รถNo-Bookปัญหาจะเยอะไหมครับ

ชื่อกระทู้: รถNo-Bookปัญหาจะเยอะไหมครับ

Senior Member Vespa spint oomZa(R.C.C)'s Avatar
    สถานที่
    Y.K ScooTer Gang + R.C.C
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถNo-Bookปัญหาจะเยอะไหมครับ

รถNo-Bookปัญหาจะเยอะไหมครับ
    Ghost Rider Style

Y.K Scooter Gang !

I Love you  Lambretta
    Lambretta เนี่ยแหละสไตล์ผม แล้วคุณหละสไตล์ไหน?

[email protected] แอดมาคุยกันครับ
    http://www.facebook.com/Lambretta150ser.3

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ก็ไม่เยอะเท่าไรครับ

แค่เจอ ตร. เจอด่าน

ถ้าท่านไม่นิ่ง และเอกสารไม่เนียนพอ

โดนจับ/ยึดรถ/ติดคุก แล้วแต่กรณีครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

CG .. mixwell's Avatar
    สถานที่
    Yk` ScoOtEr GanG~*
    ขอบคุณ
    0

ไม่ยากน้องโอม พี่ว่าเราขี่ในคลองไม่มีปัญหาหรอก
    แต่นอกคลอง น่ะ มีควักกะเป๋า /\6
    ภาษา ''รัก'' สอนใจ ภาษา''ไทย'' สอนเธอ ภาษา ''พ่อ'' เมิงหรอ สอนให้ ''เธอ'' หลายใจ ....em97

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ห้าร้อยบาทไทยครับ ผมโดนมาแล้ว ไม่มี ทบ ทามใจครับ เนื้อชิ้นใหญ่ของเค้าแหละพวกนี้

Junior Member Runforword's Avatar
    สถานที่
    ขับ... คนเดียวก้อเสียวได้...!!!!!
    ขอบคุณ
    0

Arrow

วิธีการจักการกับรถของเราถ้าNo-Book
    1ตีหน้านิ่งๆ เอาไว้คับแล้วก้อขับ ใน และแวกที่มีการจราจรไม่ผุกพล่าน เช่น ถนนใหญ่ สายต่าง
    2ถ้าเจอด่าน หาทางขับอ้อม หรือเส้นทางอื่นๆที่จะนำพาเราไปสู่จุดหมายได้(ถ้าใกล หน่อย ก้อต้องยอม)
    3ถ้าหลีกเลียงไม่ได้ ก้อวัดใจขับเข้าไปเลย
    4ถ้าโดนจิงๆก้อ......พี่ครับผมรีบจริงๆ ช่วยหน่อยนะคับ แล้วเค้าจะบอก ว่า.........งั้นจะช่วยผ่อนหนักให้เปนเบาละกัน...... เราก้อต้องตอบไปว่า 100นึงนะพี่......เค้าจะบอกว่า.......ร้อยนึงไม่ได้ ทะเบียนไม่มี เอาออกมาขับได้ไง เค้าจะส่งสัญญาณว่า200ละกัน(ประมาณว่าส่งทางกระแสจิต ) เราก้อชำระค่าผ่านทางไป ก้อเรียบร้อย ขับไปถึงจุดหมายปลายทางได้อย่างปลอดภัยและหมดตังค์
    ( เปนบทสนทนาจริง ของตัวผมเองคับ)
    5555555 ขำๆนะคับอย่าคิดมาก

ความรู้สึกของฉัน ที่มีเธออยู่ด้วยกันอีกคนหนึ่ง บนโลกใบนี้ . . . . . . . . .

คนบางคน ทำสิ่งที่เราไม่เข้าใจ.....??
    แต่สิ่งที่เราไม่เข้าใจนั้น..! มันเป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่...! สำหรับเขา และ คนอื่นอีกหลายคน....!

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

มีแน่นอนครับ ตำรวจแล้วแน่ๆที่ต้องเจอ แต่เราก็เลือกเวลาออกดีๆหน่อยนะ อย่าออก10โมงอันตรายนะเวลานี้จะตั้งด่านเกือบทุกที่ค รับ แล้วส่วนเวลาอื่นก็คือเสี่ยงตามดวงคับว่าเจอไม่เจอแต ่มองการไกลไว้แล้วถ้าเจอจิงๆเข้าไปเลยคับอย่าทำเป็นช ะงักไม่งั้นจะยิ่งสงสัยครับ ขอแนะนำแค่นี้ครับแต่ทางที่ดีมีเบียนดีกว่าครับสบายใ จกว่ากันเยอะ

Junior Member Nittisat Scooter Club CM.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Step เจียงใหม่

ปัญหาล่าสุดที่ผมเจอ หนักเอาการ รถเพื่อนผมเองครับ เรื่องมันเป็นอย่างนี้...

เพื่อนผมไปซื้อ 64 สีขาว ที่ร้านๆหนึ่ง(ไม่ขอเอ่ยนาม) No-Book(ที่จริงมีทะเบียน...แต่ร้านมันแกะเอาออ กหมด) ราคา 38,000 บาทถ้วน เป็นรถที่ขโมยมา ขับได้ 4 เดือน เดือนที่ 4 ขับกลับบ้านตอน 2 ทุ่ม เจอตำรวจตั้งด่าน ประจวบเหมาะกับมีคนมาแจ้งความรถเวสป้าหาย มีสมุดคู่มือจดทะเบียนพร้อม เลขตัวถังกะเลขเครื่องตรงกันกับรถเพื่อนผมเด๊ะ!
    ตำรวจเลยยึดไว้แล้วส่งคืนเจ้าของไป เงิน 38,000 บาทสูญเปล่า! อธิบายให้ตำรวจเข้าใจว่าไม่ได้ลักแต่ซื้อมาจากร้านๆน ั้น เลยไม่ถูกตั้งข้อหาคดีลักทรัพย์(เกือบซวยซ้อน) เพื่อนผมไม่กล้ากลับไปเอาเรื่องกับร้านที่ซื้อรถขโมย เพราะ ท่าทางร้านนั้นจะเป็นมาเฟีย เด็กในร้านกับเจ้าของท่าทางน่ากลัว เลยไม่อยากยุ่ง จึงปล่อยให้เรื่องเงียบหายไป และตั้งแต่นั้นมาเพื่อนผมเก็บเงินได้ใหม่ก็หาซื้อรถม ีทะเบียน พร้อมโอนลูกเดียว เพราะเข็ดจนตาย! กับรถNo-Book ขอให้คนที่จะซื้อรถเวสป้า ซื้อรถมีทะเบียนดีกว่าครับ ปัญหาจะได้ไม่เกิด เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา เสียดาย และต้องมานั่งเสียใจอีกนะครับ

em98 ตั้งสติ ก่อนเตรียมสตางค์em99

Junior Member Runforword's Avatar
    สถานที่
    ขับ... คนเดียวก้อเสียวได้...!!!!!
    ขอบคุณ
    0

Arrow

em86 โหด...! มาก ต้องระวังแล้ว เรา ขอบคุณมากคับ ที่ช่วยเตือน...em86

ความรู้สึกของฉัน ที่มีเธออยู่ด้วยกันอีกคนหนึ่ง บนโลกใบนี้ . . . . . . . . .

คนบางคน ทำสิ่งที่เราไม่เข้าใจ.....??
    แต่สิ่งที่เราไม่เข้าใจนั้น..! มันเป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่...! สำหรับเขา และ คนอื่นอีกหลายคน....!

Talking กู้วววววววว

ผมก็เคยโดนคับ แต่เป็นเพราะความโง่ของผมเอง วันนั้นพอดีว่าผมไปกินเหล้าที่ร้านพี่มา กินจนดึกล่ะ แล้วนิสัยที่เวลาจอดรถไว้นานๆจะชอบปิดก๊อกน้ำมัน ก็ติดเป็นนิสัย แล้ววันนั้นพอกินเหล้าที่ร้านพี่เส็ดประมาณตี1ตี2 ก็ขี่รถกลับบ้าน (ลืมเปิดก๊อก) ก็ขี่ๆไป ด่านก็ไม่มีสบายคิดว่าโล่งล่ะถึงบ้านปลอดภัยแน่นอน ทีนี้ครับ พอถึงหน้าปากซอย อีกสัก300 เมตรจะถึงบ้านอยู่แล้ว รถดันวูปดับ ผมก็คิดว่าสงสัยน้ำมันหมดไม่เป็นไร ใกล้ถึงบ้านล่ะก็เข็นเอา พอดีว่าก่อนจะถึงบ้านมีกล่องแดง(ที่พวกสายตรวจต้องไป เช็ค) ผมก็เข็นของผมไป แล้วไปเจอสายตรวจพอดี มันเห็นผมมันก็เรียกผม ผมก็ไม่หามันแบบว่าจะเข็นหนีก็ไม่ทันแน่ มันก็ถามว่ารถเป็นไร ผมก็บอกว่าน้ำมันหมด ทีนี้มันก็ให้ผมเปิดเบาะดู แล้วมันก็เอาไฟฉายส่อง ปรากฏว่ายังมีน้ำมันอยู่ ผมก็เลยมาดูที่ก๊อก เป็นว่าผมลืมเปิดก๊อกนั้นเอง - - ทีนี้ตำรวจมันก็หาว่าผมไปขโมยรถคันนี้มา มันก็เลยยึดรถไป รถผมต้องอยู่ในซังเตเป็นเวลา1อาทิตย์เต็ม กว่าจะได้ออก พอดีว่าแม่ผมรู้จักคนในเลยเอาออกได้โดยไม่เสียตังสัก บาท โชคดีไป ยังไงคนที่เล่นรถNo-Bookอยู่ก็ระวังพวกตำรวจไว้ เป็นดี ทางที่ดีที่สุดคือไม่ต้องผ่านด่านดีที่สุด และยามวิการณ์ ไม่ต้องเอารถออกมาดีที่สุด พวกสายตรวจกับด่านมันเยอะ ถ้าเจอพวกนี้เราเถียงมันไม่ได้แน่ๆ ขี่รถมีทะเบียนดีที่สุด

Junior Member sellvespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อันดับแรกคับ ตำรวจคิดว่ารถเราเป็นรถขโมยนะสิคับ ยิ่งถ้าไม่มีใบขับขี่ หรือ พรบ หรือภาษีด้วยแล้ว มีสิทธิ์เสียรถฟรีๆคับ

aum13's Avatar
    สถานที่
    srlur scooter club koksamrong
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าเมื่อก่อนตำรวจไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับรถเราเลยนะ ครับเค้าไม่รู้จักหลอกครับว่าเป็นรถอะไรตำรวจเค้าเห็ นรถเวสป้าเป็นสกู๊ตเตอร์ญี่ปุ่นครับเลยไม่สนใจแถวบ้า นนะครับที่อื่นเป็นไงไม่รู้ขี่ผ่านไปเค้าก็ไม่สนใจคร ับอยากรู้ว่าใครให้ความรู้ตำรวจก็ไม่รู้ก็เลยจ้องจะจ ับเราอย่างเดียวเลยem98
    Srlurสกูตเตอร์คลับ&ผู้สูงอายุคลับ
    เรามาเริ่มต้นชีวิตใหม่กับ COSA บ้าสติ๊กเกอร์กันดีกว่า
    ฝากกระทู้หน่อยครับ
    พระเครื่อง http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=677438
    ของแต่งรถเวส http://www.thaiscooter.com/forums/sh...754&highlight=
    เสื้อผ้าผ้า 100 ผ้า 50 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...771&highlight=
    FACEBOOKส่วนตัวครับ http://www.facebook.com/aum2520noy

นายดำรงค์ ประสังริโย ธนาคารกรุงไทย สาขา โคกสำโรง จังหวัดลพบุรี เลขบัญชี 114-1664-577

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

จริงอ่ะครับ ขับแล้วมันไม่ค่อยสบายใจนะครับ เจอตำรวจยืนจะออกแนวเสียวๆอ่ะครับ....
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Junior Member
    สถานที่
    หายู้
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

ส่วนตัวผมว่ารถที่No-Bookจะเป็นรถที่เจ้าของไม่ ได้ดูแลรักษาเท่ารถมีทะเบียนนะครับ

เพราะรถมีทะเบียนส่วนมากจะเป็นรถใช้งาน สภาพจะค่อนข้างดีเพราะอย่างน้อยๆถ้ามันแย่มากๆ

เวลาเจ้าของเค้าไปตรวจเช็คสภาพก่อนต่อทะเบียน คงโดนไล่ไปทำมาก่อนแล้วล่ะ

เก็บตังต่ออีกนิดคับ อยากได้รถต้องใจเย็น คันนึงไม่ใช่ถูกๆ

ปล.เปนความคิดเห็นส่วนตัวนะ

Senior Member vespaohm's Avatar
    สถานที่
    I LIKE IT& LamRePlay
    ขอบคุณ
    0

เจอมาสดๆร้อนๆเลยคับ ดีนะที่รู้จักคนวงในไม่งั้นผมคงได้เดินไปเรียนแล้วคั บ
    ตำรวจที่เชียงใหม่เอาจิงมากๆคับ เพราะรถหายบ่อยคับ
    I LIKE IT/\2 & LAMREPLAY/\2

Bookmarks