จะซิ้อเฟียต500 ต้องดูอะไรบ้างค่ะ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จะซิ้อเฟียต500 ต้องดูอะไรบ้างค่ะ

มาตรฐาน จะซิ้อเฟียต500 ต้องดูอะไรบ้างค่ะ

จะซิ้อเฟียต500 ต้องดูอะไรบ้างค่ะ อาทิตย์หน้าอาจะพาไปดู แถวลาดพร้าว เลยต้องหาข้อมูลให้ปึกหน่อย ชาวเฟียตช่วยหน่อยนะ

apishine's Avatar
    สถานที่
    ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

ดูเงินครับ สภาพครบ ๆ จบ ๆ ราคาค่อนข้างสูง แต่ถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาก็ต้องปรึกษาผู้รู้ ทีนี้ผู้รู้ที่รู้จริงผมว่ามีไม่กี่คนหรอกครับที่รู้ จริง แต่ถ้าเรื่อง fiat500 ผมว่าน่าจะมีพี่วิชาญครับ ลองติดต่อแกดูครับหรือจะซื้อรถแกเองเลยก็ได้ ถ้าเป็นรถพี่วิชาญรับรองสมบูรณ์
    นายอภิชาย ลีละศุลีธรรม
    เบอร์โทรฯ 086-3598932
    16/23 ม.5 ต.ห้วยกะปิ อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130

เลขที่บัญชี 275-2-57540-4 ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์ สาขาหนองมน
    e-mail : apishine.lee@gmail.com

ขับเฟี๊ยต เบียดเบนซ์ ตระเวณชมหญิง ........คือสิ่งที่เราทำ......

หาข้อมูลรูปภาพเฟียต 500 กับ 600 ก่อนครับ จริงๆแยกไม่ยากนะครับ
    ดูเล่มทะเบียน เลขตัวถัง จะเป็น fiat 110 x xxxxxx (6-7 หลัก) ถ้าไม่มี fiat 110 ก็ยังไม่ต้องซีเรียส ดูที่ รถอีกที
    ที่รถ เปิดฝากระโปรงหน้า หันหน้าเข้าหารถ เลขตัวถังอยู่ซ้ายมือด้านบน จะต้องมี fiat * 110 * x xxxxxx (x ตัวแรกอาจจะไม่มีก็ได้)
    หลังเลข 110 จะมีตัวหนังสือเล็กๆเหมือนเลขยกกำลัง บอกรุ่น ว่า d หรือ f

เอาง่ายก่อน 110d ประตูย้อน หลังคาด้านหลังที่มีกระจกไม่ได้เชื่อมติดตัวถัง 110f ประตูไม่ย้อน หลังคาเหมือนรถปกติ

เครื่องยนต์ ถ้าเดิม เลขตอกจะมี 2 แถว แถวบนจะเหมือนเลขชุดหน้าของเลขตัวถัง fiat *110 * หลังเลข 110 จะมีตัวหนังสือเล็กๆเหมือนเลขยกกำลัง บอกรุ่น ว่า d หรือ f
    แถวล่างเป็นเลขเครื่อง ดูว่าตรงกับในเล่มทะเบียนรึเปล่า

ดูอุปกรณ์ควบของรถว่าครบรึเปล่า แต่ละชิ้นเป็นเงินเป็นทองทั้งนั้น โลโก้ คิ้วรอบคัน 7 เส้น , ไฟหน้า ไฟเลี้ยวหน้า ไฟเลี้ยวข้างแก้ม ไฟท้าย ไฟส่องป้าย,

ภายใน เบาะ พวงมาลัย&หน้าปัด(d f ไม่เหมือนกัน ลองดูอะไหล่ที่ขายในว็ปนี้ก็ได้ครับ)

ส่วนราคา ตัวใครตัวมันครับ ใครใคร่ซื้อๆ ใครใคร่ขายๆ อยู่ที่ความพอใจ

ถ้าเวลาว่างตรงกัน และไม่ไกลมาก บอกได้นะครับ จะช่วยไปดู 089 133 0911

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เรื่องของ fiat 500 เนี่ยคุยกันเป็นปีก็ไม่จบ ถ้าคุณต้องการที่จะหา fiat 500 ไว้เป็นเจ้าของสักคัน อย่างแรกเลยครับต้องทำใจให้หนักแน่นก่อนเลย ตามประสบการณ์ที่ผมผ่านมา อย่าไปเชื่อใครกันง่าย ๆ ถ้าตัวเราไม่รู้คอยแต่จะฟังเขา ก็บอกได้เลยว่าระวังจะโดนปั่น ที่ว่าปั่นไม่ได้ปั่นอะไรนะครับ ปั่นราคาอะ อย่างที่ผมเคยโดนมา แต่ผมยังโชคดีที่ลอดพ้นจากคนพวกนี้ได้ ดูได้ตามลิ้งนี้เลยครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=333156 ที่ผมพูดให้ฟังก็ไม่ใช่อะไร เพราะตัวผมเองโดนมา จนต้องหาความรู้ด้วยตัวเองจนทุกวันนี้ผมเองก็ได้ช่วย เพื่อนจัดหาและทำรถ Fiat 500 อยู่ และแต่ละปีผมกับเพื่อนจะจัดงาน Fiat day ทุกปี ส่วนปีที่ผ่านมาว่างเว้นเพราะเหตุการน้ำท่วมครับ แต่ที่บอกมานี้ไม่ใช่คุณจะต้องมาฟังและเชื่อผมนะครับ จะฟังใครจะเชื่อใครก็ใช้วิจารณญาณให้ดีก่อนครับ ไม่มีใครเก่งที่สุด มีเพียงแต่ใครจะรู้ก่อนใคร และคนที่รู้จะมีคุณธรรมมากแค่ไหน ไม่ใช่ที่คอยจะมาเอารัดเอาเปรียบคนเขาไปเรื่อย ๆ สุดท้ายที่จะบอกครับ อย่าเห็นคนเป็นผี และอย่าเห็นผีเป็นคน แล้วจะช้ำหนักนะครับ ถ้าสนใจจะคุยกับผมก็ยินดี ที่ 083-908-7799 ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

หมายเหตุ พวกนี้ยังแฝงตัวอยู้ใน web อีกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย avn360 : 20-05-2012 เมื่อ 23:11

ขอบคุณ
    0
    1

ประสบการณ์ทำให้ผมมี fiat 500 ครอบครอง 2 คัน พูดไปก็ต้องขอบคุณคนพวกที่ชอบปั่นราคาที่ผมเล่าให้ฟั ง เลยทำให้ผมเรียนรู้จนได้รถ fiat 500 มาไว้ขับขี่ได้สมใจ ผมลองเอารูปมาให้คุณชมนะครับ ดูแล้วอย่าเข้าใจว่าเป็นคันเดียวกันนะครับ ผมชอบสีแดงเลยทำเป็นสีแดงทั้งสองคันครับ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jak Fiat อ่านข้อความ
    คุณ หนุมตามเข้าไปลิงค์ ตาค้างเลย ถึงว่าทุกคนหวงจัง Fiat 500 ouj
    คุณจักร มันก็ไม่ถึงขนาดนั้นหลอกครับ รถ Fiat 500 ยังพอมีอยู่แต่ต้องถามผู้ที่สนใจ ๆ จริงแค่ไหนครับ เหมือนคุณจักรที่สนใจ fiat 1100 จริง คุณก็กล้าให้ใจกับรถคันนั้นแหละครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มีคนชื่อพี่ดอย จะขาย 3400000 ครับ ถ้าจำไม่ผิด ลองหาดูครับ คนในเว็ปรู้จักดี ขายพวกรถ เตาเป็นส่วนใหญ่

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ screendd อ่านข้อความ
    มีคนชื่อพี่ดอย จะขาย 3400000 ครับ ถ้าจำไม่ผิด ลองหาดูครับ คนในเว็ปรู้จักดี ขายพวกรถ เตาเป็นส่วนใหญ่

พี่ดอย หรือคุณสยาม ที่อยู่เชียงใหม่ใช่มั๊ยครับ ส่วนราคาใส่เลขศูนย์เกินไปตัวอะเปล่าครับ

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ apishine อ่านข้อความ
    ดูเงินครับ สภาพครบ ๆ จบ ๆ ราคาค่อนข้างสูง แต่ถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาก็ต้องปรึกษาผู้รู้ ทีนี้ผู้รู้ที่รู้จริงผมว่ามีไม่กี่คนหรอกครับที่รู้ จริง แต่ถ้าเรื่อง fiat500 ผมว่าน่าจะมีพี่วิชาญครับ ลองติดต่อแกดูครับหรือจะซื้อรถแกเองเลยก็ได้ ถ้าเป็นรถพี่วิชาญรับรองสมบูรณ์
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ apishine อ่านข้อความ
    ขอบคุณ อ๊อด ที่แนะนำน้องเขา ถ้าจะมาปรึกษาผมยินดีครับ เพราะรถ fiat 500 มีรายละเอียดมาก เอาเป็นว่าเราคุยกันแบบเนื้อ ๆ ตรงไปตรงมาเลยนะครับ รถ fiat 500 บ้านเราที่มีแบบเดิม ๆ มีน้อยมาก แต่ถ้าประเภทเอามายำมีเยอะครับ คำว่ายำหมายถึงอะไรในที่นี้ หมายถึงเอา fiat 500 เปิดประทุนมาตีกลับเป็น fiat 500 เก๋งประตูย้อนบ้างไม่ย้อนบ้าง หนักกว่านั้นเอา fiat 600 มาตีมาแปลงเป็น fiat 500 เก๋งก็มี. ฝีมือช่างไทยทำได้. แต่ถึงอย่างไรผมว่าชิ้นส่วนที่ใช้เครื่องปั๊ม กับชิ้นส่วนที่ใช่มือตี อย่างไรก็สู้นเครื่องไม่ได้ครับ. แล้วไม่ใช่ว่าคุณจะดูเลขตัวถังรถเก่งแค่ไหนแล้วจะสรุ ปว่าคันนี้เป็น fiat 500 ชัว ถ้าใครบอกแบบนั้นผมว่าไปนั่งเทียนจะแม่นกว่าครับ. ถ้าที่จะดูรถ fiat 500 ก็เหมือนดูรถแต่ละรุ่นอะครับ แต่ใครจะมีความชำนานในรถรุ่นไหนมากกว่ากัน ส่วนตัวผมเองก็ไม่ได้เก่งอะไรมาจากไหน และก็ไม่ใช่เกจิอาจารย์ดังที่ไหน ที่จะมาบอกคุณแบบนกแก้วนกขุนทอง หรือเอาทฤษฦีมาคุยให้คุณฟัง แล้วคุณจะรู้ได้ หรือคุณคิดว่าคุณจะชวนคุณไปดูแล้ว คุณจะได้ fiat 500 แบบแท้มาก็รองดู ตอนนี้ได้ข่าวมาว่า รถ fiat 500 รุ่นยำ เดิมทีอยู่ที่อู่แถวนนท์แต่ต่อนี้ได้ย้ายไปแถวบางกะป ิลาดพร้าว. ข่าวนี้ผมเช็คมาแล้ว แต่ถ้าจะต้องการดูของแท้ ๆ จะมาดูตัวอย่างที่ผมก่อนก็ได้ แต่ขอบอกก่อนครับของผมไม่ขายนะครับ แล้วจะมาปรึกษาก็ยินดีครับ อย่าให้ผมบอกทางเวปมากกว่านี้เลยครับ เดียวคนมันจะหมั่นเขี่ยวผม เบอร์ผมครับ 083-908-7799

ดูอย่างเดียวครับว่าfiat 500 หรือเปล่า ส่วนอย่างอื่นอย่าไปสนใจครับเพราะไม่ได้หาซื้อง่ายๆต ามเต็นท์รถทั่วไปว่าจะเลือกเอาโน่นไม่เอานี่ได้
    ........ขอให้ชอบซะอย่าง เป็นซากผมก็ซื้อครับบ อย่างอื่นว่ากันทีหลัง (แต่ราคาต้องสมเหตุสมผลนะครับ)........

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นายเร้าใจ อ่านข้อความ
    ดูอย่างเดียวครับว่าfiat 500 หรือเปล่า ส่วนอย่างอื่นอย่าไปสนใจครับเพราะไม่ได้หาซื้อง่ายๆต ามเต็นท์รถทั่วไปว่าจะเลือกเอาโน่นไม่เอานี่ได้
    ........ขอให้ชอบซะอย่าง เป็นซากผมก็ซื้อครับบ อย่างอื่นว่ากันทีหลัง (แต่ราคาต้องสมเหตุสมผลนะครับ)........
    ที่เอกพูดก็ใช่นะ แต่ดูต้องดูให้เป็นเพราะผีเยอะ.

Bookmarks