8 แรงเมืองย่าโม รายงานตัวครับ

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 66 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: 8 แรงเมืองย่าโม รายงานตัวครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 8 แรงเมืองย่าโม รายงานตัวครับ

ภิรมย์ พรหมอิสาณ (เมย์) 33ปี
    องค์การบริหารส่วนจังหวัดนครราชสีมา
    Email:[email protected]
    Fb:pirom promeisan
    080-728-8899 080-155-8111
    จัดทริปมาเขาใหญ่เมื่อไหร่แจ้งด้วยครับ
    สหาย 8 แรงแห่งสยาม
    Name:  20120826_091117.jpg
Views: 2412
Size:  54.6 KB

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ยินดีต้อนรับเมย์ครับ น้องชายอีกคนฝั่งอีสานเมืองย่าโม คุยกันเรื่อยๆครับ ขอฝากน้องชายผมอีกคนในอ้อมกอดพี่ๆด้วยนะครับ เอาหน้าหล่อๆมาอวดพี่ๆเค้าหน่อยสิ พี่ๆเค้าชอบผู้ชายกัน 555++

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่เมย์ รถหล่อมากเลยครับ ผมอยู่ร้อยเอ็ด เด้อครับ

ชื่อกับนามสกลุมพี่ เพราะจัง คล้องจองกันดี^^

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

สวัสดีครับพี่เมย์ รถสีเย็นตาน่ารักมากครับ ผมซิกแซก No school today pattaya บ้านเกิดผมอยู่โคราชบ้านเอ๋งเหมือนกั๋นเด้อ แต่ตอนนี้ได้แฟนอยู่ที่สุพรรณครับก็เลยย้ายมาอยู่พัท ยากัน หล่อนชื่อฟองเบียร์ครับ หล่อนเป็นผู้หญิงเก่งและสวยมากสำหรับผม หล่อนมี800เหมือนพี่เมย์เลย เดี๋ยวหล่อนก็มาต้อนรับพี่เมย์ครับน่าจะเป็นพรุ่งนี้

ขอให้มีพี่เมย์ความสุ๊ขหลายๆเด้อพี่เด้อคนบ้านเดี๋ยว กั๋นโคราชบ้านเอ๋ง ไหม่ต้องเกร๋งใจ๋กัน 555 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่เมย์ รถสีเย็นตาน่ารักมากครับ ผมซิกแซก No school today pattaya บ้านเกิดผมอยู่โคราชบ้านเอ๋งเหมือนกั๋นเด้อ แต่ตอนนี้ได้แฟนอยู่ที่สุพรรณครับก็เลยย้ายมาอยู่พัท ยากัน หล่อนชื่อฟองเบียร์ครับ หล่อนเป็นผู้หญิงเก่งและสวยมากสำหรับผม หล่อนมี800เหมือนพี่เมย์เลย เดี๋ยวหล่อนก็มาต้อนรับพี่เมย์ครับน่าจะเป็นพรุ่งนี้

ขอให้มีพี่เมย์ความสุ๊ขหลายๆเด้อพี่เด้อคนบ้านเดี๋ยว กั๋นโคราชบ้านเอ๋ง ไหม่ต้องเกร๋งใจ๋กัน 555 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    Ans. 1.ขอบคุณสำหรับการต้อนรับครับพี่วี ลืมแนะนำเจ้าสาว น้องเกด ผู้สานฝัน 8 แรง ใจจดจ่อรอนั่งเหมือนกับรุ่นพี่ๆ ส่วนรูปมาแพคคู่ครับขี้เหล่ ดูไม่ได้ ทนๆดูนะพ่นะ
    2. สวัสดีครับคุณ DogGedly ร้อยเอ็ด ช่วงชีวิตนึงผมได้อยู่ที่ อ.วังนอง ประมาณ 1 เดือน แล้วกลับมาอยู่โคราชครับ ส่วนชื่อ นามสกุลนั้นหาสำคัญไม่ ...
    แต่จะหาสิ่งใดมาเปรียบมิตรภาพชาว 8 แรงนั้น มิมี
    3. สวัสดีเช่นเดียวกันครับเอกบุรุษซิกแซกและน้องฟองเบีย ร์ แห่ง No school today Pattaya ยินดีที่ได้รู้จักครับหลานย่าโมเหมือนกัน มิตรภาพดีๆไม่ได้เกิดที่เพชรเกษม สุขุมวิท พหลโยุธินName:  20120916_125004.jpg
Views: 2402
Size:  29.1 KB
    แต่เกิดที่คนโคราช ที่มีใจรักเจ้า 8 แรงมาเจอกัน......
    4. อีกท่านที่อดกล่าวถึงไม่ได้ พี่โย ชลบุรี ครับเป็นท่านแรกที่แนะนำให้รู้จักกับสหาย พี่น้องชาว 8 แรง ขอบคุณครับ

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดีครับพี่เมย์ ผมน้องเปิ้ลอยู่อยุธยาครับผม รถของพี่เมย์สวยมากครับพี่ น้องเปิ้ลขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

ขอบคุณ
    0

ย้อนรอยตำนาน 8 แรง เมืองย่าโม (ตอน 1)
    สืบเนื่องจากตัวผมเองเคยสัมผัสกลิ่นอายเจ้าสองลอเล็ก อย่างVespaปี64 และ Cosa (เค้าทั้งสองได้ให้ประสบการณ์ในชีวิตการเดินทางที่โล ดแล้นในวัยหนุ่ม)
    ประกอบกับเคยได้ครอบครอง Toyota รุ่น toyopet เป็นเก๋งสี่ประตูที่นครเวียงจันทน์ยังมาทำเป็นแท๊กซี ่ ทำให้หวนกลับมาคิดย้อนถึงพวกเค้าที่ไม่เคยลืมจากความ ทรงจำ

ย้อนรอยตำนาน 8 แรง เมืองย่าโม (ตอน 2)
    และแล้วการได้ครอบครองก็เริ่มขึ้น อันดับแรกที่ได้ครอบครองเธอมาเมื่อวันที่ 11-11-11 (น้องเกดคู่ชีวิตผมเอง) ทำให้รู้ว่าการตัดสินใจต้องมีกรรมการสองท่านขึ้นไป
    เจ้า 8 แรงหรือมาสด้า 800 คือชื่อรุ่นจากปากของเจ้าของเดิม ซึ่งจอดไว้ข้างทางพร้อมกล่องกระดาษเก่าๆ วางบนหลังคา "ขาย" พร้อมเบอร์โทร ผมเองผ่านหลายครั้ง
    ก็ไม่รู้จักว่า (นี่หรือคือตำนานของกระบะรุ่นนึง) ที่มันแฝงมากับมิตรภาพชาว 8 แรงที่ผมสัมผัสได้ในปัจจุบัน หลังจากกลับไปนอนคิดแล้วปรึกษากันกับน้องเกดประกอบกั บ
    มีงบก้อนเล็กๆ เช้าวันนั้นตื่นแต่เช้าพร้อมกับจินตนาการและความกลัว ในการตัดสินใจชั่วข้ามคืนเราอาจจะไม่ได้เป็นเจ้าของม ันเป็นแน่ รีบปลุกคู่ชีวิตให้รีบตื่นขึ้นออกจากภวังค์
    แต่ใจผมนั้นอยู่ที่นั่นตั้งแต่ก่อนจะข้ามคืนเสียอีก การเดินทางสู่เป้าหมายใช้เวลาเดินทางประมาณครึ่งชั่ว โมง มองเห็นในระยะไกล ร่างสีฟ้าจอดสงบนิ่งอยู่ (รถจอดอยู่ประตูบ้านปิด ป้าย"ขาย"บนหลังคาก็ไม่มี)
    ใจเต้นจังหวะถี่ขึ้น ลงไปดูเคาะประตู(บานม้วน) แทบเขย่า เพราะเรียกเจ้าของลอดผ่านเสียงแบบเกรงใจ (ไม่ได้ขู่เหมือนตามเก็บหนี้นอกระบบ) หลังจากเคาะ เรียก ไม่มีเสียงตอบรับ ลองอีกซักปัง....
    ได้ผลแฮ่ะ ร่างพร้อมเสียงอันเหนื่อยล้า (ด้วยเหตุผลใดมิอาจล่วงเกิน) จากการเจรจา ดูเครื่องยนต์ เปิดคอยล์หัวเทียนเท่านั้นหล่ะครับขบวนพาเหรดมดแดงพร ้อมไข่ตัวอ่อนเริ่มสวนสนาม
    พร้อมกับรอยยิ้มเล็กๆของเจ้าของรถแถมเสียงเบาๆ "มาได้ไง" ผมตอบในใจ "มันมีขา มันก็เดินมาดิพี่" พูดดังมีหวังกลับตัวเปล่า แถมรอยฟกช้ำเล็กๆถึงปานกลาง พี่เจ้าของรถเดินไปหิ้วแบตเตอรี่มาลอง
    ปรากฏว่า เจ้า 8 แรง เรียก"นางฟ้า" ล่ะกัน ยังอยู่ในท่าที่สงบ รักษากิริยา ไว้อย่างเดิม (สงสัยอาย ว่าที่กระมัง) น้องเกดเริ่มถอดใจกลับเข้าไปรอในรถ ด้วยท่าทีที่นิ่ง (เหมือนตัวเองเป็นนางฟ้าอย่างนั้นเอง)
    เพื่อปิดการขาย เจรจาค่าสินสอดเรียบร้อย ผมกลับเข้ามารถ น้องเกดถามว่า "ซื้อแล้วหรอ" ประโยคสั้นๆแต่สายตาเฉือดเฉือน..(ผมทำการปิดสายตาคู่ นั้นด้วยวาจาที่ว่านอนสอนง่าย จุ๊บเบาๆที่หน้าผาก)
    เอาเป็นว่าวันนี้ผ่านวิกฤตแล้ว ขั้นตอนต่อไปก็หารถมาลากไปไว้ที่บ้านสวนของพ่อก่อนที ่เจ้าของจะเปลี่ยนใจ....ไว้แค่นี้ก่อนนะครับความมันส ์ยังไม่จบแค่นั้น (ตอน 3) ที่นี่......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mazda club thailand : 22-09-2012 เมื่อ 16:53

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ น้องเปิ้ล อยุธยา ที่ผ่านมาพี่กับพี่เกดไปรับเสด็จทุ่งมะขามหย่อง อยุธยา หากเมื่อไหร่มาโคราชยินดีต้อนรับครับ โทรมาเลยครับ

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

น้องเปิ้ลนั่งอ่านเรื่องราวของพี่เมย์ทุกๆตัวอักษรแล ้วจินตนาการตามไปด้วย นึกแล้วมันช่างมีความสุขจริงๆครับพี่เมย์ น้องเปิ้ลจะตั้งตารออ่านตอนที่3นะครับพี่เมย์
    ป.เปิ้ล น้องซาบซึ้งในไมตรีพี่เมย์ส่งมอบมาให้เป็นอย่างยิ่งค รับผม ถ้าไปโคราชเมื่อไรคงต้องรบกวนพี่เมย์แน่ๆครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazda club thailand อ่านข้อความ
    ย้อนรอยตำนาน 8 แรง เมืองย่าโม (ตอน 1)
    สืบเนื่องจากตัวผมเองเคยสัมผัสกลิ่นอายเจ้าสองลอเล็ก อย่างVespaปี64 และ Cosa (เค้าทั้งสองได้ให้ประสบการณ์ในชีวิตการเดินทางที่โล ดแล้นในวัยหนุ่ม)
    ประกอบกับเคยได้ครอบครอง Toyota รุ่น toyopet เป็นเก๋งสี่ประตูที่นครเวียงจันทน์ยังมาทำเป็นแท๊กซี ่ ทำให้หวนกลับมาคิดย้อนถึงพวกเค้าที่ไม่เคยลืมจากความ ทรงจำ

ย้อนรอยตำนาน 8 แรง เมืองย่าโม (ตอน 2)
    และแล้วการได้ครอบครองก็เริ่มขึ้น อันดับแรกที่ได้ครอบครองเธอมาเมื่อวันที่ 11-11-11 (น้องเกดคู่ชีวิตผมเอง) ทำให้รู้ว่าการตัดสินใจต้องมีกรรมการสองท่านขึ้นไป
    เจ้า 8 แรงหรือมาสด้า 800 คือชื่อรุ่นจากปากของเจ้าของเดิม ซึ่งจอดไว้ข้างทางพร้อมกล่องกระดาษเก่าๆ วางบนหลังคา "ขาย" พร้อมเบอร์โทร ผมเองผ่านหลายครั้ง
    ก็ไม่รู้จักว่า (นี่หรือคือตำนานของกระบะรุ่นนึง) ที่มันแฝงมากับมิตรภาพชาว 8 แรงที่ผมสัมผัสได้ในปัจจุบัน หลังจากกลับไปนอนคิดแล้วปรึกษากันกับน้องเกดประกอบกั บ
    มีงบก้อนเล็กๆ เช้าวันนั้นตื่นแต่เช้าพร้อมกับจินตนาการและความกลัว ในการตัดสินใจชั่วข้ามคืนเราอาจจะไม่ได้เป็นเจ้าของม ันเป็นแน่ รีบปลุกคู่ชีวิตให้รีบตื่นขึ้นออกจากภวังค์
    แต่ใจผมนั้นอยู่ที่นั่นตั้งแต่ก่อนจะข้ามคืนเสียอีก การเดินทางสู่เป้าหมายใช้เวลาเดินทางประมาณครึ่งชั่ว โมง มองเห็นในระยะไกล ร่างสีฟ้าจอดสงบนิ่งอยู่ (รถจอดอยู่ประตูบ้านปิด ป้าย"ขาย"บนหลังคาก็ไม่มี)
    ใจเต้นจังหวะถี่ขึ้น ลงไปดูเค้าประตู (บานม้วน) แทบเขย่า เพราะเรียกเจ้าของลอดผ่านเสียงแบบเกรงใจ (ไม่ได้ขู่เหมือนตามเก็บหนี้นอกระบบ) หลังจากเคาะ เรียก ไม่มีเสียงตอบรับ ลองอีกซักปัง....
    ได้ผลแฮ่ะ ร่างพร้อมเสียงอันเหนื่อยล้า (ด้วยเหตุผลใดมิอาจล่วงเกิน) จากการเจรจา ดูเครื่องยนต์ เปิดคอยล์หัวเทียนเท่านั้นหล่ะครับขบวนพาเหรดมดแดงพร ้อมไข่ตัวอ่อนเริ่มสวนสนาม
    พร้อมกับรอยยิ้มเล็กๆพร้อมเสียงเบาๆ "มาได้ไง" ผมตอบในใจ "มันมีขา มันก็เดินมาดิพี่" พูดดังมีหวังกลับตัวเปล่า แถมรอยฟกช้ำเล็กๆถึงปานกลาง พี่เจ้าของรถเดินไปหิ้วแบตเตอรี่มาลอง
    ปรากฏว่า เจ้า 8 แรง เรียก"นางฟ้า" ล่ะกัน ยังอยู่ในท่าที่สงบ รักษากิริยา ไว้อย่างเดิม (สงสัยอาย ว่าที่กระมัง) น้องเกดเริ่มถอดใจกลับเข้าไปรอในรถ ด้วยท่าทีที่นิ่ง (เหมือนตัวเองเป็นนางฟ้าอย่างนั้นเอง)
    เพื่อปิดการขาย เจรจาค่าสินสอดเรียบร้อย ผมกลับเข้ามารถ น้องเกดถามว่า "ซื้อแล้วหรอ" ประโยคสั้นๆแต่สายตาเฉือดเฉือน..(ผมทำการปิดสายตาคู่ นั้นด้วยวาจาที่ว่านอนสอนง่าย จุ๊บเบาๆที่หน้าผาก)
    เอาเป็นว่าวันนี้ผ่านวิกฤตแล้ว ขั้นตอนต่อไปก็หารถมาลากไปไว้ที่บ้านสวนของพ่อก่อนที ่เจ้าของจะเปลี่ยนใจ....ไว้แค่นี้ก่อนนะครับความมันส ์ยังไม่จบแค่นั้น (ตอน 3) ที่นี่......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย capella_man : 22-09-2012 เมื่อ 12:26
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,228

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazda club thailand อ่านข้อความ

ใจเต้นจังหวะถี่ขึ้น ลงไปดูเค้าประตู (บานม้วน) แทบเขย่า เพราะเรียกเจ้าของลอดผ่านเสียงแบบเกรงใจ (ไม่ได้ขู่เหมือนตามเก็บหนี้นอกระบบ) หลังจากเคาะ เรียก ไม่มีเสียงตอบรับ ลองอีกซักปัง....
    พร้อมกับรอยยิ้มเล็กๆพร้อมเสียงเบาๆ "มาได้ไง" ผมตอบในใจ "มันมีขา มันก็เดินมาดิพี่" พูดดังมีหวังกลับตัวเปล่า แถมรอยฟกช้ำเล็กๆถึงปานกลาง พี่เจ้าของรถเดินไปหิ้วแบตเตอรี่มาลอง
    ยินดีตอนรับครับผมน้องดา สุพรรณ ขับ 8แรงเหมือนกันครับ อ่านเรื่องราวพี่เมย์แล้วน่ารักมากครับ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีครับพี่เมย์ ผมน้องโอครับอยู่ทับกระดาน(สุพรรณ) ฝากตัวด้วยอีกคนครับพี่^^ รถพี่เมย์สวยมากๆครับ^^
    ชอบเรื่องราวของพี่ครับ ชอบการเดินทางการค้นหา ผมมีความสุขทุกครั้งที่ได้ลากรถเก่าๆครับพี่ ติดตามเรื่องราวสนุกๆ
    ของพี่ครับ ฝากตัวด้วยครับพี่ ^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

สวัสดีค่ะ พี่เมยฟ์. น้องรี่. กาญจนบุรี ค่ะ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่เมย์ ผมน้องโอครับอยู่ทับกระดาน(สุพรรณ) ฝากตัวด้วยอีกคนครับพี่^^ รถพี่เมย์สวยมากๆครับ^^
    ชอบเรื่องราวของพี่ครับ ชอบการเดินทางการค้นหา ผมมีความสุขทุกครั้งที่ได้ลากรถเก่าๆครับพี่ ติดตามเรื่องราวสนุกๆ
    ของพี่ครับ ฝากตัวด้วยครับพี่ ^^
    สวัสดีครับพี่เมย์ ผมน้อง ปู่ อยู่ปากน้ำโพครับ รถพี่สวยครับ รูป ทรง องค์ เอว งามมากครับ ^ ^

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

สวัสดีครับพี่เมย์ น้องตั๋งเพชรบูรณ์ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ รถสวยมากครับพี่^^

ขอบคุณ
    0

Ans. 1. ขอบคุณครับ น้องเปิ้ลที่ติดตามเรื่องราวทั้งสองตอน รับรองตอนสามมันส์และตื่นเต้นเป็นสองเท่ายิ่งกว่าจัน ดารา...
    2. ขอบคุณน้องดาครับ ในฐานะพี่เมย์เป็นน้องใหม่ ก็ต้องบอกที่มาซักนิดนึง
    3. ขอบคุณน้องโอ ทับกระดาน จริงๆแล้วที่บ้านคุณพ่อเป็นคนชัยนาท คุณแม่เป็นคนอ่างทอง คนราบลุ่มภาคกลางเช่นกันครับ
    4. สวัสดีครับน้องรี่ กาญจนบุรี พี่เคยมีโอกาสได้ไปอ.ท่าม่วง งานแต่งงานแล้วก็ขับมอเตอร์ไซค์ไปที่วัดถ้ำเสือ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    5. สวัสดีครับน้องปู่ ปากน้ำโพ นครสวรรค์ เคยผ่านตอนขับเวสป้าไปเที่ยวแม่ฮ่องสอน ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 66 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks