ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก - หน้า 25

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก

Senior Member tongbm's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

กระทู้ร้อนแรงสุดในรอบปี น่าจะร้อนแรงที่สุดของ Thaiscooter ด้วยล่ะผมว่า ดีใจด้วยครับที่ยุติปัญหาได้ด้วยดี แต่คนขาย(คนหลอกขาย) ก็ดูดีมีฐานะ(ขับSupar) มัยเงินแค่หกหมื่นคืนยากจัง ทำแบบนี้ค้าขายลำบากนะครับ จะกระทบไปถึง Vaspashopด้วย(ไม่รู้ว่ามีจริงป่าว) ดันไว้ครับเป็นอุทาหรณ์ทั้ง ผู้ซื้อและผู้ขายครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vodgaj อ่านข้อความ
    ถึง ผู้ขาย

การที่ท่านไปขอต่อรอง ยื่นข้อเสนอ อ้อนวอน ของความเห็นใจ ฯลฯ กับทนายของผม มันไม่มีความหมายอะไรหรอกครับ เค้าตัดสินใจอะไรแทนผมไม่ได้หรอกครับ เพราะผมเป็นผู้ว่าจ้าง ผมว่ายังไงเค้าก็ต้องทำอย่างนั้น และตั้งแต่วันแรกที่ผมคุยกับคุณ จนกระทั่งถึงวันนี้ ผมยังไม่เคยเห็นความจริงใจจากคุณแม้แต่ครั้งเดียว การต่อรองที่ผมพยายามเสนอต่อคุณครั้งสุดท้าย (จากหลายๆครั้ง) มันหมดไปตั้งแต่ วันที่ 14 พ.ค. 2555 เวลา 12.34 น. และเมื่อวานที่คุณพยายามอย่างมากที่จะติดต่อผมตั้ง 1 ครั้ง (16 พ.ค. 2555 เวลา 14.51 น.) ผมขอบคุณมากที่พยายามติดต่อมา และการโพสข้อความของคุณทั้ง 2 ครั้ง (14-05-2012, 00:10 และ 15-05-2012, 11:23) ไม่มีสักครั้งที่แสดงถึงความรับผิดชอบและการสำนึกผิด ผมไม่สนเหตุผลที่คุณไม่มีเงินที่จะมาให้ผม เพราะผมเองก็พยายามมากกว่าจะรวบรวมเงินที่จะไปซื้อรถ คุณ ที่คุณโฆษณากับผมอย่างสวยงาม สิ่งที่คุณต้องทำก่อนที่ผมจะยื่นฟ้องคุณทั้งคดีแพ่ง และคดีอาญา (ถ้าผมแพ้คดี ผมก็จะทำ แต่ปรึกษาทั้งทนายทั้งนักกฎหมาย หลายๆ คน เชื่อเถอะครับ คุณจะจำเหตุการณ์นี้ไปจนวันตายเลยทีเดียว) หากผมชนะ ผมลองไล่เรียงให้ฟังนะครับ ที่คุณจะต้องจ่ายมีอะไรบ้าง
    1. 60000 บาท (คงไม่ต้องอธิบายนะครับว่าค่าอะไร)
    2. 3500 บาท (ค่ารถลาก)
    3. 105 บาท (ค่าโอนครั้งละ 35 บาท 3 ครั้ง)
    4. ค่าเสียเวลาของผมชั่วโมงละ 600 บาท (ถ้าอยากรู้ว่าคำนวณยังไงจะ คำนวณให้ดูในศาลครับ)
    5. ค่าทนาย 50,000++ (2 คดี, แต่ผมคิดไว้ว่าจะจ้างเป็นแบบรายชั่วโมง น่าจะราคาสูงกว่านี้มากโข)
    6. ค่าใช้จ่ายอื่นๆ น้ำมัน โทรศัพท์ ค่าทำเนียม ฯลฯ (อย่าให้ใส่มูลค่าเลยครับ ยังไม่รู้ว่าจะคิดอะไรดี แต่ที่แน่ๆ ตั้งแต่นาทีแรกที่ผมติดต่อคุณแน่นอน)

และนี่คือ 3 อย่างที่คุณต้องทำหลังจากที่ผมโพสข้อความ (ผมรู้ว่าคุณเข้ามาอ่านตลอด) ไม่อย่างนั้นผมดำเนินการฟ้องคุณแน่นอน (ถึงนาทีนี้คุณน่าจะรู้ดี ว่าผมทำจริง)
    1. สารภาพผิดออกมา แสดงการขอโทษอย่างบริสุทธิ์ใจกับท่านสมาชิกและไม่ใช่ สมาชิกทั้งหมด ที่ผ่านมาอ่านและโพสข้อความในกระทู้นี้ ภายใน 24 ชม.
    2. โอนเงิน 63,500 บาท มาที่บัญชี ชื่อนายเขมกร ตรังคะลักขี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 523-284050-1 ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาระยอง ภายใน 72 ชม.
    3. หลังจากดำเนินการทั้ง 2 ข้อ กรุณามาลากรถของคุณกลับไปภายใน 7 วัน ไม่งั้นผมจะไปฝากจอดไว้ที่ สภ.เมืองระยอง

เวลาคุณเหลือไม่มากแล้วนะครับ ความเครียดทั้งหมดที่ผมเคยได้รับ บัดนี้มันได้ไปอยู่ที่คุณแล้ว สำหรับผม ถ้าการที่ไม่ฟ้องคุณ คือการทำบุญ ผมก็ถือซะว่าได้ปล่อยนก ปล่อยกาไปตัวนึง...
    ไม่ต้องโทรมาหาผม ผมไม่อยากเสวนาอะไรกับคุณทั้งสิ้น และผมก็ได้แจ้งความประสงค์ทั้งหมดของผมต่อทนายแล้ว โปรดจงเข้าใจทั้งหมดนะครับ

นายเขมกร ตรังคะลักขี
    ยังไม่จบมั้ง

เพราะข้อ 2. ยังโอนเงินมาไม่ครบเลย
    และ ข้อ 1. ยังไม่ได้สารภาพผิดและขอโทษภายใน 24 ชม. เพราะสิ่งที่เค้าทำไม่ได้แค่หลอกคุณเขมกรแค่คนเดียว แต่หลอกทุกคนที่เข้ามาดูในกระทู้หลอกขายนี้
    (ผมก็เกือบเป็นเหยื่อ เพราะสนใจคันนี้อยู่เหมือนกัน)

แต่ผมเชื่อว่า เค้าคงไม่ขอโทษหรอกเพราะจากที่เห็น เป็นคนที่มีหน้ามีตาในสังคมไม่น้อย เพื่อนฝูงเยอะ ใน facebook มีแต่หญิง ถ้าขอโทษจะทำให้อับอายได้

แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมจะเอา link กระทู้นี้ไปแปะไว้ให้เพื่อนๆ และสาวๆ ของนู๋กุ๊กไก่ให้เอง เผื่อว่าเพื่อนๆ ของเค้าจะได้ให้กำลังใจและช่วยตักเตือนกันบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metrocat : 19-05-2012 เมื่อ 11:51

Senior Member simonman's Avatar
    สถานที่
    ลานลีลาร์Retro Cafe เขาใหญ่
    ขอบคุณ
    25
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ metrocat อ่านข้อความ

เพราะข้อ 2. ยังโอนเงินมาไม่ครบเลย
    และ ข้อ 1. ยังไม่ได้สารภาพผิดและขอโทษภายใน 24 ชม. เพราะสิ่งที่เค้าทำไม่ได้แค่หลอกคุณเขมกรแค่คนเดียว แต่หลอกทุกคนที่เข้ามาดูในกระทู้หลอกขายนี้
    (ผมก็เกือบเป็นเหยื่อ เพราะสนใจคันนี้อยู่เหมือนกัน)

แต่ผมเชื่อว่า เค้าคงไม่ขอโทษหรอกเพราะจากที่เห็น เป็นคนที่มีหน้ามีตาในสังคมไม่น้อย เพื่อนฝูงเยอะ ใน facebook มีแต่หญิง ถ้าขอโทษจะทำให้อับอายได้

แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมจะเอา link กระทู้นี้ไปแปะไว้ให้เพื่อนๆ และสาวๆ ของนู๋กุ๊กไก่ให้เอง เผื่อว่าเพื่อนๆ ของเค้าจะได้ให้กำลังใจและช่วยตักเตือนกันบ้าง

นับถือนักสืบITท่านนี้จริงๆสุดยอดครับข้อมูลแต่ละดอก โดนเต็มๆนับถือๆ

Senior Member วัชระ 9229's Avatar
    สถานที่
    1982
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    สาเหตุที่เหล่าสมาชิกฝ่ายธรรมมะในบอร์ดนี้ ต่างร่วมด้วยช่วยกันถึงขนาดนี้
    ก็คงเพราะตระหนักถึงความซื่อตรง จริงใจ และคารวะในความรักที่มีต่อครอบครัวของพี่เขมกรเช่นกั นครับ
    ที่สำคัญที่สุด "พี่กล้าหาญมาก" พี่ต่างหาก สมควรได้รับการคารวะจากพวกเราทุกคนครับ

ผมก้ออีกคนที่ติดตามเรื่องนี้ครับ +1ให้เลยครับ
    เราในหลวง
    ชื่อบัญชี คุณวัชระ อรัญมิตร เลขที่บัญชี 411-0-90591-5 ธ.กรุงไทยสาขาร้อยเอ็ดเท่านั้น

ติดต่อ 085-4668400 (วัชระหรือต้อมก็ได้ครับ) เบอร์เดียวเท่านั้นนะครับ เวลา 07.00-22.00 ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกความไว้วางใจครับ

Line tom9229

sherrycatG@hotmail.com
    ขอบคุณThaiscooter.com ครับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ซื้อ-ขาย จริงใจ ราคาเรื่องเล็ก

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ผมว่าพวกเราหลายๆคนที่มาโพสต์ต่อว่าคนขายนี่ เข้าข่ายพวก"โรคจิต ชอบเรื่องชาวบ้าน"

หรืไำม่ก้อเก็บกดแหง๋เรย อารมว่า ทะเลาะกะเมีย เจ้านายด่า อาม่าดุ หงุดหงิดง่ามตูดง่ามตรีน หาที่ระบาย

จังหวะมาเจอ"เหยื่อ" เลยใส่กันยับ

ลืมตัวไปว่า"อ่าว...ไม่ใช่เรื่องกรูนี่หว่า?"

แต่ละครใกล้อวสานแล้ว ใครยังใส่ไม่สุด รีบหน่อยนะ เด๋วต้องกับไปเก็บกดเหมือนเดิมอีกครั้ง5555+

ปล.เป็นอุทาหรณ์ของพวกเราเองด้วยว่า "พลาดมะไหร่....เมิงจมดินแน่ๆ"
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

pk_starfire's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ metrocat อ่านข้อความ

ทั้งพี่เจ้าของกระทู้ และนักสืบไอที ท่านนี้น่านับถือจริงๆ สมาชิกในเว็บเราช่วยเหลือและคอยเป็นหูเป็นตาสอดส่องด ูแลกันอย่างนี้ สุดยอดจริงๆครับ
    แต่ท่านเหมี๊ยวเมโทรควรระวังเรื่อง พรบ.คอมพิวเตอร์ ด้วยนะครับ ผมเป็นห่วงเรื่อง งูหลังหัก ลบรูปออกเถอะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ก็ดีแล้วนะครับที่จบลงด้วยดี(ทาฝ่ายคนซื้อ) และเป็นบทเรียนที่ดีสำหรับคนที่จะซื้อและคนที่คิดจะห ลอกขายเอาเปรียบคนอื่นมันไม่ดีหรอกครับใครไม่รู้แต่จ ิตใต้สำนึกมันรู้อยู่เต็มอก
    การค้าขายถ้าไม่เอาเปรียบคนอื่นคุณจะกินไปตลอดชีวิตแ ต่วันใดที่คุณคิดโกงคนอื่นก็เหมือนคุณกำลังทรยศอาชีพ ของตัวเอง ในจิตสำนึกของคุณเองไม่มีความสุขหลอกครับ
    สำหรับผู้ขายรายนี้ช่วงนี้โดนเยอะอาจมึนงงกับชีวิตแต ่คิดว่ายังกลับตัวกลับใจเลิกคิดที่เอาเปรียบคนอื่น เลิกเถอะครับยังเป็นคนหนุ่มอยู่
    เป็นกำลังใจให้คุณเขมกร น้ำใจคุณมีมากจริงๆดีแล้วครับที่ให้โอกาสคน(ถึงแม้ยั งไม่สำนึกก็ตาม)ผลบุญคงจะส่งผลให้คุณและครอบครัวมีคว ามสุขและเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน.. ขอให้คุณโชคดีบ้างนะครับ..

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pk_starfire อ่านข้อความ
    ทั้งพี่เจ้าของกระทู้ และนักสืบไอที ท่านนี้น่านับถือจริงๆ สมาชิกในเว็บเราช่วยเหลือและคอยเป็นหูเป็นตาสอดส่องด ูแลกันอย่างนี้ สุดยอดจริงๆครับ
    แต่ท่านเหมี๊ยวเมโทรควรระวังเรื่อง พรบ.คอมพิวเตอร์ ด้วยนะครับ ผมเป็นห่วงเรื่อง งูหลังหัก ลบรูปออกเถอะครับ
    ขอบคุณครับที่แนะนำ

ขอบคุณ
    0
    0

ตอนนี้ผมก็ตกเป็นลูกค้าของ vespa64shop ครับ ผมโอนเงินไปจำนวน 2 หมื่นบาท วันที่ 2 เมษายนครับ ส่วนเงินที่เหลือโอนตอนรถเสร็จครับตามสัญญา ณ ตอนนี้ได้เพียงสัญญาซื้อขายครับ โดยในสัญญากล่าวว่ากำหนดรถเสร็จภายใน 75 วันนับจากวันทำสัญญาคือ 20 เมษายน 2555 หากรถไม่เสร็จตามกำหนดเวลาผู้ซื้อสามารถรอหรือรับซาก รถไปทำต่อครับ ยังไงวอนพี่ๆในกระทู้นี้เป็นพยานให้ด้วยนะครับ ผมอยากได้เวสป้าคันแรกของชีวิต ถ้าโดนโกงผมคงเสียความรู้สึกมากๆครับ

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ studddd อ่านข้อความ
    ตอนนี้ผมก็ตกเป็นลูกค้าของ vespa64shop ครับ ผมโอนเงินไปจำนวน 2 หมื่นบาท วันที่ 2 เมษายนครับ ส่วนเงินที่เหลือโอนตอนรถเสร็จครับตามสัญญา ณ ตอนนี้ได้เพียงสัญญาซื้อขายครับ โดยในสัญญากล่าวว่ากำหนดรถเสร็จภายใน 75 วันนับจากวันทำสัญญาคือ 20 เมษายน 2555 หากรถไม่เสร็จตามกำหนดเวลาผู้ซื้อสามารถรอหรือรับซาก รถไปทำต่อครับ ยังไงวอนพี่ๆในกระทู้นี้เป็นพยานให้ด้วยนะครับ ผมอยากได้เวสป้าคันแรกของชีวิต ถ้าโดนโกงผมคงเสียความรู้สึกมากๆครับ
    เอาหลักฐานเอกสารสัญญาของท่าน แล้วsaveกระทู้นี้ ไปลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนดีมั้ยครับ
    เผื่อฟลุ็๊ค...กลายเป็นผู้เสียหายอีกราย อาจเรียกร้องอะไรคืนได้บ้างครับ อันนี้มั่วๆเอาเผื่อได้ไง
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ studddd อ่านข้อความ

สงสัยจาต่อภาค 2 ของเจ๊กุ๊กไก่ ซะแล้ว คงต้องติดตามตอนต่อไปนะค่ะ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    เอาหลักฐานเอกสารสัญญาของท่าน แล้วsaveกระทู้นี้ ไปลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนดีมั้ยครับ
    เผื่อฟลุ็๊ค...กลายเป็นผู้เสียหายอีกราย อาจเรียกร้องอะไรคืนได้บ้างครับ อันนี้มั่วๆเอาเผื่อได้ไง
    ขอบพระคุณมากกครับ ผมกังวลมากๆครับ

เกเรจังแก's Avatar
    สถานที่
    เรโทรล้านนา
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pipokmit อ่านข้อความ
    ไม่เข้าใจ ทำไมไม่โอนมาให้ครบในครั้งเดียว ไหนว่ารวยนักรวยหนา ธุรกิจเยอะ บินไปโน่นนี่บ่อย.......
    จริงครับผม มันจะกั๊กใว้ทำไมอีกนะไม่เข้าใจจริงๆ ทำไมไม่ทำให้จบๆไปไม่เข้าใจจริงๆ เเปลกคน...
    ทุกแบบทุกแนว คุณขอมาเราจัดไป ราคากันเองครับผม สนใจสอบถามาได้เลยครับ

https://www.facebook.com/profile.php?id=100002707145920 เเอตเฟสมาคุยได้เลยครับผม

ขอบคุณ
    0
    0

ร้านนี้มันโกงคน ไปหลายรายเเล้ว ใครสั้งประกอบ Vespa อยู่ระวังนะครับ

Senior Member poopoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมว่าโดนเข้าแล้วคับ เท่าที่เคยผ่านตาโดนโกงไปหลายคนแล้วคับกับนายคนนี้ รีบดำเนินการเอาเงินที่เสียไปคืนดีีกว่าคับ ถ้ารอ 75 วัน ผมว่าตามอยากแน่....ได้โปรด
    PU CLUBKHUNJAE 081-7787187 one2call

ชื่อบัญชี วรรธนวงค์ วรรธนรียชาติ ธ.กรุงศรีอยุธยา เลขที่ 087-1-44761-3

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย