เซียนเรื่องเครื่องตอบทีครับ

ชื่อกระทู้: เซียนเรื่องเครื่องตอบทีครับ

Talking เซียนเรื่องเครื่องตอบทีครับ

ปัญหามันมีอยู่ว่า ผมขับ C 70 เครื่องรถผมมันมีปัญหาอยู่ว่า เข้าเกียร์ 1 ไม่มีปัญหา เเต่พอเข้าเกียร์ 2จะมีอาการกระตุกๆเเละมีเสียงดังในเครื่อง ป้อกๆ( คล้ายๆมันเลียคลัชอะครับ)เป็นตลอด เเต่พอเกียร์ 3 เป็นปกติผมจึงมีความคิดว่า
    1. เกิดจากเฟืองเกียร์ ( เเต่ทำไมเกียร์อื่นไม่ป็น)
    2. แผ่นคลัช ( อันนี้ผมเดา )
    3. หรือเเค่ไปตั้งคลัชใหม่จึงจะหาย
    ปล. ไม่อยากผ่าเครื่องครับ มันเปลืองโดยไม่จำเป็น ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับ

รูป รูป  
    ชื่อบัญชี สุวัฒน์ เปี่ยมปรีชา 743-2-60196-4 ออมทรัพย์ ธ. กสิกรไทย

เคยทำเครื่องมารึยังคับ ก่อนหน้านี้เปงมั้ยคับ -*-
    ถ้าจะให้เดาเสียงนี้เกิดจากลูกสูบเขกฝาสูบ (ถ้ายัดลูกมาหรือลูกสูบชนฝา)
    ถ้าเปงอาการนี้จิงๆเกิดจากประเกนกระดาษยุบตัวลง ก็จะเกิดการชนได้
    ปล.คือไม่ได้ยินเสียงอ่ะเลยเดาจากประสบกาม..... เอ้ยการ/\2

ขอบคุณครับ ^^
    ชื่อบัญชี สุวัฒน์ เปี่ยมปรีชา 743-2-60196-4 ออมทรัพย์ ธ. กสิกรไทย

Junior Member yuy กรุงเก่าC70's Avatar
    สถานที่
    กรุงเก่าคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Exclamation C 70 อยากแรง

ช่วยบอกที ทำอย่างไง C70 ถึงแรง ยัดลูกอะไรดี เสื้อฝา C90ได้ไหม แอดมาที tazy7@sanook.com ขอบคุณที่ให้คำตอบ

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c 70 พระราม 2

น่าจะมีปัยหาในชุดเกียร์มากกว่าครับ ถ้าคลาสต้องเป็นหมดทั้ง 3เกียร์ ส่วนอาการลูกเขกก็ไม่ใช่ถ้าลูกเขกกับวาวล์มันจะไม่ดั งแค่เกียร์ 2

Junior Member Evolute's Avatar
    สถานที่
    Prelude Thailand
    ขอบคุณ
    0

ลองเอาเข้าร้านซ่อมดีกว่าคับ น่าจะเป็นชุดเฟืองเกียร์จิงๆอ่ะแหละ ร่องเกียร์ หรือลูกปืนชุดเกียร์ป่าวไม่แน่ใจ เช็คดีกว่า อย่าปล่อยทิ้งไว้คับ เดี๋ยวมันจะลามเอาอย่างอื่นพังตามไปด้วย

Bookmarks