สมาชิกใหม่ครับ รายงานตัวพร้อมรายงานปัญหา

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สมาชิกใหม่ครับ รายงานตัวพร้อมรายงานปัญหา

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สมาชิกใหม่ครับ รายงานตัวพร้อมรายงานปัญหา

ก่อนอื่นกราบสวัสดีพี่น้องชาวมาสด้าทุกท่านครับ....
    แนะนำตัวก่อนนะครับ ผมอยู่แถว ม.แม่โจ้ จ.เชียงใหม่ครับ อายุอานามก็ปาไปจะเลขห้าแล้ว อาชีพทำมาค้าขาย เมื่อเร็วๆนี้ ได้มาสด้า 1000 ปี 27 มาหนึ่งคันสภาพทั่วไปพอใช้ ซ่อมไปเรื่อยๆจะสองหมื่นแล้ว ติดแอร์มือสองไปอีกหนึ่งหมื่น ทำไปเรื่อยๆตามแต่งบจะหาได้ครับ แนะนำตัวแล้วรบกวนสมาชิกเข้าเรื่องเลยนะครับ
    ...ปัญหาล่าสุดครับ เดิมคันนี้เปลี่ยนไปใช้ใช้ปั๊มติ๊กครับแล้วมันดังน่า รำคาญ พักหลัง ดังรัวเลย ทั้งๆที่จอดเดินเครื่องอยู่กับที่ ผมกลัวว่าปั๊มติ๊กมันจะพาผมไปกินข้าวลิง เลยซ่อมปั๊มเอซีที่ตัวเครื่องใหม่ (เดิมมันคงเสีย) ทีนี้พอปั๊มเอซีใช้ได้ผมก็ต่อสายน้ำมันใหม่เข้าคาร์บ ูเลย ปั๊มดีมากครับ ดีจนน้ำมันท่วมเลย ผมก็เดาว่าลูกลอยกับเข็มคงมีปัญหา ถอดรื้อคาร์บูเลย เปิดฝาบนออกดูลูกลอยทำงานไหม เข็มดีไหม เอาปากเป่าท่อเข้าคาร์บูลองดันลูกลอยขึ้น ลง ก็ปิดเปิดดี ลองประกอบใส่ใหม่ อาการเดิม น้ำมันท่วมออกมาล้นเลย ถอดใหม่อีกลองดัดลูกลอยอีก ถอดเข้า ออก ดัดลูกลอยอยู่หลายครั้งจนอ่อนใจ ไม่สำเร็จ..... อยากถามผู้รู้ครับ

- เข็มและลูกลอยเสียไหม ถ้าเสียมีขายไหมครับ
    - แรงดันลมปากผมคงไม่แรงพอเหมือนปั๊มเอซี ก็เลยทำให้เข็มปิดสนิท แต่พอใช้ปั๊มเอซีแรงดันมันมาก ทำให้ในขณะเข็มปิดก็ยังมีน้ำมันไหลออกมาท่วม ?
    -ชุดซ่อมคาร์บูมีเข็มกะนมหนูมาไหมครับ ราคาเท่าไร นมหนูติดมาเป็นของเทียมเบอร์ 90 กินน้ำมันมาก ช่างบอกต้องเบอร์ 82 จะใช่ไหมครับ?
    -คาร์บูมือสองมีไหมครับ ราคาเท่าไร?

รบกวน สมาชิกและท่านผู้รู้ช่วยผมทีครับ ผมเองพอมีความรู้เรื่องช่างแบบ งูๆปลาๆ ครูพักลักจำน่ะครับ อยากทำรถให้ใช้งานในชีวิตประจำวันได้ปกติครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ
    อ๋องครับ 081-236-2805

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aoung moohin : 07-09-2012 เมื่อ 10:39

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

เรื่องนี้ต้องพี่หมอหมีหรือพี่นันอ่ะครับ2ท่านนี้ถนั ด..ดูด..เก่งเป่า...ครับ555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aoung moohin อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นกราบสวัสดีพี่น้องชาวมาสด้าทุกท่านครับ....
    แนะนำตัวก่อนนะครับ ผมอยู่แถว ม.แม่โจ้ จ.เชียงใหม่ครับ อายุอานามก็ปาไปจะเลขห้าแล้ว อาชีพทำมาค้าขาย เมื่อเร็วๆนี้ ได้มาสด้า 1000 ปี 27 มาหนึ่งคันสภาพทั่วไปพอใช้ ซ่อมไปเรื่อยๆจะสองหมื่นแล้ว ติดแอร์มือสองไปอีกหนึ่งหมื่น ทำไปเรื่อยๆตามแต่งบจะหาได้ครับ แนะนำตัวแล้วรบกวนสมาชิกเข้าเรื่องเลยนะครับ
    ...ปัญหาล่าสุดครับ เดิมคันนี้เปลี่ยนไปใช้ใช้ปั๊มติ๊กครับแล้วมันดังน่า รำคาญ พักหลัง ดังรัวเลย ทั้งๆที่จอดเดินเครื่องอยู่กับที่ ผมกลัวว่าปั๊มติ๊กมันจะพาผมไปกินข้าวลิง เลยซ่อมปั๊มเอซีที่ตัวเครื่องใหม่ (เดิมมันคงเสีย) ทีนี้พอปั๊มเอซีใช้ได้ผมก็ต่อสายน้ำมันใหม่เข้าคาร์บ ูเลย ปั๊มดีมากครับ ดีจนน้ำมันท่วมเลย ผมก็เดาว่าลูกลอยกับเข็มคงมีปัญหา ถอดรื้อคาร์บูเลย เปิดฝาบนออกดูลูกลอยทำงานไหม เข็มดีไหม เอาปากเป่าท่อเข้าคาร์บูลองดันลูกลอยขึ้น ลง ก็ปิดเปิดดี ลองประกอบใส่ใหม่ อาการเดิม น้ำมันท่วมออกมาล้นเลย ถอดใหม่อีกลองดัดลูกลอยอีก ถอดเข้า ออก ดัดลูกลอยอยู่หลายครั้งจนอ่อนใจ ไม่สำเร็จ..... อยากถามผู้รู้ครับ

- เข็มและลูกลอยเสียไหม ถ้าเสียมีขายไหมครับ
    - แรงดันลมปากผมคงไม่แรงพอเหมือนปั๊มเอซี ก็เลยทำให้เข็มปิดสนิท แต่พอใช้ปั๊มเอซีแรงดันมันมาก ทำให้ในขณะเข็มปิดก็ยังมีน้ำมันไหลออกมาท่วม ?
    -ชุดซ่อมคาร์บูมีเข็มกะนมหนูมาไหมครับ ราคาเท่าไร นมหนูติดมาเป็นของเทียมเบอร์ 90 กินน้ำมันมาก ช่างบอกต้องเบอร์ 82 จะใช่ไหมครับ?
    -คาร์บูมือสองมีไหมครับ ราคาเท่าไร?

รบกวน สมาชิกและท่านผู้รู้ช่วยผมทีครับ ผมเองพอมีความรู้เรื่องช่างแบบ งูๆปลาๆ ครูพักลักจำน่ะครับ อยากทำรถให้ใช้งานในชีวิตประจำวันได้ปกติครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ
    อ๋องครับ 081-236-2805
    กราบสวัสดีครับอ้ายอ๋อง ผมน้องวีคนแม่สะเรียงเน้อครับ ยินดีต้อนรับครับผม

เข็มและลูกลอยมีขายครับ ถ้าเป๋นเมื่อก่อนผมมีหลายอยู่ครับแต่ว่าจะลองรื้อในโ รงรถหื้อครับ บ่ฮับปากเน้ออ้ายเพราะว่ามันเมินแล้ว 555 ชุดซ่อมชุดใหญ่น่าจะมีมาตวยก้าครับ จ๋ำบ่ได้แล้วครับแต่ว่าผมแนะนำหื้อลองเซาะคาร์บูมาสำ รองครับ ผมเก็บมาสะสม4-5ลูก ยำจ๋นเละไปหมดแล้ว -"-

คาร์บูมือสองบ่น่าจะเกินพัน-2พันก้าครับ รอรุ่นพี่ทั้งหลายมาตอบครับ ขอฝากเนื้อฝากตั๋วโตยครับ

น้องวี

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ่านดูพี่ก้อทำมาถูกทางแล้วน่ะครับ ลองถอดออกมาทั้งลูกเปลี่ยนประเก็น แล้วก้อประกอบกลับใหม่ ดูประเก็นดีๆอย่าให้ล้นออกนอกแนวเวลาขันน๊อต เพราะอาจขัดกับลูกลอยและค้างได้ ประกอบเสร็จก่อนใส่กลับเข้าท่อไอดี ลองเป่า และดูดดู ไม่น่ามีอะไรเกินกว่านี้ครับ

ปล..ถออดออกมาแล้ว ก้อล้าง เป่า ลม ตามรู ต่างๆให้ดีๆครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อ่านดูพี่ก้อทำมาถูกทางแล้วน่ะครับ ลองถอดออกมาทั้งลูกเปลี่ยนประเก็น แล้วก้อประกอบกลับใหม่ ดูประเก็นดีๆอย่าให้ล้นออกนอกแนวเวลาขันน๊อต เพราะอาจขัดกับลูกลอยและค้างได้ ประกอบเสร็จก่อนใส่กลับเข้าท่อไอดี ลองเป่า และดูดดู ไม่น่ามีอะไรเกินกว่านี้ครับ

ปล..ถออดออกมาแล้ว ก้อล้าง เป่า ลม ตามรู ต่างๆให้ดีๆครับ
    พี่ดูดเก่งจัง ตอนไปเขาค้อพี่หนีไปดูดและเป่ากับโค้ชโดเรหมีมาชิมิ -"-

ขอบคุณ
    0

ยินดีที่ได้รู้จักครับท่านปุ๊ทะริและน้องวี ว่าแต่ว่าคาร์บูของผม มันเสียที่เข็มใช่ไหมนี่ และผมอยากทราบเบอร์โทรพี่นันครับ จะได้สอบถามว่ามันเป็นอะไรแน่ ขอบคุณครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aoung moohin อ่านข้อความ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับท่านปุ๊ทะริและน้องวี ว่าแต่ว่าคาร์บูของผม มันเสียที่เข็มใช่ไหมนี่ และผมอยากทราบเบอร์โทรพี่นันครับ จะได้สอบถามว่ามันเป็นอะไรแน่ ขอบคุณครับ
    ผมยืนยันไม่ได้แน่นอนครับพี่ ว่าสาเหตุมันคืออะไร แต่จากอาการที่พี่ชายเล่าให้ผมฟัง แค่พี่เปลี่ยนจากปั้มติ๊กมาเป็นac พอใช้งานร้ำมันก้อท่วม ผมสันนิฐานจากประสบการณ์ที่เคยเป่าดูดมา คือมันอาจมีสิ่งสกปรกจากระบบค้างใน ac ปั้ม วิ่งเข้าไปในคาร์บู และอาจไปขัด อุด ตัน รูใด รูหนึ่ง ทำให้เกิดสาเหตูน้ำมันล้นท่วมได้ครับ ผมจริงแน่นำว่า ถอดออกมาล้างทั้งลูก เป่า ลม ดูก่อน ตามที่แน่นำครับ ผมยังไม่สันนิฐานถึงอุปกรณ์ภายในเสียหาย ลองถอดออกมาทั้งลูกล้างดีๆดูก่อนครับ ถ้ายังท่วมอยู่ค่อยเอารูปมาวินิจฉัยกัน

Member ddnoina's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวหาข้อมูลก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddnoina : 07-09-2012 เมื่อ 12:22

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

ได้ต่อสายกลับถังหรือยังครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prai n : 07-09-2012 เมื่อ 12:41
    ไพร ณรงค์ศักดิ์ บ.ซีลคอนโทรลประเทศไทยจำกัด 231/10 ม.6ต.บึงอ.ศรีราชาจ.ชลบุรี 20230คลาสสิค NEVER DIE

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ถอดเสื้อ กับเข็มลูกลอยออกมาเช็คครับ เวลาพี่เป่าแล้วดันลูกลอยขึ้นลงเช็ค สังเกตุระดับลูกลอยด้วยนะครับ อย่าให้มันขึ้นสูงมาก ถ้าขึ้นสูงเกินครึ่งแล้วยังเป่าได้อยู่ให้ดัดขาลูกลอ ยครับ ทดลองดูครับพี่ ถ้ายังไม่อยากเปลี่ยนชุดซ่อม ให้พี่เอาวีนอลทาที่เข็มลูกลอยแล้วหมุนๆบดๆกับเสื้อม ันครับ
    ปล. ล้างและเป่าลมให้สะอาดก่อนใส่นะครับพี่ ปลล. นมหนูในชุดซ่อมรูมันไม่มาตรฐานครับพี่ ถ้าให้ดีหาของฮิตาชิใส่ครับพี่

ผมก็เพิ่งหัดเล่นเหมือนกันครับพี่
    MAZDA CLUB THAILAND

11. The Following 2 Users Say Thank You to chevit For This Useful Post:

nUn_Su (07-09-2012), sk9991 (07-09-2012)

ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณสมาชิกชมรมมาสด้าทุกท่านที่คอยช่วยเหลือกันค รับ
    หลังจากโพสต์ข้อความไป ก็ลุยแก้ไขปัญหาต่อไปครับ
    ผมคาดเดาเอาเองว่า ปัญหานี้คงเกิดจากเข็มลูกลอยคงจะปิดกั้นน้ำมันไม่อยู ่ เลยทำให้น้ำมันท่วม.....
    ดัดลูกลอยหลายครั้งแล้วจนกลัวว่ามันจะหัก...
    เข้าเมืองเลยครับ หาซื้อเข็มลูกลอย (ร้านอะไหล่เรียกว่า นมหนูลูกลอย ถ้ารถของลื้อ..น้ำมันท่วม ต้องเปลี่ยนตัวนี้ หายสนิท )
    จัดมาเลยหนึ่งตัวครับ เปลี่ยนแล้ว ลองติดเครื่องดู เหมือนเดิม........... น้ำมันท่วม
    เอาละซิ ทำไงดี
    ถอดออกมาใหม่ เป่าๆ ดูดๆ อีก ลองยกลูกลอยขึ้น ลง ก็เปิด ปิด ดีนี่นา...?????????
    เสียเงินซื้อคาร์บูใหม่แล้วมั้ง..เด๋วหาข้อมูลก่้อนน ะครับ

น้องใหม่เหมือนกันน่ะครับ พอดีพี่ไพรเคยแนะนำให้อ่านหนังสือตัวหนึ่ง ผมว่าค่อนข้างดีเลยครับ
    http://www.mazdabg.com/ftp-uploads/M...g%20Manual.pdf
    หรือ
    http://wright-here.net/cars/rx7/manuals.html หัวข้อ other manual จะพูดถึง cabu ล้วน ๆ
    ตอนนี้ทำอย่างอื่นอยู่เลยยังไม่ได้ลองว่าจะ work หรือเปล่า

สำหรับชุดซ่อมของผมข้างกล่องจะเขียนว่า NISSAN B210/120(A12/13) 16010-H7000/H6200 แต่จะเปลี่ยนได้แค่บางตัวครับ ชุดละ 595 บาท ซื้อจากบางไผ่อะไหล่ยนต์ (กทม)

สำหรับคาร์บูของพี่ ถ้าเดาไม่ผิดจะเป็น hitachi dcg306 ไม่แน่ใจเป็นแบบไฟฟ้าหรือเปล่าน่ะครับ แต่ราคาของใหม่สอบถามจากบางไผ่เหมือนกัน แบบธรรมดาจะอยู่ที่ 3,000 ส่วนไฟฟ้าจะอยู่ที่ 3,800

link อื่น ๆ ที่ผมดู ๆ อยู่น่ะครับ (เฉพาะ cabu และหลักการคร่าว ๆ ของเครื่องยนต์รุ่นเก่า a12)
    http://datsun1200.com

