ขำๆกับ.....วีโลกมืด_มุขจีบสาวกับกลอนฮาๆ - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 26 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขำๆกับ.....วีโลกมืด_มุขจีบสาวกับกลอนฮาๆ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sandann99 อ่านข้อความ
    กำ..!!!!!!........
    สู้ ๆ ............

ไม่มีอะไรไม่สำเร็จ ถ้าไม่เคยล้มเหลว ครับท่าน..
    em93
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Flower - Four อ่านข้อความ
    . . . งั้น ฉันขอให้ sandann99 ล้มเหลวต่อไป . . . 555+มืดๆ ดำมืด และโลกมืด
    555+ ...ซะงั้น..em95 em95
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member sandann99's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

สงครามยังไม่จบ อย่าพึ่งนับศพทหาร นะจ๊ะ *-*
    "คำว่าเพื่อน"ผมไม่เคยซื้อด้วยเงิน
    เพราะเพื่อนของผม"ผมซื้อพวกเค้าที่ใจ"

Senior Member vespasidecarสีฟ้า's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sandann99 อ่านข้อความ
    กำ..!!!!!!........
    ไอ้กำของคุณวีเนี่ย กำไม่ปล่อยใช่มั๊ย งั้นก็อย่ากำแน่นหรือเบาจนเกินไป เดี๋ยวปลาดุกหลุดมือนะก๊า.....เอ๊า!ไงก็เอาใจช่วยละก ัน...........
    จะคิดถึงน้องหนึ่ง(sidecar)
    จะคิดถึงน้องสอง(90)
    จะคิดถึงหมวกกันน็อคใบเล็กสีขาว
    จะคิดถึงเสื้อแขนหนังตัวโปรดคู่กาย
    จะคิดถึงหุ้มข้อเน่าๆเบอร์ 4
    จะคิดถึงชุดหมีสีแดงตูดดำๆ
    จะคิดถึงภาพความทรงจำทุกทริป
    จะคิดถึงเส้นทางที่เป็นตำนาน
    จะคิดถึงเพื่อน พวกพ้อง พี่ๆน้องๆ ที่เคยร่วมเดินทาง

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตายสถานเดียว...คุณวี.....โลกมืด...ผู้มีปลาดุกอยู่เ ต็มห้องหัวจายยยย
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Senior Member sandann99's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Arrow

ร๊ากกกกกแท้ครับ.................นู๋ม่ะยอมแพ้ ผีปลาดุกครับ *-*
    "คำว่าเพื่อน"ผมไม่เคยซื้อด้วยเงิน
    เพราะเพื่อนของผม"ผมซื้อพวกเค้าที่ใจ"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คำว่ารักกับคำว่าหลงแตกต่างกานอย่างไร *-* เราไปลุยกานเลยดีก่า
    ไม่รู้จาเริ่มว่ารัยดีอ่ะ - -" ......
    คนบางคนที่คนว่าตนมีรักแท้
    แต่ความจริงแล้ว
    มันอาจไม่ใช่ความรัก
    แต่เป็นเพียงความหลง
    ความหลงคล้ายความรัก
    แต่อยู่ไม่นาน
    เบื่อแล้วก็จะทิ้งไป
    ไม่มีค่าเหมือนความรัก
    ความรักเป็นสิ่งสวยงาม
    ความหลงก็สวยงาม
    แต่ความหลงสามารถมาได้ในวินาทีแรกที่เจอ
    แต่ความรักต้องใช้เวลา
    ความรู้สึกของความหลงกะรักมักจะเหมือนกัน
    ความหลงก็เหมือนกับพวกติดเกมส์
    คัยเคยเล่นจารู้ดี
    เล่นแล้วเหมือนตกนรก
    ติด !! ทีทั้งวัน
    ไม่อยากจากมัน
    อยากให้มันเป็นของเราคนเดียว(หรือไม่จริง)
    เพราะงั้นคนที่คิดว่าตัวมีความรักกับใครคนหนึ่ง
    อย่าคิดและฝั่งใจว่าคนๆนั้นจะรักเราเหมือนที่เรารักเ ค้า
    เพราะบางทีเค้าอาจแค่หลงในรูปงามของเรา
    พอเวลาผ่านไป
    ความหลงก็จะน้อยลงๆ
    แต่ความรักจะเพิ่มขึ้นๆ และสิ่งที่เพิ่มขึ้นมันคืความผูกพันที่เรามีให้กันแล ะกัน *-*
    .................................................. .......
    .................................................. .......
    10 สื่ อ แ ท น คำ ว่ า รั ก

1. กลิ่นรักลอยลม
    ขึ้นชื่อว่าผู้หญิง ยังไงเธอก็เต็มใจเทคะแนนให้ชายคนรักที่ไม่ยอมต้องเปิ ดปากเอ่ยคำ รัก วันยังค่ำ หากสิ่งที่คุณหยิบยื่นให้เธอแทนคำพูดนั่น คือ ดอกไม้ วิธีนี้เบสิกก็จริงแต่คงความอมตะนิรันดร์กาล นักรักไม่ว่าชาติไหนๆ ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า มันได้ผล

2. จี้เพชรแทงใจ
    จะซาบซึ้งแค่ไหนถ้าเธอล่วงรู้ความในใจว่า ทุกเหลี่ยมทุกมุมของเพชรเจียระไนรูปหัวใจ ท ี่คุณมอบให้นั้นแพรวแสงสะท้อนความรู้สึกภายในที่ ประเมินค่ามิได้ออกมาให้เธอรับรู้

3. แว่วหวานเพลงรัก
    พรรณนาความรักผ่านเสียงดนตรีคลาสสิกจากกล่องดนตรีไม้ พร้อมสัมผัสจังหวะแห่งรักจากลีลาการ เต้นรำของความรักเซรามิกกลางฟลอร์ ความหมายนี้เธอไม่ซึ้ง ก็ให้มันรู้ไป

4. ชิมรสชิมรัก
    เลือกทำอาหารจานเด็ดที่คุณแอบซุ่มร่ำเรียนมาจากภัตตา คาร 5 ดาวสักจาน แล้วตั้งชื่อเก๋ๆ ว่า LADY IN MY SWEET DREAM พร้อมเผยสูตร เขียนส่วนผสมพิเศษในเมนูตั้งโต๊ะว่า อาหารจานนี้ปรุงจากความเข้าใจ 3 ส่วน ความอาทร 1 ส่วน ความห่วงใย 2 ส่วน และความไว้ใจอีก 1 ส่วน และอย่าน้อยใจจนทานไม่ลง

5. ย้อนอดีตภาพหวาน
    ทบทวนความจำครั้งเก่าทีละก้าว นับแต่ความรักเริ่มก่อตัวแล้วค่อยๆ เบ่งบานกระทั่งสุกงอม ด้วยการประมวลภาพจัดทำเป็นอัลบั้มคู่รักแห่งปี ให้เธอมองความรักที่คุณมอบให้ ผ่านเรื่องราวเก่าๆ เหล่านั้น

6. สะท้อนเงาความรู้สึก
    ถ้าคุณและเธอมีความเชื่อเดียวกันว่า ความรักเปรียบได้กับกระจกเงา ต่างคนต่างมองเห็นซึ่งกันและกัน คุณสะท้อนภาพของเธอเช่นเดียวกับที่เธอสะท้อนภาพของคุ ณนั่นแหละ กระจกเงากรอบเหล็ก ดีไซน์รูปหัวใจเก๋ๆ จะสะท้อนภาพของคุณเสมอยามเธอจ้องมอง รับรองว่า เธอมองเห็นความรักของคุณแน่ หากเธอยังรักคุณอยู่!

7. ขับขานเพลงรัก
    เธอคงปลื้มไม่รู้ลืมถ้าได้ฟังเพลงโปรดจากปากของคุณ ขอยืมเพลงหวานๆ จากศิลปินคนไหนก็ได้ที่คิดว่าถูกใจเธอ อย่างเพลง ลมหายใจ ร้องคลอเสียงกีต้าร์อะคูสติก (ฝีมือคุณเอง) เลือกเอาเวอร์ชันช้าๆ เพื่อให้เธอจะได้ซึ้งกับบทเพลง และถือโอกาสนี้โชว์ฝีมือโซโลกีตาร์ไปด้วย เชื่อเถอะว่างานนี้บอยไม่กล้าตามมาทางลิขสิทธิ์แน่นอ น

8. หนุนรักหลับฝัน
    ฝันของเธอคืนนั้นจะสวยสดงดงามปานใดเมื่อมีคุณอยู่เคี ยงทั้งในยามหลับและยามตื่น ปลอกหมอนสกรีนหน้าคุณ สีขาว-ดำ คลาสสิก ช่วยย้ำความรู้สึกให้คุณได้ดีไม่แพ้คำพูด ที่สำคัญอย่าลืมเว้นที่ว่างอีกข้างบนปลอกหมอนเผื่อเธ อด้วยก็แล้วกัน

9. บอกเวลาภาษารัก
    ยิ่งคุณรู้ว่าเวลาเป็นสิ่งที่มีค่าสำหรับเธอ คงไม่ต้องเดาให้ยากว่า นาฬิกาที่เลือกมากำนัลจะโดนใจเธอแค่ไหน แต่นั่นไม่ใช่เหตุผลสำคัญ ที่คุณลงทุนซื้อนาฬิกาฝังเพชร ให้เธอหรอก เวลาที่คุณทุ่มเทให้ตลอดทั้ง 24 ชั่วโมงต่างหาก ที่ส่อให้เธอรู้ซึ้งถึงเปลือกในของผู้ชายอย่างคุณ

10. อ่านใจผ่านอักษร
    ถ้าโลกของเธอเป็นโลกแห่งการเรียนรู้และแสวงหา คุณแน่ใจได้เลยว่า เธอสามารถตีความหมายของการให้หนังสือเกี่ยวกับความรั กได้อย่างแตกฉานและรับความรู้สึกคุณไป เต็มๆ ไม่ว่าจะเป็นความรักในแง่ปรัชญา คำคมหรือคำนิยาม จำไว้ว่านักอ่านอย่างเธอพร้อมเปิดโลกใหม่เสมอ และโลกใบนั้นนั้นก็คือ คุณนั่นเอง
    .................................................. .
    เดี๋ยวมาลงให้ใหม่ครับ ไปทานข้าวก่องหนูม่ะหวายแว้ว *-* อิอิem96 em96 em96

Senior Member vespasidecarสีฟ้า's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    ตายสถานเดียว...คุณวี.....โลกมืด...ผู้มีปลาดุกอยู่เ ต็มห้องหัวจายยยย
    เอจะยังไม่เข้าใจ ถ้าไม่ได้เห็นภาพเหตุการณ์จริง วันที่ 1
    จะคิดถึงหมวกกันน็อคใบเล็กสีขาว
    จะคิดถึงเสื้อแขนหนังตัวโปรดคู่กาย
    จะคิดถึงเพื่อน พวกพ้อง พี่ๆน้องๆ ที่เคยร่วมเดินทาง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Arrow

คุณค่าของเวลา *-*

ถ้าอยากรู้ค่าของเวลา 1 นาทีให้ถามคนที่ขึ้นรถบัสรอบสุดท้ายของวันดู
    ถ้าอยากรู้ค่าของเวลา 1วินาที ให้ถามคนที่เพิ่งรอดตายจากอุบัติเหตุเพราะคุยโทรศัพท ์เพลินลืมดูไฟเขียว แล้วมีรถฝ่าไฟแดงปาดหน้าหวุดหวิดดู
    ถ้าอยากรู้ค่าของเวลาเสี้ยววินาที ให้ถามคนที่วิ่งได้เหรียญทองโอลิมปิก ดู
    ถ้าอยากรู้ค่าของเวลา 1วัน ให้ถาม บก.หนังสือพิมพ์รายวันดู
    ถ้าอยากรู้ค่าของเวลา 1 อาทิตย์ ให้ถามทหารที่ฝึกโหดทั้งอาทิตย์ดู
    ถ้าอยากรู้ค่าของเวลา 1 เดือน ให้ถาม พนง.บริษัท ที่ทำงานทั้งเดือนแล้วไม่ได้เงินเดือน
    ถ้าอยากรู้ค่าของเวลา 9 เดือน ให้ถามแม่ที่เพิ่งคลอดลูก
    ถ้าอยากรู้ค่าของเวลา 1 ปี ให้ถามเด็กหัวเกรียนที่แมร่งต้องซ้ำชั้นดู
    ถ้าอยากรู้ค่าของเวลา 10 ปี ให้ถามคู่ ผัว-เมียที่เพิ่งเลิกกัน
    ถ้าอยากรู้ค่าของเวลาที่ผ่านเลยมา ให้ย้อนกลับไปดูว่า มีรัยที่เราอยากทำแล้วยังไม่ได้ทำบ้าง

..................................................

วันเกิดของเรา เราควรจะทำตัวอย่างไร
    จงจำไว้เสมอว่า ความสุขหาได้ทุกเมื่อ แต่วันที่เราเกิดเป็นวันที่แม่เราเจ็บที่สุดในชีวิตค รับ *-*
    ปล.จาก วีโลกมืดครับ >>>>>>>><<<<<<<<< ไว้มีรายหม่ายๆเดี๋ยวมาลงให้นะครับ อิอิ

~แลมตาหวาน~ ~แลมตาหวาน~'s Avatar
    สถานที่
    LSS
    ขอบคุณ
    0

LAMBRETTA

ขาเมา

naalbum@hotmail.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ในการที่เรารักใครซักคนและเราถูกทอดทิ้งเราควรจะทำตั วอย่างไร ไปดูกัน *-*
    ผมเชื่อว่าทั้งชและญ ก้อต้องร้องไห้ มากหรือน้อยผมไม่รู้นะเพราะผมคิดว่ามันน่าจะขึ้นอยู่ กับการผูกพันกันมากกว่า เพราะเราได้สูญเสียคนที่เรารักมากที่สุดไป ผมจึงอยากบอกว่า ท่าอยากร้องไห้ ร้องไปเถอะครับ นํ้าตาของคุณทุกหยดมันไม่ได้ไหลลงดินและผ่านไป นํ้าตาทุกหยดที่ออกไปมันจะก่อตัวเป็นกำแพง
    ปิดกั้นความรู้สึกที่เรามีให้กับเค้า แล้วซักวันนึงคุณก้อจะลืมเค้าได้ ผมเชื่อว่าทุกคนทำได้ครับ

จะทำอย่างไรทำอยู่ๆเราเกิดคิดถึงเค้า*-*หลังจากที่เลิกกันไปแล้ว ผมมีคำตอบครับ
    ท่าเราเกิดรู้สึกคิดถึงคนรักเก่าเราขึ้นมาและอารมณ์ม ันเริ่มจะทำให้แย่ลง ควรทำอย่างนี้ครับ
    ลองคิดถึงเรื่องที่ผ่านมาที่เค้าเคยทำให้เราเสียใจแล ะเรารับไม่ได้ถึงต้องเลิกกัน ความรู้สึกตรงนี้ที่เราคิด มันจะไปลบล้างความรู้สึกที่เราคิดถึงเค้าได้ทันทีเลย ครับ และเราก้อจะไม่มีเค้าอยู่ในหัวสมองเราอีกต่อไป
    สู้เราเอาเวลาที่เราเสียใจคิดถึงเค้า ไปอยู่กับพ่อกับแม่พี่น้องเพื่อนเราดีกว่านะครับ เพราะ ถึงเราไม่มีใคร
    เราก้อยังมีพวกเค้าที่คอยเป็นกำลังใจให้เราอยู่ห่างๆ แบบห่วงๆ *-* อิอิ

สู้ๆครับซักวัน มันต้องมีวันที่เป็นของเราครับ

Magato Member ต้าชิงเสียว's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เทศกาล วีอินเลิฟ ฟีเวอร์
    Lambretta Pianissimo... Lambretta Prestissimo...
    Lambretta Da Capo an no al fine..

ขอบคุณ
    0

ในการที่เรารักใครซักคนและเราถูกทอดทิ้งเราควรจะทำตั วอย่างไร ไปดูกัน *-*
    ผมเชื่อว่าทั้งชและญ ก้อต้องร้องไห้ มากหรือน้อยผมไม่รู้นะเพราะผมคิดว่ามันน่าจะขึ้นอยู่ กับการผูกพันกันมากกว่า เพราะเราได้สูญเสียคนที่เรารักมากที่สุดไป ผมจึงอยากบอกว่า ท่าอยากร้องไห้ ร้องไปเถอะครับ นํ้าตาของคุณทุกหยดมันไม่ได้ไหลลงดินและผ่านไป นํ้าตาทุกหยดที่ออกไปมันจะก่อตัวเป็นกำแพง
    ปิดกั้นความรู้สึกที่เรามีให้กับเค้า แล้วซักวันนึงคุณก้อจะลืมเค้าได้ ผมเชื่อว่าทุกคนทำได้ครับ

จะทำอย่างไรทำอยู่ๆเราเกิดคิดถึงเค้า*-*หลังจากที่เลิกกันไปแล้ว ผมมีคำตอบครับ
    ท่าเราเกิดรู้สึกคิดถึงคนรักเก่าเราขึ้นมาและอารมณ์ม ันเริ่มจะทำให้แย่ลง ควรทำอย่างนี้ครับ
    ลองคิดถึงเรื่องที่ผ่านมาที่เค้าเคยทำให้เราเสียใจแล ะเรารับไม่ได้ถึงต้องเลิกกัน ความรู้สึกตรงนี้ที่เราคิด มันจะไปลบล้างความรู้สึกที่เราคิดถึงเค้าได้ทันทีเลย ครับ และเราก้อจะไม่มีเค้าอยู่ในหัวสมองเราอีกต่อไป
    สู้เราเอาเวลาที่เราเสียใจคิดถึงเค้า ไปอยู่กับพ่อกับแม่พี่น้องเพื่อนเราดีกว่านะครับ เพราะ ถึงเราไม่มีใคร
    เราก้อยังมีพวกเค้าที่คอยเป็นกำลังใจให้เราอยู่ห่างๆ แบบห่วงๆ *-* อิอิ

สู้ๆครับซักวัน มันต้องมีวันที่เป็นของเราครับ

ถูกอย่างที่คุณวีบอก แต่ที่บอกว่าสักวันเราจะลืมเค้าได้เอง อันนี้เอว่าไม่ใช่ จากประสบการณ์ตรงของตัวเอง เดือนนี้ครบหนึ่งปีที่เอเจ็บกลับบ้าน ความรู้สึกนั้นมันแค่จางลง แต่ถามว่าลืมมั๊ย บอกเลยว่าตายจากกันก็ไม่ลืม แต่ที่ไม่ลืมไม่ใช่ว่ายังรัก แต่เป็นเพราะคิดถึงแต่สิ่งที่เค้าทำให้เราเจ็บ จากรักแล้วช้ำก็กลายเป็นความแค้น มันยิ่งทำให้เราไม่ลืม(ไม่ดีเลย) แต่ความจริงอีกอย่างที่คุณวีบอกคือ เอมีพ่อแม่และน้องสาวที่ยังคอยให้กำลังใจและดูแลเอ ถ้าเอไม่มีครอบครัวที่เข้าใจเอ เอก็คงไม่ดีขึ้นอย่างนี้ บางทีการเค้าทำร้ายให้เราเจ็บนั้น เราก็ต้องขอบคุณเค้านะ ที่ทำให้เราเข้มแข็งขึ้นมาก ถ้าไม่เจ็บในครั้งนั้นเราก็คงเป็นคนที่อ่อนไหวต่อควา มรู้สึกต่อไป

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespasidecarสีฟ้า อ่านข้อความ
    ถูกอย่างที่คุณวีบอก แต่ที่บอกว่าสักวันเราจะลืมเค้าได้เอง อันนี้เอว่าไม่ใช่ จากประสบการณ์ตรงของตัวเอง เดือนนี้ครบหนึ่งปีที่เอเจ็บกลับบ้าน ความรู้สึกนั้นมันแค่จางลง แต่ถามว่าลืมมั๊ย บอกเลยว่าตายจากกันก็ไม่ลืม แต่ที่ไม่ลืมไม่ใช่ว่ายังรัก แต่เป็นเพราะคิดถึงแต่สิ่งที่เค้าทำให้เราเจ็บ จากรักแล้วช้ำก็กลายเป็นความแค้น มันยิ่งทำให้เราไม่ลืม(ไม่ดีเลย) แต่ความจริงอีกอย่างที่คุณวีบอกคือ เอมีพ่อแม่และน้องสาวที่ยังคอยให้กำลังใจและดูแลเอ ถ้าเอไม่มีครอบครัวที่เข้าใจเอ เอก็คงไม่ดีขึ้นอย่างนี้ บางทีการเค้าทำร้ายให้เราเจ็บนั้น เราก็ต้องขอบคุณเค้านะ ที่ทำให้เราเข้มแข็งขึ้นมาก ถ้าไม่เจ็บในครั้งนั้นเราก็คงเป็นคนที่อ่อนไหวต่อควา มรู้สึกต่อไป
    เข้มแข็งเข้าไว้น้องเอ้ย....อย่างน้อยๆที่สุดพวกพี่ๆ ก็ทำได้เพียง..ให้กำลังใจ...
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆครับคุณเอ ผมคิดว่าคนทุกก้อต้องเคยผ่านช่วงเวลาอันโหดร้ายของชี วิตมา ทุกคนต้องเคยล้ม แต่เราล้มแล้วเราลุกขึ้นสู้ต่อ เพราะเวลาที่ผ่านมามันไม่สามารถกลับไปแก้ไขอะไรได้แล ้ว สู้เราทำปัจจุบันและอนาคตของเราให้ดีที่สุดก้อพอครับ และซักวันผมเชื่อว่าเอก้อต้องได้เจอกับคนที่เค้ารักเ อจริงๆ เพราะผมเชื่อว่ายังมีผู้ชายดีๆหลงเหลืออยู่ในโลกใบนี ้ครับ *-* em94 em94 em94

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 26 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks