[ ขาย ] ข่าวด่วนๆๆๆ....ช่วงนี้มีมิจฉาชีพระบาดในเมืองเชียงใ หม่ครับ

ชื่อกระทู้: ข่าวด่วนๆๆๆ....ช่วงนี้มีมิจฉาชีพระบาดในเมืองเชียงใ หม่ครับ

Senior Member holahola_cm's Avatar
    สถานที่
    ghostcow
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข่าวด่วนๆๆๆ....ช่วงนี้มีมิจฉาชีพระบาดในเมืองเชียงใ หม่ครับ

ข่าวด่วนๆๆๆ....ช่วงนี้มีมิจฉาชีพระบาดในเมืองเชียงใ หม่ครับ มิจฉาชีพระบาด หลอกปล้นรถคลาสสิคน่ะครับ มันจะขับรถยนต์ ตะเวนไล่ปล้นรถซี โดยแก๊งค์นี้จะใช้อุบายถามว่ารถนี่ ซื้อมาจากที่ไหน แล้วมันก็บอกว่ารถของมัน ถูกขโมยไป มันจะคอยบีบบังคับว่า อันนี้ของมัน อันนั้นของมัน มันจำได้ อย่าไปเชื่อมันน่ะครับ ถ้ากรณีรถเรามีทะเบียนมันก็จะไม่ถามต่อเลย กรณีรถไม่มีเอกสาร มันจะพยามว่ามันเป็นเจ้าของ แล้วมันจะเอารถเราไปได้ เราจะไม่มีสิทธิ์ไปแจ้งความได้ เพราะฉะนั้นพี่น้องควรระวังน่ะครับ พวกนี้มันหากินกับชาวคลาสิคครับพี่น้อง ...ช่วยแชร์กันด้วยครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

น่ากลัวจิงๆ คับ แต่คนเชียงใหม่เล่นรถเก่าเยอะจิงๆ ระวังๆ คับ

เพราะฉะนั้น ถ้าคิดจะเล่นจริงๆ พยายาม เล่นรถที่มีทะเบียนครับ ปลอดภัยจากเจ้าหน้าที่ตำรวจด้วย

Senior Member topzooz1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ makornkate อ่านข้อความ
    เพราะฉะนั้น ถ้าคิดจะเล่นจริงๆ พยายาม เล่นรถที่มีทะเบียนครับ ปลอดภัยจากเจ้าหน้าที่ตำรวจด้วย

ผมเห็นด้วยกับพี่คนนี้นะคับ
    มีไรติดต่อมาได้นะคับ
    เบอร์โทรศ์พ0880331778
    งบน้อยแต่อยากแรงคับ
    เมาเหล้าเสียหลัก เมารักเสียท่า

Senior Member ball_llad's Avatar
    สถานที่
    ลมโชย Classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ makornkate อ่านข้อความ
    ใช่แล้วครับ

Senior Member classic_nan's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิค น่าน - อุตรดิตถ์
    ขอบคุณ
    0

ติดต่อที่ 080-8577718 12call
    name...mc nan
    เนม น่าน - อุตรดิตถ์ ซื่อสัตย์ไม่คตโกงครับ คุยง่ายเฮฮาปาตี้
    ผมใช้เบอร์ข้างบนนี้เบอร์เดียวเท่านั้นครับ

*-หมายเหตุ - ในการส่งของผมจะส่งให้ก่อนค่อยโอนทีหลัง อาจจะมีมัดจำค่าส่งนิดหน่อยตามตกลง พอผมส่งของเสร็จให้ลูกค้าโทรเช็คกับบริษัทไปรษณีย์ หรือ พัสดุภัณฑ์ไทย (แล้วแต่ว่าจะส่งทางไหน) หรืออาจจะขอดู ใบเสร็จการส่งของก่อน แล้วค่อยโอนเงินมาให้ผม...
    (ภายใน 1 ชั่วโมงหลังจากการส่งของคับ) ถ้าหากว่าหายเงียบไปผมจะขอระงับการส่งของนั้นทันทีแล ะ ผมจะไม่รับผิดชอบค่ามัดจำใดๆทั้งสิ้น !!! จะได้สบายใจกันทั้งสองฝ่ายคับ.

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เชียงใหม่เหมือนกันครับ ถ้าเจอแบบนี้ให้จำหน้าตาและป้ายทะเบียนของรถคนร้ายเอ าไว้ครับ แล้วแจ้งตำรวจถึงแม้ว่ารถจะNo-Book ก่อนที่จะซื้อรถทุกครั้งให้ทำสัญญาซื้อขายไว้ด้วยครั บเพื่อเหตุการณ์แบบนี้เกินขึ้นจะได้แจ้งความ หรือถ้าตอนนี้มีรถอยู่แล้วNo-Book ให้ขูดหรือจดหมายเลขเครื่องยนต์และหมายเลขตัวรถ และก็ให้ถ่ายรูปรถของเราไว้ เผื่อเกิดเหตุการแบบนี้ขึ้น จะได้มีหลักฐานไปแจ้งความและเอาผิดกับพวกมิจฉาชีพ และถ้าตำรวจเขาจับได้แล้วมีของกลางอยู่แล้วเป็นของเร า เราจะทำเรื่องขอคืนได้ครับเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อยก็ย ังดีกว่าไม่ได้คืนนะครับ แต่ยังไงรถที่มีทะเบียนเป็นชื่อเราก็ดีกว่าแน่นอนครั บ ก่อนซื้อ-ขายรถทุกครั้งควรทำสัญญาให้ถูกต้องครบถ้วนนะครับ

Bookmarks