ขายแล้วครับลบได้เลย - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขายแล้วครับลบได้เลย

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

แฟมิเลีย............ขับทั้งวัน..เกือบ1000โล....ชิล ๆขึ้นเขาลงห้วย..+หลีสาว55+
    รถทุกรุ่น+ทุกคันมีปัณหาหมดแหละครับ......ไม่งั้นร.ร .เทคนิคคงไม่มีช่างยนต์

เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ท่าถ่ายรูปอย่างเท่ห์มากเลยครับ พี่บอย...
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

11111
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hirun_aey : 24-08-2012 เมื่อ 09:03

สถานที่
    ขอบคุณ
    189

ที่ท่านกล่าวมาทั้งหมด...นับว่าเป้นเรื่องเล็กๆกระจุ ๋งกระจิ๋มเลยนะครับน่ะ..หลายๆคนเจอมาหนักกว่านี้..รว มทั้งผมด้วย
    .......จะบอกอะไรไห้นะครับเล่นรถเก่าถ้าขันนอตไม่เป็ น+มือไม่เลอะ.....อยุ่ยากครับ....
    เพื่อนๆ+รุ่นพี่ผมเล่นช้างเล่นเฟียต...ก้ต้องซ่อมกัน ทั้งนั้น....
    ส่วนเรื่องคุ้มหรือไม่คุ้มรถผมทำแสนนึงจะขายไม่ถึงแส น....เพื่อขยับรุ่น..ขาดทุนนะแต่ผมว่าคุ้มมากๆครับ.. ..กับการที่ผมมีพี่แทบทุกจังหวัด
    ...มินิคันเกือบล้าน...ผมก้ว่าไม่คุ้มครับ......ซื้อ วีโก้มาดันรางเล่นดีกว่า.......แต่เดี่ยวก็ซ่อมอยุ่ด ี
    .ผมก้เล่นรถมาเยอะครับ..แต่ตอนพังผมจอด...กินน้ำกินท ่าอาบน้ำเย็นๆ+นอนดูหนัง+ว่างๆผมก้ซ่อมครับช่างไม่ได ้กินเงินผมหรอกถ้าไม่เคสที่เราไม่มีเครื่องมือ+ไม่เป ็นจริงๆส่วนเรื่องอ่ะหลั่ย
    ถ้ามันแพงมากผมก็ซื้อไม่ตรงรุ่นตรงยี่ห้อครับอันไหนถ ูก+ทน+ผมคิดว่าสวย..ผมยัดลงรถผมหมดอ่ะ

เอาน่าอย่าเครียด.............น้ำเย็นๆซักแก้วมั๊ย.. ..
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ที่ท่านกล่าวมาทั้งหมด...นับว่าเป้นเรื่องเล็กๆกระจุ ๋งกระจิ๋มเลยนะครับน่ะ..หลายๆคนเจอมาหนักกว่านี้..รว มทั้งผมด้วย
    .......จะบอกอะไรไห้นะครับเล่นรถเก่าถ้าขันนอตไม่เป็ น+มือไม่เลอะ.....อยุ่ยากครับ....
    เพื่อนๆ+รุ่นพี่ผมเล่นช้างเล่นเฟียต...ก้ต้องซ่อมกัน ทั้งนั้น....
    ส่วนเรื่องคุ้มหรือไม่คุ้มรถผมทำแสนนึงจะขายไม่ถึงแส น....เพื่อขยับรุ่น..ขาดทุนนะแต่ผมว่าคุ้มมากๆครับ.. ..กับการที่ผมมีพี่แทบทุกจังหวัด
    ...มินิคันเกือบล้าน...ผมก้ว่าไม่คุ้มครับ......ซื้อ วีโก้มาดันรางเล่นดีกว่า.......แต่เดี่ยวก็ซ่อมอยุ่ด ี
    .ผมก้เล่นรถมาเยอะครับ..แต่ตอนพังผมจอด...กินน้ำกินท ่าอาบน้ำเย็นๆ+นอนดูหนัง+ว่างๆผมก้ซ่อมครับช่างไม่ได ้กินเงินผมหรอกถ้าไม่เคสที่เราไม่มีเครื่องมือ+ไม่เป ็นจริงๆส่วนเรื่องอ่ะหลั่ย
    ถ้ามันแพงมากผมก็ซื้อไม่ตรงรุ่นตรงยี่ห้อครับอันไหนถ ูก+ทน+ผมคิดว่าสวย..ผมยัดลงรถผมหมดอ่ะ

เอาน่าอย่าเครียด.............น้ำเย็นๆซักแก้วมั๊ย.. ..
    ...........ชอบกดไลให้ล้านที....555....รถถ้าคุณเล่น คนเดียวคุณก็เดียวดาย.....แต่ถ้าคุณรู้จักเอยถามคุณไ ม่เจอทางตันแน่นอน...เสียดายที่มาถึงหน้าบ้านแต่ไม่เ คยเข้าบ้าน....ถ้าจะเลิกเล่นก็เลิกไปเถอะครับเพราะมา สด้ามีไว้สำหรับนักสู้....คิดซะว่ารถไม่เลือกคุณ.... ตัวผมเรียนจบช่างไฟฟ้ากำลัง....ชอบงานศิลปะ...แต่ทำง านสื่อสารมวลชน...ผมโดนช่างฟันจนผมเลิกจ้างช่างเอาเง ินค่าแรงที่จะต้องเสียให้ช่างมาซื้อเครื่องมือลงมือท ำเองตรงไหนไม่เข้าใจก็ถามพี่ๆๆที่เก่งๆๆในบ้านหลังนี ้มีเยอะครับจนทุกวันนี้ผมยกเครื่องเองวางเครื่องเองค รับ.....รถผมกว่าจะถึงวันนี้ผมหมดไป2แสนกว่าครับไม่น ับอะไหล่ที่กองหลังบ้าน...ผมไม่รวยเงินทองครับแต่ผมร วยเพื่อนรวยน้ำใจผมจึงไม่เดียวดายสนุกจะตายเวลารถพัง อ่ะ..5555

ผมไม่เคยมีรถก็คันนี้แหละคันแรก มีบ้างปัญหาก็แก้กันไป อยากให้ลองดูอีกสักตั้งครับ อย่าเพิ่งถอย ถ้าใจรักนะ
    มันก็เหมือนกับคบใครสักคน ไม่ได้ดังใจเราปัญหาก็เยอะ แต่สุดท้ายที่เราทนมาทุกวันนี้ได้ไงเราผ่านมาได้ไง.. .....นั้นแหละครับ ความรุ็สึกนั้น
    ความรู้สึกล้วนๆครับ.......ขอให้โชคดีครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ...........ชอบกดไลให้ล้านที....555....รถถ้าคุณเล่น คนเดียวคุณก็เดียวดาย.....แต่ถ้าคุณรู้จักเอยถามคุณไ ม่เจอทางตันแน่นอน...เสียดายที่มาถึงหน้าบ้านแต่ไม่เ คยเข้าบ้าน....ถ้าจะเลิกเล่นก็เลิกไปเถอะครับเพราะมา สด้ามีไว้สำหรับนักสู้....คิดซะว่ารถไม่เลือกคุณ.... ตัวผมเรียนจบช่างไฟฟ้ากำลัง....ชอบงานศิลปะ...แต่ทำง านสื่อสารมวลชน...ผมโดนช่างฟันจนผมเลิกจ้างช่างเอาเง ินค่าแรงที่จะต้องเสียให้ช่างมาซื้อเครื่องมือลงมือท ำเองตรงไหนไม่เข้าใจก็ถามพี่ๆๆที่เก่งๆๆในบ้านหลังนี ้มีเยอะครับจนทุกวันนี้ผมยกเครื่องเองวางเครื่องเองค รับ.....รถผมกว่าจะถึงวันนี้ผมหมดไป2แสนกว่าครับไม่น ับอะไหล่ที่กองหลังบ้าน...ผมไม่รวยเงินทองครับแต่ผมร วยเพื่อนรวยน้ำใจผมจึงไม่เดียวดายสนุกจะตายเวลารถพัง อ่ะ..5555
    สุดยอดดดดด

Member ddnoina's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นานาจิตตัง อานิจจังตังค์ไครตังค์มัน 555
    ก่อนอื่นนะครับ ใจเย็น ๆ ก่อน ถ้ายังไม่ได้ ก็หยุดไปสักพัก
    เดี๋ยวอารมณ์ดี ๆ ค่อยกลับมาว่ากันใหม่
    เริ่มต้นเราต้องทำความเข้าใจกับคำว่าเหล็กก่อนครับ มันก็คือเหล็กครับ
    เอามาต่อ ๆ ๆ ๆ กันเป็นรถให้เราเอามาเล่นกัน ดังนั้นมันจะเสียหรือไม่เสีย
    ขึ้นอยู่กับว่ามันมีอะไรที่ผิดไปจากเดิมที่ผู้ผลิดเข าสร้างมันขึ้นมา 555 เรื่องมันเริ่มยาว

ขนาดรถใหม่ ๆ ซื้อมา ยังเข้าเข้าซ่อมทุก 5000 โล เลย แล้วประสาอะไรกับรถที่มีอายุ
    แก่กว่าเรา หรือเกิดพอ ๆ กับเราเลย อะไร อะไรมันก็ สึกหรอหมดแล้ว ทั้งนั้น
    ใครที่จะเล่นรถเก่าต้องทำใจหน่อยนะครับสำหรับเรื่องซ ่อม(ต้องซ่อมอยู่แล้ว)
    ใจรักเท่านั้นที่เป็นกำลังขับเคลื่อนให้เราซ่อมรถคัน นั้นของเราต่อไปโดยที่ไม่ได้คำนึงถึง
    ต้นทุนและค่าเสียหายต่าง ๆ รวม ๆ กันแล้ว ราคาก็ไกล้ ๆ กับรถใหม่นั่นแหละ จริงไหม

ถ้าคุณคิดว่ามันไมุ่คุ้มค่าการซ่อม หรือคิดใว่า คุณไม่ได้รักมัน ก็เลิกเถอะครับ.
    แต่ถ้าคิดว่า ผมรักรถรุ่นนี้ ถึงแม้มันจะเป็นอะไรเราก็มีหนทางที่จะทำให้มันดีและอ ยู่กับเราอย่างมีความสุข

ผมคิดว่าคุณยังแก้ไม่ตรงจุด มัวแต่ล้างคาบู ทั้ง ๆ ที่เครื่องไม่ดี หัวใจหลักเลยอยู่ที่ลูกสูบต่างหาก
    ฟิดเครื่องใหม่เลย ปัญหาพวกนี้จะหมดไปครับ

หรือ เก็บตังค์ไว้เดี๋ยวเปลี่ยนเครื่องใหม่ซะเลย เครื่องรุ่นใหม่ ๆ แรง ๆ ยังมีอีกเยอะ (ของผมเก็บตังค์ไว้เปลี่ยน 1uz ของพี่โต)
    อะไรไม่ดีก็เปลี่ยน ๆ มันซะ เดี๋ยวก็ดีเอง

สู้ ๆ ครับ

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

ลองเข้ามาในบ้าน แล้วพูดคุยเหมือนพี่ปุ๊พูดไว้ รับรองว่าไม่ผิดหวังครับ...

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รุ่นนี้ผมว่าเป็นรถที่ซ่อมง่ายที่สุดรุ่นหนึ่งแล้วนะ ครับ ส่วนเรื่องซ่อมไม่จบผมว่ามันไม่เกี่ยวกับรถหรอก ขึ้นอยู่กับช่างตะหากละครับ บางที่อาจจะโชคร้ายที่เจอช่างไม่เข้าใจมัน ผมว่าถ้าใจรักจริง ๆ ต้องใจเย็น ๆ ครับหาช่างที่ถูกใจเจอแล้วอยู่ยาว ไม่จุกจิก แต่ถ้าใจไม่รักรถเก่าแนะนำรถใหม่ดีกว่าครับ เพราะรถเก่ายังไงก็ต้องเสีย แต่ถ้าดูแลดี ๆ มันก็พาผมไปได้ทุกที่นะ รถที่บ้านผมเก่า ๆ ทุกคัน แต่ละคันพร้อมเดินทางตลอดเวลาครับ และที่สำคัญแต่ละคันเดินทางแล้วไม่เคยหักหลังผมสักคั น รถก็เหมือนผู้หญิงแหละครับ ถ้าเราเอาใจใส่เค้า เค้าก็ไม่มีทางหักหลังเรา

