ทีม Volevi (หรือ EGCO Dev Team เดิม) ทำแอพ Blognone สำหรับ Windows Phone มาให้ใช้งานกันครับ
เนื่องจากผมไม่มีเครื่องทดสอบก็รบกวนผู้ใช้ Windows Phone ทดลองกันเองว่าเป็นอย่างไร แต่ที่ระบุไว้ใน Windows Phone Marketplace คือมันสามารถอ่านภาษาไทยได้สวยงาม ตอนนี้ยังอ่านได้เฉพาะข่าว ส่วนรูปและคอมเมนต์จะตามมาในเวอร์ชันถัดไป ชอบไม่ชอบอะไรก็ feedback กลับไปที่ทีมงานได้ครับ
สุดท้ายก็ขอบคุณทีม Volevi ที่ทำแอพสำหรับอ่าน Blognone มาให้ ส่วนแอพบนแพลตฟอร์มอื่นๆ ดูได้จากหน้า Apps

อ่านต่อ...