ขอเชินชวนพี่ๆน้องๆลงความเห็นเรื่องทริปใหม่ของกลุ่ม ในวันที่ 3 มี.ค.นี้ที่ จังหวัดกาญจน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอเชินชวนพี่ๆน้องๆลงความเห็นเรื่องทริปใหม่ของกลุ่ม ในวันที่ 3 มี.ค.นี้ที่ จังหวัดกาญจน

Member rzuji's Avatar
    สถานที่
    mama
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเชินชวนพี่ๆน้องๆลงความเห็นเรื่องทริปใหม่ของกลุ่ม ในวันที่ 3 มี.ค.นี้ที่ จังหวัดกาญจน

</B> เขื่อนศรีนครินทร์

อยู่ห่างจากน้ำตกเอราวัณ ประมาณ 4 กิโลเมตร ทางตอนบนของแม่น้ำแควใหญ่ เป็นเขื่อนหินถมแกนดินเหนียวที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไท ยกั้นแม่น้ำแควใหญ่ เป็นเขื่อนเอนกประสงค์ที่อำนวยประโยชน์ทั้งในด้านการ ชลประทาน การลดอุทกภัยในลุ่มแม่น้ำแม่กลอง รวมทั้งการผลิตกระแสไฟฟ้า การประมง และเหนือสันเขื่อนยังมีทิวทัศน์ที่สวยงามเหมาะสำหรับ เป็นที่พักผ่อนหย่อนใจ เขื่อนศรีนครินทร์อยู่ห่างจากตัวเมืองประมาณ 70 กิโลเมตร บนทางหลวงสาย 3199 (กาญจนบุรี-ศรีสวัสดิ์) ทางเขื่อนมีบ้านพักรับรองไว้บริการนักท่องเที่ยว สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย โทร. 0 2436 6046-8 รานอาหารเรือล่อง โทร. 0 3457 4001 ต่อ 2455, 2457

ห่างจากตัวเมืองประมาณ 180 ตั้งอยู่ริมทางหลวงหมายเลข 323 (ทองผาภูมิ-สังขละบุรี) กิโลเมตรที่ 39-40 ก่อนถึงอำเภอสังขละบุรีประมาณ 30 กิโลเมตร พื้นที่ครอบคลุมท้องที่อำเภอทองผาภูมิและอำเภอสังขละ บุรี ป่าเขา และอ่างเก็บน้ำเขื่อนวชิราลงกรณ์ (เขาแหลม) เป็นต้น มีพื้นที่ประมาณ 815 ตารางกิโลเมตร บริเวณอุทยานฯ ร่มรื่น มีห้วยกระเต็งเจ็งไหลผ่าน สามารถกางเต็นท์พักแรมได้ และมีเส้นทางเดินศึกษาธรรมชาติไปน้ำตกกระเต็งเจ็ง
    น้ำตกกระเต็งเจ็ง อยู่ใกล้กับที่ทำการอุทยานแห่งชาติเขาแหลม เป็นน้ำตกขนาดกลางที่มีความสูงประมาณ 30 เมตร มีชั้นน้ำตกถึง 23 ชั้น แต่ละชั้นมีความงามแตกต่างกันออกไป เหมาะกับการทัศนศึกษาดูสภาพป่าชนิดต่าง ๆ เช่น ป่ากล้วย ป่าไผ่ ป่าดิบ ป่าเบญจพรรณ และมีต้นไม้ขนาด 13 คนโอบ โดยเฉพาะชั้นที่ 16 นั้น มีขนาดใหญ่และสวยงามมาก การไปชมน้ำตกกะเต็งเจ็ง จากที่ทำการอุทยานฯ เดินเท้าต่อไปอีกประมาณ 2-3 ชั่วโมง เป็นระยะทางประมาณ 2 กิโลเมตร จะถึงน้ำตกชั้นแรก นักท่องเที่ยวจะต้องปีนป่ายผ่านสายน้ำขึ้นไปตามชั้นต ่างๆ จนถึงชั้นบนสุด ด้านบนของน้ำตกจะมีจุดชมวิวที่สามารถมองเห็นอ่างเก็บ น้ำเขื่อนเขาแหลมได้ เมื่อขึ้นไปถึงแล้วนักท่องเที่ยวสามารถเลือกเดินทางก ลับโดยไม่ใช้ทางเดิม แต่เปลี่ยนเป็นเส้นทางเดินป่า ที่ยังมีสภาพป่าดิบอันสมบูรณ์ ระหว่างทางจะผ่านดงเฟิร์นที่กว้างใหญ่ตระการตา ผ่านป่าระกำ ลิ้นจี่ป่าและมะไฟป่า ตลอดทางเดินจะได้ยินเสียงน้ำตกกระทบโขดหินดังก้องอยู ่ในป่าตลอดเวลา น้ำตกนี้ไม่เหมาะสำหรับการเดินทางในฤดูฝน และควรติดต่อเจ้าหน้าที่นำทางของอุทยานฯ ในเขตอุทยานฯ มีบ้านพักและสามารถกางเต็นท์พักแรมได้ อัตราค่าเข้าชมอุทยานฯ ชาวไทย ผู้ใหญ่ 20 บาท เด็ก 10 บาท ชาวต่างประเทศ ผู้ใหญ่ 200 บาท เด็ก 100 บาท สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ อุทยานแห่งชาติเขาแหลม (ป้อมปี่) โทร. 0 3453 2099, 0 6131 3443 และที่กรมอุทยานแห่งชาติ สัตว์ป่า และพันธุ์พืช เขตบางเขน โทร. 0 2562 0760 วันจันทร์-ศุกร์ ตั้งแต่เวลา 08.30-18.00 น. วันเสาร์ ตั้งแต่เวลา 09.00-15.30 น. หรือที่เว็บไซต์ www.dnp.go.th
    การเดินทาง รถโดยสารประจำทางสายกาญจนบุรี-สังขละบุรี ตั้งแต่เวลา 16.00-10.30 น. และ 11.00-12.00 น. รถตู้โดยสาร สายกาญจนบุรี-สังขละบุรี โดยออกจากสถานีขนส่งทุกชั่วโมง ตั้งแต่เวลา 07.00-16.30 น.

Senior Member parman1955's Avatar
    สถานที่
    Parman , PX CLUB
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาติออกมา ต้อนรับในฐานะเจ้าบ้านนะครับ.....ถ้าจะมาเมืองกาญฯ ติดต่อผมได้ครับ
    089-1679603 สองครับ ....อิอิ
    /\2 ParmaN NeveR DiE/\2

กลับสู่จุดเริ่มต้น

"คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล"

สถานที่
    mama
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แผนที่ จังหวัดกาญจนบุรี ครับ

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อืม...พี่ถ้าไปกันวันที่5หยุดชดเชยล่ะก็เจ๋งเลย
    (ต้องไปได้ด้วยเห็นบ่นว่าอยากไปออกทริปกับกลุ่มอยู่พ อดี)em94 em93 em87 em93
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madakaska : 04-02-2009 เมื่อ 15:10
    Catch the Wind

สถานที่
    mama
    ขอบคุณ
    0

คือที่จริงพวกเราจะนอนแพซักคืนครับอาตem18
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rzuji : 15-02-2007 เมื่อ 16:40

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ออกแต่เช้ามืด วันที่ 4 ไปถึงสังขระบุรีประมาณ 11-12 โมง
    แล้วนอนแพซักคืน ตอนเช้าออกไปไหว้สักการะ วัดหลวงพ่ออุตมะ
    แล้วเข้าไปหาอะไรกินที่เมืองกาญ แวะทักทาย คุณสองและกลุ่ม
    เมืองกาญ บ่ายๆก็กลับ หรือถ้ากลัวค่ำก็นอนเมืองกาญมันอีกซักคืน
    ไว้รายละเอียดค่อยๆคุยกันครับ แต่ที่แน่ๆ ค้าง 1 คืนที่สังขระบุรี

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กว่าจะถึงวันนั้น

สติ้งกี้ คงพร้อมรับใช้เจ้านาย อยากเห็นจังเล้ย
    ว่าถัง กะ พุง อารายจะใหญ่กว่ากัน

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อืม...ค้างคืนด้วยหรอพี่ดีๆชอบๆงี้ต้องคงไปไม่ได้หรอ (เสร็จเเรา.....หุ..หุem86 em93 em95 )

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

พี่น้องครับ...จาออกทริปกันอีกแล้วเหรอครับ...พี่น้อ งครับ ไม่เหนื่อยกันบ้างเลยเหรอครับ em93

ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ถ้ามากาญ แล้วพักในตัวเมือง ก็เชิญได้ที่ร้านผมนะครับ ยินดีต้อนรับ เก่ง ปาร์แมน ครับ 084-0730084
    ตามลิ้งนี้นะครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=67233
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โอ .. ประธานเราชักเหนื่อยกะการออกทริปแล้วเหรอนี่ em87
    ธรรมดาเป็นคนวางแผนทุกที แต่ไหงคราวนี้ ถอยซะแล้ว
    ถ้าท่านไม่ไป ทริปนี้ก็ไม่เกิดอะดิ em89

ทริปไปเช้า-เย็นกลับ มันค่อนข้างเหนื่อย บวกกะอากาศ
    ช่วงนี้เริ่มร้อนถึงร้อนมาก เลยกะว่าจะไปค้าง
    เอาน่าปัน ทริปสุดท้ายสำหรับไตรมาตรก็แล้วกัน
    ไว้เริ่มหนาวปลายปีค่อยเริ่มอีกครั้ง นะตัวเองนะ..นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sup148 : 15-02-2007 เมื่อ 21:57

Senior Member parman1955's Avatar
    สถานที่
    Parman , PX CLUB
    ขอบคุณ
    0

ครับพี่กิต พี่ปัน และชาวคณะทุกๆท่านถ้ามาผมแนะนำว่าค้างจะดีกว่า จะได้เที่ยวอย่างเต็มที่และจะได้พักผ่อนจากการขับขี่ ครับ แล้วถ้าจะขึ้นไปสังขระบุรี เดี๋ยวผมจะแนะนำให้ จะได้รู้ว่ามาถึงด่านเจดีย์สามองค์ของจริง(แจ่ม!!) แล้วพวกผมจะคอยต้อนรับครับ....

ยินดีที่มา ท่านจากไปเราคิดถีง....
    /\2 ParmaN NeveR DiE/\2

กลับสู่จุดเริ่มต้น

"คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล"

สถานที่
    mama
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่น้องครับ...จาออกทริปกันอีกแล้วเหรอครับ...พี่น้อ งครับ ไม่เหนื่อยกันบ้างเลยเหรอครับ

พี่ปัรครับโอกาศแบบนี้ไม่มีอีกแล้วนะพี่หยุดติดกัน3ว ันเลยนะขากรับจะได้ไม่ต้องรีบไงครับ

Junior Member oofaioo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em94 อิอิ ไปเมื่อไรอย่าลืมโทรมาบอกกันนะพี่ หนูไปด้วย

Junior Member dovedo's Avatar
    สถานที่
    DoveRider
    ขอบคุณ
    0

มา ติด ตาม ทริป ของพี่ๆ ตากลม ครับ.......

ทาง Dove Rider
    ก็ กำลังจะ ออก ทริป ส่งท้าย ฤดู หนาว ที่ แม่ ฮ่องสอน เช่นกัน ครับ

ยังไง ก็ เอา ภาพความประทับใจ มา แลก เปลี่ยน กัน ชม นะครับ

Bookmarks