ช่วยชี้เป้า

ชื่อกระทู้: ช่วยชี้เป้า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยชี้เป้า

มาสด้าน้อย ภาษีขาด ปี 54 เครื่อง a12 หรือ 14 (ไม่แน่ใจ) ยังไม่ลงเล่มซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะลงได้หรือไม่
    เครื่องดีครับไม่ เยื้อม จอดมาประมาณ 1 ปี แบตเสื่อม ยางซึมแต่ไม่แบน กระบะผุนิดหน่อย สีไม่ค่อยสวยภายในยังดีอยู่เบาะไม่ขาด ในเก๋งผุตรงที่วางเท้าข้างคนขับนิดนึง เจ้าของแกบอกว่า เมื่อก่อนก็ใช้มาตลอดแต่ช่วงหลังไม่ค่อยได้ไปไหน ขี่มอไซด์สะดวกกว่า (ภรรยาเจ้าของบอกว่า จะขายก็ไม่ขายซะทีเก็บไว้ทำไมก็ไม่รู้) (คนข้างบ้านที่ทำงานที่เดียวกับผม บอกว่า ลุงเจ้าของรถแกขี้เหนียว เมียเอาไปขับซื้อของอะไรก็บ่น กลัวรถพัง)
    ราคาตอนแรกที่คุยไว้ 28,000บาท ต่อมาเรื่อยๆ ล่าสุดแกให้ 20,000 บาท และสาเหตุที่ผมไม่เอาก็เพราะผมเจอคนใหม่ เป็นสาวรุ่น อายุแค่18-19 ปี ปี94 ค่าตัว 35000 ยังไม่ได้ต่อ และตอนนี้ก็ขอเขามาใช้แล้ว (ยังไม่ได้จ่ายตังค์) ลองแล้วใช้ได้ เกียร์2ออกตัวสบายเลย อัตราสิ้นเปลืองยังไม่ทราบ เครื่องมีเยื้อมตรงแถว ๆ กรองน้ำมันเครื่อง(ไม่รู้ว่าจะออกมาจากทางไหน) กะจะโหลดด้วย 5555
    หากท่านใดสนใจ ไอ้ส้มก็โทร.มาได้ เดี๋ยวผมจะไปขอเบอร์ลุงเจ้าของรถให้เอง ซึ่งผมไม่ได้คิดค่าอะไรเลย อยากให้ลุงได้ขายรถเพราะไปต่อเขาไว้แล้ว และถ้าไอ้ส้มคันนี้ดี ก็อยากให้เพื่อน ๆพี่ๆ ในคลับได้รถ ไว้พิจารณาอีกคัน
    ขอบคุณครับ อยู่ อ.เชียงคำ จ.พะเยา

รูป รูป    

Bookmarks