ขอคำแนะนำ mazda luce

ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำ mazda luce

มาตรฐาน ขอคำแนะนำ mazda luce

สวัสดีครับพี่ๆ mazda club

พอดีผมไปเจอเจ้า luce แถวๆบ้าน ไม่ทราบว่ารุ่นนี้หาอะไหล่ยากไหมครับ

ราคาน่าจะอยู่ประมาณไหนสำหรับรถที่ขับได้อยู่
    ..."ค่อยดูค่อยศึกษา กรุณาวาจาอย่าเป็นเซียน"...

อะไหล่หายาก ต้องควานหาครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sprint อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ๆ mazda club

พอดีผมไปเจอเจ้า luce แถวๆบ้าน ไม่ทราบว่ารุ่นนี้หาอะไหล่ยากไหมครับ

ราคาน่าจะอยู่ประมาณไหนสำหรับรถที่ขับได้อยู่
    อะไหล่เครื่อง ช่วงล่าง ยังพอหาได้ที่วรจักรครับ ส่วนอะไหล่ตกแต่งพวกโลโก้หรือภายนอกต้องหาในเวปหรือไ ม่ก็สอบถามที่วรจักรครับ ส่วนราคาอยู่ที่สภาพครับแต่ว่าเป็นรถที่น่าเล่นมากๆเ นื่องจากเป็นรถคันแรกที่มาสด้านำไปตีตลาดยุโรปในยุค6 0'sครับ เปิดตัวครั้งแรกที่motor show ที่ฝรั่งเศสมั้งถ้าจำไม่ผิด กราบขออภัยถ้าข้อมูลคลาดเคลื่อนและผิดพลาด

ขอบคุณมากๆครับ ส่วนตัวผมอยู่อุดรอะไหล่คงหายากแน่ๆ

เดี๋ยวผมขอดูอีกสักพักอาจได้เข้ามาเป็นสมาชิกคลับ
    ..."ค่อยดูค่อยศึกษา กรุณาวาจาอย่าเป็นเซียน"...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sprint อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากๆครับ ส่วนตัวผมอยู่อุดรอะไหล่คงหายากแน่ๆ

เดี๋ยวผมขอดูอีกสักพักอาจได้เข้ามาเป็นสมาชิกคลับ
    ผมขอแนะนำประสบการณ์ส่วนตัวหน่อยนะครับ

การที่พี่สอบถามเพื่อหยั่งเชิงนี้ก็ถูกต้องแล้วครับเ พราะเราจะได้ไปคำนวนว่าเราต้องเจออุปสรรคอะไรบ้างเพื ่อกลับไปวางแผนในการทำรถที่เราหมายปอง มันมีหลายวิธีในการทำรถคือเก็บอะไหล่จนครบแล้วค่อยทำ =ยาวนาน ไปไม่ถึงฝั่ง รถไม่ได้ขับ รถสวยแต่ขับไม่ได้ หรือ มีรถก่อนค่อยๆตามอะไหล่= เครียด อะไหล่หายาก ไม่มีเพื่อนเล่น ไม่มีแรงบันดาลใจ

ทั้งหมดทั้งปวงอย่าเอาคนอื่นมาเป็นที่ตั้งในการมาตัด สินความชอบของเรา แต่ผมอยากจะแนะนำว่า ถ้ารถสภาพโอเคแล้ววิ่งได้ ค่งยๆทำเครื่อง ช่วงล่าง ทำเบรค ระบบไฟ พอมันสมบูรณ์ค่อยตามอะไหล่รอบคันเป็นงานอดิเรกไป ไม่มีก็ไม่เห็นเป็นไร ไม่มีใครขับตามก้นมาบอกว่ารถเราขาดอะไหล่ตรงไหน เรารู้อยู่แก่ใจของเราเองว่ารถต้องทำอีก ต้องตามของต่อ ใช้ช่วงเวลาเหล่านี้ในการสร้างมิตรและสอบถามมิตรสหาย หรือขอคำแนะนำจากพี่ๆในบอร์ดว่ารถของเราขาดอะไร รถเก่ามองยังไงก็เป็นรถเก่าไม่มีวันตกรุ่นมีแต่คุณค่ าทางกาลเวลา รถใหม่ ผ่านไปแค่1วัน...ก็ตกรุ่นแล้ว และยังต้องผ่อนทุกคัน

รถเก่าซื้อเงินสด...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมขอแนะนำประสบการณ์ส่วนตัวหน่อยนะครับ

การที่พี่สอบถามเพื่อหยั่งเชิงนี้ก็ถูกต้องแล้วครับเ พราะเราจะได้ไปคำนวนว่าเราต้องเจออุปสรรคอะไรบ้างเพื ่อกลับไปวางแผนในการทำรถที่เราหมายปอง มันมีหลายวิธีในการทำรถคือเก็บอะไหล่จนครบแล้วค่อยทำ =ยาวนาน ไปไม่ถึงฝั่ง รถไม่ได้ขับ รถสวยแต่ขับไม่ได้ หรือ มีรถก่อนค่อยๆตามอะไหล่= เครียด อะไหล่หายาก ไม่มีเพื่อนเล่น ไม่มีแรงบันดาลใจ

ทั้งหมดทั้งปวงอย่าเอาคนอื่นมาเป็นที่ตั้งในการมาตัด สินความชอบของเรา แต่ผมอยากจะแนะนำว่า ถ้ารถสภาพโอเคแล้ววิ่งได้ ค่งยๆทำเครื่อง ช่วงล่าง ทำเบรค ระบบไฟ พอมันสมบูรณ์ค่อยตามอะไหล่รอบคันเป็นงานอดิเรกไป ไม่มีก็ไม่เห็นเป็นไร ไม่มีใครขับตามก้นมาบอกว่ารถเราขาดอะไหล่ตรงไหน เรารู้อยู่แก่ใจของเราเองว่ารถต้องทำอีก ต้องตามของต่อ ใช้ช่วงเวลาเหล่านี้ในการสร้างมิตรและสอบถามมิตรสหาย หรือขอคำแนะนำจากพี่ๆในบอร์ดว่ารถของเราขาดอะไร รถเก่ามองยังไงก็เป็นรถเก่าไม่มีวันตกรุ่นมีแต่คุณค่ าทางกาลเวลา รถใหม่ ผ่านไปแค่1วัน...ก็ตกรุ่นแล้ว และยังต้องผ่อนทุกคัน

รถเก่าซื้อเงินสด...

.........รถเก่าซื้อเงินสด.........

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ลองติดต่อพี่ที่ใช้ user sk9991 ดูนะครับเผื่อจะเจอเนื่อคู่กันครับ ^ ^

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ

.........รถเก่าซื้อเงินสด.........
    ชอบจังเลยนะ รถเก่าซื้อเงินสด แต่ถ้าซื้อรถพี่ตั้ม พี่ตั้มจัดแนนท์ได้ใช่ป่าว ^_^
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

ขอบคุณพี่มากครับได้ความรู้มากเลย

ขอบคุณ
    1

รถผมชื้อเงินสดครับๆๆๆๆๆๆ เพื่อนเถียงไม่ออกเลยครับ5555+

Name:  luce1.jpg
Views: 3128
Size:  101.9 KB แม็กตัวนี้ยี่ห้ออะไรครับ แล้วมันขอบเท่าไหร่ครับ

วันนี้ดูรถแล้วตามเก็บเยอะเหมือนกัน

คงต้องหาดูคันใหม่ที่สมบูรณ์กว่านี้

มีใครจะแบ่งผมสักคันไหมครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

วันนี้ดูรถแล้วตามเก็บเยอะเหมือนกัน

คงต้องหาดูคันใหม่ที่สมบูรณ์กว่านี้

มีใครจะแบ่งผมสักคันไหมครับ
    ........ผมไปเจอมาที่ราชบุรีแต่ไม่รู้ตอนนี้ยังอยู่ไ หม...สภาพครบ80เปอร์เซ็นราคา4หมื่นรถวิ่งได้เลยครับถ ้าสนใจลงเบอร์ไว้เด๋วโทรไปบอกเบอร์เจ้าของรถ...ราคาไ ปต่อกันเอาเองนะครับ...รุปไปดูได้ที่กระทู้ผมครับ.". การกลับมาไม่เหมือนเดิม..".

ขอบคุณครับ ภายในเดิมป่าวครับ

เบอร์ผม 087-2345509

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ........ผมไปเจอมาที่ราชบุรีแต่ไม่รู้ตอนนี้ยังอยู่ไ หม...สภาพครบ80เปอร์เซ็นราคา4หมื่นรถวิ่งได้เลยครับถ ้าสนใจลงเบอร์ไว้เด๋วโทรไปบอกเบอร์เจ้าของรถ...ราคาไ ปต่อกันเอาเองนะครับ...รุปไปดูได้ที่กระทู้ผมครับ.". การกลับมาไม่เหมือนเดิม..".
    เจอสาวสวยบ้านโป่งรบกวนขอเบอร์ทิ้งไว้ให้พี่โอโทรไปจ ีบและต่อรองได้มั้ยครับ อยากให้พี่โอสมหวังซะที ทำงานช่วยแม่ขายข้าวแกงได้ค่าแรงวันละ200บาท เหงื่อไหลเข้าตาไม่กล้าแม้แต่จะมองใคร

ลูกสาวแม่ค้าขายข้าวหลามสวยมาก
    พี่กระแต แอร์แบ็คใหญ่มาก
    น้องก้อยแม่ค้าขายมือถือสวยมาก
    ลูกสาวแม่ค้าปีนี้โตขึ้นเยอะ

นี่ขนาดเหงื่อเข้าตานะ...