>>> เที่ยวงาน จวนกั๋นขี่รถเฒ่าเดิมเดิม แอ่วกาดกองเก่า เมืองแป้ ครั้งที่ 1

ชื่อกระทู้: >>> เที่ยวงาน จวนกั๋นขี่รถเฒ่าเดิมเดิม แอ่วกาดกองเก่า เมืองแป้ ครั้งที่ 1

ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    Blog Entries
    7

มาตรฐาน >>> เที่ยวงาน จวนกั๋นขี่รถเฒ่าเดิมเดิม แอ่วกาดกองเก่า เมืองแป้ ครั้งที่ 1

จวนกั๋นขี่รถเฒ่าเดิมเดิม แอ่วกาดกองเก่า เมืองแป้ ครั้งที่ 1
    (ชวนกันขี่รถเก่าเดิมเดิม เที่ยวตลาดถนนเก่า เมืองแพร่) รวมพลรถเดิมเดิมๆ โดยกลุ่มรถเฒ่าเมือง

เป็นงานแรกที่พวกเราชาวรถเฒ่าเมืองแป้ ตั้งใจจัดเพื่อให้ภาพลักษณ์ ของวงการเรา ชาวคลาสสิค ที่ถูกมองว่า เป็นตัวป่วน ตัวแว๊น รบกวนชาวบ้าน ให้มองกลับกัน ใหม่ ว่าพวกเรานั้นน ไม่ได้เป็นแบบนั้นเลยยยย

บรรยากาศเป็นไง ไปชมครับบบบ

ถ้าไม่มีได้กลุ่ม แอดแพร่ กลุ่มแม้โจ้ คลาสสิค มาร่วมงานนี้ คงจะดูกร่อยไปเลยย ขอบคุณครับบบ

ของที่ระลึก ที่ให้ฟรี สำหรับ คนที่เอารถมาโชว์ครับ

เสื้อที่ทำมาขายในงานครับ 20 ตัวเท่านั้นนนน

ประธาน กับ พี่จิ๊วววว

ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    ส า ย ก รุ ง เ ท พ
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่

สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    7

คณะกรรมการที่มาตัดสิน การโหวต ขวัญใจกาดกองเก่า มี 5 รางวัลรับ

ทีมงานรถเฒ่าเมืองแป้ ครับ

ขวัญใจกาดกองเก่า รางวัลที่ 1

ขวัญใจกาดกองเก่า รางวัลที่ 2

ขวัญใจกาดกองเก่า รางวัลที่ 3

ขวัญใจกาดกองเก่า รางวัลที่ 4

ขวัญใจกาดกองเก่า รางวัลที่ 5

ทีมงาน แม้โจ้ คลาสสิค

ทีมงานแอดแป้

ทีมงานรถเฒ่าเมืองแป้

มอวเสื้อให้ประธาน หน่อย

ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่

สถานที่
    ขอบคุณ
    31
    7

เตรียมพบกับครั้งที่ 2 เร็วๆนี้ครับบ ใครสนใจอยากมาเที่ยวก็ได้นะครับบ ส่วนวัน เวลาเดี๋ยวจะแจ้งอีกทีครับ
    2 5 4 7

สถานที่
    ขอบคุณ
    31
    7

รักคลาสสิค เลยอยากทำอะไรๆ ให้มันคลาสสิค เหมือนอดีต บ้างงง
    2 5 4 7

ช่างตี๋ซับบอน's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณซับบอน(ตี๋เขี้ยวตัน)
    ขอบคุณ
    0

ร้าน ยิ่งเจริญ Moto รับซื้อ-ขายแลกเปลี่ยน รถ และอะไหล่ ซ่อม รถคลาสสิค
    เบอร์โทร 086-7369917 ช่างตี๋ ชมรม รถโบราณซับบอน สาขาพิษณุโลก
    ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชีนี้เท่านั้น 8570113390

jclassic's Avatar
    สถานที่
    Honda Classic Original Prachinburi
    ขอบคุณ
    0

.....สุดยอดครับกับงานดีดีแบบนี้ครับ ขอสนับสนุนเต็มที่ครับผม......
    นาย ศตวรรษ ทองยืน email : [email protected]
    376-4-33297-3 ธนาคารกรุงเทพ / 086-1434414 เจ
    203 หมู่ 2 ต.ประจันตคาม อ.ประจันตคาม จ.ปราจีนบุรี 25130
    ______________________________ ซื้อขายแล้ว Feedback ให้ด้วยนะคราบ
    ซื้อขายซื่อสัตย์ และ จริงใจ
    Honda Classic Original Prachinburi ( Hm ปราจีนบุรี )

สถานที่
    ขอบคุณ
    31
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ช่างตี๋ซับบอน อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่ตี๋
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jclassic อ่านข้อความ
    .....สุดยอดครับกับงานดีดีแบบนี้ครับ ขอสนับสนุนเต็มที่ครับผม......
    ขอบคุณครับพี่ทอม
    2 5 4 7

Senior Member 2 ล้อหนองหญ้าClassic Club's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มอนุรักษ์รถโบราน 2 ล้อหนองหญ้า
    ขอบคุณ
    0
    2

- ฝากงานหน่อยนะครับ แล้วเจอกัลวันงานนะครับ

ขอเชิญพี่น้องชาวคลาสสิคและบิ๊กไบค์ร่วมงาน 2 ล้อหนองหญ้า ครั้งที่ 3

จัดโดย กลุ่มอนุรักษ์รถโบราณ 2 ล้อหนองหญ้า วิ่งด้วยใจ ไปด้วยรัก จ.ขอนแก่น

สถานที่เดิมนะครับ ณ.บริเวณพื้นที่ติดถนนมิตรภาพ ต.น้ำพอง อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น
    จุดประสงค์ในการจัดงาน
    1.เพื่อหารายได้สมทบทุนการศึกษาและซื้ออุปกรณ์การกีฬ าให้แก่โรงเรียนบ้านหนองหญ้ารังกา
    2.เพื่อเป็นการอนุรักษ์รถจักยานยนต์และรถโบราณต่างๆ
    3.เพื่อพบปะสังสรรค์และการแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกั บรถโบราณของแต่ละชมรม
    ระหว่างวันที่19-20 มกราคม 2556
    วันที่ 19 มกราคม 2556
    08.00 น.เริ่มลงทะเบียนเข้างานท่านละ 100บาท รับของที่ระลึก (ป้ายห้อยคอ, สติ๊กเกอร์, อาร์ม)
    12.00 น. รับประทานอาหารและผักผ่อนตามอัธยาศัย
    16.00 น. เปิดรับสมัครรถที่จะส่งเข้าประกวดตามประเภทต่าง ๆดังนี้
    1.ดรีม เดิม
    2.ดรีม สวยงาม
    3.C70 สวยงาม
    4.C65 สวยงาม
    5.C100 สวยงาม
    6.ผู้ชาย สวยงาม
    7.ล้อเล็ก สวยงาม
    8.โมตาส สวยงาม
    9.KSR สวยงาม
    10.SR สวยงาม
    11.ความคิดสร้างสรรค์
    12.รางวัล Miss ซ้อนท้าย
    13.รางวัลมาก่อน
    14.รางวัลมาไกลที่สุด (เอาจากป้ายขึ้นเวที)
    18.30 น. สนุกกับวงดนตรีจากวง เฉยซ่า 100%
    วันที่ 20 มกราคม 2556
    แยกย้ายเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพและปลอดภัยทุกท่าน
    หมายเหตุ !ท่านใดกลุ่มใดที่ก่อเหตุทะเลาะวิวาทและความวุ่นวายใ นงานเราจะให้ท่านออกค่าใช้จ่ายในงานทั้งหมดทุกบาทภาย ในงานจะมี ส.ห และเจ้าหน้าที่ตำรวจช่วยดูแลภายในงานครับ

สนับสนุนโดย พี่หน่อง KM7/พี่หนึ่ง หินเหล็กไฟ/พี่แม็ก LIONS CLUB/พี่ปอนด์ เศษเหล็กศรีบุญเรือง/พี่กช ไทยแลนค์คลาสสิค
    พีเม วานรสัญจร/พี่เอ๋ คนเซ่อCเซอร์/พี่ตั๊ก ตัวหลักคลาสสิค/พี่ปุก สองล้อสันติภาพ/พี่เริญ สองล้อบ้านยาง

ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมและจองบู๊ทได้ที่
    พี่อิคิว 088-0245276 ประธานกลุ่ม
    พี่แดง 084-7881268 รองประธานกลุ่ม
    พี่บิ๊ก 088-0289353 สอบถามเส้นทาง
    พี่ต้น 085-0071783 สอบถามเส้นทาง

-สถานที่เดิมนะครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    31
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 2 ล้อหนองหญ้าClassic Club อ่านข้อความ
    - ฝากงานหน่อยนะครับ แล้วเจอกัลวันงานนะครับ

ขอเชิญพี่น้องชาวคลาสสิคและบิ๊กไบค์ร่วมงาน 2 ล้อหนองหญ้า ครั้งที่ 3

จัดโดย กลุ่มอนุรักษ์รถโบราณ 2 ล้อหนองหญ้า วิ่งด้วยใจ ไปด้วยรัก จ.ขอนแก่น

สถานที่เดิมนะครับ ณ.บริเวณพื้นที่ติดถนนมิตรภาพ ต.น้ำพอง อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น
    จุดประสงค์ในการจัดงาน
    1.เพื่อหารายได้สมทบทุนการศึกษาและซื้ออุปกรณ์การกีฬ าให้แก่โรงเรียนบ้านหนองหญ้ารังกา
    2.เพื่อเป็นการอนุรักษ์รถจักยานยนต์และรถโบราณต่างๆ
    3.เพื่อพบปะสังสรรค์และการแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกั บรถโบราณของแต่ละชมรม
    ระหว่างวันที่19-20 มกราคม 2556
    วันที่ 19 มกราคม 2556
    08.00 น.เริ่มลงทะเบียนเข้างานท่านละ 100บาท รับของที่ระลึก (ป้ายห้อยคอ, สติ๊กเกอร์, อาร์ม)
    12.00 น. รับประทานอาหารและผักผ่อนตามอัธยาศัย
    16.00 น. เปิดรับสมัครรถที่จะส่งเข้าประกวดตามประเภทต่าง ๆดังนี้
    1.ดรีม เดิม
    2.ดรีม สวยงาม
    3.C70 สวยงาม
    4.C65 สวยงาม
    5.C100 สวยงาม
    6.ผู้ชาย สวยงาม
    7.ล้อเล็ก สวยงาม
    8.โมตาส สวยงาม
    9.KSR สวยงาม
    10.SR สวยงาม
    11.ความคิดสร้างสรรค์
    12.รางวัล Miss ซ้อนท้าย
    13.รางวัลมาก่อน
    14.รางวัลมาไกลที่สุด (เอาจากป้ายขึ้นเวที)
    18.30 น. สนุกกับวงดนตรีจากวง เฉยซ่า 100%
    วันที่ 20 มกราคม 2556
    แยกย้ายเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพและปลอดภัยทุกท่าน
    หมายเหตุ !ท่านใดกลุ่มใดที่ก่อเหตุทะเลาะวิวาทและความวุ่นวายใ นงานเราจะให้ท่านออกค่าใช้จ่ายในงานทั้งหมดทุกบาทภาย ในงานจะมี ส.ห และเจ้าหน้าที่ตำรวจช่วยดูแลภายในงานครับ

สนับสนุนโดย พี่หน่อง KM7/พี่หนึ่ง หินเหล็กไฟ/พี่แม็ก LIONS CLUB/พี่ปอนด์ เศษเหล็กศรีบุญเรือง/พี่กช ไทยแลนค์คลาสสิค
    พีเม วานรสัญจร/พี่เอ๋ คนเซ่อCเซอร์/พี่ตั๊ก ตัวหลักคลาสสิค/พี่ปุก สองล้อสันติภาพ/พี่เริญ สองล้อบ้านยาง

ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมและจองบู๊ทได้ที่
    พี่อิคิว 088-0245276 ประธานกลุ่ม
    พี่แดง 084-7881268 รองประธานกลุ่ม
    พี่บิ๊ก 088-0289353 สอบถามเส้นทาง
    พี่ต้น 085-0071783 สอบถามเส้นทาง

-สถานที่เดิมนะครับ

ครับผมมมม
    2 5 4 7

Senior Member pram02177's Avatar
    สถานที่
    mcเมืองภูไท
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้ครับดันสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับ
    เดินทางไกล คือ' ประสบการณ์
    เสื้ออาร์ม คือ เสื้อเกียรติยศมีรถ คือ เพื่อน.....
    หรือ พาเราไป.... คนขับ คือ เรา มิตรภาพ
    คือ เพื่อนที่มีหัวใจรัก CLASSIC เหมือนกัน
    มิตรที่ดี คือ เพื่อนในกลุ่ม ออกทริป คือ ชีวิตและจิตใจ....

ไปได้ทุกที่ที่มีทริป
    ไปได้ทุกงานที่มีตัง

เวปกลุ่ม MCเมืองภูไท กาฬสินธุ์
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=469

เพจกลุ่ม MCเมืองภูไท กาฬสินธุ์
    http://www.facebook.com/MUANGPHUTAI?ref=hl

ประธาน ชมรมรถโบราณเมืองภูไท คลาสสิคคลับ เขาวง กาฬสินธุ์

jclassic's Avatar
    สถานที่
    Honda Classic Original Prachinburi
    ขอบคุณ
    0

.....ดันครับผม......
    นาย ศตวรรษ ทองยืน email : [email protected]
    376-4-33297-3 ธนาคารกรุงเทพ / 086-1434414 เจ
    203 หมู่ 2 ต.ประจันตคาม อ.ประจันตคาม จ.ปราจีนบุรี 25130
    ______________________________ ซื้อขายแล้ว Feedback ให้ด้วยนะคราบ
    ซื้อขายซื่อสัตย์ และ จริงใจ
    Honda Classic Original Prachinburi ( Hm ปราจีนบุรี )

สถานที่
    ขอบคุณ
    31
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pram02177 อ่านข้อความ
    เป็นกำลังใจให้ครับดันสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jclassic อ่านข้อความ
    .....ดันครับผม......
    ขอบคณครับบบ ครั้งที่ 2 วันที่29ธันวา นะครับ
    2 5 4 7

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

อยากได้เสื้อมนต์รักครูแมวจังเลยครับพี่แคมป์ อิอิ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

สถานที่
    ขอบคุณ
    31
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c900y80 อ่านข้อความ
    อยากได้เสื้อมนต์รักครูแมวจังเลยครับพี่แคมป์ อิอิ
    ตัวละ250บาทนะ สนไมมม
    2 5 4 7

Senior Member nongprise55's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โก๋แก่ พรหมพิราม

ศุกร์นี้ จะไปเยือนครับ อาจารย์

Bookmarks