ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก - หน้า 15

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ผมถูกหลอก >>> ขาย ke35, 2 ประตู หน้ายักษ์ รถหายากกกกกก

Member ome_mam's Avatar
    สถานที่
    น.ก.ป
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆครับ ความยุติธรรมจงบังเกิดครับ
    we love the king

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจผู้ซื้อครับ
    ขอพูดเรื่องการซื้อขายนะครับ ผมว่าหากมองในมุมของเรื่อง ความไกลของสินค้ากับผู้ซื้อ ผมว่าของแบบนี้ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ดูของ แต่หากรูปที่ถ่ายมาเป็นปัจจุบัน + - ไม่เกินสัปดาห์ สภาพไม่น่าเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้นะครับ อีกอย่างผมว่า มูลค่าของสินค้า ไม่ว่าจะถูกหรือแพง หากคนขายมีความ ซื่อสัตย์ จริงใจ พูดกันตรง ของมีตำหนิตรงไหน ไม่ดียังไง ผู้ซื้อรับได้เค้าก็ตกลงที่จะซื้อเองคับ
    ยกตัวอย่างนะครับ อย่างผมเคยซื้อ สปเซอร์มือสองมา มูลค่า 350 บาท รวมค่าส่ง 50 บาท ของอยู่เชียงใหม่ ถามว่าต้องขึ้นไปดูเลยมั้ย ก็ไม่น่าจะขึ้นไป ถูกมั้ยคับ เพราะเสียเวลาและค่าใช้จ่าย และอีกอย่าง เพราะเชื่อใจ ในรูปและคำพูดของผู้ขาย
    ถึงแม้มูลค่าจะไม่มาก แต่มันก็ไม่ได้เป็นตัววัดว่าคุณซื่อสัตย์หรือป่าว หากผู้ขายซื่อสัตย์ของจะถูกจะแพงยังไงก็ ซื่อสัตย์ คับ ส่วนเรื่องรถ มูลค่ามากกว่าจริง แต่ถามว่าถ้าผู้ขายพูดไปตรงๆ ถ่ายรูปปัจจุบัน สภาพไม่น่าจะเปลี่ยนไปขนาดนี้นะคับ เพราะถ้ารูป ภายนอก ภายใน ช่วงล่าง เครื่อง มันเป็นเหมือนในรูปที่ถ่ายจริง ถ้าตกลงซื้อขายกันถึงแม้ว่าจะยังไม่เห็นตัวจริง ผู้ซื้อก็รับสภาพได้ส่วนหนึ่งแล้วคับ แล้วยิ่งเห็นรถจิง แล้วสภาพไม่ต่างจากรูปเท่าไร ผู้ซื้อเถียงไม่ออกหรอกคับ ถ้าพูดคุยกันตรงๆ บอกกันตรงๆ ผมว่าการซื้อขายมันไม่น่ามีปัญหาอะไร นะคับ แล้วเวลาซื้อเสร็จแล้ว สิ่งที่พังทีหลัง เพราะมันควบคุมไม่ได้ (หากคุณไม่ได้ ย้อมแมวมาขายกัน)ผมว่าผู้ซื้อยังสามารถซ่อมหรือบำรุง ได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายเยอะเท่าไรหรอกคับ

ปล.ผมเคยซื้อของในเวบนี้มานาน 3-4 ปี ผมยังไม่เคยเจอปัญหาเลยคับ ของไม่ดีไม่เป็นอย่างที่ตกลง คืนเงินก็จบกันคับ
    คนอยากซื้อยังไงก็อยากคับ หากของคนขายไม่แย่จริง คนซื้อรับได้ก็จบครับ ไม่มีมาด่าหรือมีปัญหาย้อนหลังกันหรอกคับ แค่ ซื่อสัตย์ ก็พอครับ อีกอย่างผมเคยซื้อล้อ ราคา 60000 โดยที่ยังไม่เห็นของเห็นแต่รูป ผมยังไม่มีปัญหาเลยคับ เพราะ รูปเป็นไงล้อก็เป็นยังงั้น มีไรผู้ขายเค้าก็บอกผมหมด เลย ว่า ทำสี ทำไรมายังไง เพราะเค้าซื่อสัตย์ เท่านั้นเองคับ

เสียใจด้วยคับสำหรับผู้ซื้อที่เจอเหตุการณ์แบบนี้
    ..........ผมเชื่อนะครับว่าวงการรถเก่า ยังไงซะคนดีมากกว่าคนเลวคับ...........
    ส่วนผู้ขายนะครับ ผมแค่อยากจะบอกว่า

ความดี ความซื่อสัตย์ ใครๆก็ทำได้ครับ แต่คำว่า คนดี มันไม่ใช่ว่าจะได้มาโดยง่ายนะคับ
    ฉันใดฉันนั้น ความเลว ก็ไม่ได้ทำยาก ใครๆก็ทำได้ แต่คำว่า คนเลว กว่าจะได้มามันยากยิ่งกว่า.............แต่คุณก็ได้ม ันมาแล้วคับ โชคดีครับ.......................................

คนเล่นรถด้วยกันไม่น่าทำกันลงนะครับเอาใจช่วยครับ

ปัญหาเรื่องนี้แก้ง่ายมากครับ แค่ใช่เศษเสี้ยวสมองคิดก็ออกครับ สำหรับผู้โกง(ผู้ขาย) แค่ยอมรับความจริงครับว่าคุณหลอกลวงผู้ซื้อครับ เอารูปในอดีตมาลงขายแล้วหลอกขายแบบนี้คุณผิดอยู่แล้ว ครับ คิดง่ายมากผมว่าคุณคืนเงินผู้ซื้อไปดีกว่าครับ เท่านี้เรื่องจบครับ ทุกคนแฮปปี้แล้วคุณเองก็ไม่ได้มีส่วนที่เสียอะไรเลย( ยกเว้นเสียคน)แล้วเรื่องราวก็จบครับ คุณลองคิดดูสิครับถ้าเป็นคุณละครับคุณจะร้องไหมว่าคุ ณโดนหลอกครับ ถ้าคุณเป็นลูกผู้ชายตัวจริงสิ่งที่คุณต้องทำคืออะไรค งไม่ต้องมีใครแนะนำคุณหลอกครับ ว่าคุณควรจะต้องทำอย่างไร

benher's Avatar
    สถานที่
    Mahachai Classic Club
    ขอบคุณ
    0

up เอาใจช่วยคับ
    นาย อดิศร สุดดี
    Tel : 089-8041302 ( ดี )
    25/241 ม.3 ต.บางหญ้าแพรก อ.เมืองฯ จ.สมุทรสาคร 74000

ธนาคารกสิกรไทย 398-2-90572-8 สาขาตลาดสมุทรสาคร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ 882-219776-4 สาขาตลาดมหาชัย

D-Classic @ hotmail.co.th

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมอยากให้เรื่องจบที่ศาล อยากได้กรณีตัวอย่าง เพราะที่ผ่านมาดีที่สุด คืนเงินก็ จบ มันก็เลยไม่หยุดโกงกันซักทีครับ
    มีเครื่องยนต์สำหรับติดจักรยานด้วยนะครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=504005
    อะไหล่สำหรับจักรยานติดเครื่อง >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=503930

Senior Member THIS VINTAGE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก เห็นใจครับ เห็นใจมาก ถ้าลองเป็นคนในครอบครับคุณโดนบ้างจะรู้สึกยังไงครับ เรื่องเงินเรื่องทองอาจเป็นเรื่องไม่สำคัญนะครับ สัจจะครับที่ยั่งยืน

Senior Member THIS VINTAGE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเอาใจช่วยนะพี่เจ้าของกระทู้ เพราะผมก็น้องใหม่ ช่วยดันครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespa-chai อ่านข้อความ
    ผมผู้ขายke35คันนี้นะครับเด๋วจะนัดผู้ซื้อเคลียกันกั บเจ้าหน้าที่นะครับ
    และผมก็จะยอมรับในผลที่ออกมานะครับ(ผมไม่ได้หนีหรือห ายไปไหนนะคับ)
    (ส่วนโพสที่ผมลบลบออกก็เนื่องมาจากผู้ซื้อมีความประส งค์จะซื้อแล้วได้คุยกันแล้วว่าเด๋วผมจะทำการลบโพสปิด การขายให้คับ)
    ส่วนเรื่องลูกและแฟนที่ประสบอุบัตติเหตุตอนที่ตกลงซื ้อขายกันผมก็ไม่ทราบคุณก็ไม่ได้บอก มาบอกตอนมีปันหาเรื่องการซื้อขายแล้ว
    ยังไงเรื่องนั้นผมก็ขอให้ทั้งคู่หายเร็วๆนะครับ
    ขอโทดทุกๆท่านด้วยครับที่ทำให้การซื้อขายรถเก่าเป็นแ บบนี้

