คือ แบบว่ากะผม ไม่รู้จิงๆ ตอบหน่อย เรื่องเครื่องใน

ชื่อกระทู้: คือ แบบว่ากะผม ไม่รู้จิงๆ ตอบหน่อย เรื่องเครื่องใน

มาตรฐาน คือ แบบว่ากะผม ไม่รู้จิงๆ ตอบหน่อย เรื่องเครื่องใน

รถที่จะเอาไปผ่าเครื่อง รถต้องมรอาการอย่างไรครับ ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อย

Junior Member TK's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อะไรหรอ
    รถที่จะเอาไปผ่าเครื่อง รถต้องมรอาการอย่างไรครับ ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อย
    คำถามนี่งง เอางี้ละกัน
    ถ้าจะผ่าเครื่อง แบ่งได้ 2 ระดับ คือ
    1. อาการหนัก (มันพังขี่ไม่ได้เลย) เช่น
    1.1 มีบางอย่างตกลงไปในเครื่อง (แหวน น็อต ฯลฯ)
    1.2 มีเสียงผิดปกติออกมาจากเครื่อง ดังแค๊กๆ ค๊อกๆ ประมาณนั้น
    สรุปก็คือ มันพัง หรือ ขับไม่ได้
    2.อาการเบา (ยังพอขี่ได้ แต่ถ้าขี่ต่อไปคาดว่าคงพัง) เช่น
    2.1 ถ้าซื้อรถเก่าจากคนอื่น แต่เจ้าของเก่าไม่เคยเปลี่ยนอะไหล่มาก่อน เช่น ซีล ลูกปืน ฯลฯ (มันเยอะกว่านี้นะ) ถ้าเดาว่าขับต่อไปคงพังแน่ (ถ้ามีเงินเขาจะเปลี่ยน เพื่อความสบายใจในอนาคต)
    2.2 อยากแต่งแรง ต้องผ่าเพื่อเปลี่ยนอะไหล่บางชิ้นเข้าไปเพื่อให้ แรง...... บื้นๆ แอ๊น...... โคล้ม....555

ปล. ผมก็เดาไปอย่างความรู้น้อย ถ้าจะอธิบายอย่างละเอียดก็คงลำบาก พูด 3 วันก็ไม่จบ
    สรุปง่ายๆละกัน ถ้าจะเอาไปผ่าคือ มันพัง ผ่า(ท้อง เอ้ย...เครื่อง)เพื่อเปลี่ยนอะไหล่ (ถ้าไม่ผ่าจะเอามันออกยังไง) งง :o :: :: ::
    มันเมือนกับถามว่า "คนที่เข้าโรงพยาบาลแล้วทำไมหมอถึงผ่าตัด" :D
    หัวโตๆกิโลห้าบาท...หัวขาดๆกิโลบาทเดียว:o

น้องเขาไม่รู้จิงๆ หรือว่าลองภูมิ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Junior Member TK's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปลอบใจ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yamapee1234
    น้องเขาไม่รู้จิงๆ หรือว่าลองภูมิ
    ผมก็ว่างั้น /\4
    แต่ไม่เป็นไร คิดในแง่ดีไว้ คนที่เข้าไม่รู้จริงๆ ก็อาจจะมี บอกไปก็ไม่เสียหาย
    ผิดบ้างถูกบ้างก็ช่วยๆกับเสริม อย่าคิดมาก /\2 :D :p
    หัวโตๆกิโลห้าบาท...หัวขาดๆกิโลบาทเดียว:o

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ระวัง นะ สูบ ติด ระเบิด ตาย.........อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks