....รับหาเครื่องมาสด้าบริการส่งถึงที่(ระยะทางไม่เก ิน400กิโล)... - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ....รับหาเครื่องมาสด้าบริการส่งถึงที่(ระยะทางไม่เก ิน400กิโล)...

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sippapas อ่านข้อความ
    ..........จัดเลยโหน่ง...สภาพนี่ราคานี้พอรับได้ครับ ..จะหาถูกกว่านี้อยากกว่าถูกหวยอีกว่ะ..555

2. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ปุ๊ทะริ สำหรับกระทู้นี้ :

sippapas (25-09-2012)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .....แจ้งทุกท่านทราบผมแค่ช่วยท่านเท่าที่กำลังผมจะท ำได้ถ้าท่านไม่แน่ใจหรือไม่มั่นใจในตัวผมท่านไม่ต้อง มาวานผมก็ได้ครับท่านไปเดินหาเองตามเชียงกงดูครับหรื อที่ไหนที่ใครว่าถูกรีบๆๆไปเลบครับ...เพราะเวลาผมมีค ่าเช่นกันผมรับหาให้ฉะเพราะพี่น้องในบ้านมาสด้าเท่าน ั้นครับ...
    ปล.ไอ้น้องคนนั้นเมิงอย่ามาให้กรูเจอนะ...กรูจะเขวี้ ยงด้วบฝาตบมาสด้าพันเลยสาด...หลอกกรูได้......555
    สวัสดีครับพี่ปุ๊คิดถึงครับพี่รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
    ป เปิ้ล.ใจเย็นๆนะครับพี่ปุ๊....เดี๋ยวจะแกไวครับผม
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .555ครับพี่งานเยอะยุ่งๆเรื่องลูกด้วยครับ....แต่วัน นี้ผมเจองานแปลกครับ...มีน้องท่านนึงมี8แรงเครื่อง10 00หรือ1200เนี้ยแหละครับให้ผมช่วยหาเครื่อง1300บอกว่ าอยากติดแอร์...ผมก็เป็นธุระหาให้ปรึกษาผู้เชี่ยวชาญ ให้เสร็จท่านแนะนำว่าควรจะเป็น1300/5เกียร์น่าจะดีกว่า...หาจนเจอแถบอยู่ไกล้ๆๆปทุมธานีร าคาพอรับได้หมื่น1พันโทรบอกน้องเขาๆว่าโอเคเลยพี่พอไ ปดูให้เครื่องดีครับสตาทร์ทีเดียวติดมีตำหนิเกียร์นิ ดหน่อยถามผู้รู้บอกว่าไม่มีปัญหาพอโทรแจ้งบอกน้องโอน ตังค์ก่อนเลย4-5พันที่เหลือเดี๋ยวพี่ออกให้ก่อนเดี๋ยวไปส่งถึงบ้านน ้องค่อยจ่ายอีกทีก็ได้ครับ...น้องเมร่งตอบกลับมาเสีย ความรู้สึกมากครับเออพี่ผมยังไม่เห็นรูปเลยผมจะแน่ใจ ได้ไงเออก่อนจะไปดูกรูว่ากรูก็บอกเมิงแล้วนะครับไอ้น ้องว่าถ้าไปดูแล้วเครื่องไม่เยิ้มสตาทร์ติดควันไม่ขา วราคาได้เมิงก็ควรจะต้องเอานะครับนี่กรูไปต่อราคาแถม เจราจาให้เรียบร้อยแล้วคุณน้องมาบอกว่าอยากเห็นรูปก่ อนนี่ถ้าเครื่องอยู่สุโขทัยกรูไม่ต้องขับรถไปโขทัยเพ ื่อถ่ายรูปให้คุณน้องดูเหรอคร้าบสรุปว่าถ้าเมิงไม่แน ่ใจก็อย่าเสือกขอร้องกรูเลยนะครับงานกรูเยอะมากแต่นี ่เมิงบอกมาจาบ้านมาสด้ากรูจึงเต็มที่กะเมิงมากเครื่อ งตัวนี้ไม่ได้มีเมิงคนเดียนนะครับที่อยากได้อ่ะมีคนร อคิวต่อ3-4คนเลยพอเมิงไม่เอาพี่คนขายเขาต่อสายคิวคนต่อไปเขาเข ้ามาเอาเลยครับ....สรุปวันนี้โดนเด็กเมร่งหลอกให้ขับ รถไปคลอง7เพื่อจะไปถ่ายรูปเครื่องให้มันดูเท่านั้นกร รมของกรู..55งั้นเมิงดูซะให้เต็มตา...แนบเอกสาร 3732479แนบเอกสาร 3732480แนบเอกสาร 3732482

เมื่อคืนได้ทราบเรื่องราวทั้งหมดจากพี่ปุ๊ ก็นึกแค้นแทนเลยครับ หลอกกันได้ ใช่แล้วครับคนพวกนี้มันฉาบฉวย ไม่น่าสมคบ หรือสมาคมด้วยทั้งสิ้น น่าจะโดนฝาตบอย่างว่าล่ะครับพี่ปุ๊ จึงทำให้ผมนึกถึงประโยคหนึ่งในบ้านมาสด้า ที่เขากล่าวว่า "ผู้ใดเท่าทัน ผู้นั้นสหาย" มันเป็นจริงครับ เขาไม่มีทัศนคติที่ดีต่อมิตรมาสด้าแน่นอน ไม่เคยเท่าทันพี่น้องผองเพื่อนมาสด้า มันสมควรแล้วที่จะโดนบอยคอตท์ (boycott) ไม่สมควรอย่างยิ่งที่จะขับมาสด้าด้วยซ้ำ คุณเกิดยากแน่ในบ้านมาสด้า ถ้าทำกับสหายมาสด้าอย่างนี้.....

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

..........จัดเลยโหน่ง...สภาพนี่ราคานี้พอรับได้ครับ ..จะหาถูกกว่านี้อยากกว่าถูกหวยอีกว่ะ..555
    เข้ามาเชียร์ครับโหน่ง ถูกดีสวยด้วยครับ...จัดด่วนๆเลย
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    เข้ามาเชียร์ครับโหน่ง ถูกดีสวยด้วยครับ...จัดด่วนๆเลย
    ไม่ทันแล้วครับพี่เปิ้ล เขาไม่รับโทรศัพท์ผม พอโทรไปอีกทีตอนบ่ายถึงรับ แล้วก็ได้คำตอบว่า "มันไปแล้ว" อย่างที่แม่ทัพว่าไว้ไม่ผิดจริงๆ "รถเลือกคน ไม่ใช่คนเลือกรถ และ กระจกมันก็ยังเลือกรถอีกตางหาก" 5555 ช่างมัน สู้ต่อไปอะไหล่มาสด้า......

Senior Member ดาบเปิ้ล's Avatar
    ขอบคุณ
    1,845

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sippapas อ่านข้อความ
    ไม่ทันแล้วครับพี่เปิ้ล เขาไม่รับโทรศัพท์ผม พอโทรไปอีกทีตอนบ่ายถึงรับ แล้วก็ได้คำตอบว่า "มันไปแล้ว" อย่างที่แม่ทัพว่าไว้ไม่ผิดจริงๆ "รถเลือกคน ไม่ใช่คนเลือกรถ และ กระจกมันก็ยังเลือกรถอีกตางหาก" 5555 ช่างมัน สู้ต่อไปอะไหล่มาสด้า......
    เออน่า..มันคงไม่ได้มีคู่เดียวในโลกหรอกไอ้น้อง ถ้ามันมันได้จริงละก็ ฟีโน่ จัดปาย

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

หาไม่ได้จริงๆเอาของพี่ไปครับ

9. The Following 2 Users Say Thank You to capella_man For This Useful Post:

sippapas (25-09-2012), ดาบเปิ้ล (25-09-2012)

ขอบคุณ
    886

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    หาไม่ได้จริงๆเอาของพี่ไปครับ

หาไปเรื่อยๆ...ก่อนครับพี่เปิ้ล ไม่เอาล่ะของพี่เปิ้ล มันได้ง่ายเกินไป (พูดเล่นนะครับพี่เปิ้ล) ปล่อยให้น้องท่องยุทธจักรมาสด้าให้ทั่วถึงก่อน แล้วน้องคิดว่าเดี๋ยวมันมาหาเราเองแน่ๆ ( 555....เข้าข้างตัวเอง)

สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

มีพี่ชายท่านหนึ่งที่ผมให้ความเคารพและนับถือมักจะสอ นผมอยู่เสมอว่า การจะทำรถสักคันเราต้องรู้จักอดทน เราต้องรู้จักการรอคอยครับ และต้องรู้จักเรียนรู้ในความผิดหวัง มันถึงจะมีความสุขครับพี่เชื่อคำสอนเหล่านี้เสมอครับ ใจเย็นๆนะครับโหน่งถึงเวลามันจะมาของมันเองครับ เดี๋ยวพี่ไปเดินดูให้ครับเคยเห็นผ่านตาหลายคู่เหมือน กันครับ

12. The Following 2 Users Say Thank You to capella_man For This Useful Post:

sippapas (25-09-2012), ดาบเปิ้ล (25-09-2012)

Bookmarks