คืนเขาไปเถอะนะมนุษย์เหมือนกัน อย่าเอาเปรียบกันมากกว่านี้อีกเลย
    เรื่องนี้เท่าที่มีคนแสดงความคิดเห็นคุณก็รู้ทุกคนรู ้ว่าอะไรผิด อะไรถูก
    จะมาทำให้เรื่องมันยืดยาวเพื่ออะไร
    ต่างคนต่างเอาเวลาไปทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์กับตน เองดีกว่านะ

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไอ้เรื่องลูกเมียเค้าจำเป็นต้งไปบอกแกด้วยรึ...ถ้าเค ้าบอกแล้วจะไม่หลอกเค้ารึไง...ไม่ต้องอวยพรเค้าหรอกค รับ...รักษาหน้าตัวเองให้นุ่มก่อนเถอะ...ผมเองก็ไม่ใ ช่คนดี มีหนี้สินพอสมควร แต่ไม่เคยโกงใครแบบนี้...หวังว่าพี่คงไม่ทำมันอีกนะ. ..
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

Junior Member Jojojoh's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คนแบบนี้มันเคยตัวแล้วครับ มันยังมีหน้ามาตอบกระทู้แสดงว่ามันไม่กลัวความเ-ี้ยที่มันทำเลย ต้องเอาให้ถึงที่สุดนะครับ ทำยังก้อได้ให้มันต้องสำนึกในสิ่งที่มันทำ ทุกๆคนยังเอาใจช่วยและรอดู ผลกรรมที่มันก่อ

Senior Member A Reef's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ซื้อของเว็บนี้ไม่เคยเจออย่างนี้เลย แต่เคยเจอคนซื้อโกง ปล.เวบอื่นนะปีกว่าแล้วเซ็งสุดๆๆๆๆตกลง 75000 จ่ายงวดแลก 45000 เอารถไปใช้ผ่อน2เดือน เดือนละ15000 พอสิ้นเดือนเงียบ อีก2อาทิตยเราโทรตาม พวกบอกขอเป็นเดือนละ5000 เลยนัดเอารถคืน คืนเงินใหั42000 1เดือนกับ2-3อาทิตยที่รถเราอยู่กับมันกว่าจะเจอรถนัดตั้งแต่สี่ท ุ่มกว่าเจอรถตีสาม เราหัก3000มันบอกเราโกงให้รอหมายศาลได้เลย
    (son of a ....) ปล.รายละเอียดมีเยอะเอารวมๆ
    Drop Acid Not War

Senior Member lowa55's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โชคคดีละคับคนขาย คุ้มไหมนะคับ มีคดีติดตัวถูกมองเป็นขยะของสังคมอีก หกหมื่น ไม่ คุ้มเลยนะคับ

redsea7777's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เหมือนว่า ต้องเข้ามาเสพ กระทู้นี้ทุกวัน
    อยากรู้ความคืบหน้า
    ตอนนี้รุ้สึกว่า คำขอโทษ กับคืนเงิน สองอย่างนี้ คงยังไม่พอ
    อยากรู้ว่าคนซื้อ จะได้ความยุติธรรม จะได้เงินคืนหรือป่าว
    และอยากรุ้ว่า คนขาย จะติดคุก หรือไม่
    เป็นกรณีตัวอย่าง คนอื่นจะได้ไม่เอาเยี่ยงอย่าง

รอดูกันต่อไป
    ##สินค้ามาใหม่อยู่หน้าอัพเดทล่าสุด ตามวันที่ สินค้าบางรายการอาจขายไปแล้ว
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สินค้าบางอย่างอาจขายไปแล้ว
    >>086-995-8996>>เอกรัตน์<<<กสิกรไทย746-223-7035>>
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าชม และขอบคุณเว็บไทยสกูตเตอร์และเว็บมาสเตอร์มากๆ ครับ

Senior Member racing_fpx150's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จัดให้หนักครับ เอาไว้เป็นกรณีตัวอย่าง
    CLUB LAMBRETTA LOPBURI THAILAND

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 31 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย