อาทิตย์นี้ มีอะไรสนุกๆ กันบ้างไหมครับ em93

ช่วงนี้ไม่ได้ออกวิ่งด้วย เหงาจัง em89

ส่วนรถก็ไม่รู้เป็นอะไรสงสัยจะน้อยใจก็นเอง em86

ตอนที่ GL-X สีแดงผม ซีลโช๊คหน้ากระจายเพราะอายุมาก ก็ใช้แต่ CB 175 พอเอาเจ้า GL-X ไปซ่อม เสร็จออกมา เจ้า CB 175 ผมก็งอแงเอาเสียดื้อๆ อาการก็คือ น้ำมันไม่ลงคาบูเรเตอร์อีกข้าง เพราะน้ำมันในถังเหลือน้อยแต่ก็ไม่ถึงกับหมด แต่ก็รู้แล้วว่ามันเกิดจาก สายน้ำมันเส้นหนึ่ง ดันงอขึ้นทำให้น้ำมันไหลไปหาอีกเส้นหนึ่งที่ต่ำกว่า ซึ่งก็เป็นไปตามทฤษฎีการไหลของ ของเหลว แก้ไม่ยากก็ตัดสายให้มันสั้นลง เพื่อลงการงอของสาย เรียบร้อยแล้ว อิ อิ ทีนี้.........เจ้า GL-X ผมดันเกิดอาการสายหัวเทียนที่ต่อระหว่างตัวสายกับหัว นกกระจอกหลวม มีประกายไฟแลบที่ฝาสูบ อาการที่แสดงก็คือวิ่งไปนานแล้วจะกระตุก เบาแล้วดับง่าย ถ้าเครื่องเย็นจะสตาร์ทง่าย ร้อนแล้วสตาร์ทยาก แก้ด้วยการทำให้มันไม่รั่ว ก็แค่เอาเทปพันสายไฟพันไว้เท่านั้นเอง เห้อ..............แล้วรถของเพื่อนๆ กับพี่ๆ น้องๆ เป็นแบบนี้ไหมหน้อ.....