เก็บมาฝาก... - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เก็บมาฝาก...

เอาน่าแค่ขำๆ ไว้คุยกันตอนเลิงงาน! เคยมีเพื่อนคนนึง (อยู่บางกะปิ) เค้าพูดน่ะ!
    "คนเราถ้าไม่ได้เกิดมา เพื่อการนี้! คุณคงไม่ได้มายืนอยู่ณ.จุดนี้หรอก" อย่าเครียดเลย! สหายพัน จอก!!!! ดื่ม.

ขอบคุณ
    1

ผมก็เริ่มจะเลิกหาอะไหล่แล้วเหมื่อนกันครับ เหมื่อนมันจะสุดทาง เหนื่อยครับที่ผ่านมา แต่ก็สนุก อะไหล่ที่ได้ส่วนใหญ่ก็ส่งเข้าไปหาอาจารย์ใหญ่หมดครั บ เบื่อที่จะขายแล้วครับ มันไม่สนุกครับ เจอทั้งคนดีกับไม่ดี อะไหล่สำคัญบางอย่างก็ปล่อยทิ้งไว้กับร้านค้า รอคนรุ่นหลังไปค้นหาครับ ตอนนี้จะหาเฉพาะที่ใช้จริงๆๆ อันไหนไม่ใช่ก็ถามอาจารย์ใหญ่ว่าใช้ไหม เหตุผลคือ เวลาเข้าไปร้านที่เค้าหาของให้ ถ้าเราไม่เอาช่ะอย่างเลย วันหลังเค้าก็ไม่อยากหาให้อีก เพราะฉะนั้น ของที่ไม่มีค่า จึงจมอยุ่กับผมพอสมควร ไม่เป็นไรครับ เก๊บไว้ดูเล่น รอคนจำเป็นใช้ครับ

รถเยอะๆ งี้ มีปํญหาเรื่องทะเบียน คุยกันได้น่ะ เจ้าของตาย เล่มหายโอนย้ายด้วย 3วันเสร็จ ก้อจัดมาแว้วว!!! ไม่ได้โม้!!!! ทำงานแลกอะไหล่ก้อเอาน่ะ!!!
    ปล. เรื่องเงินไม่ใช่ปํญหา ปํญหาแค่ว่าไม่มีเงิน!!!

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

พี่ต๊ะครับ น้องขอปรึกษาว่าน้องซื้อรถมือ2มาครับ เจ้าของทําใบเสร็จใบแจ้งจําหน่ายหาย (เครื่องนําเข้าเชียงกง) น้องไปตามแล้วปรากฎว่า ทางเชียงกงบอกว่าหลายปีแล้วหาไม่เจอ(เกือบ10ปี)
    ตอนนี้มืดครับ ไม่รู้จะตามยังไง มัแต่เลขเครื่องอย่างเดียวที่พอสืบต่อได้ พี่ช่วยแนะนําหน่อยครับว่า จะต้องทําอย่างไรต่อไป น้องคุยกับเชียงกงว่าหากเช็คที่ กทม เจอว่าเครื่องตัวนี้เป็นของเค้าจริง
    น้องขอให้เชียงกงออกใบเสร็จให้น้องใหม่ด้วยเพื่อเอาไ ปตัดจําหน่ายเครื่องที่กรม มานครปฐมครับ พี่ช่วยแนะนําหน่อยครับว่ามีวิธีไหนที่ง่ายและไม่ต้อ งยุ่งยากแบบนี้ครับ (รถน้องดัดแปลงมาทั้งคันอันนี้เคลียช่างแล้วครับ) ติดเรื่องเครื่งอย่างเดียวครับพี่..รอคําตอบจ๋า^^ เลขเครื่อง 4เจจี2 870120 เครื่องอีซูซุ3100 เทอร์โบร์

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kikiki1 อ่านข้อความ
    ผมก็เริ่มจะเลิกหาอะไหล่แล้วเหมื่อนกันครับ เหมื่อนมันจะสุดทาง เหนื่อยครับที่ผ่านมา แต่ก็สนุก อะไหล่ที่ได้ส่วนใหญ่ก็ส่งเข้าไปหาอาจารย์ใหญ่หมดครั บ เบื่อที่จะขายแล้วครับ มันไม่สนุกครับ เจอทั้งคนดีกับไม่ดี อะไหล่สำคัญบางอย่างก็ปล่อยทิ้งไว้กับร้านค้า รอคนรุ่นหลังไปค้นหาครับ ตอนนี้จะหาเฉพาะที่ใช้จริงๆๆ อันไหนไม่ใช่ก็ถามอาจารย์ใหญ่ว่าใช้ไหม เหตุผลคือ เวลาเข้าไปร้านที่เค้าหาของให้ ถ้าเราไม่เอาช่ะอย่างเลย วันหลังเค้าก็ไม่อยากหาให้อีก เพราะฉะนั้น ของที่ไม่มีค่า จึงจมอยุ่กับผมพอสมควร ไม่เป็นไรครับ เก๊บไว้ดูเล่น รอคนจำเป็นใช้ครับ
    พี่กอร์ฟมีอะไรของแปดร้อยที่เจอหรือที่ไม่ได้ใช้ช่วย แจ้งทีนะครับผมกำลังเริ่มตามอะไหล่ครับพี่่

ขอบคุณ
    1

ถ้าเป็นอะไหล่ตกแต่งผมก็ไม่มีใช้เองเลยครับ จะมีก็แต่ กลอนประตู่ทั้งชุด บังโคลนยังสนใจไหมครับ ผมจะได้เข้าไปร้านดูของจริงก่อน กุญแจประตู่ข้างช้ายเก่าเก๊บ เป็นต้น
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่กอร์ฟมีอะไรของแปดร้อยที่เจอหรือที่ไม่ได้ใช้ช่วย แจ้งทีนะครับผมกำลังเริ่มตามอะไหล่ครับพี่่

ทำยากครับ เพราะมันเป็นใบยืนยัน ต้นขั้วที่ขนส่ง เหมือนหางตั๋วรถทัวร์ อ่ะครับ!ถ้าหายก้อหมดทางยืนยันว่าเครื่องนี้ถูกต้อง! ทางที่ดีรอรถ มีอุบัติเหตุแล้วขอซื้อเครื่องเค้าดีกว่า ค่าแจ้งเปลี่ยนแค่ หลักร้อยเอง !
    ถ้าสะดวกโทรคุยดีกว่า พี่มีคำ ตอบดีๆให้แน่ ตรงนี้ไม่สะดวก หรอก!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kikiki1 อ่านข้อความ
    ถ้าเป็นอะไหล่ตกแต่งผมก็ไม่มีใช้เองเลยครับ จะมีก็แต่ กลอนประตู่ทั้งชุด บังโคลนยังสนใจไหมครับ ผมจะได้เข้าไปร้านดูของจริงก่อน กุญแจประตู่ข้างช้ายเก่าเก๊บ เป็นต้น
    บังโคลนยังสนใจครับชุดละเท่าไรครับรกวนด้วยนะครับพี่ หรือถ่ายรูปมาลงไว้ให้ผมก็ได้ครับ

Bookmarks