ช่วงนี้เริ่มมีข่าวคราวของสมาร์ทโฟน Windows Phone 8 จาก HTC มากันให้พรึ่บ ล่าสุดที่มีหลุดออกมาคือชื่อที่ใช้ทำตลาดเจ้าสามตัวน ี้ครับ
งานนี้ไม่ขอพูดมาก เพราะผมเชื่อว่า หลายคนไม่น่าจะคิดว่า HTC ใช้ชื่อแบบนี้ได้ยังไง ฮ่าๆ

• HTC Accord ตัวกลาง จะใช้ชื่อ "Windows Phone 8S"
  • HTC Zenith ตัวท็อป จะใช้ชื่อ "Windows Phone 8X"

โดยชื่อนี้จะถูกพิมพ์โดยฟอนต์จาก HTC (ไม่ใช่ Segoe UI เหมือนตัวโลโก้) และเติมคำว่า by HTC ลงท้าย และที่สำคัญ ไม่ได้สะกดเป็นตัวยกเหมือนตระกูล HTC One ในฝั่ง Android ด้วย ทีนี้ก็เหลือเพียงแค่ว่าน้องเล็กอย่าง HTC Rio จะลงเอยด้วยชื่อ "Windows Phone 8V" หรือเปล่า งานนี้ต้องรอลุ้นกันเองครับ ฮา~~
ที่มา - Pocketnow

อ่านต่อ...