ตามหายางขอบ 13

ชื่อกระทู้: ตามหายางขอบ 13

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตามหายางขอบ 13

ตามหายางขอบ 13/175/70 อยู่ครับ
    ใครมีสภาพดีฯบ้างครับ ขอ 4 เส้นเลยนะครับ
    รบกวนขอด่วนฯเลยครับ(พึ่งได้รถมาใหม่ครับ)

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ยางใหม่ ไม่แพงแล้วนะคับ ลองสอบถามตามร้านยางดูก่อน
    ขอบ 13 เส้นล่ะไม่ถึงพัน ราคาเมืองน่านนะคับ ถ้าจังหวัดใหญ่ ๆ น่าจะถูกกว่านี้คับ
    ช่วงนี้ หน้าฝน ถ้ายางใหม่ จะอุ่นใจกว่านะคับ
    ส่วนยางเปอร์เซ็น 4 เส้น ก้อไม่น่าแพงแล้วนะคับ ลองเลือกดูสภาพดี ๆ หน่อยแล้วกันนะคับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล แต่ผมถามที่สระบุรี ถูกสุดเส้นละพันกว่า-สองพันกว่า
    ใครมีแหล่งข้อมูลดี ถ้าไม่เป็นการรบกวน ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้ยางเปอร์เซ็นครับ เส้นละ 350 ที่พิษณุโลก ดอกยางยังเหลือพอสมควร พอใช้ต่อได้ เหมาะสำหรับคนเบี้ยน้อยหอยน้อยครับ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

กรณี ของใหม่ ขอบ13 นี่น่าจะพันขึ้นน่ะ ครับ ถ้า ของใหม่ ใส่ 13 195 50 สวยกว่าเย่อะครับ! ของวีรับเบอร์ 1300 บาทครับ แต่หายาก สระบุรีคงต้องสั่ง และรอ ครับ
    ส่วน ยาง เปอร์เซ็นขนาด 13 175 70 หายากเหมือนกันนะ ขนาด กทม ยังยากเหมือนกัน ผมเองก้อพึ่งแบ่งเพื่อนไปฟรี เหลือติดล้อก้อไม่สวย แถมต่อให้สวย ค่าส่งก้อไม่คุ้มครับ คงได้แค่เอาใจช่วย!!! ครับ
    ปล. เอาเป็นว่าเสาร์นี้ผนจะไปเอาราคา ยางมาบอก ครับ สัก 2-3ยี่ห้อ คงพอรึใครอยากรู้ขนาดไหน โพสไว้ คำตอบวันเสาร์ ได้ชัวร์

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ได้ข้อมูลดีฯครับ

ขอบคุณ
    2

ผมไม่แน่ใจว่า ยี่ห้อไรนะคับ ไม่ถึงพันจริง ๆ 950 บาท หรือยังไงนี่แหละคับ
    (ดีสโตนหรือป่าวไม่แน่ใจคับ) ได้ผ่านร้านยางจะถามมาให้คับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh_nan อ่านข้อความ
    ผมไม่แน่ใจว่า ยี่ห้อไรนะคับ ไม่ถึงพันจริง ๆ 950 บาท หรือยังไงนี่แหละคับ
    (ดีสโตนหรือป่าวไม่แน่ใจคับ) ได้ผ่านร้านยางจะถามมาให้คับ
    Dee Stone เป็นยางสัญชาติมาเล ที่ตั้งโรงงานในไทย
    http://www.aeracin***.net/forums/i...?topic=65307.0
    มีโปรโมชั่นตามร้านเหลืองๆทั่วประเทศ

ผมใช้ Dee stone อยู่ชุดนึงครับ ผ่านไปปีกว่า ผมว่าโอกว่า Goodyear นะ
    เพราะ Good Year จะเริ่มแข็งละ

อีกตัว FEDERAL ก็น่าใช้ ราคาไม่แพงมากนัก

จริงๆแล้วมีอยู่!ราคาที่ว่า แต่หน้ายางมันแคบ เหมือนพวกรถกระป้อ ครับ! ส่วนเรื่องยางนี่ตามงบเถ่อะ! เวลาช็อตมันก็ยากเหมือนกันน่ะ เรื่องตังค์เนี่ย! แบรนด์ ไหนทำไทยก้อจบ!
    พระบรมราชโอวาท" พอเพียง" ใช้ได้เสมอครับ!!!!
    ต่อให้คุณ ใช้ยางเส้นละ ร้อยหรือแสน เราก้อเป็นเพื่อนคุณอยู่ดี จริงมั้ย ครับมาสด้าคลับ ทุกๆท่าน

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BROTHREE อ่านข้อความ
    จริงๆแล้วมีอยู่!ราคาที่ว่า แต่หน้ายางมันแคบ เหมือนพวกรถกระป้อ ครับ! ส่วนเรื่องยางนี่ตามงบเถ่อะ! เวลาช็อตมันก็ยากเหมือนกันน่ะ เรื่องตังค์เนี่ย! แบรนด์ ไหนทำไทยก้อจบ!
    พระบรมราชโอวาท" พอเพียง" ใช้ได้เสมอครับ!!!!
    ต่อให้คุณ ใช้ยางเส้นละ ร้อยหรือแสน เราก้อเป็นเพื่อนคุณอยู่ดี จริงมั้ย ครับมาสด้าคลับ ทุกๆท่าน
    โดนครับคำนี้ เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ golf-gti อ่านข้อความ
    dee stone เป็นยางสัญชาติมาเล ที่ตั้งโรงงานในไทย
    http://www.aeracin***.net/forums/i...?topic=65307.0
    มีโปรโมชั่นตามร้านเหลืองๆทั่วประเทศ

ผมใช้ dee stone อยู่ชุดนึงครับ ผ่านไปปีกว่า ผมว่าโอกว่า goodyear นะ
    เพราะ good year จะเริ่มแข็งละ

อีกตัว federal ก็น่าใช้ ราคาไม่แพงมากนัก
    เชียร์ federal สัญชาติ ไต้หวัน อีกคนคับ ใช้อยู่ ใส่ FOCUS ขอบ 18 วิ่งไป หมื่น นิด ๆ ดอกยังนิ่ม ยังเงียบดีคับ
    ราคาไม่แรง คุณภาพดีคับ ถ้าเทียบกับยางจีน หนังคนล่ะม้วนเลยคับ
    Name:  2011-12-10 06.58.08.jpg
Views: 497
Size:  71.8 KB

ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BROTHREE อ่านข้อความ
    ด้วยความเคารพ นะคับ ผมก้อหวังดี อยากให้เพื่อนสมาชิก ใช้รถ ด้วยความปลอดภัยนะคับ ไม่ได้อยากให้ใช้ยางแพงมากมาย
    ขอให้เป็นยางใหม่ อย่างน้อย ก้อยังเกาะถนน ดีกว่ายางเก่า ถูกมั้ยคับ ยิ่งช่วงนี้หน้าฝน ถนนลื่น รถมาสด้าเรา ขับหลัง ไม่พอ แถมยังน้ำหนักตัวเบา
    มันมีโอกาสที่จะหมุึน หรือว่า ลงข้างทางได้ง่าย

คนที่รู้จักผม หรือว่า ลูกค้ัาที่ร้านผมก้อตาม ส่วนมาก รองจากเมา หรือว่า หลับใน ถัดมา ก้อจะเป็นยางหมดสภาพล่ะคับ ที่ลงข้างทางแล้ว หรือว่าแหกโค้ง
    แล้วส่วนมาก เจ้าของรถ จะพูดประโยค คล้ายกันมาก คือ รู้งี้ เปลี่ยนยางซะก้อดี หมดไม่กี่ตังค์ แต่ลงทั้งคัน ซ่อมเป็นแสน

ส่วน จขกท. ถ้าท่านใช้งานในเมือง นิด ๆ หน่อย ก้อหายางเปอร์เซ็นต์ ใช้ก้อได้คับ ตามงบ ประมาณ ถ้าวิ่งออกต่างอำเภอ ต่างจังหวัด ก้อลองพิจารณาดูนะคับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณเพื่อนฯมาสด้า ทุกฯคนครับ ที่หาข้อมูลให้
    ยังไงก็ยังอบอุ่นเหมือนเดิม ผมจึงต้องกลับมาใช้มาสด้าอีก
    ส่วนเรื่องยางที่ราคา 950 ก็ ok ครับ
    แต่ติดปัญหาที่ร้านไหนครับ เพราะแถวนี้ ผมถามราคาของ
    ดี-สโตร์ เส้นละ 1700 แนะครับ

รบกวนเพื่อนฯอีกเรื่องครับ ใครพอมีกระจกติดข้างประตูนะครับ
    ไม่ใช่ข้างแก้ม (แบบคลาสสิค) ผมต้องการ 1 คู่ครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย audising : 14-06-2012 เมื่อ 10:39

ขอบคุณ
    2

http://www.tires.in.th/%E0%B8%A2%E0%...tone-yoko.html

ลองดูนะคับ ไม่มีส่วนได้ ส่วนเสีย เป็นราคาปี 10 อ่ะคับ เส้นล่ะพัน ( ซื้อชุดนึง 4เส้น ตกอยู่เส้นล่ะ900 ) 3600
    ส่วนราคาใหม่ ปี 12 ขยับขึ้นมานิดนึงคับ
    http://pdtire.tarad.com/product.deta...449_th_3410866

ผมซื้อรถคันนี้ได้ประมาณสองปี ซึ่งก้อน่าจะใกล้เคียงคับ ตอนแรกจะใช้กระทะเดิม แล้วเปลี่ยนยางใหม่
    พอดีหาแม๊กขอบ 14 ได้เลยไม่ได้เปลี่ยนยางคับ ขยับไปใช้ยางขอบ 14 แทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oh_nan : 14-06-2012 เมื่อ 10:49

Senior Member don3022's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมมียางขอบ 175/70-13อยู่ 4เสัน ของdunlop รุ่น sp 70e สัปดาห์ที่15ปี04 สนใจ 0814218976 ดอน ตอนแรกว่าจะใส่รถตัวเอง ตอนนี้รถจะขาย

Bookmarks