#### ขายจักยานล้อโตทำมือ ฝืมือคนไทย "ปั่นได้จริง โชว์ได้สวย "#### - หน้า 5

ชื่อกระทู้: #### ขายจักยานล้อโตทำมือ ฝืมือคนไทย "ปั่นได้จริง โชว์ได้สวย "####

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

รบกวนถามหน่อยค่ะถ้าซื้อหลายคันลดอีกเปล่าค่ะแล้วตอน นี้มีของในสต็อกอยู่เปล่าค่ะและที่สำคัญค่าส่งพัสดุต กประมาณคันเท่าไหร่ค่ะถ้าส่งมาจันทบุรีค่ะจะตอบที่ เมล์นี้หรือโพสต์กลับบอกที่ [email protected]

ขอขอบคุณ ทีมงานนิตยสาร สารคดี ที่เห็นคุณค่างานแฮนด์เมค จักรยานฝีมือคนไทย
    ขอให้นิตยสาร สารคดี อยู่คู่คนไทย ตราบนานเท่านาน ชั่วฟ้าดินสลาย นะครับ _/\_

Name:  slow class.jpg
Views: 2286
Size:  54.7 KBName:  bw.jpg
Views: 1709
Size:  45.8 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Slowclassic : 24-12-2012 เมื่อ 00:20

เรียนชี้แจ้ง.....สำหรับท่านลูกค้าที่จะซื้อส่งในจำน วนมาก
    เนื่องด้วยจักรยานแฮนด์เมค สร้างได้ช้า และไม่สามารถสร้างได้ในจำนวนมากๆ
    เพราะผู้ขาย สร้างแค่คนเดียว จึงไม่สามารถจัดขายส่งได้ในขณะนี้
    มีลูกค้าจะซื้อส่งถามว่า ทำไม ไม่ทำออกมาขายมากๆ
    ขอตอบครับ.....ช่วงแรกเคยทำแล้วครับ เคยเช่าตึกแถวเปิดโรงงานเล็กๆ จ้างคนช่วยทำ เปิดหน้าร้าน
    ค่าใช้จ่ายสูงมาก ค่าเช่าตึกแถว 12000+ค่าน้ำไฟ 3000+ค่าคนช่วย3คน 30000
    +ค่าหน้าร้าน6000+ค่าคนขาย8000 รวมแล้ว 60000 บาท
    แต่สินค้าคนไทย มีแต่คนชม ไม่มีคนซื้อ ขายได้เพียง 10 กว่าคันต่อเดือน
    ทำได้ประมาณ 6 เดือนขาดทุนสะสมหลายแสนบาท
    จึงต้องเลิกทำร้านและโรงงานเล็กๆ กลับมาทำที่บ้าน ปรับราคาขายลงมา
    เนื่องจากไม่มีต้นทุน ค่าเช่าร้าน ค่าเช่าตึก ค่าแรง
    เลยขายได้ในราคาที่เหมาะสม ด้วยเหตุนี้ ผมยังไม่พร้อมสำหรับการขายส่ง
    ถึงตอนนี้มียอดสั่งเดือนละหลายสิบคัน ผมก็ยังไม่คิดจะขยาย
    เพราะตอนนี้ ทำกำไรคันละไม่กี่ร้อยบาท แค่ค่าเช่าตึกแถว ค่าจ้างคนช่วยก็ไม่คุ้มครับ
    ถามว่าไม่คุ้มแล้วทำ เพื่ออะไร......
    ผมใช้ ทั้งระยะเวลา ความตั้งใจ ซื้อเครื่องมือช่างอย่างดี ที่เป็นเงินไม่น้อย
    ท้ายสุด.....คือความภูมิใจ ว่าเราทำได้ ไม่ใช่คิดอย่างเดียว แต่ไม่ทำ
    จึงยังไม่เลิกในตอนนี้ และสุดท้าย ผมหวังว่าอนาคตคงดีขึ้น......

ท่านใดอ่านข้อความนี้แล้ว ไม่ชอบใจ......ขอกราบอภัยมานะที่นี้ด้วย_/\_
    ศักดากร ปัญญาศรี

Name:  IMG_0618.jpg
Views: 1666
Size:  55.8 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Slowclassic : 24-12-2012 เมื่อ 00:02

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

สามารถ ทำสีตามสั่งได้ไหมครับ

มีความจำเป็นต้องย้ายบ้าน อาจจะไม่ได้เข้าเว็บนาน
    เนื่องจากที่อยู่ใหม่ยังไม่ได้ต่อnet ต้องขออภัยด้วย. _/\_
    Slow classic

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    4

@@@@ 4/1/2013 สั่ง1คัน สีครีมครับ เหน่ง - เชียงราย 089-55555-73 @@@@
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deejingshop : 15-02-2013 เมื่อ 12:07

ชอบมากครับ อยากได้ไว้ซักคันจริงๆ แต่ช่วงนี้ผมเองก้กรอบ ไว้รอมีตังจะอุดหนุนนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

สั่ง1คันครับสีครีม เอ๋. 0895674329

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Slowclassic อ่านข้อความ
    เรียนชี้แจ้ง.....สำหรับท่านลูกค้าที่จะซื้อส่งในจำน วนมาก
    เนื่องด้วยจักรยานแฮนด์เมค สร้างได้ช้า และไม่สามารถสร้างได้ในจำนวนมากๆ
    เพราะผู้ขาย สร้างแค่คนเดียว จึงไม่สามารถจัดขายส่งได้ในขณะนี้
    มีลูกค้าจะซื้อส่งถามว่า ทำไม ไม่ทำออกมาขายมากๆ
    ขอตอบครับ.....ช่วงแรกเคยทำแล้วครับ เคยเช่าตึกแถวเปิดโรงงานเล็กๆ จ้างคนช่วยทำ เปิดหน้าร้าน
    ค่าใช้จ่ายสูงมาก ค่าเช่าตึกแถว 12000+ค่าน้ำไฟ 3000+ค่าคนช่วย3คน 30000
    +ค่าหน้าร้าน6000+ค่าคนขาย8000 รวมแล้ว 60000 บาท
    แต่สินค้าคนไทย มีแต่คนชม ไม่มีคนซื้อ ขายได้เพียง 10 กว่าคันต่อเดือน
    ทำได้ประมาณ 6 เดือนขาดทุนสะสมหลายแสนบาท
    จึงต้องเลิกทำร้านและโรงงานเล็กๆ กลับมาทำที่บ้าน ปรับราคาขายลงมา
    เนื่องจากไม่มีต้นทุน ค่าเช่าร้าน ค่าเช่าตึก ค่าแรง
    เลยขายได้ในราคาที่เหมาะสม ด้วยเหตุนี้ ผมยังไม่พร้อมสำหรับการขายส่ง
    ถึงตอนนี้มียอดสั่งเดือนละหลายสิบคัน ผมก็ยังไม่คิดจะขยาย
    เพราะตอนนี้ ทำกำไรคันละไม่กี่ร้อยบาท แค่ค่าเช่าตึกแถว ค่าจ้างคนช่วยก็ไม่คุ้มครับ
    ถามว่าไม่คุ้มแล้วทำ เพื่ออะไร......
    ผมใช้ ทั้งระยะเวลา ความตั้งใจ ซื้อเครื่องมือช่างอย่างดี ที่เป็นเงินไม่น้อย
    ท้ายสุด.....คือความภูมิใจ ว่าเราทำได้ ไม่ใช่คิดอย่างเดียว แต่ไม่ทำ
    จึงยังไม่เลิกในตอนนี้ และสุดท้าย ผมหวังว่าอนาคตคงดีขึ้น......

ท่านใดอ่านข้อความนี้แล้ว ไม่ชอบใจ......ขอกราบอภัยมานะที่นี้ด้วย_/\_
    ศักดากร ปัญญาศรี

Name:  IMG_0618.jpg
Views: 1666
Size:  55.8 KB
    ตัวรถมีระบบฟรีสเตอร์ไหมครับหรือต้องปั่นตลอด ถามดูก่อนนะครับสนใจอยู่เหมือนกัน

ยังมีสินค้าอยู่มั๊ยครับ แล้วตอนนี้ราคาต่อคันเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณ
    0

รับทำ งานก็อป อังกฤษมั้ยครับ

ขอบคุณ
    0
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Deejingshop อ่านข้อความ
    @@@@ 4/1/2013 สั่ง1คัน สีครีมครับ เหน่ง - เชียงราย 089-55555-73 @@@@
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

@@@@@ ซินเจียอยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ครับ จักรยานที่สั่งไว้ ถ้าเสร็จแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ เหน่ง 089-55555-73 @@@@@

กราบเรียน...ลูกค้าทุกท่าน เนื่องด้วยนโยบายค่าแรง 300 บาท
    ทำให้ราคา อะไหล่จักรยาน วัสดุ ค่าทำสี ค่างานกลึงดุม และอื่นๆ ขึ้นราคาทั้งหมด
    ไม่สามารถทำราคาขาย 3900 บาทได้
    จึงขอหยุดการสร้างชั่วคราว.............Slow classic
    ( ปล. ไม่ได้เข้า NET นาน ขออภัยด้วย )

Name:  okok.jpg
Views: 3261
Size:  79.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Slowclassic : 19-02-2013 เมื่อ 02:14

ขอบคุณ
    0

อยากทราบราคาปรับใหม่เท่าไหร่ครับ ส่งอีเมล์ [email protected]

ขอบคุณ
    0
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Deejingshop อ่านข้อความ
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------

@@@@@ ซินเจียอยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ครับ จักรยานที่สั่งไว้ ถ้าเสร็จแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ เหน่ง 089-55555-73 @@@@@
    ************************************************** *********************************
    กราบเรียน...ลูกค้าทุกท่าน เนื่องด้วยนโยบายค่าแรง 300 บาท
    ทำให้ราคา อะไหล่จักรยาน วัสดุ ค่าทำสี ค่างานกลึงดุม และอื่นๆ ขึ้นราคาทั้งหมด
    ไม่สามารถทำราคาขาย 3900 บาทได้
    จึงขอหยุดการสร้างชั่วคราว.............Slow classic
    ( ปล. ไม่ได้เข้า NET นาน ขออภัยด้วย )

************************************************** *********************************
    ##### เหมือนหลงรักสาว แล้วนัดวันที่จะแต่งงานกัน จะขอหมั้นไว้ก่อนสาวเจ้าก็บอกว่ารักกันจริงค่าสินสอด ไว้ตอนส่งตัวเข้าหอทีเดียว
    พอใกล้ถึงวันแต่งกลับโดนสาวเจ้าปฎิเสธ เหตูเพราะ ทางผู้ใหญ่ ต้องการสินสอดเพิ่ม เพราะค่าเช่้าสถานที่จัดงานสูงขึ้น / ค่าเช่าชุดแต่งงานแพงขึ้น
    ทำไมไม่บอกล่ะครับ ว่าต้องการสินสอดเพิ่ม เท่าไหร่ จะได้มาสู่ขอถูก เหตุผลง่ายๆ เพราะผมหลงรักตั้งแต่แรกเห็นแล้วครับ
    ป.ล ด้วยความเคารพและรักในฝีมือในการสร้างงานศิลป์ ผมอยากทราบ ราคาใหม่ที่สามารถขายได้ครับ [email protected] #####
    /////// ขออภัยด้วยนะครับ ถ้าอ่านแล้วไม่ถูกใจ แต่ที่ผมพิมม์ลงไปคือความรู้สึกจริงๆที่ผมรู้สึก ////////
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deejingshop : 23-03-2013 เมื่อ 19:15

Tags for this Thread

Bookmarks