ขอถามพี่ๆ ที่มีประสบการณ์อ่ะค่ะ มือใหม่ค่ะ

ชื่อกระทู้: ขอถามพี่ๆ ที่มีประสบการณ์อ่ะค่ะ มือใหม่ค่ะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ขอถามพี่ๆ ที่มีประสบการณ์อ่ะค่ะ มือใหม่ค่ะ

คือว่ามือใหม่ค่ะ คุณแม่จาออก c ให้แต่ว่าไม่รุว่าอย่างไหนจาดีกว่ากัน c50 c70 c90 ดีอ่ะค่ะ
    แบบว่าการใช้งานแตกต่างกันยังไงอ่ะ ตัดสินใจไม่ถูก /\4
    ไม่ได้อยู่เพื่อใคร...อยู่เพื่อตัวเอง /\2

น่าจะดูที่ การดูและรักษา...และการหาซื้ออะหลั่ยในเครื่อง หรือ ตัวนอกเครื่องที่สำคัญๆ
    ต้องหาได้ไม่ยาก...มือใหม่หัดขับจะเซ็งก่อนถ้ารถต้อง จอดที่อู่นานๆเพราะรออะหลั่ยแค่บางตัวที่หายาก

และเบื่อต้องปล่อยรถออกไปในราคาไม่คุ้มทุน

แต่ละตัวรายละเอียดการใช้งานน่าจะใกล้เคียงกัน.....
    คงดูที่ ดีไซน์ตัวรถ ที่ชอบ และความเก่า คลาสสิค เก่ามาก็แพงมากเงินในกระเป๋าก็ต้องหนาตามไปด้วยหากอะ หลั่ยบางตัวเสียหรือขาด ครับ เงินที่ซื้อรถครั้งแรกจะคุ้มไม่คุ้มต้องศ฿กษาก่อนนะค รับว่ารถเดิมๆของครบๆแท้ๆของรถรุ่นนั้นเป็นเช่นไร... .จะได้จ่ายเงินไปและได้รถที่ครบมากที่สุด ไม่ต้องเสียเงินตามของทีหลัง

บอกตามความรู้สึกครับ ส่วนตัวไม่เคยเล่นรถผู้หญิง แต่น่าจะใช้ข้อคิดเดียวกันได้/\2

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

แล้วแต่ชอบคับ....ที่สำคัญเลย ต้องมีทะเบียนโอนได้ยิ่งดี

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

บอกแม่ให้ไปออกเวฟหรือสแม็ชไม่ดีกว่าเหรอ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man
    แล้วแต่ชอบคับ....ที่สำคัญเลย ต้องมีทะเบียนโอนได้ยิ่งดี

ถูกต้องนะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gaga
    บอกแม่ให้ไปออกเวฟหรือสแม็ชไม่ดีกว่าเหรอ

ก้อแม่บอกเวฟแพงอ่ะค่ะ แร้วก้อไม่ชอบบด้วย
    ไม่ได้อยู่เพื่อใคร...อยู่เพื่อตัวเอง /\2

ผมว่าศึกษาตัวตนของเเต่ละรุ่นก่อนดีกว่าครับ ภายนอกอะหลั่ยทดเเทนกันได้ครับ เเต่ภายในอะหลั่ยบางตัวทดเเทนกันไม่ได้ครับ เวฟอย่าไปขับเลยครับไม่เท่ ต้องc นี้ครับคุณผู้หญิงขับไปไหนถ้าไม่มีคนมองก็แปลกเเล้ว ส่วนตัวเเล้ว C 70 เเละ90 หาง่ายราคาย่อมเยาว์สำหรับมือใหม่ครับ
    ชื่อบัญชี สุวัฒน์ เปี่ยมปรีชา 743-2-60196-4 ออมทรัพย์ ธ. กสิกรไทย

ผมว่า c70 ฟันธง อะไหล่หาง่าย พังยาก ต้องดูแลนิดหน่อยปัญหาน้อย เหมาะสำหรับคนเล่นใหม่

ตอนผมเข้ามา ก็มากะc70 ก่อนพัฒนาเรื่อยๆ
    อัพเดทสินค้าและการส่งสินค้าหน้าเพจได้เลยครับ

ฝากเพจนาฬิกาด้วยนะครับสั่งได้ใหม่เก่ามือ1-2

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ค่ะ

ขอบคุนสำหรับพี่ๆมากค่ะที่ให้คำแนะนำ

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า ดูที่สภาพรถก่อนดีว่าเขาทำมาดีไหม เพราะว่า C ก็แตกต่างกันไม่มากครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากได้คำปรึกษา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ |<eng ST.C Club
    ผมว่าศึกษาตัวตนของเเต่ละรุ่นก่อนดีกว่าครับ ภายนอกอะหลั่ยทดเเทนกันได้ครับ เเต่ภายในอะหลั่ยบางตัวทดเเทนกันไม่ได้ครับ เวฟอย่าไปขับเลยครับไม่เท่ ต้องc นี้ครับคุณผู้หญิงขับไปไหนถ้าไม่มีคนมองก็แปลกเเล้ว ส่วนตัวเเล้ว C 70 เเละ90 หาง่ายราคาย่อมเยาว์สำหรับมือใหม่ครับ
    ;) นุ้ยเองก็เพิ่งได้ C 90 จากเชียงใหม่ ซื้อมา 8,000 เสียค่าโอนรถเองเห็นบอกว่าประมาณ 2,000 กว่าบาทเพราะขาดต่อ เธอว่าแพงมั้ย เจ้าของรถกำลังทำเรื่องโอนให้อยู่ตอนนี้ทำทั้งคันเลย สนิมทั้งคัน มีผุด้วย เห็นรถก่อนทำ หัวใจจะวายสภาพเน่า ๆ เลยล่ะ กลัวมีปัญหาเรื่องสตาร์ทไม่ค่อยติดตอนเช้า ๆ อ่ะอยากรู้ข้อมูลของรุ่นนี้เยอะๆ ไม่มีคนให้คำปรึกษาเลยจ๊ะ มือใหม่มาก ๆ เลยค่ะ/\4

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

ถ้าไม่มีคนให้คำตอบเข้าไปในforum ของพี่ก็ได้ครับแล้วจะหาคำตอบมาให้
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

Senior Member jarusclub's Avatar
    สถานที่
    Jarus classic club
    ขอบคุณ
    0

ตอนเช้าสตาร์ทติดยากมานก้อเปนปันหาเครื่องเดิมนั่นแห ละคับ เครื่องมานเย็นเรยสตาร์ทติดยากนิดหน่อย วิธีแก้ก้อราดน้ำมันแล้วจุดไฟทิ้งไว้แปปนึง เด๋วก้อหายคับ /\2 /\2
    ]

ตอนผมเริ่มเล่นใหม่ ๆ ก็ c70 k2 หรือที่เขาเรียกว่า c70 ถังใน ปัญหาน้อย อะไหล่หาง่าย ราคาถูก ทำดีๆ ก็สวย ผมว่าคุ้ม c90 ก็ได้คล้ายกัน แต่ดูที่มีทะเบียน โอนได้ เลขเครื่องกับตัวถังตรงกับในเล่ม โครงไม่ผุ ก็ok แล้ว ที่เหลือก็แล้วแต่ชอบ แต่ถ้าไม่ชอบก็ขยับ ไปเล่น ถังแยก พวก c65 c50ถังแยก c70 ถังแยก พวกนี้อะไหล่พอหาได้แต่ราคาสูขึ้น แต่ถ้ายังไม่ชอบก็ ถังแยกไฟตก c 100 c65 ไฟตก cm90 อะไหล่ก็จะหายาก ของไม่ครบ No-Book ถ้าไม่ชอบอีกก็ รถผู้ชายไปเลย ขำๆ

มี c100 เครื่องดรีม มีทะเบียนโอนได้ 25000 010568409 ติ

Bookmarks