หากรายละเอียดข้างต้นมีส่วนหนึ่งส่วนใดที่เข้าใจผิด ต้องขออภัยด้วยครับ

link สำหรับ cabu รุ่นอื่น ๆ
    http://www.cnlantech.com/product.asp?classid=2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fdsauioprweqjkl : 08-09-2012 เมื่อ 01:34

14. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : fdsauioprweqjkl สำหรับกระทู้นี้ :

boy115 (08-09-2012)

ขอบคุณ
    0

สวัสดียามเช้าครับ...

ขอขอบคุณท่านนันและสมาชิกท่านอื่นๆทุกท่านครับ

.. หลังจากคิดอะไรต่างๆนาๆ เข็มที่ลูกลอยก็เปลี่ยนแล้ว เป่าก็แล้ว ดูดก็แล้ว ลูกลอยก็ดัดแล้ว เฮ้อ...!!! ไหงน้ำมันยังท่วมอยู่
    คิดถึงปั๊มเอซีที่ซ่อมใหม่ น่าจะแรงเกินไปไหมจนเข็มเอาไม่อยู่ ว่ากระนั้นก็เลยลองเปลี่ยนปั๊มเอซีที่ผมซื้อมาสำรองจ ากเชียงกงดู
    สตาร์ทชึ่ง !!! ติดครับแต่เหมือนจะดับ น้ำมันท่วมเหมือนเดิมอีกแล้วมั้ง..
    ส่องดูที่ช่องกระจกห้องลูกลอย น้ำมันเต็มเลย แต่ไม่ล้นออกมาเหมือนปั๊มตัวก่อน ดับเครื่อง แกะฝาคาร์บูมาดัดลูกลอยใหม่ ให้มันปิดมากขึ้น
    ประกอบกลับเข้าไป สตาร์ทเครื่องชึ่งงงง..... ติด ไม่ดับแล้ว เย้ๆๆๆๆๆ ส่องดูในช่องห้องลูกลอยน้ำมันอยู่กลางจุดขาวเกือบพอด ี เร่งดูซิเป็นไง
    ยังมีควันดำๆออกที่ท่อไอเสีย แต่เร่งดีปกติแล้ว คงเป็นเพราะนมหนูเบอร์ 90 ของผมเป็นแน่แท้
    ไม่เป็นไรเดี๋ยวค่อยหาเบอร์ 82 มาใส่แทน (จะหาได้ไหมนี่ รอสมาชิกใจบุญช่วยหาให้ทีครับ)

