สวัสดีครับสมาชิก Blognone ทุกท่าน วันนี้ ผมอยากมาขอแนะนำ App สำหรับอ่าน Blognone ในมือถือ Android ซึ่งตัวนี้ผมเป็นคนทำเองครับ มีข้อแนะนำติชม ก็ส่งมาได้เลยครับ

จุดเด่น ที่ผมคิดว่า น่าจะดีกว่า App อื่น และดีกว่าอ่านบน Flipboard หรือ Google Current ก็คือ Comment ครับ ตัว Blognone Reader นี้จะสามารถอ่าน Comment ในแต่ละข่าวได้ด้วยครับ

นอกจากนี้ยังอ่านข่าวย้อนหลังได้เหมือนดูในเวปแล้วย้ อนหลังได้ 40 หน้าเลยนะครับ ย้อนได้เป็นเดือนๆ เลยทีเดียว
และผมยังตั้งใจที่จะ ออกแบบให้ App ออกมามีโทนสีให้ความรู้สึกถึง Blognone อย่างที่เราคุ้นเคยกันดีด้วยครับ และผมก็ใส่ Animation เล็กๆน้อยๆ เพิ่มความลื่นไหล ดูน่าใช้งานมากขึ้นด้วยครับ
ยังไงก็ขอฝากความกรุณาชาว Blognone ที่ใช้ Android ทดลองใช้กันดูนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ
Download : Blognone Reader @ Google Play

อ่านต่อ...