ขออนุญาติ สอบถาม เพื่อเป็นข้อมูลครับ

ชื่อกระทู้: ขออนุญาติ สอบถาม เพื่อเป็นข้อมูลครับ

Junior Member somsakzee's Avatar
    สถานที่
    ....
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออนุญาติ สอบถาม เพื่อเป็นข้อมูลครับ

ผมขอถามเรื่อง ราคา ซื้อ-ขาย Mazda Process ตัวหน้ายักษ์ สภาพ เดิมๆ อุปกรณ์โดยรวม ของครับ เครื่องโอเวอร์ฮอน มาใหม่ ประมาณ1ปี ที่ศูนย์มาสด้า
    สีทำมาใหม่หลายปีแล้ว ทะเบียน ครบ ช่วงราคา ควร อยู๋ที่เท่าไหร ครับผม !!~

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ตอบยากครับ แค่หาหน้ายักษ์ก็ยากแล้ว รถสวยถูกใจ มีตังค์ไม่เดือดร้อนใครก็จัดไปเลยครับ
    ไม่มีตัวเปรียบเทียบไม่มีราคากลาง อยู่ที่คนสองคนครับ แต่จะให้ดีลองเอารูปและรายละเอียดมาลง
    เผื่อเพื่อนๆจะได้ช่วยแสดงความคิดเห็นครับ
    ปล. ผมความรู้น้อย แต่ตอบจากใจครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ somsakzee อ่านข้อความ
    ผมขอถามเรื่อง ราคา ซื้อ-ขาย Mazda Process ตัวหน้ายักษ์ สภาพ เดิมๆ อุปกรณ์โดยรวม ของครับ เครื่องโอเวอร์ฮอน มาใหม่ ประมาณ1ปี ที่ศูนย์มาสด้า
    สีทำมาใหม่หลายปีแล้ว ทะเบียน ครบ ช่วงราคา ควร อยู๋ที่เท่าไหร ครับผม !!~
    ผมให้ราคา30000บาทครับ ทุกคนก็อึ้ง ระดับแม่ทัพให้ราคากับรถระดับนี้เลย
    พี่นันให้ 50000บาท เพราะว่าชอบมากอยากเอาไปแต่งต่อ
    พี่โอให้ 70000บาท มีคุณค่าต่อจิตใจเพราะว่าเคยมีความทรงจำในอดีต
    พี่ปลาให้3แสน เพราะว่านี่คือรถในตำนาน

จะเห็นว่าทุกท่านให้ราคารถต่างกัน พูดง่ายๆถ้าสอบถามราคามาตราฐานกับผู้เล่นรถแล้ว ยากครับ ทุกคนล้วนมีเพดานความชอบต่างกัน มีกำลังทรัพย์ ความพึงพอใจ ความสำคัญ ไม่เท่ากันแน่นอน แต่ยิ่งไปถามพ่อค้าก็ยิ่งไปกันใหญ่ ทุกคนมีเพดานราคาขายจากกระแสที่ใกล้เคียงกันโดยบังเอ ิญ (กูรู้ก็แล้วกัน ^^) ถ้าตอนนี้รถมาสด้าโปรซีดราคา5แสน ทุกคนก็จะเข็นรถตัวเองไป4แสนเก้าบ้าง 5แสนห้าบ้างคือเผื่อฟลุคและเผื่อต่อ แต่ไม่ดูสภาพรถตัวเองเลย -"-

จะเห็นว่าผู้เล่นกับพ่อค้าต่างคิดไปกันคนละทางแต่ผลล ัพธ์คือ ต่างคนต่างต้องพึ่งพาและถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน ^^

ผมบอกได้แค่ สิ่งที่พี่สอบถามมา เคยมีคนซื้อได้ในราคาหมื่นกว่าบาทพี่จะเชื่อผมมั้ยละ ...แต่อีกคนกำเงินไป5แสนก็ไม่มีปัญญาจะได้ราคานี้

รถเลือกคน ซื้อถูกหรือซื้อแพง ทุกวันนี้ยังเป็นเรื่องสยองในวงการที่ตามมายอกย้อนอย ู่ในใจ ^^

4. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

nUn_Su (12-07-2012)

Junior Member somsakzee's Avatar
    สถานที่
    ....
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ เป็นคำตอบ ที่ทำให้ ผมถึงกับ ตาสว่าง กันเลยทีเดียว

เข้า ใจละครับ ตอนนี้ รู้สึกผิด มากๆเลยที่ตั้งคำถามไปแบบ นั้น ++%

ผมน่าจะถามใจตัวเอง ดูก่อน ว่า เรา จะมีความสุข แค่ไหน ที่ได้สัมผัส และอยู่กับ รถเก่าๆ สักคัน

ถ้ามันมาเติมเต็ม ความสุขเรา ได้ และเงินจำนวณนั้นไม่ทำให้ ตัวเรา เดือด ร้อน มันก็น่าจะตอบคำถามนี้ ได้ น๊ะว่า ควร ใช่เงินเท่าไหร %+%+

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

^______^

ปล.ศูนย์มาสด้าที่ไหน? ครับพี่ที่รับโอเวอร์ฮอลเครื่องโปรซีดครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ somsakzee อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ เป็นคำตอบ ที่ทำให้ ผมถึงกับ ตาสว่าง กันเลยทีเดียว

เข้า ใจละครับ ตอนนี้ รู้สึกผิด มากๆเลยที่ตั้งคำถามไปแบบ นั้น ++%

ผมน่าจะถามใจตัวเอง ดูก่อน ว่า เรา จะมีความสุข แค่ไหน ที่ได้สัมผัส และอยู่กับ รถเก่าๆ สักคัน

ถ้ามันมาเติมเต็ม ความสุขเรา ได้ และเงินจำนวณนั้นไม่ทำให้ ตัวเรา เดือด ร้อน มันก็น่าจะตอบคำถามนี้ ได้ น๊ะว่า ควร ใช่เงินเท่าไหร %+%+
    ^^ ผู้ใดเท่าทัน ผู้นั้นสหายเรา

ผมก็หวังให้พี่เข้าใจตามนี้เป็นอย่างมาก ทุกวันนี้ คำว่าคุณค่าต่อจิตใจ รถในกระแส รถในตำนาน รถเก่า รถหายาก ล้วนอุปโลกโดยมีแรงผลักดันมาจากความคิดที่เราเอาตัวเ รา เราเอาความคิดเขา(คนอื่น) มาเป็นที่ตั้งทั้งนั้น ผมต้องกราบขออภัยไม่ได้มีเจตนาทำให้พี่รู้สึกผิด เพราะผมก็ไม่ได้คิดถูกเสมอ แต่อยากให้พี่เท่าทันความรู้สึกของตัวเอง ผมเป็นน้องใหม่ของวงการนี้ วิ่งตามความฝันจนทะลุเส้นชัยไปไกลแล้ว เหลียวมองตัวเอง เงินทอง เวลา มิตรภาพ หลายๆอย่างได้มาแล้วก็เสียไป เสียไปแล้วก็ได้มา บาดเจ็บจากการทำรถอย่างบ้าคลั่ง ท้ายสุดเหลือแค่ความปรารถนาดีคำเดียวที่จะบอกพี่ แต่พี่ก็ค้นเจอด้วยตัวของพี่เองแล้วจากคำตอบข้างบน

หากรถเก่าคือความฝันของพี่ จงค่อยเติมความสุขเข้าไปอย่างช้าๆ ก่อเป็นความรัก ความผูกพัน จนรถกลายมามีชีวิตและเป็นคู่ทุกข์คู่ยากครับ

นอกเรื่องนิดนึงครับ รถมาสด้า8แรงที่สวยๆระดับตำนาน เขาซื้อมากันแค่4000-7000บาทเท่านั้นเอง ผมซื้อรถของผมมา5หมื่น ผมก็มีปัญญาทำสวยได้แค่นั้น แต่รถราคา7000บาท ก็มีปัญญาทำสวยได้เท่าผม และเราก็เท่ากัน 55555 และที่น่าขันที่สุด รถสวยๆเวลาไปมิตติ้งไม่มีใครสนใจมากมายนัก ถ่ายรูปไปก็เท่านั้น พี่น้องเจ้าของรถไปนั่งเมากอดกัน พูดคุยด้วยความคิดถึง ฝากเอาไปคิดครับ 5555

8. The Following 2 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

chevit (14-07-2012), nUn_Su (12-07-2012)

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ^^ ผู้ใดเท่าทัน ผู้นั้นสหายเรา

ผมก็หวังให้พี่เข้าใจตามนี้เป็นอย่างมาก ทุกวันนี้ คำว่าคุณค่าต่อจิตใจ รถในกระแส รถในตำนาน รถเก่า รถหายาก ล้วนอุปโลกโดยมีแรงผลักดันมาจากความคิดที่เราเอาตัวเ รา เราเอาความคิดเขา(คนอื่น) มาเป็นที่ตั้งทั้งนั้น ผมต้องกราบขออภัยไม่ได้มีเจตนาทำให้พี่รู้สึกผิด เพราะผมก็ไม่ได้คิดถูกเสมอ แต่อยากให้พี่เท่าทันความรู้สึกของตัวเอง ผมเป็นน้องใหม่ของวงการนี้ วิ่งตามความฝันจนทะลุเส้นชัยไปไกลแล้ว เหลียวมองตัวเอง เงินทอง เวลา มิตรภาพ หลายๆอย่างได้มาแล้วก็เสียไป เสียไปแล้วก็ได้มา บาดเจ็บจากการทำรถอย่างบ้าคลั่ง ท้ายสุดเหลือแค่ความปรารถนาดีคำเดียวที่จะบอกพี่ แต่พี่ก็ค้นเจอด้วยตัวของพี่เองแล้วจากคำตอบข้างบน

หากรถเก่าคือความฝันของพี่ จงค่อยเติมความสุขเข้าไปอย่างช้าๆ ก่อเป็นความรัก ความผูกพัน จนรถกลายมามีชีวิตและเป็นคู่ทุกข์คู่ยากครับ

นอกเรื่องนิดนึงครับ รถมาสด้า8แรงที่สวยๆระดับตำนาน เขาซื้อมากันแค่4000-7000บาทเท่านั้นเอง ผมซื้อรถของผมมา5หมื่น ผมก็มีปัญญาทำสวยได้แค่นั้น แต่รถราคา7000บาท ก็มีปัญญาทำสวยได้เท่าผม และเราก็เท่ากัน 55555 และที่น่าขันที่สุด รถสวยๆเวลาไปมิตติ้งไม่มีใครสนใจมากมายนัก ถ่ายรูปไปก็เท่านั้น พี่น้องเจ้าของรถไปนั่งเมากอดกัน พูดคุยด้วยความคิดถึง ฝากเอาไปคิดครับ 5555

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

อบอุ่นครับ...คลับนี้

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

"รถสวยๆเวลาไปมิตติ้งไม่มีใครสนใจมากมายนัก ถ่ายรูปไปก็เท่านั้น พี่น้องเจ้าของรถไปนั่งเมากอดกัน พูดคุยด้วยความคิดถึง"

ใช่เลย 555555

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yuhoo02 อ่านข้อความ
    "รถสวยๆเวลาไปมิตติ้งไม่มีใครสนใจมากมายนัก ถ่ายรูปไปก็เท่านั้น พี่น้องเจ้าของรถไปนั่งเมากอดกัน พูดคุยด้วยความคิดถึง"

ใช่เลย 555555
    5555 เรียนตามตรงและอย่าโกรธกัน ถือว่าน้องจริงใจก็แล้วกันนะครับ เวลาไปมิตติ้งผมไม่เคยสนใจรถของพี่ๆเลยซักคัน ชมไปโดยมารยาทว่าพวกพี่ทำถึง ทำรถสุดยอด เพราะผมเป็นคนทำรถผมรู้ดีว่ามันยากขนาดไหน

แต่เวลาเจอกันผมสนใจพี่ๆมากกว่า ว่าอะไรคือแรงบันดาลใจขับเคลื่อนพี่ๆให้ทำรถสวยขนาดน ั้น ผมอยากรู้จักทัศนคติ แนวคิด นิสัยใจคอมากกว่า เรื่องรถปล่อยให้แม่ย่านางเค้าทักกันไปเหอะครับ 555

ตอนแรกๆก็อาจจะเห่อรถ ถ่ายทุกรูป มิตติ้งหลังๆผมเมาหัวทิ่มหัวตำกับพี่น้องทั้งหลาย ไม่อยากให้เวลามันผ่านไป ผมบอกแล้วว่า "รถแค่นำพา"

ด้วยความจริงใจและเคารพครับ ^^v

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    5555 เรียนตามตรงและอย่าโกรธกัน ถือว่าน้องจริงใจก็แล้วกันนะครับ เวลาไปมิตติ้งผมไม่เคยสนใจรถของพี่ๆเลยซักคัน ชมไปโดยมารยาทว่าพวกพี่ทำถึง ทำรถสุดยอด เพราะผมเป็นคนทำรถผมรู้ดีว่ามันยากขนาดไหน

แต่เวลาเจอกันผมสนใจพี่ๆมากกว่า ว่าอะไรคือแรงบันดาลใจขับเคลื่อนพี่ๆให้ทำรถสวยขนาดน ั้น ผมอยากรู้จักทัศนคติ แนวคิด นิสัยใจคอมากกว่า เรื่องรถปล่อยให้แม่ย่านางเค้าทักกันไปเหอะครับ 555

ตอนแรกๆก็อาจจะเห่อรถ ถ่ายทุกรูป มิตติ้งหลังๆผมเมาหัวทิ่มหัวตำกับพี่น้องทั้งหลาย ไม่อยากให้เวลามันผ่านไป ผมบอกแล้วว่า "รถแค่นำพา"

ด้วยความจริงใจและเคารพครับ ^^v
    แว่น เสื้อ ผ้า หยุกยา กระเซ้าเง้างอน อยู่ครงในฟูกหมอน ใถ่ถามกับความคิดถึง?
    อากาศน่ารักและน้องคารวะพี่ชาย ยอดรัก จากใจ อย่างลุ่มลึก

สุดยอดคับบบบบบบบบบ
    มาสด้า1000 เจียงใหม่ เจ้าาาาาาาา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    แว่น เสื้อ ผ้า หยุกยา กระเซ้าเง้างอน อยู่ครงในฟูกหมอน ใถ่ถามกับความคิดถึง?
    อากาศน่ารักและน้องคารวะพี่ชาย ยอดรัก จากใจ อย่างลุ่มลึก
    พี่ก็รู้ หลังรถน้องมีแต่ขวดเหล้าของพี่ รถก็จอดดีในที่เขาเตรียมให้จอดไม่ต้องไปสนใจหรอกพี่ ผมสนใจพี่มากกว่า 555+++

ขอบคุณ
    1

ทำตามความรู้ครับดีที่สุด ถ้าใจบอกว่าใช่ก็เอาไปเลย บางทีการวัดดวงมันก็สนุกไปอีกแบบ แม้ว่าผลลัพธ์จะเป็นยังไง รถผมเสียเงินไปตั้งแต่ยังไม่ได้เห็นรถเลยครับ กว่าจะเห็นน่าจะ2เดือนได้ ผมเห็นแค่รูปเดี๋ยวแล้วชอบก็ลุยเลย พอได้เสียเงินปุ๊บ+ดูข้อมูลความรู้ต่างๆๆในบอด์มาสด้ าแห่งนี้ปั๊บ ทำให้รู้ว่ารถเราขาดเยอะมากๆๆ รถผมเส้นทางยังอีกไกลมากครับ ต้องใช้กำลังทรัพย์ส่วยหนึ่งชึ้งผมเลือกที่จะค่อยๆๆเ ก๊บสะสมอุปกรณ์ที่ขาด มีเงินก็ชื้อ ไม่มีก็ไม่ชื้อ ผมบ้าตะเวณหาอะไหล่อยุ่ช่วงหนึ่ง แต่ผมจะไม่ให้เรื่องรถมาเดือดร้อนคนรอบข้างเด็ดขาดคร ับ ผมเลือกที่จะไม่รีบ ผมไม่เคยเสียดาย+เสียใจที่เอารถคันนี้มาครับ ไม่รุ้เพราะอะไรเหมื่อนกันครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ใช่ครับพี่วีจะเมาไม่สนใจดูรถเลย กุญแจก้อคารถอยู่ทั้งคืน แถมเปิดกระจกไว้อีก เฮ้ย!!! เมาแล้วก้อแอบไปนอนเหมือนเดิม 555

Bookmarks