เพื่อเป็นประโยชน์กับคนซื้อ-ขายนะคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เพื่อเป็นประโยชน์กับคนซื้อ-ขายนะคับ

Senior Member oodo's Avatar
    สถานที่
    D...N...A
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน เพื่อเป็นประโยชน์กับคนซื้อ-ขายนะคับ

วิธีการซื้อ-ขายเบื้องต้อน...อยากให้เป็นประโยชน์กับผู้ซื้อขายผ่ านเว็ปไซน์นะคับ(หลายคนอาจคิดแบบเดียวกับผมนะ)

ถ้าต้องการจะซื้อขายนะคับถ้าถูกใจสินค้าซักชิ้นนึงลอ งทำดังนี้คับ

...ให้ดูก่อนเลยคับว่าอันดับแรกปีที่เค้าสมัครนั้นพอ จะน่าเชื่อถือได้รึป่าวถ้าเป็นปีใหม่ๆให้ระวังไว้ก่อ นละกัน(ไม่ใช่ว่าคนที่มาใหม่จะไม่ดีนะคับ...555)
    ...ต่อไปให้เข้าไปดูในที่อยู่ของเค้าคับว่ามีตัวตนจิ งแค่ไหน(อันนี้เราไม่อาจมั่นใจได้หรอกนะคับแต่ถ้าดูแ ล้วอยู่ใกล้เคียงหรอจังหวัดเดียวกันก้อนัดดูของไปเลย
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป    
    อยากขี่...ต้องขยันซ่อม

อยากค่อมต้องขยัน
    .... [B][SIZE=4][COLOR="#FF0000"]#ระวังคับโจรโทรไปอ้างชื่อผมติดต่อผมตามลายเซนต์เท่า นั้นคับ
    ไม่มีเบอร์อื่นเด็ดขาดสาบานได้

ไม่รับโทรศัพท์ช่วงทำงาน 8.00-12.00 และ 13.00-17.00 พักเทียงรับได้และหลัง 17.00น.วันอาทิตย์ได้ 24ชม.คับ
    095-2-99006-5 กสิกรไทย ชื่อบัญชี นายราเชษฐ แช่มช้อย
    401-574916-4 ไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี นายราเชษฐ แช่มช้อย
    [[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[ ss ]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]

oodo_ss@hotmail.com
    http://www.facebook.com/oodo.ss

สถานที่
    D...N...A
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ต่อเลยคับ

...อันนี้ก้อเป็นส่วนช่วยอย่างหนึ่งได้คับคือเข้าไปด ูกระทู้ของเค้าว่าอัพเดทแค่ไหนลงขายเมื่อหรัยแล้วก้อ มีคนเข้ามาแสดงความคิดเห็นหรือเป็นลูกค้าของเข้ารึป่ าวเพื่อความมั่นใจเพิ่มขึ้น(กรณีนี้ผู้ขายอาจสร้างที ่อยู่ไว้หลายที่อยู่แล้วก้อแกล้งเข้ามาคอมเม้นว่าของ ดีถูกอันนี้ก้อเป็นส่วนหนึ่งที่เป็นจุดสังเกตได้นะคั บใ้ห้ดูที่ว่าคนที่่เข้ามาโพสเป็นคนที่เรารู้จักรึเห ็นบ่อยในกระทู้รึป่าวเพราะถ้าคนเล่นรถอย่างเราๆแค่เห ็นรูปก้อพอจะรู้แล้วว่าเขาเป้นคัยรึว่าเค้าน่าเชื่อถ ือรึป่าว)

รูป รูป    

.... [B][SIZE=4][COLOR="#FF0000"]#ระวังคับโจรโทรไปอ้างชื่อผมติดต่อผมตามลายเซนต์เท่า นั้นคับ

ไม่รับโทรศัพท์ช่วงทำงาน 8.00-12.00 และ 13.00-17.00 พักเทียงรับได้และหลัง 17.00น.วันอาทิตย์ได้ 24ชม.คับ
    095-2-99006-5 กสิกรไทย ชื่อบัญชี นายราเชษฐ แช่มช้อย
    401-574916-4 ไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี นายราเชษฐ แช่มช้อย
    [[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[ ss ]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]

http://www.facebook.com/oodo.ss

สถานที่
    D...N...A
    ขอบคุณ
    0
    0

...ลองโทรไปเลยคับถ้าเริ่มมั่นใจในสินค้าชิ้นนั้น..ก ารพูดคุยก้อสังเกตได้คับถ้าเค้าพูดคุยและพยายานกล่าว หว่านล้อมให้เราโอนเงินก่อนนี่ให้สงสัยเอาไว้ก่อนละก ันนะคร้าบบบ(ขอโทดกับกรณีที่คนขายดีๆแต่ร้อนเงินจิงๆ นะคับ)
    ...ถ้าเ็ป็นไปได้ให้นัดดูของรึว่าสั่งเก็บเงินปลายทา งแต่ถ้าเลื่ยงไม่ได้ที่ต้องโอนเงินไปก่อนให้เข้าไปปร ิ้นสกินหน้าที่เข้าลงขายไว้นะคับเอาหน้าที่เป็นชื่อก ระทู้เค้าเบอร์โทรแล้วก้อเข้าไปดูประวัติเค้าแล้วก๊อ ปปี้หน้านั้นเก็บไว้เป็นหลักฐานคับ หลังจากที่ตกลงโอนเงินแล้วนัดให้ดีว่าจะส่งของแบบธรร มดาหรือems(จะได้คำนวนการรอสินค้าถ้าเกินกำหนดก้อแสด งว่าอาจโดนหลอกแล้วคับ)

รูปภาพที่ใช้ในกระทู้นี้เป็นบอร์ดการซื้อขายของผมเอง ถ้ามีการพาดพิงบุคคลที่สองสามต้องขออภ้ัยด้วยนะคับ.. ...ขอบคุณคร้าบ(ต้องการให้เป็นประโยชน์จิงๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oodo : 23-05-2012 เมื่อ 22:15

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    -1 (0%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oodo อ่านข้อความ
    ...ลองโทรไปเลยคับถ้าเริ่มมั่นใจในสินค้าชิ้นนั้น..ก ารพูดคุยก้อสังเกตได้คับถ้าเค้าพูดคุยและพยายานกล่าว หว่านล้อมให้เราโอนเงินก่อนนี่ให้สงสัยเอาไว้ก่อนละก ันนะคร้าบบบ(ขอโทดกับกรณีที่คนขายดีๆแต่ร้อนเงินจิงๆ นะคับ)
    ...ถ้าเ็ป็นไปได้ให้นัดดูของรึว่าสั่งเก็บเงินปลายทา งแต่ถ้าเลื่ยงไม่ได้ที่ต้องโอนเงินไปก่อนให้เข้าไปปร ิ้นสกินหน้าที่เข้าลงขายไว้นะคับเอาหน้าที่เป็นชื่อก ระทู้เค้าเบอร์โทรแล้วก้อเข้าไปดูประวัติเค้าแล้วก๊อ ปปี้หน้านั้นเก็บไว้เป็นหลักฐานคับ หลังจากที่ตกลงโอนเงินแล้วนัดให้ดีว่าจะส่งของแบบธรร มดาหรือems(จะได้คำนวนการรอสินค้าถ้าเกินกำหนดก้อแสด งว่าอาจโดนหลอกแล้วคับ)
    เห็นด้วยครับ

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย
    www.putovp@gmail.com

Senior Member beedel's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    12 (100%)

แจ๋วเลยครับ
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

POND@PX_RACING's Avatar
    สถานที่
    POND (PISTON CLUB chiang mai 2004)
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

น่าจะมีป้ายชื่อพร้อมเบอร์โทรแนบมากับรูปด้วยนะครับ

กันโจรเอารูปคนอื่นแล้วมาลงขาย เพราะผมเลียนแบบมาจาก เวปจักรยาน ป้ายเท่านั้นวางพร้อมของ

ป้องกันการเอารูปของคนอื่นมาลงขายมั่วๆๆ ผมเคยเจอคนเอารูป รถ PX ผมไปลงขายทั้งๆๆที่รถอยู่กับผม ติด่อไปจริงไม่รับโทรสับเงียบหาย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย POND@PX_RACING : 23-05-2012 เมื่อ 23:26
    เชียงใหม่อะไหล่ จำหน่าย อะไหล่เวสป้าทุกชนิด ซื้อ - ขาย แลกเปลี่ยนเวสป้า
    ปักหมุดแล้วนะครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=301369

โทร 089-632-2652

424-091-3493 ชื่อบัญชี อนุพงศ์ รัตนคำแปง ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ประตูเชียงใหม่

อนุพงศ์ รัตนคำแปง ++ปอนด์เชียงใหม่++
    503/1 ม.1 เทศบาลตำบลสันป่าตอง จ.เชียงใหม่ 50120
    pond_honda@hotmail.com

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ยู่ย่างบ้านๆนี้แหละเรา

panda_pupa@hotmail.com
    089-1794595

ปล.ผมมันเด็กเลี้ยงแกะ

Senior Member scooter rayong's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

Member Bugbunny's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เยียมครับ
    • S a r a n p a s P h o n t h i t i p h o k i n
    ⌘ Tel. 08-7799-1990
    ⌘ Line. saranpasp

• Bank account
    ⌘ Kasikorn. 629-2-09716-4

Member Bowonowng Kitcharoen's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มือใหม่ขอเสริมครับ

อย่าลืมนำเบอร์โทร ของเขาไปค้นหาในกูเกิ้ลครับ

ผมเคยเจอแบบ ขายทุกอย่าง เวสป้า แลม ที่ดิน bb ไอโฟน เยอะอ่ะครับ

กรณีให้เบอร์มาแบบ ศูนย์8๙ 077 แปด Six เอ็กซ์X ไรแบบนี้ ระวังไว้ก่อนเลยครับ

คือพวกที่ให้เบอร์แบบนี้ส่วนใหญ่ ป้องกันการค้นหาผ่านกูเกิ้ล ในกรณีจะโกง

บางคนผมเคยเจอทำเพื่อเป็เอกลักษณ์เฉพาะตัวครับ กรณีมาดี

Machinista's Avatar
    สถานที่
    Sriracha-Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0
    0

ของผมเอาอาชีพหลักมาการันตรีเลยครับ ไม่มีหนีหายแน่นอนสบายใจคนซื้อด้วยครับ
    TRAKULTHONG GOLD SHOP
    ตระกูลทอง โกล์ดช็อป โรบินสันศรีราชา
    จำหน่ายทองรูปพรรณ96.56%
    จากเยาวราช มาตรฐานรับรองโดย สคบ.
    รับจำนำ-ซื้อคืนทองรูปพรรณทุกชนิด
    038-324950 089-6000-616
    yo-machinista12@hotmail.co.th

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณครับ
    แบบว่าต้องชม
    ------> http://www.youtube.com/watch?v=-ZrB0NwM-0c <----
    งานมากกูเบื่อ งานเหลือกูเกลียด
    งานละเอียดกูงง บอกตรง ๆ กูขี้เกียจ

Junior Member nine_tanat's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

Bookmarks