และฝากไว้อีกอย่างครับ เล่นรถเก่า รับรองไม่เหงามือ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

สถานที่
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    รุ่นนี้ผมว่าเป็นรถที่ซ่อมง่ายที่สุดรุ่นหนึ่งแล้วนะ ครับ ส่วนเรื่องซ่อมไม่จบผมว่ามันไม่เกี่ยวกับรถหรอก ขึ้นอยู่กับช่างตะหากละครับ บางที่อาจจะโชคร้ายที่เจอช่างไม่เข้าใจมัน ผมว่าถ้าใจรักจริง ๆ ต้องใจเย็น ๆ ครับหาช่างที่ถูกใจเจอแล้วอยู่ยาว ไม่จุกจิก แต่ถ้าใจไม่รักรถเก่าแนะนำรถใหม่ดีกว่าครับ เพราะรถเก่ายังไงก็ต้องเสีย แต่ถ้าดูแลดี ๆ มันก็พาผมไปได้ทุกที่นะ รถที่บ้านผมเก่า ๆ ทุกคัน แต่ละคันพร้อมเดินทางตลอดเวลาครับ และที่สำคัญแต่ละคันเดินทางแล้วไม่เคยหักหลังผมสักคั น รถก็เหมือนผู้หญิงแหละครับ ถ้าเราเอาใจใส่เค้า เค้าก็ไม่มีทางหักหลังเรา

และฝากไว้อีกอย่างครับ เล่นรถเก่า รับรองไม่เหงามือ

ชอบท่อนนี้จัง
    รถก็เหมือนผู้หญิงแหละครับ ถ้าเราเอาใจใส่เค้า เค้าก็ไม่มีทางหักหลังเรา
    โดนครับพี่
    เล่นรถเก่าไม่เหงามือ.....แต่หัวใจดวงน้อยๆนี้มันเหง าจังครับพี่- -*

โอนเงิน
    ส่งของ

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ชอบท่อนนี้จัง
    รถก็เหมือนผู้หญิงแหละครับ ถ้าเราเอาใจใส่เค้า เค้าก็ไม่มีทางหักหลังเรา
    โดนครับพี่
    เล่นรถเก่าไม่เหงามือ.....แต่หัวใจดวงน้อยๆนี้มันเหง าจังครับพี่- -*
    ใจเย็น ๆ ครับน้องบอย รับรองขับมาสด้าแล้วรับรองหล่อทุกคน ผมรู้สึกว่าตัวเองมีเสน่ห์ทุกครั้งที่ขับมาสด้าน รู้สึกทันทีว่าขัีบทีไรสาว ๆ มองกันทุกที ผมว่าขับบ่อย ๆ น่าจะมีกิ๊กเพิ่มได้สักคนแหละน่า
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

สถานที่
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ใจเย็น ๆ ครับน้องบอย รับรองขับมาสด้าแล้วรับรองหล่อทุกคน ผมรู้สึกว่าตัวเองมีเสน่ห์ทุกครั้งที่ขับมาสด้าน รู้สึกทันทีว่าขัีบทีไรสาว ๆ มองกันทุกที ผมว่าขับบ่อย ๆ น่าจะมีกิ๊กเพิ่มได้สักคนแหละน่า
    ...สังสัยต้องขับบ่อยๆครับ..
    รถผมขับนานๆที..เมาทีไรดริฟได้ทุกที..เพื่อนๆจะไม่นั ่งด้วยแล้ว....

เผื่อมีไครสนใจบ้าง..ไบค์เกอร์อโลนน่ะพี่........... .หึหึ

โอนเงิน
    ส่งของ

111111
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hirun_aey : 24-08-2012 เมื่อ 09:04

Member
    ขอบคุณ
    0

โหลดไป 2 นิ้วมีรูปไหมคับ แล้วข้างหน้าละคับ กดลงไปกี่นิ้ว แหนบหลังเหลือกี่แผ่นคับ