22 ธันวาคม 2555 ซาไก ทำดีเพื่อน้อง ณ อ.โนนสะอาด จ.อุดรธานี - หน้า 2

ชื่อกระทู้: 22 ธันวาคม 2555 ซาไก ทำดีเพื่อน้อง ณ อ.โนนสะอาด จ.อุดรธานี

Junior Member tcs1908's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนรักคลาสสิค อ่านข้อความ
    คุณส.อีกแล้วหรอ งานที่อ่างซับประดู้ก้คุณส.มาหลอกเขา ....000
    ผมไม่ใช่คุณ ส. นะ อยากให้รู้และเข้าใจ
    ผม เจ๋ง ครับ

Junior Member สนิมโบราณ's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

โครงการปันน้ำใจให้น้องครั้งที่ 1
    จัดโดย กลุ่มอนุรักษ์รถโบราณ สนิมโบราณ อุดรธานี
    จุดประสงค์ในการจัดงาน
    1.เพื่อหารายได้สมทบทุนการศึกษาให้แก่โรงเรียนบ้านโค กศรีแก้ว ต.หนองอ้อ อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานี
    2.และอุปกรการกีฬาให้แก่โรงเรียนบ้านโคกศรีแก้ว
    3.เพื่อเป็นการอนุรักษ์รถจักยานยนต์และรถโบราณต่างๆ
    4.เพื่อพบปะสังสรรค์และการแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกั บรถโบราณของแต่ละกลุ่มแต่ละชมรม
    ระหว่างวันที่ 1-2 ธันมาคม 2555
    วันที่ 1 ธันวาคม 2555 ณ สนามกีฬา อบต. หนองอ้อ
    08.00 น.เริ่มลงทะเบียนเข้างานท่านละ 120บาท รับของที่ระลึก (ป้ายห้อยคอ, สติกเกอร์, อาร์ม)หางบัตรลุ่มรับค่าน้ำมัน 3 รางวัล
    09.00 น. ร่วมสนุกกับกิจกรรมภายในงาน
    12.00 น. รับประทานอาหารและผักผ่อนตามอัธยาศัย
    17.00 น. เปิดรับสมัครรถที่จะส่งเข้าประกวดตามประเภทต่าง ๆดังนี้
    ชาลี / เดิม - สวยงาม
    ถังรวม / เดิม - สวงาม
    ถังแยก / สวยงาม
    ไฟตก / เดิม - สวยงาม
    ผู้ชาย / สูบนอน เดิม - สวยงาม
    ผู้ชาย / สูบตั้ง เดิม - สวยงาม
    ดรีม / เดิม - สวยงาม
    400 cc. ขึ้นไป / สวยงาม
    C 700-900 / เดิม - สวยงาม
    รางวัล Miss ซ้อนท้าย
    รางวัลมาไกล 100 ก.ม ขึ้นไป รับค่าน้ำมัน 500 บาท
    รางวัลมาเยอะ (นับจากการลงทะเบียน)
    มีการประกวดเสื้ออาร์มที่เยอะสุด
    18.30 น. สนุกกับวงดนตรี สุดมันส์ จากทางเจ้าภาพ และโคโยตี้ สาวสวย มันแน่นอน
    แสงสีเสียง เวทีใหญ่
    วันที่ 2 ธันวาคม 2555
    แยกย้ายเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพและปลอดภัยทุกท่าน
    หมายเหตุ !ท่านใดกลุ่มใดที่ก่อเหตุทะเลาะวิวาทและความวุ่นวายใ นงาน ภายในงานจะมีเจ้าหน้าที่ตำรวจช่วยดูแลภายในงานครับ
    ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมและจองบู๊ทได้ที่
    ณัฐ 088-5389815 สนิมโบราณ อุดรธานี
    พี่โต้ง 081-1843387

สนับสนุนโดย

ตกลงยังจัดอยุ่ไหมนิคับ

โอโห่ งานอุดรเยอะเกือบทุกเสาร์ยังไม่พออีกหรอคับ
    นี้จัดงานห่างกันไม่ถึง30กิโล
    เห็นใจผมหน่อยนะคับ ผมคนอุดร ผมไม่อยากให้ใครมาทำพื้นที่ในจังหวัดที่ผมอยู่เป็นพื้นที่สีแดง ไม่อยากให้เป็นเหมือนหลายๆจังหวัด ที่จัดงานไม่ได้
    เห็นใจผมหน่อยนะคับ เห้นใจคนวิ่งทริป ชาวคลาสสิครุ่นใหม่ที่เกิดมา แล้วทำตัวไม่ถูก วิ่งไปแบบไม่มีจุดหมาย วิ่งไปไม่รู่้งานไหนงานบุญงานไหนงานบาป
    เห็นใจค่อยแน่เด้อ ค่อยรักบ้านเกิดค่อย ค่อยบ่อยากให้ผู้ใด๋มาเฮิดเสีย!!..ขอบใจหลาย

Member nakhaclassic2009's Avatar
    สถานที่
    นาข่าคลาสสิคหมี่ขิดอุดร
    ขอบคุณ
    0

นาข่าไปแน่คับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตู้กานต์คลาสสิค อ่านข้อความ
    โอโห่ งานอุดรเยอะเกือบทุกเสาร์ยังไม่พออีกหรอคับ
    นี้จัดงานห่างกันไม่ถึง30กิโล
    เห็นใจผมหน่อยนะคับ ผมคนอุดร ผมไม่อยากให้ใครมาทำพื้นที่ในจังหวัดที่ผมอยู่เป็นพื้นที่สีแดง ไม่อยากให้เป็นเหมือนหลายๆจังหวัด ที่จัดงานไม่ได้
    เห็นใจผมหน่อยนะคับ เห้นใจคนวิ่งทริป ชาวคลาสสิครุ่นใหม่ที่เกิดมา แล้วทำตัวไม่ถูก วิ่งไปแบบไม่มีจุดหมาย วิ่งไปไม่รู่้งานไหนงานบุญงานไหนงานบาป
    เห็นใจค่อยแน่เด้อ ค่อยรักบ้านเกิดค่อย ค่อยบ่อยากให้ผู้ใด๋มาเฮิดเสีย!!..ขอบใจหลาย

สองล้อหนองนาคำเห็นด้วยกับตู้กานต์คลาสสิคคับ
    สองล้อหนองนาคำ วิ่งทริปด้วยใจไม่มีใครบังคับ พวกเราบินตามฝัน
    คนที่มาจัดงานแล้วทำเสีย อย่าทำให้ฝันพวกผมสลายนะคับ บ

Senior Member กิติชัย's Avatar
    สถานที่
    ล้อเล็กเด็กหัวขัว เมืองเลย..
    ขอบคุณ
    0
    1

ห่าง จาก เมืองเลย กี่โล คับ
    ญี่ปุ่นสร้างให้เราขี่ ผู้เฒ่าขี่จนฮ่าง เราจึงขุดขึ้นมาขี่
    MC ล้อเล็กเด็กหัวขัว เมืองเลย

arm_za_shop@hotmail.com อีเมล์

080-1884284 อาร์ม ล้อเล็ก เมืองเลย

ถ้าเลื่อน งานไม่ได้ ก็ย้ายสถานที่นะครับ เอาที่มันไกลกันหน่อย

ถ้าจัดในจังหวัดเดียวกัน ก็ควรอยู่คนละฝั่ง อย่างน้อยก็ซัก 150 โล ตามที่เขาว่าแระครับ

อย่างงานกันเองอยู่ อ.กุมภวาปี งานของพี่อยู่ ซัก อ.น้ำโสม ผมจะไม่ว่าเลย เพราะอยู่ห่างไกลกันจริง ถึงแม้ว่าจะเป็นจังหวัดเดียวกัน

อันนี้พี่ลงงาน ในพื้นที่ ที่อยู่ใกล้เคียงกันมาก ก็มีแต่เข้าเนื้อตัวเองเปล่าๆ เพราะงานกันเองเขาก็พอมีชื่อเสียง พวกเขาวิ่งงานอยู่ตลอด

ส่วนกลุ่มซาไก มาจากไหน ผมวิ่งมาเกือบ 10 ปี แล้ว ยังไม่เคยได้ยินนะครับ แถวนี้มีด้วยเหรอ คิดดูว่าคนมันจะไปงานไหน ครับ

ผมลองค้นหาจาก Google แล้ว ค้นคำว่า กลุ่ม ซาไก คลาสสิค ไม่เห็นมีเลยครับ มีแต่รูปเงาะป่า กับพวกชนเผ่าซาไก

หรือจะเป็นนักแสดงจากหนังเรื่อง ซาไก ยูไนเต็ด ก็ขึ้นรูปครับ แต่หาแบบอาร์มหรือที่มาของกลุ่ม ซาไก ไม่ได้เลยครับ

"ด้วยความเคารพครับ ผมก็เป็นอีก 1 คนที่ อยู่ในพื้นที่ จังหวัดอุดรครับ รักและไม่อยากให้ใครมาทำลาย"

ผมบอกตามตรงเลยว่าไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับงานท ี่จัดชนกันกับพี่ แต่ด้วยความที่มองเห็นว่า การจัดงานชนกันในพื้นที่ใกล้เคียงกัน

เช่นนี้ มีแต่จะสร้างความเสียหายให้กับทั้งสองฝ่าย อีกทั้งพื้นที่การจัดงานในจังหวัดอุดรธานีนั้น มีจัดขึ้นอยู่เป็นประจำ เกรงว่า อนาคต อาจจะ

มีมาตรการ ห้ามจัดงานในพื้นที่อีก ซึ่งก็มีกลุ่มในพื้นที่อีกหลายกลุ่ม ที่ลงงานไว้ แต่ยังไม่ถึงวันงานเขา ซึ่งแต่ละกลุ่มนั้นเขาก็ลงงานมาเป็นแรมปี

เข้าใจว่าพี่เป็นนายทุนสนับสนุนกลุ่มที่มีงบน้อยแต่อ ยากจัดงาน แต่เรื่องนี้พี่ก็ลองคิดหาวิธีแก้ไขดูครับ ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน วงการคลาสสิคเราจะได้อยู่ยืนนานและตลอดไป
    ไกลก็ไป ใจมันรัก @เซียงกง คลาสสิค คลับ

https://www.facebook.com/Xianggong.classicclub

Senior Member สนิมทองคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ต้นสนิมทองคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongper อ่านข้อความ
    ถ้าเลื่อน งานไม่ได้ ก็ย้ายสถานที่นะครับ เอาที่มันไกลกันหน่อย

ถ้าจัดในจังหวัดเดียวกัน ก็ควรอยู่คนละฝั่ง อย่างน้อยก็ซัก 150 โล ตามที่เขาว่าแระครับ

อย่างงานกันเองอยู่ อ.กุมภวาปี งานของพี่อยู่ ซัก อ.น้ำโสม ผมจะไม่ว่าเลย เพราะอยู่ห่างไกลกันจริง ถึงแม้ว่าจะเป็นจังหวัดเดียวกัน

อันนี้พี่ลงงาน ในพื้นที่ ที่อยู่ใกล้เคียงกันมาก ก็มีแต่เข้าเนื้อตัวเองเปล่าๆ เพราะงานกันเองเขาก็พอมีชื่อเสียง พวกเขาวิ่งงานอยู่ตลอด

ส่วนกลุ่มซาไก มาจากไหน ผมวิ่งมาเกือบ 10 ปี แล้ว ยังไม่เคยได้ยินนะครับ แถวนี้มีด้วยเหรอ คิดดูว่าคนมันจะไปงานไหน ครับ

ผมลองค้นหาจาก Google แล้ว ค้นคำว่า กลุ่ม ซาไก คลาสสิค ไม่เห็นมีเลยครับ มีแต่รูปเงาะป่า กับพวกชนเผ่าซาไก

หรือจะเป็นนักแสดงจากหนังเรื่อง ซาไก ยูไนเต็ด ก็ขึ้นรูปครับ แต่หาแบบอาร์มหรือที่มาของกลุ่ม ซาไก ไม่ได้เลยครับ

"ด้วยความเคารพครับ ผมก็เป็นอีก 1 คนที่ อยู่ในพื้นที่ จังหวัดอุดรครับ รักและไม่อยากให้ใครมาทำลาย"

ผมบอกตามตรงเลยว่าไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับงานท ี่จัดชนกันกับพี่ แต่ด้วยความที่มองเห็นว่า การจัดงานชนกันในพื้นที่ใกล้เคียงกัน

เช่นนี้ มีแต่จะสร้างความเสียหายให้กับทั้งสองฝ่าย อีกทั้งพื้นที่การจัดงานในจังหวัดอุดรธานีนั้น มีจัดขึ้นอยู่เป็นประจำ เกรงว่า อนาคต อาจจะ

มีมาตรการ ห้ามจัดงานในพื้นที่อีก ซึ่งก็มีกลุ่มในพื้นที่อีกหลายกลุ่ม ที่ลงงานไว้ แต่ยังไม่ถึงวันงานเขา ซึ่งแต่ละกลุ่มนั้นเขาก็ลงงานมาเป็นแรมปี

เข้าใจว่าพี่เป็นนายทุนสนับสนุนกลุ่มที่มีงบน้อยแต่อ ยากจัดงาน แต่เรื่องนี้พี่ก็ลองคิดหาวิธีแก้ไขดูครับ ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน วงการคลาสสิคเราจะได้อยู่ยืนนานและตลอดไป

เห็นด้วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongper อ่านข้อความ

เห็นด้วยกับพี่เตอร์เซียงกงทุกประการคับผม

chow Singburi's Avatar
    สถานที่
    ดอนกระเบื้องคลาสสิค สิงห์บุรี
    ขอบคุณ
    0
    2

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เชา ดอนกระเบื้องคลาสสิค สิงห์บุรี 084-165-4048

ปัญหาทุกอย่างมีทางออกค่อยๆคุยกันครับ เสาร์นี้ก็งานผมเหมือนกันแต่ดีตรงที่ระยะงานห่างกันม ากคงไม่มีผลกระทบมากครับ

Junior Member tcs1908's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขออภัย ชาวคลาสสิคทุกท่าน
    งาน ซาไก เลื่อนออกไปก่อนนะครับ
    รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบทีหลังนะครับ

Member
    สถานที่
    สองล้อพระธาตุนาดูน
    ขอบคุณ
    0

ยังงั้นก้อขอบคุณกลุ่มซาไก..ที่เลี่อนงานออกไป...แล้ วเราจะไปช่วยงานคุณ....

Senior Member สนิมทองคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ต้นสนิมทองคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tcs1908 อ่านข้อความ
    ขออภัย ชาวคลาสสิคทุกท่าน
    งาน ซาไก เลื่อนออกไปก่อนนะครับ
    รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบทีหลังนะครับ
    ทำถูกต้องแล้วครับ นับถือ
    ชาวคลาสสิคเหมือนกัน
    มีอะไรก็ค่อยๆตกลงกัน