ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก - หน้า 23

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก

เห็นใจครับ...คนขายไม่จรรญาบรรเลย...

เป็นกำลังใจให้นะครับ เปิดดูผ่านๆมานานแล้วแต่ไม่ได้อ่านจริงๆจังๆ เพิ่งมีเวลาอ่านเต็มๆวันนี้ เลยเพิ่งรู้ว่าอยู่ระยองเหมือนกัน

Member thejack's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คันข้างหลังใช่ คันเจ้าปัญหาก่อนโดนน้ำท่วมปะคับ

เลือกชมสินค้าอื่นๆได้ที่
    https://www.facebook.com/pages/Theja...=photos_albums

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ metrocat อ่านข้อความ
    อุ๊ย!! บ้านติดกัน บังเอิญจัง

คุณเก่ง คนข้างบ้าน ( gokang ) เคยตอบกระทู้นึง http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=629905 หน้า 2
    ผมว่าคุณพิมพ์ผิดนะ ขอแก้ไขให้ก็แล้วกันครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metrocat : 18-05-2012 เมื่อ 17:00

Member
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ สนับสนุน กวาดล้างคนโกงครับ.....

ฮ๋า

สู้ๆคับ

ขอบคุณ
    0

เคยเกือบโดนเหมือนกันครับ เอารูปรถของคนอื่นมาประกาศขาย ดีนะที่ผมเปิดดูรถเกือบทุกเว็ป เลยจำได้
    คนขายจริงประกาศขายใน truck2hand คนโกงเอามาขายในตลาดรถ จะหลอกให้เราโอนมัดจำ
    บอกว่ามีคนสนใจเยอะให้รีบโอน พอโทรไปถามว่าทำไมรูปเหมือนกันเลย ปิดโทรศัพท์หนีเลยครับ

เป็นกำลังใจให้พี่คนซื้อครับ อยู่ระยองเหมือนกัน

ขอบคุณ
    0

ดันไปอย่าให้ตก เป็นกำลังใจให้พี่เขมกร นะครับ

รู้ผลเมื่อไรครับพี่ เอาใจช่วย คุณเขมกรครับ

ขอบคุณ
    0

ขอโทษนะคับขอแสดงความคิดเห็นนะคับ ทำไมคุณ เขมกร ตรังคะลักขี ไม่ไปคุยกับไอ้ตัวการที่บ้านหรือไปเจอตัวมันเลยจะได้ คุยได้ง่ายขึ้น
    ผมว่าคนแบบนี้หน้ามันหนา พวกเราว่ามันทางนี้มันไม่สลดหรอก ไปเจอมันที่บ้านเรายังบีบมันได้ อย่างน้อยเรายังรู้บ้านรู้ว่ามันทำอะไรถ้าให้ดี
    จ้างนักสืบหาที่ทำงานเลยไปบีบที่ทำงานเล่นแบบนี้ผมว่ าง่ายกว่า คุณว่าจริงไหม อย่างไรลองไปคิดดูนะคับ ที่อยู่บ้านผมว่าคุณคงรู้แล้ว
    สัจจะไม่มีในหมู่โจรนะคับ อย่าลืม

Junior Member SThanapat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยครับ

เช่นกันครับ..ทุกความเห็นเอาใจช่วยคุณเขมกรครับ..เมื ่อไหร่ผ่านมาทางโคราช..โทรมานะครับผมจะไปเลี้ยงข้าว. ..ใจของนายหล่อมาก...ชอบ.....ขอให้ภรรยา กะ ไอ้ตัวเล็กหายไวๆนะครับ

Senior Member tanawinwu's Avatar
    สถานที่
    Krabi vespa club
    ขอบคุณ
    1

ฝากให้คนขายหน่อยครับ

หลอกได้หลอกไป อยากหลอกกันนักใช่ไหม
    เอาเลยถ้าเธอต้องการ หากตัวฉันต้องเสียใจ ไม่สำคัญ
    หลอกได้หลอกไป แต่อย่าเพิ่งหนีจากฉัน
    อย่าให้ความหวังสุดท้าย จากฉันไปแล้วกัน
    เพราะฉันไม่มีใคร ชีวิตฉันมีแต่เธอ

Junior Member _TaOaT_'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vodgaj อ่านข้อความ
    ผมไม่ชอบขึ้นโรงขึ้นศาลหรอกครับ แต่ที่ทำทุกอยากก็เพื่อ......

แนบเอกสาร 3428884

แนบเอกสาร 3428885

ขอบคุณทุกความเห็นใจครับ

ผู้ขายน่าจะคืนเงินตั้งแต่เห็นผู้ซื้อ post ข้อความนี้แล้วนะคับ...

ผมก็มีลูกเล็กๆ เข้าใจถึงความรู้สึกเลยคับ คำๆนี้ (*** ทำทุกอยากก็เพื่อ......***) สุดยอดคับ สู้ๆนะ เป็นกำลังใจให้คับ...e10

ดันไว้ครับ เดี๋ยวแฟนคลับหาไม่เจอ
    คณะเรา 55

Junior Member vodgaj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vodgaj อ่านข้อความ
    ถึง ผู้ขาย

การที่ท่านไปขอต่อรอง ยื่นข้อเสนอ อ้อนวอน ของความเห็นใจ ฯลฯ กับทนายของผม มันไม่มีความหมายอะไรหรอกครับ เค้าตัดสินใจอะไรแทนผมไม่ได้หรอกครับ เพราะผมเป็นผู้ว่าจ้าง ผมว่ายังไงเค้าก็ต้องทำอย่างนั้น และตั้งแต่วันแรกที่ผมคุยกับคุณ จนกระทั่งถึงวันนี้ ผมยังไม่เคยเห็นความจริงใจจากคุณแม้แต่ครั้งเดียว การต่อรองที่ผมพยายามเสนอต่อคุณครั้งสุดท้าย (จากหลายๆครั้ง) มันหมดไปตั้งแต่ วันที่ 14 พ.ค. 2555 เวลา 12.34 น. และเมื่อวานที่คุณพยายามอย่างมากที่จะติดต่อผมตั้ง 1 ครั้ง (16 พ.ค. 2555 เวลา 14.51 น.) ผมขอบคุณมากที่พยายามติดต่อมา และการโพสข้อความของคุณทั้ง 2 ครั้ง (14-05-2012, 00:10 และ 15-05-2012, 11:23) ไม่มีสักครั้งที่แสดงถึงความรับผิดชอบและการสำนึกผิด ผมไม่สนเหตุผลที่คุณไม่มีเงินที่จะมาให้ผม เพราะผมเองก็พยายามมากกว่าจะรวบรวมเงินที่จะไปซื้อรถ คุณ ที่คุณโฆษณากับผมอย่างสวยงาม สิ่งที่คุณต้องทำก่อนที่ผมจะยื่นฟ้องคุณทั้งคดีแพ่ง และคดีอาญา (ถ้าผมแพ้คดี ผมก็จะทำ แต่ปรึกษาทั้งทนายทั้งนักกฎหมาย หลายๆ คน เชื่อเถอะครับ คุณจะจำเหตุการณ์นี้ไปจนวันตายเลยทีเดียว) หากผมชนะ ผมลองไล่เรียงให้ฟังนะครับ ที่คุณจะต้องจ่ายมีอะไรบ้าง
    1. 60000 บาท (คงไม่ต้องอธิบายนะครับว่าค่าอะไร)
    2. 3500 บาท (ค่ารถลาก)
    3. 105 บาท (ค่าโอนครั้งละ 35 บาท 3 ครั้ง)
    4. ค่าเสียเวลาของผมชั่วโมงละ 600 บาท (ถ้าอยากรู้ว่าคำนวณยังไงจะ คำนวณให้ดูในศาลครับ)
    5. ค่าทนาย 50,000++ (2 คดี, แต่ผมคิดไว้ว่าจะจ้างเป็นแบบรายชั่วโมง น่าจะราคาสูงกว่านี้มากโข)
    6. ค่าใช้จ่ายอื่นๆ น้ำมัน โทรศัพท์ ค่าทำเนียม ฯลฯ (อย่าให้ใส่มูลค่าเลยครับ ยังไม่รู้ว่าจะคิดอะไรดี แต่ที่แน่ๆ ตั้งแต่นาทีแรกที่ผมติดต่อคุณแน่นอน)

และนี่คือ 3 อย่างที่คุณต้องทำหลังจากที่ผมโพสข้อความ (ผมรู้ว่าคุณเข้ามาอ่านตลอด) ไม่อย่างนั้นผมดำเนินการฟ้องคุณแน่นอน (ถึงนาทีนี้คุณน่าจะรู้ดี ว่าผมทำจริง)
    1. สารภาพผิดออกมา แสดงการขอโทษอย่างบริสุทธิ์ใจกับท่านสมาชิกและไม่ใช่ สมาชิกทั้งหมด ที่ผ่านมาอ่านและโพสข้อความในกระทู้นี้ ภายใน 24 ชม.
    2. โอนเงิน 63,500 บาท มาที่บัญชี ชื่อนายเขมกร ตรังคะลักขี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 523-284050-1 ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาระยอง ภายใน 72 ชม.
    3. หลังจากดำเนินการทั้ง 2 ข้อ กรุณามาลากรถของคุณกลับไปภายใน 7 วัน ไม่งั้นผมจะไปฝากจอดไว้ที่ สภ.เมืองระยอง

เวลาคุณเหลือไม่มากแล้วนะครับ ความเครียดทั้งหมดที่ผมเคยได้รับ บัดนี้มันได้ไปอยู่ที่คุณแล้ว สำหรับผม ถ้าการที่ไม่ฟ้องคุณ คือการทำบุญ ผมก็ถือซะว่าได้ปล่อยนก ปล่อยกาไปตัวนึง...
    ไม่ต้องโทรมาหาผม ผมไม่อยากเสวนาอะไรกับคุณทั้งสิ้น และผมก็ได้แจ้งความประสงค์ทั้งหมดของผมต่อทนายแล้ว โปรดจงเข้าใจทั้งหมดนะครับ

นายเขมกร ตรังคะลักขี
    แจ้งเพื่อทราบ

1.ตอนนี้ครบ 24 ชม. แล้ว ไม่สารภาพผิด/ไม่กล่าวขอโทษท่านสมาชิกทั้งหมด นั่นมันเรื่องของคุณ ธุรกิจของคุณ อนาคตของคุณ (คุณกำหนดเอง)
    2.ผู้ขายโอนเงินให้ผมมา 50000 บาท เมื่อเวลา 15.07 น. คงเหลือ 13500 กับเวลาอีก 48 ชม.
    3.รถของคุณยังคงสภาพ(ซาก)เหมือนเดิม โอนครบเมื่อไหร่ มาลาก(สไลด์) กลับไปภายใน 7 วัน

ผมขออภัยท่านสมาชิกบางท่านเป็นอย่างสูง ที่ไม่ได้ให้บทเรีบนอย่างสาสมกับผู้ขาย ตามที่ท่านต้องการ ผมว่าการทำบุญ ทำทาน ไม่ว่ากับคนดีหรือคนเลว หากเจตนาเราดีแล้ว บุญก็เกิดครับ
    ผมเอาเหตุผมเป็นที่ตั้งเสมอ เมื่อใดที่ผมใช้อารมณ์ปัญหามันมักจะตามมาเสมอ ชีวิตผมก็ยุ่งยากมากพอแล้ว อยากจบๆเรื่องนี้ซะที พาลูกพาเมียไปเที่ยวทะเล เที่ยวน้ำตก ดีกว่าไปเที่ยวศาลเยอะครับ
    ท่านที่มีลูกทุกท่านคงเข้าใจดี

ด้วยความเคารพท่านสมาชิกทุกคน
    นายเขมกร ตรังคะลักขี

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย