ตราทัพไปท่าม่วงเพื่อไปเยี่ยมพี่เกริก 15 กย 2555 เวลา 07:30น.มาให้ทันทานกลางวันที่ท่าม่วงนะครับ - หน้า 18

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตราทัพไปท่าม่วงเพื่อไปเยี่ยมพี่เกริก 15 กย 2555 เวลา 07:30น.มาให้ทันทานกลางวันที่ท่าม่วงนะครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sippapas อ่านข้อความ
    เสร็จสิ้นกับภารกิจมี๊ตติ้งกันแบบพี่ๆน้องๆ มาสด้าคลับ อบอุ่นจริงๆครับ นี่เป็นครั้งแรกของผม ได้เจอหลายๆเหตุการณ์ที่ประทับใจ เอาตั่งแต่โทรคุยนัดหมายกับพี่ดาบเปิ้ลก่อน ไม่เคยเจอกันมาก่อนครับ เช้าวันที่เดินทางเป็นครั้งแรก ได้เจอพร้อมกับพี่ดา ( ได้แต่คุยผ่านหน้าเว็ป ) เริ่มออกเดินทาง ให้ตำรวจนำอย่างที่พี่ดาว่า นำลิ่วเลย ไม่รอผมเลย รถของผม1300 เดิมๆ เหยียบ 80 นี่ว่าเร็วแล้วนะ วันนั้นเหยียบเป็น 100 หูอื้อครับ เสียงเครื่องดังมาก ประมาณ 9.40 ครับ ถึงวัดทับกระดาน สถานที่แรก พี่โอต้อนรับอย่างอบอุ่น ด้วยคาราบาวแดง แต่ผมขอบาย ดื่มแล้วใจสั่นครับ ก็ได้พูดคุยทักทาย ดูรถของกันและกัน ทุกคนแปลกใจรถผมที่มันมีกันขโมย (อันที่จริงผมติดไว้เพื่อไม่อยากใช้กุญแจไขประตู และมันต้องเปลี่ยนลูกกุญแจใหม่ ไม่อยากใช้กุญแจหลายดอก แบบว่ารักเดียวใจเดียวครับ) พี่โอก็แนะนำหลายๆ อย่าง ก็จะเก็บเอาไว้ไปปรับปรุงครับ เริ่มเดินทางต่อท่าม่วง คราวนี้พี่โอนำ ก็เหมือนเดิมครับ ไปลิ่วเลย ไอ้เราก็กลัวตามไม่ทัน เหยียบเป็นเหยียบครับ การเดินทางก็ราบรื่นโดยดี แล้วพวกเราก็ถึงร้านพี่เกริก สมาชิกเยอะมาก เหมือนว่าเราไปสายนะพี่โอ ผมก็ไม่รอช้าหยิบกล้อง แล้วก็เข้าไปทักทายสวัสดีพี่น้องมาสด้าเราทุกคนๆอัธย าศัยดีครับ ได้รับการต้อนรับย่างอบอุ่นครับ และก็ต่อด้วยมื้อเช้าก๋วยเตี๋ยวที่ร้านพี่เกริก อร่อยครับ แบบว่าทานได้เลย ไม่ต้องปรุงเพิ่มเติม หลังจากเติมพลังงานกันแล้ว ถึงเวลาออกทริปสะพานข้ามแม่น้ำแคว ได้ยินเสียงจากวิทยุบอกว่าจะพาพวกเราขับผ่านเมืองเพื ่อโชว์ตัวกันนิ๊ดหนึ่ง ขบวนแตกบ้างเป็นเรื่องธรรมดาครับ เพราะจราจรหนาแน่ (ดีนะที่ผมทำการบ้านมาก่อน ติดตามในเว็ป ว่าถ้าออกทริป เขาจะใช้ ว.แดงกัน งานนี้ผมเลยไม่พลาดการสื่อสารครับ แต่ว่าไม่ได้พูดมากนัก เพราะว่า พูดไม่ทันท่านแม่ทัพทั้งหลายครับ หยอกกันตลอดทาง ผมกับพี่ดาได้ฟังแล้ว ยังมองหน้ากันแล้วหัวเราะ..สนุกครับ)
    ถึงจุดหมายสะพานข้ามแม่น้ำแคว ซ็อตที่พวกเราไม่พลาดก็คือถ่ายรูปครับ หมู่ เดี่ยว เดี่ยวๆ ตามอัธยาศัย แต่ซ็อตที่เด็ด ได้ถ่ายรูปกะหญิง แต่ว่างานนี้ พี่ซิกแซก ได้แย่งซีนท์ทั้งหมดครับ ก็คนมันหล่อนี่หน่า ช่วยไม่ได้ใช่ไหม๊ครับพี่ซิกแซก หลังจากนั้นเราก็เดินทางกลับครับ แต่ครานี้ใช้เส้นทางเลี่ยงเมืองครับ จราจรก็ลดความหนาแน่นลงไปเยอะเลย แวะดูแม็ค และร้านของเล่น ไม่รู้ว่าใครได้อะไรไปกัน แต่ที่เห็นคงเป็นพี่วีที่ได้กระทะกะตะหลิว คงจะเตรียมเอาไว้ทำอาหารเช้า ไข่ดาว ให้สมาชิกที่ไปเยือนบางแคได้รับประทานกัน แต่ผมว่าฝีมือการทำอาหารของพี่วีคงไม่ธรรมดาแน่ เห็นหลายๆเมนูในกะทู้แล้ว น่ากินทั้งนั้นเลย มีโอกาสคงได้รับประทานฝีมือพี่วีบ้างนะครับ
    เสร็จจากร้านของเล่นก็มุ่งหน้าร้านอาหารเรือนแพ เขื่อนแม่กลอง แวะรับสมาชิกเราที่ตามมาสมทบเพิ่ม 2 ท่านครับ แวะ 7-11 นิ๊ดหนึ่ง พี่วีอยากล้างหน้าที่ 7-11 แต่ว่าเขาไม่มีห้องน้ำบริการนะพี่วีครับ ...555 ถึงร้านเรือนแพก็รับประทานอาหารกัน อร่อยครับ ได้ทานข้าวร่วมกับบรรดาแม่ทัพนายกองทั้งหลาย ก็หยอกกันเล่น พูดคุยสไตล์มาสด้า ซึ่งผมก็ตามทันบ้างเป็นบางเรื่อง และก็ถึงเวลาที่ประธานเปิดโครงการสัมมนาท่าม่วง ยินดีกับพี่วีด้วยที่ได้เป็น Webmaster ของ Thaiscooter และพี่วีก็แจ้งทริปครั้งหน้า อันนี้ผมอุบไว้ให้พี่วีแจ้งแถลงเองเป็นทางการดีกว่าค รับ พวกเราก็ดื่ม กิน พูดคุย แต่ซ๊อตเด็ดน่าจะเป็นคลิปที่พี่นัน อันนี้ก็ต้องรอดูจากพี่นันครับว่า จะตัดต่อเสร็จเร็วเพียงใด แล้วก็อัพโหลด สนุกแน่ครับคลิปพี่นัน ประมาณ 17.30 เห็นจะได้ เราก็ย้ายสถานที่มาต่อที่ร้านพี่เกริก เพื่อมาซ่อมรถพี่ดาบเปิ้ล ที่เบรกแตก ก็รถมันแรง นำลิ่วตลอด ได้พ่อหมอมาทำรถพี่ดาบเปิ้ลให้ พี่โอ๊ดครับ เชียน เก่ง เทพจริงๆ รวมทั้งพี่เกริก พี่ปุ๊ และพี่นันด้วยนะครับ เก่งๆกันทุกคน จริงๆแล้วผมก็รู้จักชื่อพี่ๆทั้งหลายไม่ได้หมดครับ เพราะว่าวันนั้นเราไม่ได้แนะนำตัวกันเลย ใครเป็นใคร ล็อกอินอะไร แต่พี่วีจำของผมได้ ผมก็ชื่นใจแล้วล่ะครับ ที่ไม่ลืมกัน ก็ได้ติดตามจากในเว็ปนี่แหละ ว่าใครเป็นใครบ้าง ขอโทษด้วยถ้าผมไม่ได้กล่าวถึงครับ และแล้วรถพี่ดาบเปิ้ลก็เสร็จ ไปทดสอบเบรก ได้ยินจากปากพี่ดาบเปิ้ลว่า “มันดีกว่าก่อนหน้านี่เสียอีก” นั่นแน่ ผมบอกแล้ว ว่ามาสด้าเขาของจริงกันทุกคน จริงๆแล้วมันเป็นกุสโลบายของพี่ดาบเปิ้ล ที่ต้องการให้สมาขิกมาสด้าของเราได้มานั่งดริ่งกันต่ อ แต่เวลาแห่งความสุขมันชั่งหมดไว้เหลือเกิน” เหมือนกับที่พี่วีได้พูดไว้ที่ร้านอาหารเรือนแพ แต่เชื่อผมเถอะว่า ”เวลาแห่งความสุขมันชั่งหมดไว้เหลือเกิน” แต่มันก็จะกลับมาไวเช่นกัน ฉันไดฉันนั้นครับ พวกเราล่ำลากันที่ร้านพี่เกริก แต่เชื่อผมเถอะว่าทุกคนไม่อยากที่จะกลับ เหมือนว่ามันยังไม่ถึงที่สุด แต่สุดท้าย ทุกคนก็ต้องกลับไปทำหน้าที่ของตนเอง แล้วเราจะพบกันใหม่ครับ.....

ปล.ผมไม่รู้ว่าผมจะบรรยายให้ใครอ่าน และใครเขาจะอ่านสตอรี่ห่วยๆของผม แต่ผมอยากจะบรรยายให้มันเป็นบันทึกของผม เก็บไว้ในบ้านมาสด้า ว่าครั้งหนึ่ง “ผมเคยเป็นส่วนหนึ่งของสิ่งนั้นในบ้านมาสด้าครับ”... ...
    ....เข้าใจว่าท่านประทับใจมากขนาดไหน..เพราะผมก็เคยเ ป็นอย่างท่านมาก่อนและก็ยังเป็นอยู่ทุกวันนี้ครับพี่ ๆๆของผมทุกท่านเป็นยิ่งกว่าพี่แท้ๆๆของผมอีกนะพี่เขา ให้ใจมาเกินร้อยผมเป็นน้องต้องจัดให้พี่2ร้อยแน่นอนค รับเมื่อมีโอกาศเชื่อเถอะครับว่ามีที่บ้านมาสด้าที่เ ดียวครับความอบอุ่นแบบนี้..ไม่ว่าใครก็ตามที่ได้มาอ่ านเรื่องราวของพวกเราและคุณอยากเข้ามาเป็นส่วนนึ่งขอ งพวกเราคุณต้องเปิดใจและเดินตามรอยของพวกพี่ๆเขาครับ และคุณจะรู้ว่าความสุขไม่ได้อยู่ที่รถครับ..แต่มันอย ู่ที่...ใจคุณครับ..

2. The Following 10 Users Say Thank You to ปุ๊ทะริ For This Useful Post:

capella_man (18-09-2012), chevit (16-09-2012), jodeci (16-09-2012), no school today pattaya (16-09-2012), nUn_Su (17-09-2012), sippapas (18-09-2012), sk9991 (18-09-2012), winKKK (17-09-2012), yuhoo02 (16-09-2012), ดาบเปิ้ล (16-09-2012)

Senior Member ดาบเปิ้ล's Avatar
    ขอบคุณ
    1,845

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ....เข้าใจว่าท่านประทับใจมากขนาดไหน..เพราะผมก็เคยเ ป็นอย่างท่านมาก่อนและก็ยังเป็นอยู่ทุกวันนี้ครับพี่ ๆๆของผมทุกท่านเป็นยิ่งกว่าพี่แท้ๆๆของผมอีกนะพี่เขา ให้ใจมาเกินร้อยผมเป็นน้องต้องจัดให้พี่2ร้อยแน่นอนค รับเมื่อมีโอกาศเชื่อเถอะครับว่ามีที่บ้านมาสด้าที่เ ดียวครับความอบอุ่นแบบนี้..ไม่ว่าใครก็ตามที่ได้มาอ่ านเรื่องราวของพวกเราและคุณอยากเข้ามาเป็นส่วนนึ่งขอ งพวกเราคุณต้องเปิดใจและเดินตามรอยของพวกพี่ๆเขาครับ และคุณจะรู้ว่าความสุขไม่ได้อยู่ที่รถครับ..แต่มันอย ู่ที่...ใจคุณครับ..
    สุดยอดเลยพัีปุ๊แต่พี่ปุีจะเดินตามรอยใครดีน๊า...พี่ วีหรือว่าพี่นันดีล่ะ 5555555555(ด้วยความเคารพครับพั่)

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    แก้ไขนิดหนึ่งครับพี่โหน่ง พี่วีเป็น"ผู้ช่วย Webmasterครับพี่"
    ขอโทษครับ .... webmaster Asistant

ไอแมงสาป's Avatar
    สถานที่
    ทราวดี คลาสสิค คลับ นครปฐม
    ขอบคุณ
    0

ผมตื่นเช้ามาเพื่อที่จะล้างรถเตรียมตัวที่จะเดินทัพไ ปท่าม่วง ล้างเสร็จหยิบโทรศัพย์โทรหาพี่โอถามพี่โอไปกี่โมง พี่โอบอกให้ออกไปเรื่อยๆเดี๋ยวน่าจะเจอพวกพี่ที่มาจา กกรุงเทพ ตอนนี้อยู่กำลังอยู่เส้นบรมฯ
    อาบนำแต่งตัวเสร็จ มองดูท้องฟ้าน่าจะไปรอด แต่ไม่ไปทางสายหลัก เพราะรถยังไม่ต่อทะเบียนกลัวตำรวจจับ ก็เลยขับลัดเลาะไปตามคันคลองเพื่อจะไปออกท่าม่วง ขับไปถึงเขตรอยต่อนครปฐมบ้านโป่ง
    สิ่งที่ไม่อยากให้เกิดก็เกิดขึ้นฝนตก (งานเข้าแล้ว) ขับไปเรื่อยๆไม่ไหวแล้วการเดินทัพครั้งนี้ต้องยุติไป ก่อน ที่ปัดน้ำฝนก็ไม่มี ฝ้าก็ขึ้น ทางก็มองไม่ค่อยเห็น มือก็เป็นระวิงทำหน้าที่แทนที่ปัดนำฝน555 ขับรถยนต์แต่ตัวเปียก ทั้งฝ้าทั้งฝน เล่นเอาแขนแสบไปเลย ถึงบ้านพีโอโทรมาถามว่าถึงใหนแล้ว และก็เป็นอีกครั้ง 1ที่พลาดโอกาศดีๆที่จะได้เจอพวกพี่ๆจากกลุ่มมาสด้า คลับ
    โอกาศหน้าผมจะพร้อมกว่านี้ครับ 555
    NAKORN PATHOM RETRO CAR
    70103617514 กรุงไทย TEL.0844127518

6. The Following 2 Users Say Thank You to ไอแมงสาป For This Useful Post:

jodeci (18-09-2012), sk9991 (18-09-2012)

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาบเปิ้ล อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยพัีปุ๊แต่พี่ปุีจะเดินตามรอยใครดีน๊า...พี่ วีหรือว่าพี่นันดีล่ะ 5555555555(ด้วยความเคารพครับพั่)
    ....2ท่านนี้ต้องเว้นไว้ครับพี่ดาบเปิ้ลขืนเดินตามรถ ไม่ได้ขับแน่นอนครับ555

8. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ปุ๊ทะริ สำหรับกระทู้นี้ :

ดาบเปิ้ล (17-09-2012)

ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไอแมงสาป อ่านข้อความ
    ผมตื่นเช้ามาเพื่อที่จะล้างรถเตรียมตัวที่จะเดินทัพไ ปท่าม่วง ล้างเสร็จหยิบโทรศัพย์โทรหาพี่โอถามพี่โอไปกี่โมง พี่โอบอกให้ออกไปเรื่อยๆเดี๋ยวน่าจะเจอพวกพี่ที่มาจา กกรุงเทพ ตอนนี้อยู่กำลังอยู่เส้นบรมฯ
    อาบนำแต่งตัวเสร็จ มองดูท้องฟ้าน่าจะไปรอด แต่ไม่ไปทางสายหลัก เพราะรถยังไม่ต่อทะเบียนกลัวตำรวจจับ ก็เลยขับลัดเลาะไปตามคันคลองเพื่อจะไปออกท่าม่วง ขับไปถึงเขตรอยต่อนครปฐมบ้านโป่ง
    สิ่งที่ไม่อยากให้เกิดก็เกิดขึ้นฝนตก (งานเข้าแล้ว) ขับไปเรื่อยๆไม่ไหวแล้วการเดินทัพครั้งนี้ต้องยุติไป ก่อน ที่ปัดน้ำฝนก็ไม่มี ฝ้าก็ขึ้น ทางก็มองไม่ค่อยเห็น มือก็เป็นระวิงทำหน้าที่แทนที่ปัดนำฝน555 ขับรถยนต์แต่ตัวเปียก ทั้งฝ้าทั้งฝน เล่นเอาแขนแสบไปเลย ถึงบ้านพีโอโทรมาถามว่าถึงใหนแล้ว และก็เป็นอีกครั้ง 1ที่พลาดโอกาศดีๆที่จะได้เจอพวกพี่ๆจากกลุ่มมาสด้า คลับ
    โอกาศหน้าผมจะพร้อมกว่านี้ครับ 555
    ....ขับรถเก่าไม่ต้องกลัวตำรวจครับพี่...ถามเลยครับว ่ารู้จักดาบเปิ้ลไหม...ระหว่างที่ตำรวจกำลังนึกเราก็ ไปเลยครับ..55
    ปล.พี่ดาบเปิ้ลแกบอกว่าแกเคลียร์ได้ครับ...ไม่ได้เคล ียร์ให้ปล่อยนะเคลียร์ให้ขังรวมกันอ่ะพี่55ด้วยความเ คารพครับ...

10. The Following 2 Users Say Thank You to ปุ๊ทะริ For This Useful Post:

yuhoo02 (17-09-2012), ดาบเปิ้ล (17-09-2012)

Senior Member ดาบเปิ้ล's Avatar
    ขอบคุณ
    1,845

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ....2ท่านนี้ต้องเว้นไว้ครับพี่ดาบเปิ้ลขืนเดินตามรถ ไม่ได้ขับแน่นอนครับ555
    555555จิงดิพี่ปุ๊

ขอบคุณ
    1,845

....ขับรถเก่าไม่ต้องกลัวตำรวจครับพี่...ถามเลยครับว ่ารู้จักดาบเปิ้ลไหม...ระหว่างที่ตำรวจกำลังนึกเราก็ ไปเลยครับ..55
    ปล.พี่ดาบเปิ้ลแกบอกว่าแกเคลียร์ได้ครับ...ไม่ได้เคล ียร์ให้ปล่อยนะเคลียร์ให้ขังรวมกันอ่ะพี่55ด้วยความเ คารพครับ...
    ขอให้ขังรวมเนาะพี่ปุ๊...จะได้ไม่เหงา อิ อิ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไอแมงสาป อ่านข้อความ
    โอกาศหน้ายังมีครับพี่^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาบเปิ้ล อ่านข้อความ
    ขอให้ขังรวมเนาะพี่ปุ๊...จะได้ไม่เหงา อิ อิ
    ผมขอเปลี่ยนจากโอเลี้ยงกับข้าวหมูแดงเป็นน้องอาราเร่ กับน้องที่สะพานข้ามแม่น้ำแควนะพี่ดาปเปิ้ล สงสารผมเหอะ ติดคุกวันศุกร์ ขังลืมเสาร์-อาทิตย์ วันจันทร์หยุดชดเชย วันอังคารโดนกระทึบรับน้องในคุก วันพุทธ-พฤหัสเข้าโรงพยาบาล วันศุกร์ประหารพอดี 555+++

15. The Following 4 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

chevit (18-09-2012), sk9991 (18-09-2012), yuhoo02 (18-09-2012), ดาบเปิ้ล (19-09-2012)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมขอเปลี่ยนจากโอเลี้ยงกับข้าวหมูแดงเป็นน้องอาราเร่ กับน้องที่สะพานข้ามแม่น้ำแควนะพี่ดาปเปิ้ล สงสารผมเหอะ ติดคุกวันศุกร์ ขังลืมเสาร์-อาทิตย์ วันจันทร์หยุดชดเชย วันอังคารโดนกระทึบรับน้องในคุก วันพุทธ-พฤหัสเข้าโรงพยาบาล วันศุกร์ประหารพอดี 555+++
    พี่วีเล่าซ่ะ เปิ้ลเห็นภาพเลยครับ555++
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    พี่วีเล่าซ่ะ เปิ้ลเห็นภาพเลยครับ555++
    ถ้าเห็นน้องสาวสองคนบนสะพานข้ามแม่น้ำแคว อาจโดนข้อหาทะเลาะวิวาทกับพี่น้องอีกคดี

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ว่าจะตัดต่อแต่ไม่มีเวลาเลยครับ ก้อเลยให้ดูแบบสดๆแบบนี้แหละ...

19. The Following 3 Users Say Thank You to nUn_Su For This Useful Post:

chevit (23-09-2012), sippapas (23-09-2012), sk9991 (22-09-2012)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    https://www.youtube.com/watch?v=5lLj...yer_detailpage

ว่าจะตัดต่อแต่ไม่มีเวลาเลยครับ ก้อเลยให้ดูแบบสดๆแบบนี้แหละ...
    ไมไม่ตัดต่อว่ะ พี่สปิวเบิก 555++

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

[QUOTE=jodeci;9441393]ไมไม่ตัดต่อว่ะ พี่สปิวเบิก 555++[/QUOT

น่ารักทุกคนเลยเนอะพี่ ชอบมากครับ พี่นัน สุ สปิวเบิก ห้าๆๆๆๆๆ

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks