจที่ไม่เสียเวลาไปดูรถมากๆ แล้วก็เศร้าใจแทนพี่มากๆครับ

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ สู้ๆครับ

ปล. ขอบคุณพี่ที่หาข้อมูลมาให้ดู ทำให้กระทู้นี้ลดความตึงเครียดไปได้เยอะครับ 5555 + ให้เลยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

จัดให้สุดๆ..จะได้เป็นบทเรียนกับพวกชอบโกง

diaa's Avatar
    สถานที่
    เดีย หนามเป้า - ตลาดนัดรถไฟ - Modernbog.com
    ขอบคุณ
    6
    0

อัพไป ตามดูคนโกง
    "กินของขม ชมของเก่า เล่าความหลัง" ล้อค 7-8 ลานตลาดนัดใหญ่ หน้าโกดังร้าน Rods เจอกัน ณ ตลาดนัดรถไฟ ทุกวัน พุธ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์จ้ะ

Senior Member chaivigo's Avatar
    สถานที่
    Colt Club
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ metrocat อ่านข้อความ
    อุ๊ย!! บ้านติดกัน บังเอิญจัง

ยังโง่อีก.......ไอ้ไก่เน่า เอ้ย

Senior Member JASSADA's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ buddabike อ่านข้อความ
    เป็นกำลังใจให้ครับพี่..ขอให้ได้เงินคืนไวๆนะครับ
    ผมก็เคยโดนครับแต่โชคดีที่นั้งรถไปดูด้วยตัวเองครับ
    เจอเจ้าfiat1100ไปครับเค้าขายอยู่ 65000 ผมสนใจก็เลยโทรไปนัดวันเวลาจะไปเอารถ
    พอไกล้วันที่จะไปเอาเค้าโทรมาบอกว่ารถไม่ติดต้องซื้อ ปั๋มติ๊กมาติดผมด้วยความที่เราจะเอาอยู่แล้ว
    ก็เลยไปซื้อมากะว่าจะไปทำเองที่นั้นเลย..นั้งรถออก 4โมงเย็น พอเข้ากรุงเทพเค้าบอกว่ารถติดแล้วไม่ได้เป็นที่ปั๋ม. ผมก็โอ้วแล้วให้กรูซื้อมาทำไมว่ะ
    ไปถึงกรุงเทพก็เกิบ2ทุ่มครับ เค้าบอกทางผิด พอไปเห็นสภาพรถเท่านั้นแหละครับพี่แทบร้องอ่ะครับ คนละเรื่องกันเลยครับ
    รถโดนน้ำมิดคันครับ สนิมออกมาเป็นแผ่นเลยครับแต่ละแผ่นนี่เท่าๆฝ่ามือได้ สีลอกทั้งคันลอกแบบสีโป้วหนาๆหลุดอ่ครับ..เค้าบอกรถข ับได้ แต่พอไปครับ สตาร์ติดครับแต่ขับไม่ได้เบลคไม่อยู่น้ำมันรั่ว
    ประตูเปิดไม่ออก กระจกหมุนไม่ได้ไฟท้ายไม่มี ฯลฯ อีกเพียบครับ ผมกับช่างต้องกลับบ้านด้วยความหดหู่มากครับ ถึงบ้านประมาณเที่ยงคืนครับ สรุปวันนั้นเสียทั้งเงินค่ารถ+ค่าปั๋มติ๊ก
    เสียทั้งเวลา และที่สำคัญเสียความรู้สึกมากๆครับ ทำไมจะขายของกันไม่ยอมเอารูปปัจจุบันมาลง และก็ไม่ยอมบอกความเป็นจริงให้เรารู้ด้วย ส่วนเรื่องเราจะเอาไม่เอาถ้ารถดีจริงเราเป็นคนตัดสิน ใจได้
    สรุปครับ จนถึงทุกวันนี้เจ้าfiat1100คันนี้ยังขายไม่ออกเลยครั บ จากราคา65000 ตอนนี้เหลือ25000แล้วครับ แต่ก็ยังดีที่ผมไม่ได้ซื้อมาเพราะดูแล้วเบล็จเสร็จน่ าจะเกิน100000แน่ๆถ้าปั้น
    น่าจะจัดหนักทิ้งท้ายก่อนกลับ
    สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ปราจีนบุรี 51

นายณชพัฒน์ อุตถิน
    ธนาคารกสิกรไทย จำกัด สาขา คาร์ฟูร์ ร่มเกล้า
    เลขบัญชี 657-2-06905-0

085-0497032 อาร์ท นครสวรรค์

oithin@hotmail.com

Senior Member THIS VINTAGE's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

รอดูผลครับ เอาใจช่วยด้วยครับ อัพๆ

ปลาย-ทาง's Avatar
    สถานที่
    นอกสังกัด
    ขอบคุณ
    3
    7
    2 (100%)

รถป้ายทะเบียน 421 หวยออก 418 ขาหวยในบอร์ด เกือบไปแล้วครับ

ถ้าเรื่องถึงศาล เเนะนำ คนซื้อรถ ไปซื้อลูกกุ๊กไก่ มาเลี้ยงไว้ในรถพลางๆ เลยครับ อาจได้ตัด คอ ก๊..ไก่ ก่อนเรื่องจบกินไปสะใจพลางๆ

คงเป็นมหากาพย์ เเห่งเวป เรื่องนึงที่คนติดตาม รวมทั้งผมด้วย

อีกอย่าง คนขาย หน้าด้านมากครับ บ้านเลขที่ติดกัน ยังมาออกเเทนตัวเองอีก ถุยยย

ได้ภาษี ค่าซ่อมรถ เร็วๆๆนะ http://www.thaitaxinfo.com/index.php...e=1&No=1409245

redsea7777's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1
    1 (100%)

อยากรู้ว่าตอนสุดท้ายเป็นอย่างไร
    - คนซื้อรถ ชนะคดี ได้เงินคืน พร้อมค่าเสียเวลาจ้างทนาย ค่าศาล และอื่นๆ ได้ความยุติธรรม
    - คนขาย แพ้ คดี ชดใช้เงินคืนทั้งหมด ตามที่ถุกฟ้อง แล้วจะติดคุกด้วยอีกมั้ย หรือว่ารอลงอาญา

แล้วรถ จะโดนยึดมั้ย รถจะเป็นของใคร

คดีสิ้นสุดแล้วน่าจะเก็บกระทู้นี้ไว้เป็นกรณีตัวอย่า ง
    ปักหมุดไว้เลยก้อดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsea7777 : 16-05-2012 เมื่อ 22:46
    ##สินค้ามาใหม่อยู่หน้าอัพเดทล่าสุด ตามวันที่ สินค้าบางรายการอาจขายไปแล้ว
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สินค้าบางอย่างอาจขายไปแล้ว
    >>086-995-8996>>เอกรัตน์<<<กสิกรไทย746-223-7035>>
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าชม และขอบคุณเว็บไทยสกูตเตอร์และเว็บมาสเตอร์มากๆ ครับ

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย