ร่วมกันไว้ อาลัย Fatfur 'ประมุข สุวรรณพงษ์'

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ร่วมกันไว้ อาลัย Fatfur 'ประมุข สุวรรณพงษ์'

Member FurFriZioNi's Avatar
    สถานที่
    club fur
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร่วมกันไว้ อาลัย Fatfur 'ประมุข สุวรรณพงษ์'

วันที่มีความสุขที่สุดแต่กลับกลายเป็นวันที่เสียใจที ่สุดของพวกเรา...
    อุบัติเหตุได้พาชีวิตคนๆหนึ่งๆไปจากพวกเราแล้ว...แต่ เราจะจำและเก็บแต่สิ่งดีๆที่เคยทำร่วมกัน...
    ไปด้วยกัน...เคยสุข...เศร้า...เหงา...ทุกข์...เราก็เ คยร่วมกันแต่ตอนนี้มันคงไม่มีวันนั้นแล้ว...คิดถึงแล ะรักเอ็งนะ...ตุ่น...ขอให้ไปสู่สุขตินะ...พวกเราคิดถ ึงตุ่นทุกคน...เสียใจจริงๆem89 em89 em89 em89 em89 em89 em89 em89 em89
    YOU NEVER RIDES SCOOTER ALONE NEVER DIE

Senior Member pb_scooter's Avatar
    สถานที่
    เด็กปราจีน
    ขอบคุณ
    0

ไปสู่สุขตินะ และแสดงความเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วย
    Lambretta
    Pl@yBoy_Scooter

Sk@

Rider

Junior Member ต้าเฟย's Avatar
    สถานที่
    Lammania
    ขอบคุณ
    0

เห้ย! ไม่จริงใช่มั้ย T T พี่ ตุล
    Lammania 026

######เวลาคิดมันง่าย em93######

Magato Member ต้าชิงเสียว's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยกับชาวเฟอร์ทุกคนด้วยครับ ขอให้ไปสู่สุขตินะครับตุ่น
    Lambretta Pianissimo... Lambretta Prestissimo...
    Lambretta Da Capo an no al fine..

Arrow

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ...

.. We make "OUR" way ..

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คิดถึงตุ่น

-ขอบคุณที่ดูแลกบเป็นอย่างดีตอนทริปน้ำหนาว
    (กบเมื่อยก้อมาช่วยกันนวดกะแจ๊คที่บ้านพี่ต้น ลพบุรีอ่ะ)
    และตอนกลับมาถึงกุงเทพก้อยังหายาหม่องมาทาขาให้
    หายากันยุงมาทาให้เพราะนั่งหน้าบ้านแล้วโดนยุงกัด

-ขอบคุณที่ช่วยสร้างรอยยิ้ม เสียงหัวเราะให้พวกเรามีความสุขกัน

-ขอบคุณที่สร้างเรื่องวุ่นๆ ให้พวกเราคอยแก้กัน

-ขอบคุณทุกๆอย่าง ขอบคุณจริงๆ

ต่อไปนี้คงไม่มีไอ้อ้วนเดิน+นอน+กิน+ดูทีวี+เล่นเกมอ ยู่ในบ้านอีกต่อไปแล้ว
    พวกเราจะระลึกถึงตุ่นเสมอนะ ขอให้ตุ่นหลับให้สบายนะ

รูป รูป    
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Senior Member Furbie's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

ตุ่น แกทำให้พวกเรารู้ว่า แกดีแค่ไหน ละพวกเรารักแกมากแค่ไหน ชาตินี้จะไม่มีวันลืมเลยว่ะ เราอยู่ด้วยกันมา มีทั้งทุกข์ทั้งสุข มันมากกว่าจะบรรยายได้ แต่เราทุกคนก็ผ่านมันด้วยกันมาตลอด ชั้นคิดว่าเราจะต้องเป็นเพื่อนกันตลอดไป เรียนจบไปเราก็ยังต้องอยู่ด้วยกัน ต้องเก็บเสื้อผ้าที่แกชอบวางเรี่ยราด ไม่เคยคิดเลยว่าจะต้องมีซักวันนึงที่เสียตุ่นไป ตุ่น ถ้าแลกได้ชั้นยอมเก็บเสื้อผ้าที่แกชอบวางเรี่ยราด มันไม่ยากเลยว่ะ แต่แบบนี้มันยากมากๆ ยากสำหรับทุกคน ตั้งแต่รู้เรื่อง ชั้นก็ภาวนาขอให้แกไม่เจ็บ คิดแต่เรื่องของแก ซึ่งมันมีแต่เรื่องดีๆ วันนั้นที่ชั้นร้องไห้เรื่องทิน ชั้นเอาหน้าซบหลังแก ชั้นไม่อยากร้องไห้ให้ใครเห็น ขอบคุณแกมากๆ ตอนนี้ชั้นกะทินดีกันแล้ว อยากให้แกรู้ว่ามันก็มีส่วนเพราะแกด้วย ขอบคุณมากๆ เพื่อนที่ดีที่สุด แกไปดีแล้ว แต่ทุกคนจะไม่มีทางลืมแก เรื่องทุกอย่างของแก ความน่ารักและความกวนตีนของแก สถิติที่แกสร้างไว้ในเกมทุกเกม เมื่อก่อนชั้นตะบี้ตะบันอยากลบสถิตินั้นไป ตอนนี้ไม่มีแกแล้ว ไม่มีใครมาแย่งทำสถิติแล้ว ชั้นจะไม่มีทางลบสถิติแกได้ และจะไม่ลบเรื่องของแกไปจากความทรงจำ จะไม่มีใครลืมแกและวันวาเลนไทน์ปีนี้ได้เลย ได้ยินมาว่าวันสุดท้ายของแก แกหล่อมากๆทั้งรถทั้งคน ซื้อกาน่ามา 2 กระป๋องขัดรถทั้งที่ไม่เคยขัดมาก่อน ใส่ชุดที่ขอยืมสายเอี๊ยมจากชั้นไปด้วย ชั้นบอกว่าฝากแกดูแลเอี๊ยมชั้นดีๆ พี่ตุลย์บอกว่าแกดูแลเอี๊ยมชั้นดีมากๆ ถอดแทคราคาเก็บไว้อย่างดี วินาทีสุดท้ายของแก อย่างน้อยชั้นก็ยังรู้สึกว่าได้อยู่ใกล้ แม้ชั้นจะไม่ได้เห็นเองชั้นก็รู้ว่าแกต้องหล่อแน่ๆ และวันนั้นแกต้องมีความสุขมากแน่ๆ สายเอี๊ยมอันนั้นไม่ต้องคืนแล้วตุ่น ชั้นให้แก เป็นสิ่งเดียวที่ชั้นทำได้ ให้แกได้หล่อที่สุด อยากทำให้แกมีความสุข มันสายไป เรากัดกันตลอด แกล้งกันตลอดต่อไปนี้มันเป็นบทเรียนให้รู้ว่า เราต้องให้แต่สิ่งดีๆให้กัน เพราะเราไม่รู้ว่าวันนั้นของแต่ละคนจะมาถึงวันไหน สำหรับแกแล้ว ชั้นพูดได้ว่ามันอาจจะสายเกินไป แต่ทุกๆอย่างจะอยู่ในความทรงจำตลอดไป ชั้นยกให้แกเป็น St.Valentine ความรักที่มอบให้ทุกคนเสมอ แม้ตัวเองจะเป็นยังไง มีความสุขหรือไม่ แกก็รักทุกคนเสมอ คิดถึงและรักแกมากๆว่ะตุ่น ชาติหน้ามีจริง ขอเป็นเพื่อนกะแกทุกชาติเลย นอนหลับให้สบายนะ

มีเพลงนึง ชั้นพึ่งรู้ว่าเป็นเพลงโปรดของแกตอนไปกรุงเทพคราวที่ แล้ว ไม่คิดว่าต้องมอบเพลงนี้ให้แกเลยจริงๆ คิดถึงแกจริงๆว่ะ..

เพิ่งรู้ว่าเหนื่อยแค่ไหน ที่ต้องใช้ชีวิตลำพัง
    ฟ้าทุกเช้ามันอ้างว้าง ตั้งแต่เธอจากไป
    ชีวิตต้องเดินก็รู้ แต่ไม่รู้จะเดินเพื่อใคร
    ดาวบนฟ้าคว้ามาได้ ใครจะร่วมชื่นชม

ยามค่ำคืนยังยืนมองขอบฟ้า
    เธอสบตากับฉันบ้างหรือเปล่า
    คิดถึงเธอ คนที่ดีที่สุด
    ถึงแม้ได้พูดในวันที่มันสาย
    ยังคงรักเธอ เธอได้ยินฉันมั้ย
    อยู่แห่งไหน หัวใจมีแต่เธอ

เพิ่งรู้ว่ากอดมันหวาน เมื่อเธอนั้นไปไกลลับตา
    ใช้ทั้งสองมือไขว่คว้า คงไม่มีค่าใด
    ห้องน้อยของเธอกับฉัน ที่วันนั้นมันดูแคบไป
    เพิ่งจะรู้มันกว้างใหญ่ เกินจะนอนคนเดียว

ยามค่ำคืนยังยืนมองขอบฟ้า
    เธอสบตากับฉันบ้างหรือเปล่า

ได้ยินมั้ย คิดถึงเธอ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Furbie : 15-02-2007 เมื่อ 13:26
    ก็เพราะใจมันขอ เพราะใจเรียกร้อง เกิดมาเพื่อเป็นของเธอเสมอไป
    ก็เพราะใจของฉัน ไม่เคยหวั่นไหว อย่างไรก็ยังมั่นใจว่าใช่เธอ
    ไม่มีเหตุผลที่มากมาย แค่ใจฉันรักเธอ

/\7 TMM Forever../\7

อั๋น_ข้อเหวี่ยงโต's Avatar
    สถานที่
    Scooter Line@Bangkok
    ขอบคุณ
    0

ผ่านเข้ามาอ่าน..................
    ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    ...........................กลุ่มสะพานใหม่......... ................................
    Scooter- Party- Drug- Make love- Freedom-Peace

นททบุรี 100%

tiger_aun@hotmail.com

INDUSTRIAL PRODUCT DESIGN 08@SUANSUNANDHA

Member FurFriZioNi's Avatar
    สถานที่
    club fur
    ขอบคุณ
    0

แม้ไม่ได้เป็นพี่น้องกันจริงๆแต่พี่ก็รักตุ่นนะหลับใ ห้สบายอ้วน...em89 em89 em89 em89 em89
    YOU NEVER RIDES SCOOTER ALONE NEVER DIE

FI_ICKER MEMBER vesweiler's Avatar
    สถานที่
    SINGSINGSPRINTCLUB &TSUCLASSICBYC
    ขอบคุณ
    0

มันเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นกับคนที่เรารักและร ู้สึกดีๆให้
    แต่ในเมื่อทุกๆอย่างมันเลือกไม่ได้ ความเสียใจก็บังเกิด
    .....ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ.....

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง ถึงแม้ว่าเราจะไม่ค่อยได้เจอกันเท่าไหร่ แต่พี่ก็รู้สึกได้ว่า ตุ่น เป็นคนดีคนหนึ่ง ที่ไม่น่าจากไปก่อนเวลาอันควรนี้เลย หลับให้สบายนะ...
    ปล. เมื่อคืนนี้ ความสุข ที่เราได้มีด้วยกัน จะอยู่ความทรงจำที่ดีตลอดไป แม้จะต้องจบลงด้วยการสูญเสีย

~แลมตาหวาน~ ~แลมตาหวาน~'s Avatar
    สถานที่
    LSS
    ขอบคุณ
    0

ความทรงจำดี ๆ ยังมีอยู่เสมอ ขอแสดงความเสียใจด้วย
    LAMBRETTA

ขาเมา

naalbum@hotmail.com

Junior Member pond's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รักพี่ตุ่นมาก ดีใจที่ได้ไปค่ายเชียงรายด้วยกันมาขอโทษที่ผมไม่ได้ท อดไข่เจียวให้พี่กินตอนนั้น
    เมื่อวานเรายังคุยกันเรื่องทำรถผมอยู่เลย ไม่อยากจะเชื่อเลยจิง ๆ .....ขอให้พี่ตุ่นหลับอย่างสบายเถอะ
    ปล. บนสวรรค์ไม่มีเหล้าขายแน่ ๆ อย่าดื่มอีกเลยนะ รถอ่ะเด๋วผมค่อย ๆ ทำไปละกัน ไม่รีบ
    เสียใจ จิง ๆ ..........
    ...จาก เชษฐ์ & ลูกปลา น้อง ที่จุฬา

furperry
    สถานที่
    club FUR
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอแสดงความเสียใจด้วย และขอขอบคุณที่คอยชวนพี่คุย ขอบคุณกับความกวน ขอบคุณทุกอย่างที่เคยร่วมทำมาด้วยกัน ขอให้ตุ่นหลับให้สบาย คิดถึงน้องคนนี้เสมอ แล้วจะไม่ลืมน้องคนนี้ตลอดไป.......

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอโทษ...

ถึง ตุ่นเพื่อนที่แสนดี

วันจันทร์ที่ 12 กพ. 2550 กบเลิกงานเสร็จก้อไปบ้านเฟอร์กะพี่ตุลย์ ไปถึงก้อช่วยกัน search หาคอร์ดและเนื้อเพลงที่เราจะเล่นกันในวันงาน มีเพลงนึงที่ตอนนี้ตุ่นคงชอบก้อเรยบอกให้กบปริ้นท์มา ให้ กบก้อบอกว่าได้...เดี๋ยวจะทำให้ แต่ตอนนี้กบทำให้ไม่ทันแล้ว ตุ่นไม่อยู่แล้ว... ขอโทดจิงๆ ที่ไม่ได้เอาเพลงนี้มาให้ตุ่นก่อน

รักเธอ :: โต๋ ศักดิ์สิทธิ์

Intro / Dmaj7 / C#m7 F#m7 / Bm7 C#m7 Dmaj7 / A D /AD

A
    เคยไหมบางทีที่เธอต้องการพูดอะไรออกไป

F#m
    เคยไหมบางทีคำพูดมันไม่ยอมตรงกันกับใจ

D A E
    ทั้งที่พยายามและไม่ว่าจะเตรียมตัวสักขนาดไหน

A
    เมื่อฉันเห็นทีกำลังเผชิญหน้าความเป็นจริง

F#m D E
    และถึงแม้ข้างในพยายามพูดออกไปให้หมดทุกสิ่ง อย่างที่ตั้งใจ

C#m F#m C#m F#m
    *แต่มันก็เหมือนเคย ไม่ว่าจะเปิดเผย สักเท่าไร

D F E
    เมื่อต้องพูดคำนั้น เสียงฉันมันก็หายไป

Dmaj7 C#m7 F#m7
    **อ่านปากของฉันนะ ว่า... อยากจะพูดอีกครั้ง ว่า...

Bm E A A7
    และจะเป็นอย่างนี้ กับเธอ ไม่ว่านาน สักเท่าไร

Dmaj7 C#m7 F#m7
    ไม่ต้องกลัวว่าฉัน จะรักใคร ไม่ต้องห่วงว่าฉัน เปลี่ยนหัวใจ

Bm E
    ฉันจะเป็นอย่างนี้ จะ... ... ตลอดไป

Instru /A D E /

A
    ฉันรู้ดีว่าบางทีมันก็ดูเหมือน น่ารำคาญ

F#m D E
    แต่ฉันจะพยายามที่จะพูดออกไปให้หมดทุกสิ่ง ให้หมดทั้งหัวใจ

(*,**)

Instru / A D / A D /

(*,**)

A F#m D E A E A
    จะย้ำด้วยคำๆนี้ ว่ารักเธอ ไม่ยอมรักใคร

ปล. กบยังไม่ได้บอกตุ่นเรยว่า Happy Valentine's daY หวังว่างานเมื่อคืนนี้ที่เราร่วมกันจัดขึ้นมา ตุ่นคงจะมีความสุขและจดจำมันไปตลอดนะ

รูป รูป  
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Bookmarks