ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก

ขออนุญาติแนะนำนิดนะครับ...1 ทำใจก่อนว่าจะได้เงินช้าหรืออาจจะไม่ได้้ 2. ปรึกษาทนายให้เป็นคดีฉ้อโกงให้ได้(ทำได้ครับ ต่ำกว่า10000เป็นมโนสาเหล่แต่เกิน10000เป็นฉ้อโกง(อา ญาได้ครีบ)ได้ จ่ายนิดแต่ไม่เกินสิ่งที่ท่านยอมเสียแน่ๆ) 3.แจ้งความไว้ในพื้นที่ของท่าน(อาจจะต้องมีเล็กน้อยบ ้างแต่ให้ผ่านขั้นที่2 แล้วออกหมายเรียก..แล้วจึงสามารถออกหมายจับได้..ตอนน ี้ล่ะจะมันส์มันต้องมาหาท่านเองๆๆๆ..ตามขั้นตอน) 4. ยังไงท่านก็ต้องยืนกระต่ายขาเดียวตามที่ท่านปรึกษากั บทนายของท่านนะครับ ผมก็ไม่ใช่ว่ารู้อะไรมากแต่เคยเกิดกรณีคล้ายๆๆกันแต่ สุดท้ายจบลงด้วยดีครับ (มันติดคุกแล้วทุกอย่างง่ายหมดครับ)ถ้าสนใจกรณีศึกษา 084-2799949 ครับผม(ชอบตรงมารายงานตัวที่เราแจ้งนี่แหละครับท่าน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย marlboroman : 14-05-2012 เมื่อ 05:45

Senior Member ohhyess's Avatar
    สถานที่
    ศรีราชา ล้อเล็ก (ขี้เมาคลับ)
    ขอบคุณ
    0

อันนี้ผมเคยโดนค๊าบ แต่พอดีผมลงทุนขับรถไดดูเองเลย ชลบุรี-อ่างทอง โน่น พอเห็นสภาพ หนักกว่าของพี่อีก รูปสวยเ๊ช๊ง ตัวจิง เศษเหล็กดีๆนี่เอง ตอนแรกบอกขับกลับได้ แต่พอถึงที่บอกต้องขึ้นรถสไลด์
    ผมตีรถกลับอย่างไวเลย เป็นอุทาหรณ์คับ ขอเปนกำลังใจให้คับ เคลียกันให้ลงตัว

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ลองคุยกันดูดีๆโลกจะน่าอยู่ขึ้นนะครับ ขอเสนอคุณผู้ขายซ่อมให้คุณผู้ซื้อให้สวยๆตามรูปดีไหม ครับ อาจขาดทุนกำไรไปบ้างแล้วค่อยไปเอากำไรคันอื่น ดีไหมเอ่ย ผมเองก้อซื้อรถมัดจำก่อนน้ำท่วม พอจะไปเอาน้ำท่วมรถมิดคันตอนนี้ยังอยู่อู่ เราและผู้ขายก้อมาคุยประณีประนอมกัน รถมันวัตถุซ่อมได้ครับ ลองคุยกันดีๆนะครับ นะนะ

ผมเอาใจช่วย ถ้าเปนผมเสียเวลาคุย ยิงมันทิ้ง หรือไม่ก็รอเวรกรรม เงิเเค่นี้ผมเชื่อว่าคุนหาไหม่ได้ เเต่มันเสียความรู้สึก เชื่อผม คนอย่างคุณที่หรอกเค้า สักวันนึงถ้าคุณไม่เลิก คุณไม่ตายดีเเน่ คิดเอา ลูกเค้าเจ็บเค้าอยากไห้ลูกเค้านั่งรถดีๆไว้ไปไหนมาไห น นี่กลับตอ้งมาทุกข์กว่าเก่า ส่วนคนขาย ถ้าคุนคิดว่าคุนถูกคุนลองใช้มันสมองที่คุนพอจะมีคิดห น่อยนะ (คุนคนซื้อถ้ามันเเน่ขอพบมันเลย) ผมอยู่โคราชคับ มีอะไรช่วยเหลือกัลคับเราซื่อสัตว์เเล้วเเต่เค้าไม่ซ ื่อสัตว์กะเรา ก็ต้องเอาเรื่องไห้ถึงที่สุดไปเลย ขอโทดนะครับโมโหเเทน

Senior Member Nikkixfm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จริยธรรมพ่อค้ามันมีอยู่ ทำผิดจริยธรรมผลมันก็ออกมาแบบนี้ละคับ
    ขายเสื้อยืด ฮู้ด กระเป๋าตังค์ กางเกงและอื่นๆ ยี่ห้อสเก็ต สนใจติดต่อดูของได้ที่ หรือติดต่อ[email protected]

เบอร์โทรติดต่อ 083-6988384 ได้ตลอด 24 ชม.

เลขบัญชี ธนาคารกสิกรไทย สาขาตลาดสุมทรสาคร 398-2-82165-6 นาย ระวีวรรต พรโชคฤทธิ์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คนขายมาชีัแจงแล้วนี่ครับ!!!!! แสดงว่าเค้า(มัน)ไม่รู้ตัวเลยว่าทำอะไรผิด หน้าด้านจริงๆ

คนพวกนี้อย่าไปเสียเวลาคุยเลยครับ ให้ตำรวจจัดการแบบที่ข้างบนแนะนำเลย

Junior Member vodgaj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมเอาเรื่องถึงที่สุดแน่นอน
    จนถึงตอนผู้ขายมาโพสเมื่อคืน ผมยังไม่เห็นว่าเขาจะรู้สึกรู้สาอะไร
    ยังคิดว่าผมผิด ผมทำท่าจะโกงเค้า สุดยอดจริงๆ
    ผมโกงเค้าโดยการโอนเงิน 60000 แลกกับซากรถน้ำท่วม
    เหลือเกินจริงๆความคิดเค้า.....

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JANe อ่านข้อความ
    ผมเอาใจช่วย ถ้าเปนผมเสียเวลาคุย ยิงมันทิ้ง หรือไม่ก็รอเวรกรรม เงิเเค่นี้ผมเชื่อว่าคุนหาไหม่ได้ เเต่มันเสียความรู้สึก เชื่อผม คนอย่างคุณที่หรอกเค้า สักวันนึงถ้าคุณไม่เลิก คุณไม่ตายดีเเน่ คิดเอา ลูกเค้าเจ็บเค้าอยากไห้ลูกเค้านั่งรถดีๆไว้ไปไหนมาไห น นี่กลับตอ้งมาทุกข์กว่าเก่า ส่วนคนขาย ถ้าคุนคิดว่าคุนถูกคุนลองใช้มันสมองที่คุนพอจะมีคิดห น่อยนะ (คุนคนซื้อถ้ามันเเน่ขอพบมันเลย) ผมอยู่โคราชคับ มีอะไรช่วยเหลือกัลคับเราซื่อสัตว์เเล้วเเต่เค้าไม่ซ ื่อสัตว์กะเรา ก็ต้องเอาเรื่องไห้ถึงที่สุดไปเลย ขอโทดนะครับโมโหเเทน

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JANe อ่านข้อความ
    กด Like ให้เลย ผมว่ามันยังมาตอบโต้กระทู้อยู่ แสดงว่าตามตัวมันไม่อยากหรอก ผมว่าอย่าใช้บุ๋นมาก จัดบู๊ให้มันเลยน่าจะดีกว่า
    ผิดแล้วยังไม่สำนึก จากคนโคราชด้วยอีกคน

Senior Member simonman's Avatar
    สถานที่
    ลานลีลาร์Retro Cafe เขาใหญ่
    ขอบคุณ
    25

เพิ่งเข้ามาเห็นครับเดิมทีคันนี้ผมก้อสนใจอยู่...น่า เห็นใจผู้ซื้อมากครับคงไม่บอกว่าทำไมไม่เข้าไปดูก่อน เพราะเรื่องมันผ่านไปแล้ว ต้องสู้นะครับอย่างนี้ถูกหลอกแน่นอน100% แต่ถ้าผู้ขายคืนเงินแล้วแต่จำนวนตามที่ตกลงกันได้ก้อ น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดนะครับ เอาใจช่วยด้วยความเห็นใจอย่างยิ่งตอนนี้ผมก้อกลายเป็ นคนโคราชเช่นกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย simonman : 14-05-2012 เมื่อ 07:53

beerst's Avatar
    ขอบคุณ
    1

เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ เจอคนขายเอารูปไม่เป็นปัจจุบันมาขายอย่างนี้แย่เหมือ นกัน
    เอาใจช่วยครับ
    I'm ReTrO 510
    ถูกและดีไม่มีในโลก เลือกสิ่งที่คุ้มค่าที่สุด ทำให้ดีที่สุด โชคดีครับ
    ทำในสิ่งที่รัก มีความสุขที่สุดคร้าบบบ

ขายรถ JaPAn ReTRo อะไหล่ทุกชิ้น

บริการรถสไลด์
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=822949

สอบถาม gsm 087-1618-555
    dtac 089-7052-999 เบียร์ครับ
    [email protected]
    เข้าไปดูของ-พูดคุย
    www.facebook.com/beerst.retro

line id:beerst13
    ชื่อบัญชี สิบทิศ ศิรินทร์วงษ์
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซีหางดง
    เลขที่บัญชี 401 838050 3 (ออมทรัพย์)

เกเรจังแก's Avatar
    สถานที่
    เรโทรล้านนา
    ขอบคุณ
    0

แวะมาให้กำลังใจครับผม คนขายก้อช่างกล้านะครับ ยังมาพูดได้ เจตนาคุณมันไม่ดีอยู่เเล้ว ทางที่ดีคืนเงิน ให้พี่เขาเอารถไปคืนดีกว่าเรื่องก้อจบ พี่คนซื้อก้อยอมจ่ายค่าลากอยู่เเล้ว สถาพนี้เครื่องใช้ไม่ได้ละครับ ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว รถจมน้ำมันร้ายเเรงกว่ารถที่จอดมาเป็นสิบปีนะครับ สภาพนี้5หมื่นเอาไม่อยู่หรอกครับ คืนรถดีที่สุด อ่านเเล้วทุกรอบก้อหดหู่เสียความรุ้สึกอย่างเเรง ผมซื้อรถไปเอาเองทุกคัน ถ้าอยู่ในรัสมี500 กิโล ซื้อผุเก่ายังไม่เสียความรู้สึกเท่า ซื้อใหม่เเต่ได้ผุเก่า เอาใจช่วยผู้ซื้อนะครับ..เห็นใจเป็นอย่างยิ่งครับ...
    ..สายปั้นรถเก่า สำนักลำพูน..

รูป รูป      
    ทุกแบบทุกแนว คุณขอมาเราจัดไป ราคากันเองครับผม สนใจสอบถามาได้เลยครับ

https://www.facebook.com/profile.php?id=100002707145920 เเอตเฟสมาคุยได้เลยครับผม

Senior Member tongbm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คันนี้แอบสนใจอยู่

Junior Member pod.29's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คนขายไม่น่าทำกันด้านๆแบบนี้นะครับ ควรจะรู้ตัวว่าทำอะไรอยู่ เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ ผมเด็กโคราชเหมือนกัน สู้ๆๆๆๆๆ

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ขอดันอีกรอบครับ อยากเห็นความยุติธรรมในสังคมนี้บ้าง!

นี่กระทู้เก่าของผมครับ"ขายmazda1000 โดนน้ำท่วมมาครับ ราคาไม่แรง"
    ผมขายไปแบบ น้ำท่วมก็บอก สภาพไหนก็บอก อธิบายตรงๆ เพราะค้าขายร่ำรวยแค่ไหน
    สุดท้ายก็...กว้าง x ยาว x สูง ไม่เกินโลงศพไปได้หรอกครับ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย