มีเรื่องรบกวนพี่ไอซ์หน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีเรื่องรบกวนพี่ไอซ์หน่อยครับ

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีเรื่องรบกวนพี่ไอซ์หน่อยครับ

ผมชื่อโต้นะครับ คนที่เจอกันตรงโลตัสเเยกพงษ์เพชร คนที่ซื้อไมล์ใบโพธิ์
    พอดีมีเรื่องรบกวนสอบถามนิดนึงเรื่อง วินชิล ของพี่นะครับ
    พอดีอยากทำเอง ไม่ทราบว่าเเผ่นอะคิลิกที่ใช้หนากี่มิลครับ แล้วซื้อที่ไหนครับ ราคาตารางเมตรละกี่บาท

ถ้าพี่มีไฟล์แบบของ วินชิลขนาดของจริง รบกวนส่งให้ผมหน่อยได้รึเปล่าคับ ของผมหัวเหลี่ยมเดี๋ยวผมโมเองได้ครับ รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
    toto_1104@hotmail.com
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีครับ

...สวัสดีครับ...ยินดีต้อนรับเเวะมาบ่อยๆ..นะเจ้าๆ
    ...ตอบคำถามคาใจ....
    ...วินชิวเเบบที่ใส่อยู่....ก๊อบเเบบจากของเเท้มาครั บยี่ห้อvigano...
    ...วัสดุที่ใช้ 1.เเผ่นอะคลิลิกหนา 5 มิล (เเล้วเเต่ความชอบ เเต่ก็คำนึงถึงเเรงลมที่ปะทะด้วย)
    2.สติกเกอร์ติดตตกเเต่ง
    3.ขอบเหล็ก หรือทองเหลืองก็ได้เพื่อยึดกับน๊อตขอบไฟหน้า
    4.น๊อต 2 ตัวพร้อมตัวเมีย
    ...วิธีการทำ เขียนเเบบส่งร้านดัดให้ครับ เพราะคุณสมบัติการดัดอะคลิลิกต้องใช้ความร้อน ที่สำคัญเวลาตัดขอบก้ต้องใช้ความร้อนเช่นกันเพื่อให้ ...อะคลิลิคไม่ขุน..ขอบจะได้ใสๆๆ..(คุณสมบัติพิเศษขอ งอะคลิลิคมีความใสเเละโปร่งเเสง เวลาเเสงผ่านเเผ่นอะคลิลิคขอบข้างๆๆจะเรืองเเสง )
    ...เเบบที่เขียน เเละป๊อคที่ทำ..ไว้ไม่มีเเล้วครับให้ร้านเค้าทำลายไป เเล้ว..ไม่อยากทำหลายอันเดียวโหล..คุคุคุ

รูป รูป  

Bookmarks