ร่วมกันไว้ อาลัย Fatfur 'ประมุข สุวรรณพงษ์' - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ร่วมกันไว้ อาลัย Fatfur 'ประมุข สุวรรณพงษ์'

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

รับไม่ได้ว่ะ ไม่อยากจะนึกว่ามันไปแล้ว

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

Junior Member 88 BenzZin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ......

ยังจำได้อยู่เลยครับสำหรับความห่วงใยดีๆสำหรับคืนนั่ น ตุลย์บอกผมว่าขี่กลับบ้านไหวมัยถ้าไม่ไหวเดียวให้ไปน อนที่บ้าน แล้วตุ่นก็บอกผมว่าให้ขี่รถกลับบ้านดีๆนะ มาตั้งไกล แล้วยังจะขอเบอร์ผมเลยว่าเดียวจะโทรไปถามว่าถึงบ้านห รือยัง แต่ผมเกรงใจเลยขอเบอร์ตุ่นแล้วกัน(0849264883) เดียวผมโทรหาเองแต่คืนนั่นกว่าผมจะถึงบ้านก็เกือบตี 1เลยนึกว่ามันดึกมากแล้ว เลยไม่ได้โทรไปบอกอย่างที่สัญญาไว้ ไม่นึกเลยว่าจะไม่ได้โทรไปอีก...เลย em89

ใจหายมากๆๆครับ
    " ฉันเป็นคนมั่งมี ไม่ใช่เพราะฉันมีมากมาย แต่เป็นเพราะฉันมีมากพอ"

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผูกพัน

นี่ใช่ไหม อะไร อะไรที่เคยคิด ชีวิตที่มีแต่ฉัน ต่อจากนี้คงตัวคนเดียวอย่างที่คิด นี่หรือที่ใจต้องการ นี่ใช่ไหมที่ฉันเคยฝันตลอดอยู่ในใจ ชีวิตที่ไม่มีเธอรู้สึกเหมือนมันขาดอะไรไปไม่เข้าใจ

เก็บเรื่องราวที่มันเก่าๆใส่กล่องไว้ มองเห็นแล้วมันปวดร้าว รูปถ่ายเราไปเที่ยวด้วยกันเมื่อตอนนั้น ตอนนี้ยิ่งดูยิ่งเศร้า

ไม่มีเสียงคำคำของเขาที่เราได้เคยฟัง ไม่มีใครให้คอยมาไถ่ม เหลือเพียงแค่ความทรงจำ ที่ย้ำให้รู้ว่า

เธอใช่ไหม ที่หัวใจของฉันผูกพัน....

และคือเธอเท่านั้น วันนี้ฉันเพิ่งจะเข้าใจ ไม่มีเธอมันดูเหงาๆ ยิ้มเศร้าๆบอกตัวเองไว้ นี่ยังไงโลกที่ไม่มี เธอแล้ว

ขาดเธอไปวันนี้ จึงได้เจอความหมาย ไม่มีเธอวันนี้ ฉันถึงเข้าใจ

เธอใช่ไหม ที่หัวใจของฉันผูกพัน

และคือเธอเท่านั้น วันนี้ฉันเพิ่งจะเข้าใจ ไม่มีเธอมันดูเหงาๆ ยิ้มเศร้าๆบอกตัวเองไว้ นี่ยังไงโลกที่ไม่มี เธอแล้ว

นี่ยังไงโลกที่ไม่มีเธอแล้ว...

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

ตุ่นเราขอโทดที่เราไม่เคยใส่ใจในคำพูดของตุ่นเลย
    ตุ่นพูดกะเราตลอดว่าให้หาแฟนให้หน่อย แต่เราไม่เคยใส่ใจมัน
    เพราะเราคิดอยู่เสมอว่า มันจะต้องมีสักวันที่ตุ่นจะเจอคนที่ตุ่นรักและเค้าก็ รักตุ่นด้วยตัวตุ่นเอง
    แม้ตุ่นจะบอกเราว่า "นี่เราอยู่ปี 4 แล้วนะ ยังไม่เคยมีใครเลย"
    แต่เราก็จะเถียงตุ่น "เพิ่งปี 4 เอง ชีวิตมันอีกยาวไกล"
    เราพูดเพราะเราไม่รู้ว่าตุ่นจะมีชีวิตได้นานเท่าไร
    เราเอาแต่คิดว่าตุ่นจะอยู่ไปอีกนาน นานพอที่ตุ่นจะเจอคนที่ใช่ แต่งงาน มีลูก และแก่ไปพร้อมๆกัน

เราอยากย้อนเวลากลับไป อยากทำให้ตุ่นได้สมหวังสักครั้ง

เราผิดเองที่เราเอาใจใส่ในคำพูดของแกน้อยเกินไป
    เราผิดเองที่เราคิดว่าแกจะอยู่กับเราไปตลอด
    เราผิดเองที่เราไม่ห่วงแกมากพอที่จะบอกให้โอ๊ตรอปิดท ้าย รอจนกว่ารถตุ่นจะตามมา
    เราผิดเอง ... เราขอโทษ
    ไม่มีใครเดินตามใคร
    ถ้าใจไม่ผูกพัน

Senior Member Furbie's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

อิ๊งค์ มันไม่ใช่ความผิดของใครหรอกนะ ไม่มีใครที่รู้ก่อน ไม่มีใครอยากให้เกิด ตอนนี้ตุ่นมันไปสบายแล้ว ถ้ามันรู้มันคงไม่อยากให้อิ๊งค์คิดแบบนี้ เรา...คนที่อยู่ต่อไป ต้องเข้มแข็งเพื่อมัน สิ่งที่ทำได้ คือ ระลึกถึงและใช้ชีวิตให้คุ้มค่าแทนมันที่ไม่มีโอกาสแล ้ว การจากไปของตุ่นครั้งนี้สอนอะไรเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมากม ายเหลือเกิน ขอบคุณตุ่นมากๆ ขอใครอย่าได้โทษตัวเองอีกเลย ไม่มีใครผิด ตุ่นไปสบายแล้ว...
    ก็เพราะใจมันขอ เพราะใจเรียกร้อง เกิดมาเพื่อเป็นของเธอเสมอไป
    ก็เพราะใจของฉัน ไม่เคยหวั่นไหว อย่างไรก็ยังมั่นใจว่าใช่เธอ
    ไม่มีเหตุผลที่มากมาย แค่ใจฉันรักเธอ

/\7 TMM Forever../\7

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    312
    Blog Entries
    8

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจจิงๆคับ

Member Club GS's Avatar
    สถานที่
    มะม่วงล้อม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถึงจะไม่รู้จักกัน แต่รักในสิ่งเดียวกัน ( Scooter ) จึงขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    สิ่งใดที่ลูกผู้ชายชอบ..........อย่าบอกเมีย

000 aekba's Avatar
    สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เราก็ขี่ผ่าน

วันนั้นก็อยากเข้าไปร่วมเฮฮาด้วย แต่เขิล คนเยอะมาก
    ไว้โอกาสหน้าคงได้แจมกัน

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง
    ถึงแม้เขาจะจากไป แต่ก็คงทิ้งเรื่องราวน่าจดจำไว้ในใจทุกๆคนของ Club Fur
    ที่ไหนมีแหล่งน้ำ (....) ยุงจะบินไปกับพวกท่าน
    เรามันยุงตัวเล็กๆ หากินกันตอนกลางคืน กัดทีก็เจ็บๆแสบๆเหมือนกัน พวกเราเลยผันตัวมาเป็น MOD'SQUITO
    เกิดมามีสกู๊ตเตอร์ทั้งที ก็ขี่ๆมันมั่งเหอะ จอดไว้เสียดายของ

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสียใจด้วยครับ

เสียใจด้วยครับ
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตุ่น

หลายๆ วันที่ผ่านมา กบยังไม่เคยไปฟังพระสวดเลยซักวัน เพราะต้องรอเลิกงาน ( 5 โมงครึ่ง) แล้วก้อรีบขับรถไปงานตุ่นที่นครปฐม รถติดมาก ไปไม่เคยทันซักที วันศุกร์ที่ผ่านมาก้อได้ค้างกะเพื่อนๆ ที่วัด 1 คืน แต่ก้อต้องตื่นมาแต่เช้ามืดเพื่อที่จะขับรถไปงานทำบุ ญที่สระแก้วตามโปรแกรมที่เคยวางไว้ วันเสาร์คิดว่าจะกลับมาทันก้อเกิดเรื่องขึ้นนิดหน่อย ทำให้กลับไปนครปฐมไม่ได้ วันนี้กบจะลางาน คืนนี้จะได้นอนค้างที่วัด เพราะพรุ่งนี้ก้อจะบรรจุศพแล้ว ยังไงคราวนี้ไม่พลาดแน่นอน สัญญา.....
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Junior Member InDy_DaLa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *_* T_t Y_y

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ..
    ^: Little RetrO:^

Pang_boku@hotmail.com

Senior Member joker69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งด้วยครับ ...
    " Vespa Means Joy Of Living "

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอ แสดงความเสียใจ ด้วยครับผม

Bookmarks