M A Z D A L U C E v$ 3 2 3 G L ..... by RASPUTIN - หน้า 9

ชื่อกระทู้: M A Z D A L U C E v$ 3 2 3 G L ..... by RASPUTIN

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.dan chiangmai อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ คอเดียวกัน
    คอแข็ง เหรอครับอ้ายแดน กระป๋องเดียวก็เมาแล้วครับ อิอิ

ไม่ได้เห็นคันนี้นานแล้วนะเนี่ย ยังแจ่มเหมือนเดิม

"luce" ผมไม่รู้จะอยู่กับร่วมเดินทางกะผมไปอีกได้นานสักเท่า รัย คิดแล้วมันเศร้า!! เบื่อเรื่องไม่มีที่จะจอดจัง

วันๆเจอแต่ป้ายเขียนด่าด้วยถ้อยคำสุภาพมาก ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าบิดาเค๊าเป็นคนงานเทคอน กรีตให้กับถนนหลวงรึเปล่า

ถึงได้ประกาศเป็นเจ้าของซะขนาดนั้น (ขอระบายหน่อยนะครับ มันปี๊ดฝุดๆ)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มีมอเตอร์โชว์แถวเมืองทองน่าไปดู...แต่คงสู้รถพ่เจี๊ ยบม่ะได้ซักกะคัน....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazda club thailand อ่านข้อความ
    มีมอเตอร์โชว์แถวเมืองทองน่าไปดู...แต่คงสู้รถพ่เจี๊ ยบม่ะได้ซักกะคัน....
    Name:  animated-monkey-surender.gif
Views: 140
Size:  11.8 KB แฮ่!! รถผมเดิมๆทั้ง 2 คันครับ คงสวยสู้คันอื่นไม่ได้หรอกจร๊า พี่ก้อพูดเกิ๊นไป เอาใจน่าดูนะตะเอง

Senior Member OhJoddd's Avatar
    ขอบคุณ
    220

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RASPUTIN อ่านข้อความ
    Name:  animated-monkey-surender.gif
Views: 140
Size:  11.8 KB แฮ่!! รถผมเดิมๆทั้ง 2 คันครับ คงสวยสู้คันอื่นไม่ได้หรอกจร๊า พี่ก้อพูดเกิ๊นไป เอาใจน่าดูนะตะเอง

สวนกัน ดริฟไฟให้ ห้าสิบกว่าครั้ง

ก็ไม่เหลียวมองเราเล้ยยยยยย

รถพี่มันแรง คงมองไม่เห็น ป้าโบว์แก่ ๆ
    ใจมันรักมาสด้า เข้าเส้นไปซะแล้ว

0 8 1 2 5 7 9 8 8 3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ OhJoddd อ่านข้อความ
    สวนกัน ดริฟไฟให้ ห้าสิบกว่าครั้ง

ก็ไม่เหลียวมองเราเล้ยยยยยย

รถพี่มันแรง คงมองไม่เห็น ป้าโบว์แก่ ๆ
    Name:  TLC_076-20080430_YoYoXiXi.gif
Views: 141
Size:  13.1 KB มัวแต่มองหญิงที่ป้ายรถเมล์อยู่ครับพี่ เลยมองไม่เห็นป้าโบว์ เส้นสนามบินน้ำเหรอครับพี่

Name:  S__7692290.jpg
Views: 115
Size:  93.3 KB

แวะเข้ามาทักทายกลัวจะลืมกัน หวังว่าสหายในคลับนี้คงสุขสบายดีกันทุกคนนะครับ

Name:  font.jpg
Views: 108
Size:  40.1 KB
    รับเข้ามาดูแล เมื่อวาน 15/01/15 ฝากด้วยอีกคันครับ
    ตอนนี้อยู่สุพรรณ เบรคกดไปสุด ลึกมาก แต่เบรคอยู่นะ ไม่มั่นใจ เลยไม่กล้าขับกลับ กทม.
    ปกติเบรคมันลึกขนาดนี้หรือเปล่าครับ

323 ตอนนี้อยู่กรุงเทพแล้วครับ ขับดีกว่าที่คิดไว้เยอะเลย
    ขับแบบย้ำ ๆ เบรคเอา น้ำมันเบรคก็ไม่ลด เดี๋ยวลองไล่ลมเบรคดู
    ขับสาย 340 สุพรรณบางบัวทอง เด็กปั๊มptจะขอเอาเวฟแลกซะงั้น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rainyboy อ่านข้อความ
    323 ตอนนี้อยู่กรุงเทพแล้วครับ ขับดีกว่าที่คิดไว้เยอะเลย
    ขับแบบย้ำ ๆ เบรคเอา น้ำมันเบรคก็ไม่ลด เดี๋ยวลองไล่ลมเบรคดู
    ขับสาย 340 สุพรรณบางบัวทอง เด็กปั๊มptจะขอเอาเวฟแลกซะงั้น
    สวัสดีครับพี่ rainyboy ผมเจี๊ยบ อยู่ท่าน้ำเมืองนนท์ครับ

รถผมเป็นเกียร์ออโต้ครับ ส่วนรถของพี่ ลองไล่ลมดูก่อนน่าจะหายครับ

ถ้าไม่หายค่อยไปดูที่กระบอกเบรคและหม้อลมเบรคครับ

นานๆจะเจอคนที่ขับรุ่นเดียวกันสักที ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่

ตอนทำเบรคครับ

Name:  S__8380423.jpg
Views: 97
Size:  54.6 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RASPUTIN : 20-01-2015 เมื่อ 09:52

ขอบคุณครับคุณ rasputin อยู่ไม่ไกลกันเท่าไหร่ ผมอยู่สะพานใหม่นี่เอง
    เกียร์ออโต้ ผมซื้อเก็บเอาไว้แล้ว
    ส่วนคันนี้ผมยังขาดอะไหล่อีกเยอะ ผมจะค่อยๆเก็บไปครับ เป็นงานอดิเรกสนุกดีครับ

ขาดอะไรบ้างครับพี่

ของขาด 1.ก็คันเบรคมือ ไม่ได้มา จะใส่เกียร์คาไว้ เดี๋ยวลืมเหยียบคลัชสตาร์ทรถโดดเมียด่าอีก
    2. ครอบไฟ หลังขวา โบ๋วมาหน่อย
    3.โช้คซ้าย ดัดแปลงมา หัวโช้คไปแล้ว

ส่วนที่เหลือก็ของอยาก แก้มซ้ายขวา เคยเอาคันนึงไปทำเคาะมา โป๊วแล้วไม่สวย เปลี่ยนหาเอาแก้มบางๆดีกว่า
    ปล.ไปเดินตลาดนัดได้ครอบไฟเลี้ยวหน้าแท้มา 100 นึงเอง ดีใจจนลืมต่อ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rainyboy อ่านข้อความ
    ของขาด 1.ก็คันเบรคมือ ไม่ได้มา จะใส่เกียร์คาไว้ เดี๋ยวลืมเหยียบคลัชสตาร์ทรถโดดเมียด่าอีก
    2. ครอบไฟ หลังขวา โบ๋วมาหน่อย
    3.โช้คซ้าย ดัดแปลงมา หัวโช้คไปแล้ว

ส่วนที่เหลือก็ของอยาก แก้มซ้ายขวา เคยเอาคันนึงไปทำเคาะมา โป๊วแล้วไม่สวย เปลี่ยนหาเอาแก้มบางๆดีกว่า
    ปล.ไปเดินตลาดนัดได้ครอบไฟเลี้ยวหน้าแท้มา 100 นึงเอง ดีใจจนลืมต่อ
    เลนท์หลัง ผมขายไปแล้ว 555

Name:  ไฟท้าย M323GL ไฟกลม.jpg
Views: 89
Size:  63.5 KB

เหลือตามนี้ครับ

Name:  รวมมาสด้า 323.jpg
Views: 88
Size:  73.7 KB

เสียดาย เลนส์หลังสวยๆเลยครับ

ส่งข่าวครับ แก้ไขเรื่องเบรคแล้ว....เปลี่ยนลูกยางกับปรับตั้งเบร คหลังครับ 150 บาท +ค่าแรงช่าง 500
    วิ่งหาอะไหล่หลายร้านเลย