ขำๆกับ.....วีโลกมืด_มุขจีบสาวกับกลอนฮาๆ

ชื่อกระทู้: ขำๆกับ.....วีโลกมืด_มุขจีบสาวกับกลอนฮาๆ

Senior Member sandann99's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขำๆกับ.....วีโลกมืด_มุขจีบสาวกับกลอนฮาๆ

กระทู้นี้ผมตั้งใจว่า....คงทำให้พี่ๆและเพื่อนๆได้อ่ านกันอย่างสนุกสนานนะครับ ขำๆน่ะครับ เผื่อได้ไปใช้ในชีวิตประจำวันครับ ท่าพี่ๆเพื่อนๆคนไหนมีกลอนไรเด็ดๆ ก้อโพสลงมาได้นะครับ

พร้อมยังครับ.........ไปกานเลย ** คำพูดเกือบทุกคำผมเอามาจากอีกเวปนะครับ มันอ่านแล้วฮาดี

ตัดมุก แสตมป์เซเว่น
    วิธีตัด มุก แสตมป์เซเว่น ...

วิธีที่1
    แป้กจัง - รู้ป่าวๆ แสตมป์เซเว่นแลกของน่ารักๆได้ด้วยนะ
    น่ารักจัง - อืมช่ายๆ
    แป้กจัง - แต่เราขอแลกเป็นคนน่ารักอย่างเธอได้มั้ยอ่ะ
    น่ารักจัง - คนน่ารักอย่างเรามีคนแลกไปแล้วล่ะ เธออดแลกซะแล้ว โทษทีนะ

วิธีที่2
    แป้กจัง - รู้ป่าวๆ แสตมป์เซเว่นแลกของน่ารักๆได้ด้วยนะ
    น่ารักจัง - อืมช่ายๆ
    แป้กจัง - แต่เราขอแลกเป็นคนน่ารักอย่างเธอได้มั้ยอ่ะ
    น่ารักจัง - โชคร้ายจริงๆเล้ย ที่เกิดมาน่ารัก - -"

------------------------------------------------------------------------

เธอจะรักใครชอบใครฉันไม่ว่า
    เเต่อย่ามาเดินควงให้ฉันเห็น
    เพราะว่าฉันไม่ใช่คนใจเย็น
    อาจจะเห็นเธอเป็นลูกฟุตบอล

มุขเสี่ยวแบบนี่จีบไม่ติดหรอก ต้องตลกแบบมีสาระ ^^ อย่างเช่น

ผม: พี่ก็พอมีความรู้เรื่องไสยศาสตร์อยู่นะ
    เธอ: ไสยศาสตร์ไรอ่ะ
    ผม: เสกอะไรบางอย่างได้
    เธอ: เสกอะไรอ่ะ
    ผม: เสกเด็กเข้าท้องสาวๆ
    เธอ: อึ๋ยยย
    ผม: อยากลองดูมะ
    เธอ: บ้า

ผมไปก๊อบเขามาอีกทีน่ะ ^o^

-----------------------------------------------------------------------

เอาใว้ใช้กานนะ

ระวัง โดน ญ เตะด้วย

ช.เราว่าเราคงเป็นอมตะไม่มีวันตายแน่เลยอ่ะ
    ญ.อ้าวทำไมอ่ะ
    ช.ก้อเราจะมีชีวิตอยู่เพื่อรักเทอตลอดไปอ่ะ
    - -*
    --------------------------------------------------------------
    1...วันนี้ฝนตกเปียกอ้ะป่าว
    2. งง...ไม่ใช่ฤดูฝน ฝนตกตอนใหน
    1.แล้ว ทามา...ฟ้ามันผ่าลงมาที่กลางใจเราเวลาที่เห็นหน้าเทอ ...ง่ะ
    2.โอ้ย.....อายจัง " - -*

---------------------------------------------------------------

ถึงพี่จะเสี่ยว แต่ก็อยากเฉี่ยวหัวใจเธอ - -* เสี่ยวเจงๆ

---------------------------------------------------------------

ช.น้องๆๆสงสัยพี่ต้องไปเเจ้งตำรวจเเล้วล่ะ

ญ.อ่าวทำไมหรออะไรหายหรือโดนลวงกระเป๋า
    ช. ป่าวจ๊ะพี่โดนน้องลวงหัวใจพี่ไปอ่ะ
    ญ. เตะผู้ชายผิดไหมอ่ะ

ช. จ่าๆๆช่วยด้วย
    จ. ทำไมมีอ่ะไร
    ช.ขอยืมปืนหน่อยดิ
    จ. เอาไปทำไมอ่ะ
    ช. ก็น้องเปิ้ลแฟนผมอ่ะเขามีปืน
    จ. งืมเเล้วไงต่อ
    ช. ก็ถ้าผมมีปืนผมจะได้มีกันเเละกันกับน้องเปิ้ลไงครับ จ่าตกภาษาอังฤกษหรอไง
    จ. เด๋วปั๊ดยิงไส้เเตกเลย

--------------------------------------------------------------

นายเสี่ยว>>>>>เธอๆๆ แขนเป็นอะไรอ่ะ

น้องส่วย>>>>>>(ยกแขนขึ้นมาดู) ไหนไม่เห็นเป็นอะไรเลย

นายเสี่ยว>>>>>เป็นสิ... ก็แขนเป็นฟอ

น้องส่วย>>>>>>> ''งง''

นายเสี่ยว>>>>>>>>>> แขนเป็นฟอ ก็ขอเป็นแฟนงัยย....

น้องส่วย >>>>>>บร้า ...เง้อซะงั้น

-----------------------------------------------------------------
    "คำว่าเพื่อน"ผมไม่เคยซื้อด้วยเงิน
    เพราะเพื่อนของผม"ผมซื้อพวกเค้าที่ใจ"

Senior Member sandann99's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Part 1

ชาย: เธอจ่ายค่าไอนั้นยังอะ
    หญิง: ค่าอะไรอะ
    ชาย: ค่ารักเองไง

------------------------------------------

นายหื่น-นี้เราเห็นเธอแล้วอยากเป็นกระสือจังเลย
    น้องหน้าใส-ทำไมอะค๊ะ
    นายหื่น-เพราะเธอจะได้เห็นใจเราไง
    น้องหน้าใส-โอกแตก ท่ากินข้าวอิ่มๆ คงถำ้กระบอกแระ - -*

------------------------------------------------------

เรา : ตัวเองเค้าไม่อยากเป็นคนแล้วนะ
    เขา : แล้วอยากเป็นไรอ่ะ
    เรา : อยากเป็นกาแฟอ่ะ
    เขา : ทำไมอ่ะ
    เรา : จะได้เป็นหนึ่งในใจคุณไง...
    เขา : แหวะ !! จะอ๊วก -- ท่าแปงผมก้อคงอ๊วกเช่นกัน

--------------------------------------------------------

ช-ทำไมเทอไม่ตัดผมมั่งล่ะ
    ญ-ทำไมล่ะ ยังไม่ยาวเลยนะเนี่ย
    ช-แต่มันยาวจนมัดใจเราแล้วนะ
    ญ-บร้า

------------------------------------------------------------

ช-บ้านมีแก้วกี่ใบหรอ
    ญ-ทำไม จะเอาไปกินเลี้ยงหรอ
    ช-ป่าวๆ จะเทใจให้หมดเลย
    ญ- - -"

----------------------------------------------------------

ช-เมื่อวานไปให้หมอตรวจมา หมอบอกว่า เราตายแน่เลย
    ญ-อ้าว ทำไมละ(ตกใจ)
    ช-หมอบอกว่า ไม่ได้ยินเสียงหัวใจเลยน่ะสิ
    ญ-บ้าน่า แล้วหัวใจหายไปไหน
    ช-อยู่ที่เทอไง
    ญ- ...........

-------------------------------------------------------------

ช-คุญครับๆ เห็นกุญแจแถวนี้มั้ยครับ
    ญ-กุญแจแบบไหนหรอคะ
    ช-แบบที่ไขหัวใจคุนได้อ่ะคับ

-------------------------------------------------------------

ช-เอ๊ะๆ อะไรติดหน้าเทอน่ะ
    ญ-อะไรหรอ(เอาผ้าเช็ดหน้าขึ้นมาเช็ด)
    ช-ความน่ารักมันติดหน้า เช็ดไงก็ไม่ออกหรอก
    ญ-(หน้าแดง)

----------------------------------------------------------
    "คำว่าเพื่อน"ผมไม่เคยซื้อด้วยเงิน
    เพราะเพื่อนของผม"ผมซื้อพวกเค้าที่ใจ"

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

em84 โอยซซซอ้วกจนหมดไส้หมดพุงแล้ว...มุกเลี่ยนๆ..แต่หารั บประทานได้ทุกโอกาสครับ...หม่อมสามหยอย..ไม่ลองเอาไป ใช้บ้างล๊ะ...รับรองได้..ไม่โดนตบ ก๊โดนทีน....em84
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Part 2

ช-เดี๋ยวก่อนๆ เงียบๆหน่อย
    ญ-อะไรหรอ
    ช-ได้ยินอะไรมั้ย
    ญ-ไม่นี่ เสียงอะไรหรอ
    ช-เสียงหัวใจ มานบอกว่าร้ากกกกกกกกก(ร้องเป็นเพลง)
    ญ-ป๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ(ตบคว่ำ)
    ::
    ----------------------------------------------------------------

อาจจะเป็นรักแท้ที่ดูแลไม่ได้
    แต่ความรู้สึกที่มีให้หวังดีเสมอ
    อาจปากดียามพบเจอ
    แต่ความรู้สึกดีๆยังคอยเทออยู่ที่เดิม
    ------------------------------------------------------------

(ช)นี้เทอบ้านเทอมีเครื่องสานปะ
    (ญ)จะเอาไปทำอาไรอะ
    (ช)ก็เอามาสานต่อความรักระหว่างเราไง
    (ญ)....................... - -*
    -------------------------------------------------------

ขอบอกว่าตอนทำอาหารนะ

ช:เธอๆ ขอน้ามมันหน่อย
    ญ:ที่เค้าไม่มีนี่ แล้วจะเอาไปทำไร <<< เข้าแผนเสี่ยวเปะๆ
    ช:อ่อ ราวจาเอาไปทอดสะพานร๊าก หาเทอร์งัย
    ญ: อาวtreenปายอ้ายเสี่ยว555+

----------------------------------------------

ช - เทอๆขอดูบัตรประชาชนหน่อยดิ
    ญ - เอาไปทำไมเหรอ
    ช - อ้าวเทอบัตรประชาชนทำไมขึ้นต้นเปงนางสาวละ
    ญ - งง
    ช - ไม่ได้ขึ้นต้นด้วยนางฟ้าเหรอ
    ญ - ป้าป!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (treen)

-------------------------------------------------

ฮาๆน่ะ
    มีหญิงสาว กับชายอยู่ในห้อง

สองต่อสองชายจับแท่งแกว่งให้สั่น

ชายสั่งหญิงให้อมไว้ในปากพลัน

หญิงดื้อรั้นชายเร่งเร้าด้วยอารมณ์

จับโคนไว้แหย่ปลายให้เข้าปาก

หญิงกระดากปากไม่อ้าเอาหน้าก้ม

ชายก็บ่นเหตุผลใดถึงไม่อม

ต้องขู่ข่มให้หายดื้อหรืออย่างไร

พูดดีดีก็ไม่ฟังต้องบังคับ

เอามือจับปากให้อ้าคว้าแท่งใส่

แค่ปากอมเธอไม่เคยเลยหรือไง

นี่ปรอท...วัดไข้หมดให้อม

....(อย่าคิดลึกนะ)....

----------------------------------------------------------------

ฉุดกระชากลากถู แล้วฆู่ฆ่า

ทั้งตบหน้าจูบปากกระชากหัว

ทั้งตุ๋ยท้องโป๊ะยาลักพาตัว

ไม่ต้องกลัวแค่ชวนไปกินไอติม

555+
    ----------------------------------------------

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Part 3

ช-(หยิบเคาท์เตอร์เพนมาขึ้นนวดขา)โอ้ยยยยย!!!
    ญ-อ้าว เป็นอะไรไปง่ะ
    ช-ก็เมื่อวานเราตกหลุมรักเธอไง
    ญ-หนังสืออยู่ข้างๆ ลอยมากระทบ

ปล.1 ประสบการณ์จริงจากคนเบียร์(เล่าโว้ย)

ปล.2 จะเล่นมุกหัดขึ้นทุน(ลงทุนว้อย จะเอาฮาไปถึงไหนวะ)เอาเคาท์เตอร์เพนมานวดรึยาชนิดอื่ นก็ได้

---------------------------------------------------------------------

อานนี้โขมยเค้ามาอ่ะ ก็ใช้ได้อยู่เอาแบบ ขำๆ

สูตรการหาพื้นที่ของหัวใจ เท่ากับความห่วงใยคูณด้วยหนึ่ง

ติดรากสมการแบบซึ้งๆ เท่ากับความคิดถึงคูณความห่วงใย

---------------------------------------------------------------------

ชั้นมีเธอเพียงผู้เดียวในหัวใจ
    แม้ห่างไกลเกินกว่าจะรักได้
    ถึงวันนี้ฉันเธอห่างกันไป
    โปรดจำไว้ เพียง 1 คำ ชั้นร๊ากเธอ....

แม้จะลบด้วยหัวใจชั้นไม่ว่า
    แม้จะบวกความรักชั้นไม่สน
    แม้จะคูณแสนลำบากชั้นจะทน
    สุดจะทนถ้าหารด้วยสะตังเอย

ถ้าน้องเป็นยาดม เป็นจะลมทั้งวันเลย - -* เง้อ

-------------------------------------------------

รักแรก คือ สบตา
    รักต่อมา คือ ยิ้มหัย
    รักแท้ คือ จิงจัย
    ร๊ากมากปาย คือ น้ำตา

--------------------------------

เรา:เมื่อวานเสียเวลาตั้งนาน
    เธอ:ทำไมหรอ
    เรา:ก้อหลงอยู่ในหัวใจ เธอน่ะสิ

--------------------------------------

เอามั่งๆๆๆเห้นมานานและ
    อมฮาตร์บีทอยู่ในปาก
    นายเสียว : เธอๆๆๆ(ชี้ให้ดูฮาตร์บีท)
    เทอ : อะไรอะ
    นายเสียว : ใจละลาย ^^
    เทอ : อ๊ากๆๆๆๆ

------------------------------------

เรา: รู้มั้ย เดี๋ยวนี้มีหิมะตกที่สยามนะ
    เทอ: อะไร บ้าป่าววะ
    เรา: คิดไม่ถึงละสิๆๆๆ แต่พี่คิดถึงนะ
    +++++++++++++++++++++++
    ---------------------------------------

เรา:เฮ้ย นั่นๆนั่นแมลงสาบ
    เทอ:กรี๊ดด ไหนๆ ไหนอ่ะ
    เรา:สาบ. สาปให้เรารักกัน
    เทอ:เวน-*-
    -----------------------------------------

เรา : เทอ...เรารู้สึกไม่ค่อยดีเลยอ่ะ
    เทอ : อ้าว! เป็นไรอ่ะ ไม่สบายรึเปล่า
    เรา : ก็เพราะว่าความรู้สึกดีๆอ่ะ เรายกให้เทอไปหมดแล้ว
    เทอ : บ้าๆ

------------------------------------------------------

เรา.. นี่ เทอๆๆๆๆ โยนลูกบาสให้เราหน่อยสิ
    เทอ.. ทามมายหยอ
    เรา.. ก้อเราเปน ห่วง อ่ะ
    --------------------------------------------

เรา.. นี่ วันหลังอย่าทำแบบนี้อีกน่ะ (ทำเสียงดุดัน)
    เทอ.. ทำไรอ้ะ
    เรา.. ก้อทำตัวน่ารักให้เรารักไง

เรา.. "สงสัยผมจะสายตายาวแล้วล่ะ"
    เทอ.. "แก่แล้วล่ะซิ"
    เรา.. "เปล่า เพราะผมเอาแต่มองเธออยู่ห่าง ๆ "
    ---------------------------------------------------

เรา: นี่รู้มั้ยที่ผ่านมาเธอไม่ได้อยู่ในสายตาเราเลยนะ
    เทอ: ทำไมอ่ะ(ตกใจเล็กน้อย)
    เรา: แต่เธออยู่ในใจเราเลยอ่ะ
    เทอ: บร้า(อึ้งกว่าเก่า)

-----------------------------------------------------

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน part 4

เรา:หนาวมั้ย?
    เธอ:หนาวจิ คนนะมะช่ายหมา
    เรา:เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่านางฟ้าก็หนาวเป็น
    +++++++++++++++++++++++++
    -----------------------------------------------------------

เรา - เธอว่าปลาในทะเลเยอะมั้ยอะ
    เทอ - เยอะสิ
    เรา - แต่ความรักที่เราให้เธอมากกว่านะจ๊ะ
    +++++++++++++++++++++++++++

ช>รู้ป่าวว่าทางจากบ้านเทอมาบ้านเรามีทางลัดด้วย
    ญ>บ้าบ้านเราอยู่ตั้งลาดพร้าว
    บ้านเทออยู่ตั้ง ดาวคะนอง
    ช>ก้อทาง ลัชยูเวรี่เมิฟ
    เลิฟยูเวรี่มัช ไง

(วานเกิด)
    ช-วานเกิดเทอเราม่ายมีของขวัญจาหัยนะ
    ญ-อ่าวทามมัยละ
    ช-เรามีแต่จัยโทรมๆดวงนี้จาเอาป่าว
    ญ-แหวะ !! จะอ๊วก

คิดเองเสี่ยวปะคับ

ผมก็มีนะแต่น้อย
    ช.โจรๆหยุดนะ
    ญ.ไหนค่ะโจร
    ช.ก็เทอไงปล้นหัวใจเราไป

---------------------------------------------------

เรา : นี่ ๆ รู้ไรป่าว เทออ่ะ เป็นคนที่ 20 ของเราอ่ะ
    เทอ : เทออาจจะงง และเตรียมตัวด่าเราแย้วว
    เรา : ก้อ ธรรมดา 15 พิเศษ 20 อ่ะ เธอคือคนพิเศษสำหรับเราไง
    เทอ: แหวะ

--------------------------------------------------------

ไอบ้าเสี่ยว:นี้ๆ เธอ เราแอบชอบเธอมานานแล้ว
    น้องน่ารัก:ทำไมล่ะ ชอบเราก็จีบดิ(เปิดโอกาสให้เห็นๆ)
    ไอบ้าเสี่ยว:เราไม่รู้จะจีบไงดีอ่ะ ขอเป็นกลอนได้มะ
    น้องน่ารัก:อืมๆ ได้สิ เร็วๆนะ
    ไอบ้าเสี่ยว: งั้นรอแปบ....... มาละ อ่ะ เข้ามีกลอนมาฝากตั้ง 3 อัน อันนี้ใช้ดอกนี้นะ
    อีกอันใช้ดอกนี้
    และอีกอันก็ดอกนี้
    น้องน่ารัก: ..... เพี๊ย!!! พั๊ว!!! โป๊ง!!! เป๊ง!!!! ป๊อก!!!! ป๊าบบบบ!!!!!
    (เสียงอาวุธ และอุปกร ทั้งภายในและภายนอกกาย)
    -*- ฮาไม่ฮาก็ขอโทดที คิดไม่ค่อยออก

---------------------------------------------------------

คำว่า"ไม่"ในทางกลับกัน!!!!!!!
    บทสนทนาของชายหญิงคู่หนึ่งซึ่งเป็นแฟนกัน
    ญ. :: คุณเคยคิดถึงฉันบ้างไหม? ช. :: ไม่เคย
    ญ. :: คุณชอบฉันไหม? ช. :: ไม่
    ญ. :: คุณอยากได้ฉันไหม? ช. :: ไม่
    ญ. :: คุณจะร้องไห้ไหม ถ้าฉันจากไป? ช. :: ไม่
    ญ. :: คุณจะอยู่เพื่อฉันไหม? ช. :: ไม่
    ญ. :: คุณจะทำอะไรสักให้ฉันได้ไหม? ช. :: ไม่ได้
    ญ. :: คุณจะเลือกอะไร ระหว่าง \'ชีวิตคุณ\' กับ \'ชีวิตฉัน\'? ช. :: ชีวิตฉัน
    หญิงสาวรู้สึกเสียใจมาก
    เธอหันหลังวิ่งหนีจากชายหนุ่มที่ขึ้นชื่อว่าเป็นแฟนเ ธอ
    แต่เขาก็วิ่งตามเธอไป พร้อมทั้งตะโกนว่า.... ... \"
    - เหตุผลที่ฉันไม่เคยคิดถึงเธอ เพราะว่าเธออยู่ในความคิดฉันเสมอ
    - เหตุผลที่ฉันไม่ชอบเธอ เพราะฉันรักเธอ
    - เหตุผลที่ฉันไม่อยากได้เธอ เพราะฉันต้องการ และจำเป็นต้องมีเธอ
    - เหตุผลที่ฉันไม่ร้องไห้ ถ้าเธอจากไป เพราะฉันคงจะตายทั้งเป็น ถ้าไม่มีเธอ
    - เหตุผลที่ฉันไม่อยู่เพื่อเธอ เพราะฉันจะตายเพื่อเธอ
    - เหตุผลที่ฉันทำอะไรให้เธอสักอย่างไม่ได้ เพราะฉันยินดี และเต็มใจทำให้เธอทุกอย่าง
    - และเหตุผลที่ฉันเลือกชีวิตฉัน เพราะ เธอคือชีวิตฉัน

------------------------------------------------------------------

ช. เธอให้ทายดิว่าเราชอบสีไร
    เงียบไปซักพัก
    ช.ทายให้ตายยังไงเธอก้อตอบเราไม่ถูกหรอก
    ให้เค้าตอบไปจนกว่าเค้าจะยอม
    ญ.ยอมและงั้นสีไรอ่ะ
    ช.เอ่อ.....
    ช.ชอบสีหน้าเธอเวลายิ้มอ่ะ

--------------------------------------------------

~แลมตาหวาน~ ~แลมตาหวาน~'s Avatar
    สถานที่
    LSS
    ขอบคุณ
    0

ถ้าทางวีจะเก็บกด...em93
    LAMBRETTA

ขาเมา

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน part 5

ช.เทอ!!!นี่เราตายไปแล้วหรอเนี่ย
    ญ ไมอ่ะ
    ช.ก้อเราเห็นนางฟ้า
    ญ - -*
    ญ... ระวังตรีนเทวดานะคะ

---------------------------------------------

ดูผู้หญิงม่ายควรดูที่แม่
    แต่ควรดูที่ ประวัติศาสตร์ ว่าเทอผ่านเอกราชมากี่ครั้ง !!!!
    - -*

ชาย = นี่ๆเทอ
    หญิง = ไรหรอ
    ชาย = เราอยากเกิดเปงแมวจังเลยอ่ะ
    หญิง = ทำไมหรอ เปงคนไม่ดีหรอ
    ชาย = เพราะเปงแมวจะได้มี 9 ชีวิตเอาไว้คิดถึงเทอไง
    หญิง = ผั๊วะ!!!! เสียงตรีนถีบเข้าหน้า พร้อมพูดว่า แหม่...ไอเสี่ยว
    5555555555555555555555+

อยากบอกให้เธอรู้
    ถึงความรู้สึกที่มอบให้
    ว่ามันกลั่นออกมาจากใจ
    แทนความหลงไหล..ที่เลื่อนลอย

------------------------------------------------

ทำมะ ภาษาอังกิดต้องต้อง
    สร้างหั้ย I กะ U
    หั้ยอยุ่ห่างกันด้วยละ

----------------------------------------

ขาดเทอเราคงมะตาย
    ดีก่าเปงควายหั้ยเทอ จูง
    จับไว้เน้อ ไปละ

----------------------------------------

ช: นี่เธอ เห็นข้างหน้านั่นไหม?
    ญ: เห็นอะไรเหรอค่ะ
    ช: ก็อนาคตของเรา2คนไงจ๊ะ
    ญ: อ่อ.....ต้นงิ้วอ่ะเหรอ.....ไอ่เสี่ยว!

ช: เทอๆ บ้านเทอมีกระทะมั้ย?
    ญ: มี ทำไมเหรอ?
    ช: งั้นเราคงไม่กล้าไปบ้านเธอแล้วล่ะ
    ญ: อ้าว! ทำไมล่ะ ?
    ช: ก็เรากลัวถูกเทอทอดทิ้งไง
    ญ: โห ไอ่เสี่ยว

------------------------------------------------

ช. เธอๆขอยืมโทรศัพท์หน่อยได้มั้ยครับ
    ญ. ได้ค่ะ แต่จะเอาไปทำไรหรอ
    ช. เอาไปโทรบอกแม่ ว่าผมเจอคนที่ผมรักแล้วอ่ะคับ
    ญ. ไอบ้านนอกไม่มีโทรศัพท์
    - -/ มุกไรของมานวะเนี่ย - -*

-----------------------------------------------------------

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน part 6

ช.เธอหลุดแล้วอะ
    ญ.ไหนอ่ะ
    ช.หลุดเธอที่ซัก รักเธอที่สุด
    ญ.ตลกแล้วมรึง - -*

ฝนตกหนาวกาย
    ปลายฝนหนาวใจ
    ปลายฟ้าอยู่ไกล
    ปลายหัวใจอยู่ที่เทอร์

-----------------------------------------------------

คำว่ารักน้อยนักที่จะมอบ
    คำว่าชอบมีให้ได้เสมอ
    คำว่ารักมอบให้ได้แต่เธอ
    คำว่ารักจากเธอมอบให้ใคร

เหล้าคือน้ำประปา
    ส่วนกัญชาคือพืชไร่
    บุหรี่คือยาแก้ไอ
    ลมหายใจจาหมกเข้าสักวัน .......................เง้อ

มีบุหรี่ ไม่มีไฟ ก้อไร้ค่า
    มียาบ้า ไม่มีฟอย ก้อหงอยเหงา
    มีกัญชา ไม่มีบ้อง ก้อไม่เมา
    วันนี้เรา ไม่มีเทอ ก้อขาดจัย

---------------------------------------------------------

ช:โอ้ยวันนี้เป็นไรไม่รู้พอเจอหน้าเธอแล้วมันเบอๆอะ
    ญ:อ้าวทามมายอะ
    ช:ก็แบบว่าเบอว่ารักแทบ แบบว่ารักเธออะ หุๆ
    ญ: เปรี้ยง!!! เสียงตรีน 555+

------------------------------------

ช:โทดทีครับลืมไห
    ญ:ไหอะไรอะค่ะ
    ช:ไหจัวของผม ไงครับ
    ญ:เวงเสี่ยวจิงๆ
    ช:ถึงผมจาหล่อแต่ ก็น่ารักนะครับ 555+
    ญ:ไอนี้สงสัยบ้านมันผลิตน้ำตาล หวานจนเน่าละ

สงวน:เสี่ยวแด๊กมุกใช้เทคนิคความหน้าด้านสูงมาก

ช - เธอขอเบอร์หน่อยดิ
    ญ - ไม่มีโทรศัพท์อ่าค่ะ (หรือข้อปฏิเสธอื่นๆ แต่ท่าบอกว่ามี แฟน หรือ ผัวแล้วอย่าไปยุ่งกับเขาเลย)
    ช - ไม่เป็นไรครับ ถึงหน้าตาไม่ดีแต่มีเวลาให้นะ ^^
    ญ - ยิ้ม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน part 7

ตำนานของคำว่า ร๊าาากกกกกก

ถ้ารักคือ...ฟัน
    รักคงมั่น คือ...ฟันแท้
    รักร่อแร่ คือ...ฟันโยก
    รักโสโครก คือ...ฟันดำ
    รักถลำ คือ...ฟันเหยิน
    รักหมางเมิน คือ...ฟันห่าง
    รักร้าง คือ...ฟันหลอ
    รักหงิกงอ คือ...ฟันกุด
    รักบริสุท คือ...ฟันขาว
    รักชั่วคราว คือ...ฟันปลอม
    รักอ่อนซ้อม คือ...ฟันร่วง
    รักสีม่วง คือ...ฟันเก
    รักจำเจ คือ...ฟันซ้อน
    รักสลอน คือ...ฟันแทรก
    รักแรก คือ...ฟันน้ำนม
    รักระบม คือ...ฟันผุ
    รักคิกคุ คือ...ฟันกระต่าย
    รักสลาย คือ...ฟันหลุด
    รักชำรุด คือ...ฟันสึก
    รักเจ็บลึก คือ...ฟันครุด
    รักตุ๊ด คือ...ฟันหนุ่ม
    รักทั้งกลุ่ม คือ....ฟันหมด
    รักสลด คือ...ฟันพลาด
    รักต่างชาติ คือ...ฟันฝรั่ง
    รักปิดบัง คือ...ฟันชู้
    รักอุดอู้ คือ...ฟันช้า
    รักกะฮา คือ...ฟันเล่น
    รักไม่เปน คือ...ฟันดะ
    รักเทออยู่เสมอ จิงๆนะ...ฟันธง

ช:ฉันจำได้ว่าเทอขโมยไหเราไปนะ
    ญ:ไหไร
    ช:ก้อไหจัว(หัวใจ)
    ญ:บ้าๆๆ(น่าแดงแล้ว)

-----------------------------------

การบ้านคือยาพิษ
    เสาร์อาทิตย์คือสวรรค์
    จันทร์ถึงศุกร์ช่างหัวมัน
    ทุกๆวัน...ฉันรักเธอ

-----------------------------------------

ช>>>>> เทอๆๆๆที่บ้านเทอมีตู้เย็นป่ะ
    ญ>>>>ทำไมหรอ
    ช>>>>ช่วยเอาใจเราไปแช่หน่อย เทอทำใจเราละลายแล้ว
    ญ..........

ช:เธอๆครับ
    ญ:มีอะไรเหรอ
    ช:ช่วยมองไปข้างหน้าหน่อยได้ไหม
    ญ:ไม่เห็นมีไรเลย
    ช:เห็นไหมอานาคตของเราสองคน

------------------------------------------------------------------

กุทั้งเลียกุทั้งอมทั้งดมเล่น
    มานช่างเย็นทั้งหวานถูกใจหลาย
    มีแต่คนอยากมาลองมองมากมาย
    โอชิบหายเริ่มละลายไอติมกุ

รักllท้คืoพานิช
    รักนิดๆคืoช่าJกล
    รักม่าenuคืoช่าJอุตส์
    รักม่าeหยุดคืoรักlno

เอาอีกๆแต่งเองอีก

คิดถึJlnoทีไsใจก้oหวิว
    นั่Jๆoยุ่ก้oกริ้วชิวๆไป
    ก้oไม่oยากหั้eตัวlราห่าJกัuไกล
    lwราะกัวใจvoJlราจะไกล กัu

ช.= เทอๆไปห้องสมุดกันปะ
    ญ.= ไปทามไมอ่ะ
    ช.= ไป ค้นหาความ รัก ไง
    ญ.= (^_^)

----------------------------------

ช. เทอๆๆที่บ้านมีปากกาปะ
    ญ.มีค่ะ ! ทามไมหรอ
    ช.เปล่าถามดู
    ญ.ค่ะๆ
    - -* ท่าทางมานจะแปงเอามากนะ

---------------------------------------------

ณ เหตุการณ์ที่ เทอ กำลัง ถือของ น่ารักๆ ของเทอ เช่น ตุ๊กตา หละกัน

ช : ตุ๊กตาเทออ่ะ
    ญ : ไมหรอ
    ช : น่ารักดี
    ญ : อือ - -
    ช : แต่เราว่า...
    ญ : ว่าทำไมหรอ
    ช : เราว่ามัน น่ารัก สู้เทอไม่หรอก
    ญ : แหะๆ

-----------------------------------------------------------------------

เมาเหล้าเสียหลัก
    เมารักเสียใจ
    เมาเหล้าเมาเป็นพักๆ
    เมารักมันปักหัวใจ

------------------------------

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน part 8

ช:เทอ ปากกา พัดลม ปืน นะ
    ญ: งงง --*-- ?
    ช:แล้วบอกเค้าไปว่าลองเปลี่ยนเปนภาษาอางกิด
    ญ:Pen Fan Gun na บร้า><.....

ใช้เวลาจากกัน...
    น้องมิลค์น่ารัก: ไปละนะ
    นายเสี่ยว: อย่าไป เราหายใจไม่ออก
    น้องมิลค์น่ารัก: เป็นไร
    นายเสี่ยว: ก็มิลค์เป็นเหมือนลมหายใจของเราอ่ะ
    น้องมิลค์น่ารัก: .............

บ่ายหนึ่งคิดถึงเทอ
    บ่ายสองละเมออยากเจอหน้า
    บ่ายสามยังห่วงใยทุกเวลา
    บ่ายสี่บ่ายห้านั่งบ้าอยู่คนเดียว

--------------------------------------

น้องๆหน้าเหมือนแม่เรา
    ....
    แม่พระในใจพี่ไงจ๊ะ

-----------------------------

ช.กินข้าวยังจ๊ะ
    ญ.กินแล้วจร้า
    ช.ได้เหลือใว้ให้พี่ไหม
    ญ.เหลือใว้ทำไมอ่ะ
    ช.พี่ขอคำเดียวเหละ
    ญ.อิ่มเหลอคำเดียว
    ช.อิ่มสิ คำว่ารักอ่ะพี่กินเท่าไรก็ไม่หมดอ่ะ

--------------------------------------------

A: นี่ระวังนะ!!
    B: ระวังอะไรหรอ
    A: ระวังตกบ่อนะ
    B: บ่ออะไรของเทออะ
    A: บ่อเกิดแห่งความรักไง

------------------------------

ผู้ล่า : นี่ๆ ตัวเอง ตัวเองรู้สึกมั้ยว่าตัวเองเปงเหมือนพจนานุกรมของเค้า ง่ะ
    เหยื่อ : (งง)?!เหอๆ ทามมายง่ะ
    ผู้ล่า : ก็ตัวเองทำให้เค้ารู้จักความหมายของคำว่า "รัก" งัย :p
    เหยื่อ : บ้าาา...เพี้ยะ!!!(ตบเกรียน)

ชาย - เธอๆระวังตกหลุม !!

หญิง - หลุมไรหรอค่ะ ?

ชาย - หลุมศพเธอไง

หญิง - อยากตายหรอแสด

เมื่อวานวานวาเลนไทน์(เขียนถูกป่าวหวา)
    พูดกะกิ๊ก
    ---M--เรามะมีดอกกุหลาบไห้อะนะ--------
    ---M--เอาความจิงจ๊ายไปก่องระกาน-------
    ---F--เอาไปไกลๆๆเรยปาย----------------
    ---M--ถึงรูปชั่ว แต่ตัวก้อดำนะจ๊ะ-------- - -*
    -----------------------------------------------

ไม่รัก ไม่รัก ไม่รัก
    บอกแล้วไงว่าไม่รักได้ยินไหม
    จะมัวถามเซ้าซี้อยู่ทำไม
    บอกแล้วไงไม่รักใครนอกจากเธอ
    ----------เบื่อจัง ตังยุครบ--------------

ชาย - วันวาเลนไทน์อ่ะเราไม่มีดอกกุหลาบหรือช๊อกโกแลตให้นะ

หญิง - ทำไมอ่า? (เริ่มงอนนิสๆ)

ชาย - ดอกกุหลาบให้ไปมันก้อเ!่ยว ช๊อกโกแลตให้ไปมันก้อหมด
    เราให้ความรักเทอดีกว่า ให้ได้ทุกวัน ไม่มีวันเ!่ยว ไม่มีวันหมด

หญิง - ไอบ้า ไอเสี่ยว ผั๊วะ!!!! โดนตบซะ 55555+

-------------------------------------------------------

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน part 9

A - อะไรเอ่ยคิดถึงไม่แพ้คิดถึงไม่ชนะ
    B -
    A- ก้อ.. คิดถึงเสมอไง

เจอเธอสวยระยะ10เมตรโอ้แม่เจ้า
    เจอเธอหาว100เมตรเป็นไหนๆ
    เจอเธอเดินมาไกล้ๆไม่รู้เป็นอะไร
    เจอเธอปาเข้าไป100กิโล

---------------------------------------

หลงทางอาจเสียเวลา หลงสบตาอาจเสียศูนย์

พูดไม่ค่อยเก่ง
    ร้องเพลงไม่เอาไหน
    หน้าตาไม่ดีเท่าไหร่
    แต่แซงหน้าใครตรงที่ "ร๊ากกเทอ"

รั ก แท้ ต้อง แย่ง ชิง

รัก ไม่ จิง ต้อง ปล่อยไป

ตัด กระดาษ ต้องใช้ กรรไกร

แต่ ตัดใจ ต้องใช้ น้ำตา.....

ทำ ไม เศรษฐี ต้อง แต่ง ตัว โก้

ทำ ไม ปีโป้ ถึง มี หลาย สี

ทำ ไม ทุกวัน ต้อง มี รา ตรี

ทำ ไม ตอนนี้ ต้อง คิด ถึง เทอ.......

อยากเปงยาแดง... เมื่อเทอหกล้ม

อยากเปงยาอม... เมื่อเทอเปงไข้

อยากเปงชวนป๋วย... ให้เทอแก้ไอ

อยากเปงกางเกงใน... ให้ความอบอุ่นกับเทอ

A : เอ้อ เทอว่ายน้ำเปนไหมง่ะ
    B : (ตอบไรก้ได้)
    A : - -* ถึงว่ายน้ำไม่เปนก้ไม่จมหรอก เพระว่ามีเราคอยเปนห่วงไง

<ไม่รุ้ว่ะ มาแจมเล่นๆ>

มีอิกอานเนิง

A : ตัว ห้องตัวรก ไหมง่า
    B : รก
    A : ก้เติมไม้หันอากาศดิ่ จาก รก จาได้เปลี่ยนมาเปน รัก

*-*

A:นี้ๆเธอว่างไหม
    B:ทำไมหรอ
    A:ป่าวอะถ้าเอว่างให้หยิงยางมี1วงค์
    B:ทำไมหรอ
    A:ก็จะได้รู้ว่าเป็นห่วงไง กิ้วๆ....
    B:บ้าเดียวตบเกรียนแตกเลยนิ

(เสี่ยววะทำไปได้)

--------------------------------------------------

ช---เธอมีกรรไกรไหม
    ญ---มี เอาไปทำอะไรอ่ะ
    ช---ก็มีไว้ เราจะได้ไม่ห่างกรรไกร(กันไกล)ไง
    ญ---...........

--------------------------------------------------------------------------

ช---เธอๆๆ... เธออยุ่ไหนอ่ะ
    ญ---อยู่นี่ไง? ก็ยืนอยู่ข้างหน้าเนี๊ยะ
    ช---อ้อ... สงสัยเราหลงรักเธอจนไม่ลืมหูลืมตา
    ญ--- -*-
    ---------------------------------

Magato Member ต้าชิงเสียว's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Flower - Four อ่านข้อความ
    Darkness VS Blackworld
    Blackworld VS Ass Hole
    Lambretta Pianissimo... Lambretta Prestissimo...
    Lambretta Da Capo an no al fine..

Senior Member vespasidecarสีฟ้า's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขำๆกับ.....วีโลกมืด_มุขจีบสาวกับกลอนฮาๆ

ขำดีค่ะคุณวี.....อิอิ......
    จะจำไปใช้มั่ง..................(ทำหน้างงๆ)
    จะคิดถึงน้องหนึ่ง(sidecar)
    จะคิดถึงน้องสอง(90)
    จะคิดถึงหมวกกันน็อคใบเล็กสีขาว
    จะคิดถึงเสื้อแขนหนังตัวโปรดคู่กาย
    จะคิดถึงหุ้มข้อเน่าๆเบอร์ 4
    จะคิดถึงชุดหมีสีแดงตูดดำๆ
    จะคิดถึงภาพความทรงจำทุกทริป
    จะคิดถึงเส้นทางที่เป็นตำนาน
    จะคิดถึงเพื่อน พวกพ้อง พี่ๆน้องๆ ที่เคยร่วมเดินทาง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ใกล้แระคร๊าบพี่น้อง....................ตอนนี้ผมกำล ังทำแต้มอยู่ อิอิ ม่ะได้หายไปไหนนะครับ กำลังคั่วอยู่แต่ยางม่ะสุข อิอิem94 em94 em94 ได้มีเซอร์ไพร์เร็วๆนี้คร๊าบบบบบ em95

Bookmarks