เมื่อเดือนก่อน มีข่าวว่า HTC กำลังทำมือถือจอใหญ่ ความละเอียดที่ 1794x1080 พิกเซลอยู่ ล่าสุดเจ้าตัวนี้ก็มีความคืบหน้าแล้วครับ
ก็เพราะว่าเจ้า HTC6435LVW ได้ผ่านการรองรับมาตรฐานบลูทูธจาก Bluetooth SIG เป็นที่เรียบร้อยและ และงานนี้อาจจะตกใจเล็กน้อยเพราะรุ่นที่ผ่านการทดสอบ นั้น เป็นรุ่นที่ใช้งานกับเครือข่าย Verizon อีกด้วยครับ (VW ย่อมาจาก Verizon Wireless) ดังนั้นอาจจะเป็นไปได้สูงที่ HTC จะเปิดตัวมือถือจอยักษ์รุ่นนี้ ในนาม Droid ตัวใหม่ก็เป็นได้ครับ
ทีนี้ใครที่อยากได้ก็คงได้แต่ภาวนาให้ HTC เปิดตัวรุ่นนี้ในแบบ GSM ด้วยเท่านั้นแหละครับ
ที่มา - Bluetooth SIG ผ่าน Phonearena

อ่านต่อ...