เป็นสมาชิกใหม่ค่าไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไร...ขอคำแน ะนำเรื่องการตั้งรอบหน่อยนะคะ ใช้ daihatsu atrai อยู่ค่ะ s230 รอบสูงมากเลยค่ะไม่เปิดแอร์ใส่เกียร์ว่าง รอบเกือบๆ1500 ถ้าสตาร์ทเครื่่องไว้เฉยๆไม่เปิดแอร์1000 เปิดแอร์ีรอบอยู่ที่1500 เหยียบที่ความเร็ว80 รอบตีขึ้นไปเกือบ5000 นี่ถือว่าผิดปกติหรือเปล่าคะ แล้วมันกินน้ำมันมากเป็นคาร์บูอะ่ค่ะเติมแปบๆหมดตลอด ช่วยแนะนำร้านที่รับตั้งรอบหน่อยได้ไหมคะไปถามอู่หลา ยๆที่เขาทำไม่ได้ บอกว่ามันต้องใช้ไฟฟ้าก็งงๆ ขอบพระคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำนะคะ ^^