ช่วยวิจารณ์มาสด้าน้อยคันนี้ให้ผมที - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ช่วยวิจารณ์มาสด้าน้อยคันนี้ให้ผมที

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ siam28 อ่านข้อความ
    ฝากให้ดูเป็นตัวเลือก เกียร์คอ สี่ขอ ไม่มีเวลาขับ รถทำไปหลายอย่างแล้ว อะไหล่แท้ทั้งคัน เปลี่ยนฝากะบะท้ายตัวเล็กแล้ว

อยากให้คนที่มีเวลาขับเอาไปดูแลต่อ ผมขอขาย 38,000 บาท(ขายขาดทุนไปเลยครับ) ถูกแพงโทรมาคุยกันได้ครับ

รถอยู่ กทม. ติดต่อ 081-819-1903 อ๊อด
    อยากได้เหมือนกันครับ ขออนุญาต จขกท. ฝากถามผู้รู้ในนี้เลยนะครับ มีอยู่คันนึงเจ้าของจะขายถูกให้ผม ยังไม่ได้ลองขับเพราะน้ำมันหมด สภาพก็โอเค แต่ที่อยากทราบคือเรื่องทะเบียน
    ยังไม่ได้โอนตั้งแต่เจ้าของคนที่3 ปี46 (ตอนนี้ยังเป็นชื่อคนนี้อยู่) ณ ตอนนี้ คนที่ 5 ผมจะเป็นคนที่ 6 ขอถามดังนี้ครับ
    1.เราสามารถโอนเป็นชื่อผมได้ไหม ?
    2.ถ้าได้ ทะเบียนขาดมาหลายปี เสียค่าต่อแต่ละปีเยอะไหมครับ?
    3.เครื่องมาสด้า เราสามารถติดแก๊สได้ไหมครับ?
    ขอบคุณ จขกท.ด้วยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ไม่สนิทใจ หมายถึงไม่ชอบรถสีนี้หรือครับพี่หรือคนขายไม่สนิทกัน หรือยังไม่ถูกใจคันนี้^^ไม่ได้กวนนะครับ^^
    แต่ราคาดูไม่แพงนะครับพี่^^
    Name:  2012-06-12 14_21_48.jpg
Views: 237
Size:  44.8 KB
    คันนี้ก็ 45,000บาทครับ (เลือกไม่ถูก)

ทุกคำพูด!คือ ข้อมูล แต่ผู้ที่ต้องคิดและตัดสินใจคือน้องครับ!! บางทีที่เราคิดและตัดสินใจยากอาจเพราะเรื่องทุนน่ะ! ถ้าทุนน้อยก้อใช้ความคิดมากๆหน่อย เพราะคิดมากๆไม่เสียอะไร ยิ่งทำให้เรารู้เพิ่มขึ้น
    พี่ก้อได้แต่ ขอให้น้องได้รถที่ ถูกใจครับ!!

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

.........ถ้าจะว่างคานแข็งของคาริเบี้ยน...ติดต่อรถพ ี่กบเลยครับ....สานต่ออีกนิดหน่อยก็จบแล้วครับ....
    ปล.พี่กบทหารฝึกรด.0875060952

Member
    ขอบคุณ
    0

น้าsomboon_j คนพะเยา หรือคับ ผมก้คนพะเยาคับอยู่จุนจบที่เชียงคำมา แต่มาทำงานอยู่ลำปาง ใช้ ตัวน้อยช่วงยาว 1300 อยู่คับใว้ขนสัปปะรถปิ๊กบ้าน
    ว่างๆๆจะถ่ายรูปให้ดูคับเห็นขายอยู่ 2 คัน น่าจะ เครื่อง 1000 ทั้ง 2 คัน แต่ต่างแนว

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no sky อ่านข้อความ
    น้าsomboon_j คนพะเยา หรือคับ ผมก้คนพะเยาคับอยู่จุนจบที่เชียงคำมา แต่มาทำงานอยู่ลำปาง ใช้ ตัวน้อยช่วงยาว 1300 อยู่คับใว้ขนสัปปะรถปิ๊กบ้าน
    ว่างๆๆจะถ่ายรูปให้ดูคับเห็นขายอยู่ 2 คัน น่าจะ เครื่อง 1000 ทั้ง 2 คัน แต่ต่างแนว
    ยินดีที่ได้ฮู้จักครับ ผมเชียงคำ และขอบคุณมากครับที่จะแนะนำรถให้ เห็นเขาบอกแถวๆ ลำปางมีเยอะมาก

ขอบคุณ
    0

พี่กบ ไม่ทราบเขาอยู่ที่ไหนครับ และพอจะมีรูปผลงานที่พี่เขาทำไปแล้วหรือปล่าวครับ จะได้ศึกษาด้วย

ขอบคุณ
    0

http://www.chiangraifocus.com/forums...topic=245206.0
    ฝากให้พี่เปี๊ยกเชียงใหม่ครับ และรบกวนขอ e-mail ของพี่ด้วยครับ

ขอบคุณ
    0

อยากทราบเพิ่มเติมครับ พึ่งศีกษาข้อมูล
    1.มาสด้าน้อยเขามีจำแนกการเล่นมั๊ยครับ เช่น รุ่นนี้น่าเล่นกว่าอึกรุ่น
    2.เครื่องและเกียร์ บางตัวก็เครื่อง 1000 บ้าง 1300บ้าง 4เกียร์ก็มี 5เกียร์ก็มี(5ห้าเกียร์น่าจะดีกว่าใช่มั๊ยครับ) แล้วยังมีเกียร์คอด้วย สรรพคุณมันต่างกันยังไงครับผม
    3.เครื่อง 1000 ประหยัดกว่า 1300 แต่ 1300ก็ประหวัดกว่า 1400 จริงมั๊ยครับ แล้วที่ว่าประหยัดเนี่ยประมาณกี่โล/ลิตรครับ

**ผมพยายามจะหาอ่านในกระทู้เก่าแต่ก็หาไม่ค่อยเจอครั บ ปุ่มค้นหาก็หาไม่เจอ เลยอยากรบกวนพี่ผู้รู้ด้วยครับ จะได้ตอบกับตัวเองถูกว่าเลือกแบบไหนไม่ต้องมาเปลี่ยน ใจภายหน้า(ต้อนนี้ชอบบอดี้ตัว 1000มากสุดครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ somboon_j อ่านข้อความ
    อยากทราบเพิ่มเติมครับ พึ่งศีกษาข้อมูล
    1.มาสด้าน้อยเขามีจำแนกการเล่นมั๊ยครับ เช่น รุ่นนี้น่าเล่นกว่าอึกรุ่น
    2.เครื่องและเกียร์ บางตัวก็เครื่อง 1000 บ้าง 1300บ้าง 4เกียร์ก็มี 5เกียร์ก็มี(5ห้าเกียร์น่าจะดีกว่าใช่มั๊ยครับ) แล้วยังมีเกียร์คอด้วย สรรพคุณมันต่างกันยังไงครับผม
    3.เครื่อง 1000 ประหยัดกว่า 1300 แต่ 1300ก็ประหวัดกว่า 1400 จริงมั๊ยครับ แล้วที่ว่าประหยัดเนี่ยประมาณกี่โล/ลิตรครับ

**ผมพยายามจะหาอ่านในกระทู้เก่าแต่ก็หาไม่ค่อยเจอครั บ ปุ่มค้นหาก็หาไม่เจอ เลยอยากรบกวนพี่ผู้รู้ด้วยครับ จะได้ตอบกับตัวเองถูกว่าเลือกแบบไหนไม่ต้องมาเปลี่ยน ใจภายหน้า(ต้อนนี้ชอบบอดี้ตัว 1000มากสุดครับ)
    ลองดูตามกระทู้นี้ครับ ผมก็ได้ข้อมูลจากที่นี่แหละครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=478356

รถคันสีดำที่ว่านะครับ http://www.cm-club.com/forum/showthr...4000-%E0%B8%9A

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

เอาที่ใจเราชอบครับ....อย่าไปสนคำพูดของใครว่าเขาไม่ เล่นกัน...มาสด้าพันเมื่อ4-5ปีที่แล้วมันก็ยังไม่มีใครเขาเล่นกันจริงๆๆครับ.... ขาย3พันยังไม่มีใครซื้อเลย.....แล้วตอนนี้เป็นไง...ห ลังของการเล่นของเก่าเหมือนกันหมดครับคือเล่นรุ่นปีเ ก่าลึกๆๆ...จะมีราคาเร็วกว่ารุ่นใหม่ๆๆ...เหมือพระไง ครับ..ต้องรุ่นแรก....แต่ก็ไม่ได้หมายความว่ารุ่นแรก จะแพงกว่ารุ่นใหม่เสมอไป..ขึ้นอยู่ที่ว่าคุณอยากได้ร ถไปทำอ่ะไร...เช่นใช้งาน..เก็งราคาทำกำไร...สิ่งที่ค ุณจะได้กลับไปก็ต่างกันครับ.....

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nattaphol อ่านข้อความ
    รถคันสีดำที่ว่านะครับ http://www.cm-club.com/forum/showthr...4000-%E0%B8%9A
    จะลองโทรไปคุยดู ขอบคุณครับผม

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    เอาที่ใจเราชอบครับ....อย่าไปสนคำพูดของใครว่าเขาไม่ เล่นกัน...มาสด้าพันเมื่อ4-5ปีที่แล้วมันก็ยังไม่มีใครเขาเล่นกันจริงๆๆครับ.... ขาย3พันยังไม่มีใครซื้อเลย.....แล้วตอนนี้เป็นไง...ห ลังของการเล่นของเก่าเหมือนกันหมดครับคือเล่นรุ่นปีเ ก่าลึกๆๆ...จะมีราคาเร็วกว่ารุ่นใหม่ๆๆ...เหมือพระไง ครับ..ต้องรุ่นแรก....แต่ก็ไม่ได้หมายความว่ารุ่นแรก จะแพงกว่ารุ่นใหม่เสมอไป..ขึ้นอยู่ที่ว่าคุณอยากได้ร ถไปทำอ่ะไร...เช่นใช้งาน..เก็งราคาทำกำไร...สิ่งที่ค ุณจะได้กลับไปก็ต่างกันครับ.....
    ก็ถูกอย่างที่พี่พูดจริงๆ ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    เยื่ยมเลยครับ

Bookmarks