จากที่ผมวิเคราะห์เอาเองคนเดียว
    ปัญหาที่ว่าคงเกิดจากที่ผมอยากใช้ปั๊มเอซีตัวเดิมที่ ติดมากับรถ เลยนำเอาปั๊มตัวนี้มาเปลี่ยนชุดซ่อม(ผ้าปั๊มกับวาวล์ 2ตัว)
    แต่มันก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่ทำไมน้ำมันท่วมล่ะ? พอใส่ปั๊มของเชียงกงทำไมไม่ท่วม ..งงครับ!!!
    สงสัยเปลี่ยนชุดซ่อมใหม่คงปั๊มแรงดันเกินไปมั้ง มองไปมองมา ก็เจอผู้ร้าย !!!
    ..รึจะเป็นที่ขาปั๊มตัวนี้เจ้าของเก่าคงจะซ่อมเชื่อม พอกมาก่อน
    มองเปรียบเทียบกันกับของเชียงกง ขาที่เชื่อมพอกมาดูมันจะหนากว่านะ
    คิดได้ดังนั้นก็คิดต่อว่า...
    ถ้าขามันหนากว่าเดิมจะเป็นไปได้ไหมว่า ลูกเบี้ยวที่เพลาราวลิ้น ที่มาเตะใส่ขาปั๊ม มันจะเตะมากกว่าปกติ
    ทำให้ปั๊มเอซีทำงานมากกว่าปกติก็เลยส่งน้ำมันมามากเก ินไป..... ก็เลยท่วม ไม่รู้ว่าผมเดาผิด เดาถูกครับ
    งานนี้ต้องลองหาขาปั๊มเอซีมาเปลี่ยนใหม่แล้วลองใช้ดู ว่ามันจะท่วมอีกไหม?
    ถ้าไม่ท่วม...ใช้งานได้ปกติ ก็แสดงว่า ขาปั๊มเอซีตัวที่เชื่อมมานี่แหละครับคือตัวปัญหา
    ลองดูรูปที่ผมแนบมา ช่วยวิเคราะห์ดู เผื่อเป็นแนวทางสำหรับท่านอื่นๆครับ......ขอบคุณชาวม าสด้าใจดีทุกท่านครับ
    ปล.ผมยังคงตามหา นมหนูน้ำมันเบอร์ 82 (ของแท้นะครับ ของเทียมเขาว่ารูมันไม่ชัวร์) ท่านใดมีไว้ในครอบครอง ผมขอซื้อสักตัวนะครับ หรือว่าที่ไหนมีแนะนำด้วยครับ

Name:  CIMG0192.jpg
Views: 746
Size:  36.2 KB

ชุดซ่อมปั๊ม เอซี

Name:  CIMG0365.jpg
Views: 659
Size:  48.5 KB

ปั๊มตัวนี้แหละครับ เจ้าของเก่าเชื่อมมา

Name:  CIMG0362.jpg
Views: 606
Size:  44.8 KB

ปั๊มอันนี้ สอยมาจากเชียงกง สังเกตที่ขาครับ เรียวสวยงาม....

16. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : aoung moohin สำหรับกระทู้นี้ :

jodeci (08-09-2012)

ขอบคุณ
    0

Name:  CIMG0157.jpg
Views: 412
Size:  55.5 KB

ปั๊มเก่า มันแตกแบบนี้ครับ

Name:  CIMG0185.jpg
Views: 482
Size:  65.1 KB

ชำแหละ ตับ ไต ใส้ พุง

Name:  CIMG0198.jpg
Views: 409
Size:  47.4 KB

เปลี่ยนชุดซ่อมแล้ว

Member ddnoina's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าปั๊มตัวนี้น่าจะมีตัวปรับแรงดันอยู่นะ (ถ้าเกิดมันเต็มคาบูแล้วน้ำมันที่ปั๊มอยู่จะไหลไปไหน ล่ะลองคิดดู)
    สองวงที่เป็นทองเหลืองคือ ตัวกันไม่ให้น้ำมันไหลย้อนกลับถังในจังหวะอัด และจะเปิดในจังหวะดูด
    ส่วนตัวที่สอง จะปิดไม่ให้ดูดน้ำมันจากคาบูในจังหวะดูด และเปิดเมื่อจังหวะอัด.
    ถ้าเกิดว่าน้ำมันที่คาร์บูเต็มแล้ว น้ำมันที่ถูกปั๊มมันจะต้องมีที่ระบายไปไหนสังที่แน่ ๆ ลองหาดูว่ามีน๊อตปรับแรงดันตรงไหนหรือปล่าว.คับ

หรือว่าถ้าไม่มี. แสดงว่าปั๊มมันจะอัดแรงดันด้วยสปริง และใช้แรงลูกเบี้ยวของเครื่องในการดูด. ดังนั้นถ้าน้ำมันเต็มคาร์บู
    ตัวสปริงมันต้องมีแรงอัดที่น้อยกว่า.น้ำมันถึงจะไม่ท ่วม (ลองเปลี่ยนสปริงดูครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddnoina : 08-09-2012 เมื่อ 10:20

19. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ddnoina สำหรับกระทู้นี้ :

jodeci (08-09-2012)

Bookmarks