ขอคำปรึกษาเรื่องรถ dream ตูดเป็ด เดินเบาแล้วดับครับ

ชื่อกระทู้: ขอคำปรึกษาเรื่องรถ dream ตูดเป็ด เดินเบาแล้วดับครับ

Angry ขอคำปรึกษาเรื่องรถ dream ตูดเป็ด เดินเบาแล้วดับครับ

ผมมือใหม่นะครับ เลยยังไม่มีความรู้เรื่องรถมอไซค์มากนัก อยากได้ความเห็นจากเพื่อนๆในบอร์ดด้วยครับ

รถดรีมตูดเป็ดนะครับ เดิมๆทุกอย่างนะครับ

อาการนะครับ
    - เวลาเดินเบาจะดับ ต้องคอยเร่งตลอด เช่น ตอนติดไฟแดง เป็นต้น
    - รอบเครื่องเดินเบา เดินไม่สม่ำ เสมอ เครื่องมันจะเร่งๆผ่อนๆ ถ้าไม่ตั้งคาบูให้ไฟเยอะๆเข้าไว้ ก็จะดับในกรณีข้อที่ 1 ประจำครับ

แต่ตอนขับนี่ปกติดีนะครับ เกียร์ 3 บิดขึ้นไปถึง 50 ได้สบายๆเลยครับ มีปัญหาก็แต่รอบเดินเบานี่แหละครับ
    เคยนำรถไปล้างคาบูมาแล้ว ช่างบอกว่าวาวล์ชิดก็แก้ไข พร้อมล้างคาบู พอเอารถกลับมาก็ไม่หายครับ

ล้างคาบูก็แล้ว เปลี่ยนหัวเทียนก็แล้ว เหลือแต่กรองอากาศที่ยังไม่ได้เอาไปเปลี่ยน เพราะไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับอาการนี้ด้วยหรอป่าว

เอารถไปซ่อมมารอบแรกแล้วอาการไม่หาย เลยอยากจะขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับว่าจะแก้ไขอย่าง ไร?

หรือมีวิธีสังเกตุอาการอย่างไรได้อีกบ้างครับ? ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ผมเข้ามา update ทุกวันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooztheclassic : 13-06-2012 เมื่อ 22:21

แงๆ รอผู้รู้อยู่นะคร๊าบ

Senior Member beebeen02's Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ตรวจคาร์บูใหม่ครับ...จะมีนมหนูเดินเบาและนมหนูเร่ง. ..
    ให้แยงนมหนูเดินเบาใหม่โดยใช้สายเร่งแท้ปลีกเหลือเส้ นเดียวแยง...
    ถ้าไม่หาย..ต้องเปลี่ยนคาร์บูใหม่ต้องใช้ของแท้นะมีข ายทั่วไปในเวปนี้และ..
    สงสัยโทรถามได้จ้า...
    ขั้นตอนการให้ FEEDBACK
    1.Click ที่ชื่อ user ที่เราจะให้
    2. Click ดูรายละเอียดส่วนตัว
    3.จะเห็น tab feedback score ทางขวามือ
    4.Click tab feedback score จะเห็น Submit for user นั้น Click เลย
    5.จะเข้าสู่การให้ Feedback ถ้า buyer หรือ seller ก็เลือก overall exper คือการให้ + คือดี ,- ลบคือแย่ โกง ไม่ส่งของ , neutral เฉยๆ
    6.a short comment คือช่องสำหรับรายละเอียด อยากขอบคุณลูก ค้า ยินดีให้บริการอีกนะครับ พิมพ์ใส่เอาเลย
    7.deal trade ไม่ต้องใช้ก็ได้ หรือจะใส่ต้อง Copy link กระทู้ที่เราซื้อ ขาย มาใส่
    8. ช่องใหญ่ข้างล่างจากใครผู้ให้หรือจะขอบคุณอีกก็ใส่ไป

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีอากาศเข้าเครื่องได้โดยไม่เร่ง ส่วนใหญ่ก็มี

คอหลีดรั่วครับ โอริงคาบูเสีย ลูกชักเเตกมีรอยร้าว 9ล9

ท่านอื่นบ้างครับ
    เบอร์ 089-2278828 082-2858518 วันทูคอล ชื่อเบส

ผมซื้อขายง่ายๆๆ คุยง่ายๆๆถูกใจก็เอาก็ขาย เเต่อย่ามาโกงผมล่ะกัน
    คนเราหากินสุจจริต ทำไมพวกท่านต้องโกงพวกเราด้วย ทำเอาวงการ 2 ล้อเสียหาย
    ต่อไปพวกเราต้งระวังให้มากขึ้น

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    มีอาการเพิ่มเติมมาบอก คือเครื่องจะดับง่ายเวลาอากาศเย็นครับ อันนี้ไม่รู้ว่ารถคนอื่นๆก็เป็นหรอป่าวครับ แต่ถ้าอากาศร้อนก็ไม่ค่อยมีปัญหาครับ

ตอนนี้ลองสังเกตอาการนะครับ คือลองไปจูนไฟคาบูให้เข้าน้อยลง(หมุนไปซ้าย) พอวิ่งๆไปติดไฟแดง ต้องคอยเร่งเป็นระยะๆ ไม่งั้นดับครับ
    แล้วก็กลับมาจูนไฟเพิ่ม(หมุนไปขวา) ทีนี้ไม่ดับครับ แต่เวลาใส่เกียร์ว่างตอนติดไฟแดง เครื่องสั่นมาก เหมือนรถพร้อมจะเร่งไปตลอดเวลา พอตบเข้าเกียร์ 1 แล้วมีกระชากนิดนึงครับ

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คาร์บู คงจะไม่ค่อยดีนะครับ อาการเเบบนี้

ลองหาใหม่ดีว่าครับ เเนะนำของแท้ มือ 2 ก็ได้ครับ

ลองดูครับ
    เบอร์ 089-2278828 082-2858518 วันทูคอล ชื่อเบส

ผมซื้อขายง่ายๆๆ คุยง่ายๆๆถูกใจก็เอาก็ขาย เเต่อย่ามาโกงผมล่ะกัน
    คนเราหากินสุจจริต ทำไมพวกท่านต้องโกงพวกเราด้วย ทำเอาวงการ 2 ล้อเสียหาย
    ต่อไปพวกเราต้งระวังให้มากขึ้น