แวะเข้ามาทักทาย หลังจากหายไปซะนาน - หน้า 13

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: แวะเข้ามาทักทาย หลังจากหายไปซะนาน

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ผมว่ารถผมเพอเฟคสุด ๆ แล้วละครับ ยิ่งถ้ารอบเครื่องลดลงกว่านี้ได้จะแหล่มมากเลย ตอนนี้ผมใช้ความเร็วเดินทางไกลประมาณ 80-90 ครับ ถ้าเร็วกว่านี้เสียงเครื่องรอบจัดมาก สงสารเครื่อง ยิ่งถ้าได้บรรทุกอะไรสักหน่อย ท้ายหนักขึ้นนะ แหล่มสุด ๆ ครับ นิ่งเลย
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

pongpun19's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ตอนนี้ผมว่ารถผมเพอเฟคสุด ๆ แล้วละครับ ยิ่งถ้ารอบเครื่องลดลงกว่านี้ได้จะแหล่มมากเลย ตอนนี้ผมใช้ความเร็วเดินทางไกลประมาณ 80-90 ครับ ถ้าเร็วกว่านี้เสียงเครื่องรอบจัดมาก สงสารเครื่อง ยิ่งถ้าได้บรรทุกอะไรสักหน่อย ท้ายหนักขึ้นนะ แหล่มสุด ๆ ครับ นิ่งเลย
    ครับ ไม่ลองเปลี่ยนเฟืองท้ายดูล่ะครับ ไม่ต้องลงเยอะ หลังแบบที่ผมใส่ ผมไปถามลุงเจ้าของเก่า แกบอกว่าใส่มา หมื่นนิดๆ อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongpun19 : 24-08-2013 เมื่อ 12:02

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จะเริ่มเอามาสด้านน้อยวิ่งไกล ๆ แล้วครับ ไม่รู้จะเป็นไงใหวหรือเปล่าไม่รู้ มีสมาชิกท่านใดเอารถวิ่งไกล ๆ มั่งผมรบกวนสาธยายให้ผมชื่อใจหน่อยว่า รถเก่าเราก็ทำได้ ผมว่าจะเอาไปเที่ยวอุบลครับ วิ่งจากเหนื่อยไปอุบลก็น่าไปกลับสักไม่เกินสองพันโล ไม่รู้จะใหวป่าว ตอนนี้รถผมสภาพดีครับ ไม่กินน้ำมันเครื่อง ควันใส ความร้อนหายห่วง กลัวจะไปงอแงกลางทางมากกว่า

Senior Member
    สถานที่
    Andaphuket rc
    ขอบคุณ
    1

ขับมาจากเชียงใหม่เที่ยวเพชรบูร์ขับมาแวะชะอำหนึ่งคื น ยิงยาวเข้าภูเก็ต หมดน้ำมัน ห้าพันพอดีเลยครับ

พอโดนแดดกับไอทะเลนานๆก้อดำด้านเลยครับ อิอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย witpk2 : 05-09-2013 เมื่อ 19:11

ขอบคุณ
    0

ของผมไม่เคยโดนไอทะเลแต่สีก็กระดำกระด่าง ถ้าจะให้ด้านทั้งคันสงสัยต้องเอาไปโดนไอทะเลสักครั้ง แล้วละ

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

ผมขับจากชลไปสุรินทร์ยิงไปนครพนมอีกสบายๆ เตรียมเครื่องมือให้พร้อมครับขับเรื่อยไม่ต้องอัดมาก ไปได้อยู่แล้ว
    ไพร ณรงค์ศักดิ์ บ.ซีลคอนโทรลประเทศไทยจำกัด 231/10 ม.6ต.บึงอ.ศรีราชาจ.ชลบุรี 20230คลาสสิค NEVER DIE

Junior Member eddy c70's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ภูมิใจนำเสนอ กล่องวิเศษ กล่องนี้ทำหน้าที่ควบคุมไฟจุดระเบิดเดิมแทนหน้าทองขา ว เมื่อใส่แล้วหน้าทองขาวจะไม่สึก หรือถ้าสึกแล้วหน้าทองขาวเก่า ๆ ก็ไม่ทำให้ระบบไฟมีปัญหา เนื่องจากกล่องนี้จะรับสัญญาณจากหน้าทองขาวเดิมมาสั่ งให้กล่องนี้ทำหน้าที่ตัดต่อไฟให้คอย เพราะฉะนั้นคอยจะได้รับการตัดต่อไฟจากระบบอิเล็คทรอน ิคส์ซึ่งให้กระแสที่สูงและสม่ำเสมอ เพราะฉะนั้นหน้าทองขาวเดิมจึงทำแค่หน้าที่ส่งสัญญาณใ ห้ระบบอิเล็คทรอนิคส์อีกทีจึงไม่มีปัญหาเรื่องหน้าทอ งขาวสกปรก หน้าทองขาวเป็นหลุม
    พี่ครับ มีขายที่ไหนครับ อยากได้ไปใส่รถที่บ้านครับ
    NTE LAMPHUN CLSSIC CLUB..

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eddy c70 อ่านข้อความ
    พี่ครับ มีขายที่ไหนครับ อยากได้ไปใส่รถที่บ้านครับ
    ผมทำเองครับ ผมทำให้ก็ได้ แต่ขอเวลาทดสอบอีกหน่อยครับ โปรเจคอันที่แล้วขัีบนาน ๆ แล้วเร่งทันทีไฟจะตัด ยังไม่เวิืคเท่าที่ควร แต่โปรเจคนี้ใช้มาเกือบปีละยังไม่เจออาการผิดปกติครั บ ไม่กล้าทำให้ใช้เดี๋ยวเกิดเสียขึ้นมาแล้วงานจะเข้า อิอิ

Junior Member eddy c70's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมทำเองครับ ผมทำให้ก็ได้ แต่ขอเวลาทดสอบอีกหน่อยครับ โปรเจคอันที่แล้วขัีบนาน ๆ แล้วเร่งทันทีไฟจะตัด ยังไม่เวิืคเท่าที่ควร แต่โปรเจคนี้ใช้มาเกือบปีละยังไม่เจออาการผิดปกติครั บ ไม่กล้าทำให้ใช้เดี๋ยวเกิดเสียขึ้นมาแล้วงานจะเข้า อิอิ
    ครับพร้อมเมื่อไหร่บอกด้วยครับอยากลองเอามาใช้ดูครับ ทำยากไหมครับ

ขอบคุณ
    0

ทำไม่ยากครับ แต่จะทำแล้วให้มันดีเนี้ยดิย๊ากกว่า ถ้าความอย่างไรเดี๋ยวจัดให้ใช้ครับ

ขอบคุณ
    0

ทำไม่ยากครับ แต่จะทำแล้วให้มันดีเนี้ยดิย๊ากกว่า ถ้าความอย่างไรเดี๋ยวจัดให้ใช้ครับ
    ครับ

ขอบคุณ
    0

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเอาลูกหมากปีกนกบนไปทำครับ เนื่องจากว่ามันหลวมแย่ละ ลองใช้บริการซ่อมลูกหมากดูบ้าง ลูกละ 150 บาท พอประกอบกลับ แย่มากเลยครับ ลูกหมากแน่นจริง แต่เสียงดังครับผม ตกหลุมดังตลอดเลย ไม่ใหวเป็นบทเรียนละ โชคดีที่ไม่แพงมาก เดี๋ยวไว้หยุดเสาร์อาทิตย์นี้ถ้าฝนไม่ตกจะซื้อใหม่มา เปลี่ยน ใครพอรู้มั่งครับลูกหมากปีกนกบน มันลูกเท่าใหร่ครับของ 555

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ผมเปลี่ยนปีที่แล้ว ทั้งบนล่าง อยู่คู่ละ พันนิดๆครับพี่ ของ555
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

ขอบคุณ
    0

ไม่มีอะไรอัพเดทครับ จะมาบอกว่าตอนนี้เพอเฟคสุด ๆ ไม่มีเสียงดังกุ๊ก ๆ กั๊ก ๆ กวนใจ หลังจากเปลี่ยนลูกหมากบนของ 555 มา มันใช่เลย ประหยัด ช่วงล่างดี (โดดหน่อย) เสียงเครื่องดังได้ใจ ปลายปีนี้จะูจูงขับจากพิษณุโลก ไปอุบลราชธานีครับ ไปกลับประมาณพันห้าร้อยโล จะประกาศให้โลกรู้ว่ารถคันละสามหมื่นกว่าบาท มันก็ใช้งานได้ครับ ถึงจะเกาแต่เราไม่ต้องผ่อน...

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile ....................

ไม่มีอะไรอัพเดทครับ จะมาบอกว่าตอนนี้เพอเฟคสุด ๆ ไม่มีเสียงดังกุ๊ก ๆ กั๊ก ๆ กวนใจ หลังจากเปลี่ยนลูกหมากบนของ 555 มา มันใช่เลย ประหยัด ช่วงล่างดี (โดดหน่อย) เสียงเครื่องดังได้ใจ ปลายปีนี้จะูจูงขับจากพิษณุโลก ไปอุบลราชธานีครับ ไปกลับประมาณพันห้าร้อยโล จะประกาศให้โลกรู้ว่ารถคันละสามหมื่นกว่าบาท มันก็ใช้งานได้ครับ ถึงจะเกาแต่เราไม่ต้องผ่อน...
    รถไปได้แน่นอนมั่นใจในตัวเขา รถเราเรารู้...การเดินทางอยู่ที่ใจล้วนๆคับ...ถามใจต ัวเองว่ากล้าพอหรือเปล่าที่จะต้องเผชิญกับเหตุการณ์ท ี่ไม่คาดฝันมันเกิดขึ้นได้เสมอ555..บางทีเราเช็ครถทุ กอย่างแล้ววแต่พอไปกับไปเสียอย่างอื่นซ่ะงั้นนน...
    ผมไปกลับกรุงเทพ-โคราชมาหลายครั้งราชบุรีก็ไปแต่ก็ไม่เคยงอแง..ไปกลับ สบายๆแต่ที่ไม่สบายมีแค่อย่างเดียวคือเงินในกระเป๋าอ ่ะดิ..ขับ700โลค่าน้ำมัน2พันก่าๆ(เบนซิล95)รถมาสด้า9 29/rx4 เครื่องเดิม1800 ขับ100-120...อยากจะซัดมากกว่านี้เหมือนกัน5555

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks