ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก - หน้า 21

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก

Member [2TM]_ark's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

ขาย ke35 น้ำท่วม แล้วก็ต้องขาย supra เอาเงินมาจ้างทนายสู้คดีซึ่งไม่มีทางชนะ แพ้ก็จ่ายอีก โอ้ว คุ้มค่าจริง ๆ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vodgaj อ่านข้อความ
    ถึง ผู้ขาย

การที่ท่านไปขอต่อรอง ยื่นข้อเสนอ อ้อนวอน ของความเห็นใจ ฯลฯ กับทนายของผม มันไม่มีความหมายอะไรหรอกครับ เค้าตัดสินใจอะไรแทนผมไม่ได้หรอกครับ เพราะผมเป็นผู้ว่าจ้าง ผมว่ายังไงเค้าก็ต้องทำอย่างนั้น และตั้งแต่วันแรกที่ผมคุยกับคุณ จนกระทั่งถึงวันนี้ ผมยังไม่เคยเห็นความจริงใจจากคุณแม้แต่ครั้งเดียว การต่อรองที่ผมพยายามเสนอต่อคุณครั้งสุดท้าย (จากหลายๆครั้ง) มันหมดไปตั้งแต่ วันที่ 14 พ.ค. 2555 เวลา 12.34 น. และเมื่อวานที่คุณพยายามอย่างมากที่จะติดต่อผมตั้ง 1 ครั้ง (16 พ.ค. 2555 เวลา 14.51 น.) ผมขอบคุณมากที่พยายามติดต่อมา และการโพสข้อความของคุณทั้ง 2 ครั้ง (14-05-2012, 00:10 และ 15-05-2012, 11:23) ไม่มีสักครั้งที่แสดงถึงความรับผิดชอบและการสำนึกผิด ผมไม่สนเหตุผลที่คุณไม่มีเงินที่จะมาให้ผม เพราะผมเองก็พยายามมากกว่าจะรวบรวมเงินที่จะไปซื้อรถ คุณ ที่คุณโฆษณากับผมอย่างสวยงาม สิ่งที่คุณต้องทำก่อนที่ผมจะยื่นฟ้องคุณทั้งคดีแพ่ง และคดีอาญา (ถ้าผมแพ้คดี ผมก็จะทำ แต่ปรึกษาทั้งทนายทั้งนักกฎหมาย หลายๆ คน เชื่อเถอะครับ คุณจะจำเหตุการณ์นี้ไปจนวันตายเลยทีเดียว) หากผมชนะ ผมลองไล่เรียงให้ฟังนะครับ ที่คุณจะต้องจ่ายมีอะไรบ้าง
    1. 60000 บาท (คงไม่ต้องอธิบายนะครับว่าค่าอะไร)
    2. 3500 บาท (ค่ารถลาก)
    3. 105 บาท (ค่าโอนครั้งละ 35 บาท 3 ครั้ง)
    4. ค่าเสียเวลาของผมชั่วโมงละ 600 บาท (ถ้าอยากรู้ว่าคำนวณยังไงจะ คำนวณให้ดูในศาลครับ)
    5. ค่าทนาย 50,000++ (2 คดี, แต่ผมคิดไว้ว่าจะจ้างเป็นแบบรายชั่วโมง น่าจะราคาสูงกว่านี้มากโข)
    6. ค่าใช้จ่ายอื่นๆ น้ำมัน โทรศัพท์ ค่าทำเนียม ฯลฯ (อย่าให้ใส่มูลค่าเลยครับ ยังไม่รู้ว่าจะคิดอะไรดี แต่ที่แน่ๆ ตั้งแต่นาทีแรกที่ผมติดต่อคุณแน่นอน)

และนี่คือ 3 อย่างที่คุณต้องทำหลังจากที่ผมโพสข้อความ (ผมรู้ว่าคุณเข้ามาอ่านตลอด) ไม่อย่างนั้นผมดำเนินการฟ้องคุณแน่นอน (ถึงนาทีนี้คุณน่าจะรู้ดี ว่าผมทำจริง)
    1. สารภาพผิดออกมา แสดงการขอโทษอย่างบริสุทธิ์ใจกับท่านสมาชิกและไม่ใช่ สมาชิกทั้งหมด ที่ผ่านมาอ่านและโพสข้อความในกระทู้นี้ ภายใน 24 ชม.
    2. โอนเงิน 63,500 บาท มาที่บัญชี ชื่อนายเขมกร ตรังคะลักขี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 523-284050-1 ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาระยอง ภายใน 72 ชม.
    3. หลังจากดำเนินการทั้ง 2 ข้อ กรุณามาลากรถของคุณกลับไปภายใน 7 วัน ไม่งั้นผมจะไปฝากจอดไว้ที่ สภ.เมืองระยอง

เวลาคุณเหลือไม่มากแล้วนะครับ ความเครียดทั้งหมดที่ผมเคยได้รับ บัดนี้มันได้ไปอยู่ที่คุณแล้ว สำหรับผม ถ้าการที่ไม่ฟ้องคุณ คือการทำบุญ ผมก็ถือซะว่าได้ปล่อยนก ปล่อยกาไปตัวนึง...
    ไม่ต้องโทรมาหาผม ผมไม่อยากเสวนาอะไรกับคุณทั้งสิ้น และผมก็ได้แจ้งความประสงค์ทั้งหมดของผมต่อทนายแล้ว โปรดจงเข้าใจทั้งหมดนะครับ

นายเขมกร ตรังคะลักขี
    เชือดไก่ให้ลิงดู...ต่อไปนี้จะได้ขายของด้วยความจริง ใจกันสังคมจะได้น่าอยู่....

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

หากเลย72ชั่วโมงแล้ว..ขออนุญาติเอาหน้ากระทู้ส่งเมลใ ห้พี่นักข่าวที่รู้จักกันได้ไหมครับ...

Member gen215's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

เจอเข้าแบบนี้สะใจอย่างแรง และขอเป็นกำลังใจ และเอาใจช่วยอีกแรงนะครับ
    ขอบคุณมากๆจ๊าบ

Senior Member max007's Avatar
    สถานที่
    no- club uthaitani
    ขอบคุณ
    0
    0

เอาให้ถึงที่สุดครับ ดูจากบ้ายเลขที่น่าจะอยู่ หมู่บ้านพถกษา20 เพราะขึ้นต้นด้วย 53/ กลางๆหมู่บ้าน ถึงขนาดนี้ คืนตังให้พี่เค้าเหอะ ผมไม่ใด้สงสารคุนหรอกแต่เห็นใจ พ่อแม่คุณ สังคมยังให้อภัยครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เจอของแข็งเข้าให้แล้ว

เป็นกำลังใจให้พี่ผู้ซื้อนะครับ อย่างน้อยก็เป็นบรรทัดฐานของการซื้อขายได้ครั้งต่อๆไ ปได้

ขอบคุณ
    0
    0

ผู้ซื้อแมนมากครับ โดนขนาดนี้ยังให้โอกาสผู้ขาย ยอมรับเลยครับ ผมว่าผู้ซื้อนี่ใจดีมากแล้วนะครับ ถ้าเกิดเจอกับคนอื่น อาจโดนอะไรที่แย่กว่านี้นะครับ

Member c50honda's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

คนหลอกลวง รีบโอนเงินคืนเขาเถอะ เรื่องจะได้จบๆ เขาใจดีมากนะครับที่เขาให้โอกาสมนุษย์ประเภทคุณ

Senior Member eak22082521's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวดยอดครับ ผมว่าต่อให้รถสภาพตามที่เสนอขาย ก็ยังแพงอยู่ดี ซื้อรถแปดหมื่นดูรูปอย่างเดียว
    0868298719
    ทุกอย่างในโลก ล้วนมี เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป

ฝากกดถูกใจด้วยครับ
    https://www.facebook.com/pages/%E0%B...6344197?ref=hl

Member
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

ดีมากครับเป็นกำลังใจให้กับผู้ซื้อ ช่วยกันกำจัดขยะสังคมหน่อยครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

พวกนี้ต้องรีบจัดการครับ เอาให้ถึงที่สุดนะครับพวก จิ้งจอกสังคม

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

ถ้าเป็นตามนี้จริงๆ คนขายรถคนนี้ก็กล้ามาก ถ้าทำกันแบบนี้เจอคนมีสีมาซื้อละก็ ได้คี่หักในหรือไม่ก็....
    ผมก็เคยเจอหลอกให้โอนเงินไปซื้อรถคันนึงที่โคราช เป็น c210 ดีนะทีโอนไปไม่เยาะ วิ่งจากบ้าน
    กะไปเอารถ เห็นรถแล้วอยากกลับบ้านเลย สภาพรถคนละเรื่องกับในรูปเลย เจ้าของบอกเครื่องดี
    ติดนิ่ง ครับลองแล้วต้องเชื่อเลยว่าเค้าพูดความจริง เราเองที่ไม่เข้าใจ แบตรี3ลูกลองสตาร์ด เครื่องนิ่งจริงๆ
    ไม่หมุนเลย แถมรถผุหลังคา กับชายน้ำนิดหน่อย ก็หน่อยจริงๆอีก แต่หลายแผลหน่อย ผมคงพังคนขายพูดแล้วไม่เข้าใจเอง
    ดีนะน้าผมไปด้วยช่วยพูดปอบใจมาคำ เดียวนี้คนกรุงโดนคนต่างจังหวัดหลอกมาเยาะแล้ว ไม่เหมือนเมื่อก่อน
    ยังมีอีกเยาะถ้าให้บรรยายสัพคุณคนขายรายนี้ จำได้ฝังใจเลยทุกวันนี้ถ้าให้ไปบ้านมันยังไปได้อยู่เ ลย
    เอาเป็นว่า ผมเอาใจช่วยครับ คนผิดต้องเอามาลงทัน

ขอบคุณ
    0
    0

เอาให้จมครับไอ้คนแบบนี้ต้องเอาให้จม สงสัยซูปร้าที่มันขับก็คงเอาเงินที่ไปโกงชาวบ้านเค้า มาซื้อนี่ละ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

แถมอีกนิดครับกระทู้จะได้ไม่ตก ดูจากในรูป คนขายน่าจะแถมปลาว่ายเล่นในรถมาให้ซัก3-4ตัว กันลูกน้ำนะครับ

porila's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vodgaj อ่านข้อความ
    ถึง ผู้ขาย

การที่ท่านไปขอต่อรอง ยื่นข้อเสนอ อ้อนวอน ของความเห็นใจ ฯลฯ กับทนายของผม มันไม่มีความหมายอะไรหรอกครับ เค้าตัดสินใจอะไรแทนผมไม่ได้หรอกครับ เพราะผมเป็นผู้ว่าจ้าง ผมว่ายังไงเค้าก็ต้องทำอย่างนั้น และตั้งแต่วันแรกที่ผมคุยกับคุณ จนกระทั่งถึงวันนี้ ผมยังไม่เคยเห็นความจริงใจจากคุณแม้แต่ครั้งเดียว การต่อรองที่ผมพยายามเสนอต่อคุณครั้งสุดท้าย (จากหลายๆครั้ง) มันหมดไปตั้งแต่ วันที่ 14 พ.ค. 2555 เวลา 12.34 น. และเมื่อวานที่คุณพยายามอย่างมากที่จะติดต่อผมตั้ง 1 ครั้ง (16 พ.ค. 2555 เวลา 14.51 น.) ผมขอบคุณมากที่พยายามติดต่อมา และการโพสข้อความของคุณทั้ง 2 ครั้ง (14-05-2012, 00:10 และ 15-05-2012, 11:23) ไม่มีสักครั้งที่แสดงถึงความรับผิดชอบและการสำนึกผิด ผมไม่สนเหตุผลที่คุณไม่มีเงินที่จะมาให้ผม เพราะผมเองก็พยายามมากกว่าจะรวบรวมเงินที่จะไปซื้อรถ คุณ ที่คุณโฆษณากับผมอย่างสวยงาม สิ่งที่คุณต้องทำก่อนที่ผมจะยื่นฟ้องคุณทั้งคดีแพ่ง และคดีอาญา (ถ้าผมแพ้คดี ผมก็จะทำ แต่ปรึกษาทั้งทนายทั้งนักกฎหมาย หลายๆ คน เชื่อเถอะครับ คุณจะจำเหตุการณ์นี้ไปจนวันตายเลยทีเดียว) หากผมชนะ ผมลองไล่เรียงให้ฟังนะครับ ที่คุณจะต้องจ่ายมีอะไรบ้าง
    1. 60000 บาท (คงไม่ต้องอธิบายนะครับว่าค่าอะไร)
    2. 3500 บาท (ค่ารถลาก)
    3. 105 บาท (ค่าโอนครั้งละ 35 บาท 3 ครั้ง)
    4. ค่าเสียเวลาของผมชั่วโมงละ 600 บาท (ถ้าอยากรู้ว่าคำนวณยังไงจะ คำนวณให้ดูในศาลครับ)
    5. ค่าทนาย 50,000++ (2 คดี, แต่ผมคิดไว้ว่าจะจ้างเป็นแบบรายชั่วโมง น่าจะราคาสูงกว่านี้มากโข)
    6. ค่าใช้จ่ายอื่นๆ น้ำมัน โทรศัพท์ ค่าทำเนียม ฯลฯ (อย่าให้ใส่มูลค่าเลยครับ ยังไม่รู้ว่าจะคิดอะไรดี แต่ที่แน่ๆ ตั้งแต่นาทีแรกที่ผมติดต่อคุณแน่นอน)

และนี่คือ 3 อย่างที่คุณต้องทำหลังจากที่ผมโพสข้อความ (ผมรู้ว่าคุณเข้ามาอ่านตลอด) ไม่อย่างนั้นผมดำเนินการฟ้องคุณแน่นอน (ถึงนาทีนี้คุณน่าจะรู้ดี ว่าผมทำจริง)
    1. สารภาพผิดออกมา แสดงการขอโทษอย่างบริสุทธิ์ใจกับท่านสมาชิกและไม่ใช่ สมาชิกทั้งหมด ที่ผ่านมาอ่านและโพสข้อความในกระทู้นี้ ภายใน 24 ชม.
    2. โอนเงิน 63,500 บาท มาที่บัญชี ชื่อนายเขมกร ตรังคะลักขี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 523-284050-1 ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาระยอง ภายใน 72 ชม.
    3. หลังจากดำเนินการทั้ง 2 ข้อ กรุณามาลากรถของคุณกลับไปภายใน 7 วัน ไม่งั้นผมจะไปฝากจอดไว้ที่ สภ.เมืองระยอง

เวลาคุณเหลือไม่มากแล้วนะครับ ความเครียดทั้งหมดที่ผมเคยได้รับ บัดนี้มันได้ไปอยู่ที่คุณแล้ว สำหรับผม ถ้าการที่ไม่ฟ้องคุณ คือการทำบุญ ผมก็ถือซะว่าได้ปล่อยนก ปล่อยกาไปตัวนึง...
    ไม่ต้องโทรมาหาผม ผมไม่อยากเสวนาอะไรกับคุณทั้งสิ้น และผมก็ได้แจ้งความประสงค์ทั้งหมดของผมต่อทนายแล้ว โปรดจงเข้าใจทั้งหมดนะครับ

นายเขมกร ตรังคะลักขี
    เพิ่มเติมหน่อยนะครับ

ผมเคยเจอเหตุการณ์อย่างนี้ครับ แต่ผมให้ทนายให้เพิ่มค่าเสียโอกาสทางธุรกิจ เพราะว่าวันที่ขึ้นศาลผมมีนัดเซ็นสัญญาการจ้่างงาน ศาลท่านอนุเคราะห์ให้ด้วยครับ

สรุป รับเนาะๆ 18000 บาท ลองปรึกษาทนายดูนะครับ ทนายน่าจะมีวิธีซอกแซกให้

อย่าใจอ่อนนะครับ ไอ้คนพวกนี้ต้องฟ้องให้ล่มจมครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย