สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ มีปัญหาปรึกษาครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ มีปัญหาปรึกษาครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ มีปัญหาปรึกษาครับ

สวัสดีครับทุกท่านเลย ขอฝากตัวด้วยคนครับ ผมมีมาสด้าอยู่คันนึง ข้างกระบะเขียนว่า 1400e ไม่มีแคปเป็นกะบะยาว คราวหน้าจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ เดิมๆยังไม่ได้ทำอะไรเลย สีก็เริ่มผุ ร่อนแล้ว ตั้งใจอยากจะค่อยๆทำทีละน้อยแต่ไม่ขายแน่นอน ที่ผ่านมาคันนี้พ่อผมได้ใช้งานมาตลอดจนท่านได้เสียชี วิตลงไปเมื่อต้นปีที่แล้ว แต่ผมขับไม่เป็นครับ แต่ก็เริ่มได้บ้างแล้วแต่ยังกลัวๆอยู่มาก ปัญหาที่ผมจะรบกวนถามในวันนี้คือว่า ผมทำงานอยู่ระยอง บ้านอยู่นครปฐม รถผมอยู่นครปฐม จอดทิ้งไว้บ้านเพื่อน ไม่ค่อยได้ขับ ผมเลยตัดสินใจจ้างคนขับมาให้ผมที่ระยอง เรียบร้อย
    แล้วจอดทิ้งไว้ พอดีฝนตกหนัก เพราะที่จอดวันที่มาไม่มีหลังคา แต่พอผมไปขับปรากฏว่าเบรคมีปัญหา เบรคได้บ้างไม่ได้บ้าง บางทีกดมันหายไปเลยบอกไม่ถูก บางทีก็ได้ แต่สรุปว่าได้บ้างไม่ได้บ้าง เลยไม่กล้าขับไปไหน เลยอยากถามว่าต้องทำไงดีครับ ด้วยที่ผมไม่มีความรู้เรื่องรถเลย แถมงบตอนนี้ก้ยังไม่มีด้วย หากซ่อมราคาสูงมาก ครั่งก่อนที่อยู่นครปฐมมันก็ยังเบรคได้อยู่ครับ แล้วอีกอย่างคือว่าเวลาฝนตกช่องลมแอร์ด้านติดประตูทั ้ง2ข้าง ทั่งๆที่ปิดลมไปแล้วน้ำเข้าใจครับ ทำไงดีครับ อยากแก้ไขให้ขาด ตั้งใจอยากเก้บเงินสักก้อนทำสีใหม่ เพราะก่อนพ่อเสียท่านอยากทำมาก แต่ตอนนี้ขอซ่อมให้เรามั่นใจที่จะขับก่อนจะได้ขับให้ มันคล่องซักที ช่วยด้วยนะครับ ระคาทำสีท่านคิดว่าอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ ตอนนี้ผมอยู่แกลงจังหวัดระยอง พอมีร้านไหนใกล้ๆเก่งๆบ้างทั้งเรื่องเครื่องยนและทำส ี เผื่อมีท่านสมาชิกบางท่านอยู่ใกล้กันครับ ขอบคุณมากครับ ขอโทษครับข้อความอาจจะยาวมากไป

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ไครอยู่ละเเวกนั้นช่วยพี่เค้าหน่อยครับ
    เรื่องทำสีนี่ไม่มีราคาตายตัวครับ...
    แต่ไม่ควรเกิน25000ครับ
    บางคันทำ5พันก้มีต้องลองไปถามอู่สีครับ
    เรื่องเบรคคงต้องถอดมาเชคครับมาสด้าเบรคต้องละเอียอ่ อนนิดนึง
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Bookmarks