ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก - หน้า 8

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก

Junior Member vodgaj's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ผมยอมเสียค่าทนายแล้วครับ และจะไม่ยอมตกลงอะไรอีกทั้งสิ้น เงื่อนไขเดียว "คืนเงินมาให้ครับ เอารถคุณกลับไป" ผมเสนอทางออกให้มามากพอแล้วครับ ไม่ต้องคุยแล้วครับค่าเสียโอกาส ค่าเสียเวลา รอรับจดหมายจากทนายผมได้เลยครับ คุณชัยรัตน์ แสงสุวรรณรัตน์ หรือกุ๊ก หรือ vespa-chai
    ผมว่าเราน่าจะได้เจอหน้ากันตัวเป็นๆ แน่ครับ และสำหรับท่านที่แนะนำให้ใช้กำลัง ขออภัยนะครับ ที่ผมทำไม่ได้ ผมเป็นพ่อที่ทำงานหาเลี้ยงครอบครัวคนเดียว แฟนเป็นแม่บ้าน ลูกก็เพิ่งเข้าเตรียมอนุบาล ผมจะไม่ยอมให้คนแบบนี้ทำลายอนาคตของผม และครอบครัวได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เห็นใจ และเป็นเดือนเป็นร้อนแทนนะครับ ขอคาราวะ ด้วยใจจริงครับ
    เขมกร ตรังคะลักขี

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BARON_JOB อ่านข้อความ
    ผมจำได้แค่ว่า "รถหายาก" , "ขับกลับได้เลย" ประมาณนี้อ่ะครับ
    ขอบคุณครับ รอข้อมูลเพิ่มเติมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vodgaj อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ รอข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ผมเอาใจช่วยขอให้ได้รถดีๆสำหรับครอบครัวนะครับ จากคนรักรถเก่ารถคลาสสิค ^^

Member neungbo's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=675232&page=2
    ยกเอากระทู้มาให้ดูเลยครับ คนขายแก้ตัวไปแบบน้ำขุ่นๆ เห็นหลังไวๆ เลยครับ ...
    neung_Bo@hotmail.com

โทร
    084-6860350

ขอเดชะ ฝ่าละอองธุลีพระบาท ปกเกล้าปกกระหม่อม
    - ข้าพระพุทธเจ้า ขอถวายคำสัตย์ปฏิญาณ ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาทว่า
    - ข้าพระพุทธเจ้า จะยอมตายเพื่อรักษาไว้ ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
    - ข้าพระพุทธเจ้า จะจงรักภักดี และถวายความปลอดภัย ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนชีวิตหาไม่
    - ข้าพระพุทธเจ้า จะเชิดชูและรักษาไว้ ซึ่งเกียรติยศ เกียรติศักดิ์ ของทหารรักษาพระองค์ ทั้งจะปฏิบัติตน ให้เป็นที่ไว้วางพระราชหฤทัย ของใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาททุกประการ

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

Senior Member chaivigo's Avatar
    สถานที่
    Colt Club
    ขอบคุณ
    0
    0

แรกๆ ก็ดูอยู่เหมือนกันครับ แล้ว..เคยถามว่ารถอยู่ไหน

Junior Member อาหมิด's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

คุณคนขาย ลองทบทวนดูใหม่ ปล่อยวางกิเลส คืนเงินผู้ซื้อ ยอมรับความเป็นจริงในสิ่งที่ได้ทำลงไป

รู้จักกล่าวขอโทษ รู้จักยอม มันไม่ทำให้คุณเสียศักดิ์ศรีแน่นอน

ผู้ที่รู้จักยอมรับในสิ่งที่ทำผิดพลาด จะอยู่ร่วมในสังคมโลกใบนี้ได้

เดี๋ยวมันก็จะกลายเป็นอดีตผ่านไป เงินที่ได้มา ไม่ได้ทำให้คุณรวยไปตลอดชีวิต

มันไม่คุ้ม เรื่องง่ายๆทำให้มันง่าย อย่าทำให้มันยากครับ

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เอ่อ...โทษครับ คุณเวสป้าชัย

คุณยังมีหน้ามาอ้างอีกหรือครับ?

ผมไม่มีอะไรกับคุณนะ แต่แค่จะบอกว่า

"คนดีชอบแก้ไข....คนอย่างเวสป้าชัย ชอบแก้ตัว"

บริสุทธิ์ใจ ทำไมไม่คืนเงินเขาครับ? ยังจะหน้าด้านอีกหรือ?

คดีนี้ จ้างทนายดำเนินเรื่องให้ ฟ้องฉ้อโกงขึ้นศาล แล้วพอ๙นะคดี ให้ทางจำเลยชำระค่าสินไหมเพิ่มเติม(ค่าใช้จ่ายที่เรา จ้างทนาย เสียเวลาแทนเราได้เลย)

จ่ายคืนเขาไปดีกว่า ก่อนที่จะขึ้นโรงขึ้นศาล เพราะคุณจะหน้าบาน เพราะจ่ายหลักแสนแน่นอนครับ

คิดถึงใจคนเป็นพ่อเป็นแม่บ้าง ถ้ากรณีนี้เกิดกับ"พ่อและแม่"คุณ โดนโกง คุณจะรู้สึกอย่างไร?

อย่าให้เงินมันอยู่เหนือศักดิ์ศรีความเป็นคน และอย่าทำตนให้ต่ำยิ่งกว่าสัตว์มากกว่านี้เลยครับ

เห็นอยู่โทนโท่ ว่าโกงเขา อย่าหน้าด้านสร้างความชอบธรรมเลยครับ ยื้อไปคุณก้อผิดอยู่ดี รีบจ่ายก้อที่จะโดนคดีดีกว่าครับ

หรือถ้าคิดว่าจะสู้ต่อ ด้านต่อ ตอนโดนจับ ก้ออย่าลืมเอาเชือกไปซักเส้นด้วยนะ เผื่อมันเป็นข่าวหน้าหนังสือพิมพื จะได้เอาไว้ผูกคอตายในห้องขังหนีความอายครับ

ปลวกมันยังเลือกแดรกไม้ที่เก่าๆ ผุๆ

อย่าทำตัวขยะกว่าปลวกที่ผมรู้จักเลยครับ

ปล.หรือถ้ามีปัญหาอะไร เบอร์ผมในโปรไฟล์ โทรมาด่าได้ครับ จะได้แวะไปหาด้วย ok?

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ siamsatan อ่านข้อความ
    ดูกระทู้คันนี้บ่อยๆ ไม่น่าเลย รูปกับของจริงคนละเรื่องเลย

เป็นคดีแพ่งด้วย ตำรวจไทยไม่สนใจคดีแพ่งคับ เคยโดนมาแล้ว

พี่แกบอก "แล้วเกี่ยวอะไรกับตำรวจ ???!!!??" แจ้งความคดีซื้อขายรถนี่แหล่ะ

เล่นเอาประชาชนอย่างผม งงเป็นไก่ตาแตกเลย

คดีแพ่งไม่อยู่ในอำนาจที่ตำรวจจะทำการสอบสวนได้ครับถ ึงจะเกิดความเห็นใจและอยากช่วยเหลือขนาดไหนตำรวจ
    ก็ไม่สามารถดำเนินการให้ครับ กรณีคดีแพ่งต้องปรึกษาทนายความครับเพื่อทำการร่างฟ้อ งและดำเนินคดีเรียก
    ค่าเสียหายกับคู่กรณีครับ แม้แต่ตำรวจหรือหน่วยงานของตำรวจเองเจอกรณีเดียวกันก ับท่านที่ได้รับความเสียหายก็
    ต้องให้ทนายความเป็นผู้ดำเนินการให้ครับ ไม่อยู่ในอำนาจที่จะดำเนินการได้ตามกฎหมายครับ
    เปรียบเหมือน ไฟฟ้าดับแล้วไปแจ้งการประปามาแก้ไขอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย time4056 : 14-05-2012 เมื่อ 16:48

pro.px200's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ช่วยกันคับเป็นกำลังใจให้คับผม

มาไวไปคับ................ผมเห็นใจ พี่คนที่เค้าซื้อรถคันนี้ไปจริงๆ คับช่วยกันคับอับเพื่อความเป็นธรรม ช่วยกัน

Junior Member u๊าuกloJ's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

แล้วแกบอกขายเวสป้าจะเชื่อถือได้มะนั่น ...
    http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=354823.0

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ u๊าuกloJ อ่านข้อความ
    แล้วแกบอกขายเวสป้าจะเชื่อถือได้มะนั่น ...
    http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=354823.0
    อ่านไป อ่านมา มีน้องคนนึงบอกว่าพี่คนนี้โกงเพื่อนเค้าด้วย เหอๆ

Member adi autolism's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เปนกำลังใจให้คับ

ขอบคุณ
    0
    0

ได้พิกัดแล้วครับ

ชัยรัตน์ แสงสุวรรณรัตน์
    53/2688 ม.2 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130

ทุกอย่างกำลังดำเนินการ.....

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zalapao2bai5 อ่านข้อความ
    เอ่อ...โทษครับ คุณเวสป้าชัย

คุณยังมีหน้ามาอ้างอีกหรือครับ?

ผมไม่มีอะไรกับคุณนะ แต่แค่จะบอกว่า

"คนดีชอบแก้ไข....คนอย่างเวสป้าชัย ชอบแก้ตัว"

บริสุทธิ์ใจ ทำไมไม่คืนเงินเขาครับ? ยังจะหน้าด้านอีกหรือ?

คดีนี้ จ้างทนายดำเนินเรื่องให้ ฟ้องฉ้อโกงขึ้นศาล แล้วพอ๙นะคดี ให้ทางจำเลยชำระค่าสินไหมเพิ่มเติม(ค่าใช้จ่ายที่เรา จ้างทนาย เสียเวลาแทนเราได้เลย)

จ่ายคืนเขาไปดีกว่า ก่อนที่จะขึ้นโรงขึ้นศาล เพราะคุณจะหน้าบาน เพราะจ่ายหลักแสนแน่นอนครับ

คิดถึงใจคนเป็นพ่อเป็นแม่บ้าง ถ้ากรณีนี้เกิดกับ"พ่อและแม่"คุณ โดนโกง คุณจะรู้สึกอย่างไร?

อย่าให้เงินมันอยู่เหนือศักดิ์ศรีความเป็นคน และอย่าทำตนให้ต่ำยิ่งกว่าสัตว์มากกว่านี้เลยครับ

เห็นอยู่โทนโท่ ว่าโกงเขา อย่าหน้าด้านสร้างความชอบธรรมเลยครับ ยื้อไปคุณก้อผิดอยู่ดี รีบจ่ายก้อที่จะโดนคดีดีกว่าครับ

หรือถ้าคิดว่าจะสู้ต่อ ด้านต่อ ตอนโดนจับ ก้ออย่าลืมเอาเชือกไปซักเส้นด้วยนะ เผื่อมันเป็นข่าวหน้าหนังสือพิมพื จะได้เอาไว้ผูกคอตายในห้องขังหนีความอายครับ

ปลวกมันยังเลือกแดรกไม้ที่เก่าๆ ผุๆ

อย่าทำตัวขยะกว่าปลวกที่ผมรู้จักเลยครับ

ปล.หรือถ้ามีปัญหาอะไร เบอร์ผมในโปรไฟล์ โทรมาด่าได้ครับ จะได้แวะไปหาด้วย ok?
    ถ้ามี กด like ขอกดซัก 60000 ครั้ง (ตามจำนวนเงินที่เสียไปเลยครับ) ขอบคุณมากๆครับ ที่เข้าใจอย่างลึกซึ้ง รวมถึงท่านอื่นๆด้วยนะครับ

จอมลวงโลกจะต้องไม่มีแผ่นดินจะอยู่ คงคิดว่าผมขู่กระมัง..... ฟ้องจริงครับ เสียเท่าไหร่ก็ยอม

Junior Member u๊าuกloJ's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vodgaj อ่านข้อความ
    ได้พิกัดแล้วครับ

ชัยรัตน์ แสงสุวรรณรัตน์
    53/2688 ม.2 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130

ทุกอย่างกำลังดำเนินการ.....

ยินดีด้วยครับ ^_^'

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย