รบบกวนนิสนะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบบกวนนิสนะครับ

มาตรฐาน รบบกวนนิสนะครับ

เพิ่งเอาSr 400 เมื่อวานครับเท่าที่รู้ร้านบอกปี 78 ตอนนี้ประกอบอยู่ครับให้ช่างมาประกอบที่บ้าน ครับกลัวว่าเครื่องมันจะโทรมหรือเก่าแก่ไปครับ รบกวนใครแวปๆๆมาดูให้หน่อยได้มั้ยครับเพราะช่างไม่ค่ อยสันทัดเรื่องSr เท่าไหร่หรืออาจยังเปลี่ยนทัน มีอีกคันปีใหม่กว่าคันนี้ครับปีแปดกว่าๆแต่มันของไม่ ค่อยครบเลยเลือกคันนี้มาครับ***ปล ** ผมทำร้านอาหารอยู่ลาดพร้าวซอย 8 ครับรถประกอบที่ร้านครับมานั่งให้ความรู้พร้อมจิบน้ำ ดอกคำฝอยกันนะครับ เปาว์นะครับ 0863680202**0863680101 ( หรือบอกร้านซ่อมโดยตรงแถวลาดพร้าวก็ได้ครับเพราะตอนน ี้คาดว่าคลัตไม่ยอมจาก ,เข็มน้ำมันไม่มี , สลักลูกลอยก็ไม่มีมา รบกวนนิสนะครับบบ )

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มันเป็นปีแรกๆ เลยนะครับ ถ้าจะเล่นควรเป็นปี 90 ขิ้นมาจะดีกว่านะครับ

Junior Member oofaioo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em18 ผมว่าเปลี่ยนไปเล่นปีใหม่ๆดีกว่าครับ ตอนนี้รถปีใหม่ๆเข้ามาเยอะเช่น 97 98 99 200 2003
    ถ้าจะเอาจริงๆถามพี่ๆในเวปนี้ก็ได้ครับ เพราะแต่ละคนเข้ารู้แหล่งรถดี เพราะปี78ที่พี่เล่น
    มันเป็นปีแรกที่ผลิตรถ sr เลยนะครับ เครื่องมันคงไม่ดีเท่าไร ผมแนะนำให้พี่เล่นตั้งแต่ปี 95 ขึ้นครับ

เคยคุยกับคุณปอมที่ประกอบsrขายอยู่แถววังหิน เขาบอกว่าบางคนเล่นsrปีแรกเลย สะสม ดูเลขคอไม่เกิน500หรือ1000
    แต่ถ้าเราไม่ได้สะสม เอามาใช้งาน ก็ควรหาปีใหม่ๆ สภาพดีๆมาใช้ดีกว่า เก่ามากๆตอนซื้อก็ถูกกว่าจริง แต่ถ้ามันจุกจิก ซ่อมบ่อยแล้วจะเบื่อพาลไม่ชอบไปเลย
    ปีใหม่ราคาสูงกว่านิดหน่อยแต่ผมว่าคุ้มกว่านะ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ผมมีความคิดคล้ายๆป็อบนะ ถ้าคุณเปาว์ชอบสะสมก็เก็บไว้เถอะ เพราะเท่าที่ผมรู้ญี่ปุ่นเค้าเริ่มอนุรักษ์รถปีเก่าก ันแล้ว(ขนาดรุ่นฉลองครบรอบยังทำลวดลายเป็นแบบเดียวกับปีเกิ ด) ดูอย่างรุ่น 400SP ที่เป็นรุ่นล้อแม็กซ์ตอนนี้ผมแทบจะไม่เห็นหลุดเข้ามา เลย คือไม่ขายออกนอกประเทศแล้วครับ ตอนนี้ไลน์การผลิตยังไม่จบทำให้คนมักเล่นรถปีใหม่มาก กว่าแต่เมื่อไหร่ที่เลิกผลิตรถปีเก่าจะมีราคาขึ้นมาท ันที
    ในความคิดผมถ้าเป็นรถปี1978จริงแท้แน่นอนก็น่าที่จะเ ก็บสะสมไว้ครับ อาจต้องปลุกปล้ำกันหน่อยในช่วงแรกแต่ถ้าทำจบแล้วยังข ี่ได้อีกนานแน่นอนครับ ถ้าคุณรักเอสอาร์ก้อเก็บมันไว้เถอะครับ ต่อไปอนาคตคุณต้องได้พูดคำว่า"นี่แหละเอสอาร์ตัวแรกเริ่มสายการผลิต"

ลองดูครับว่ารถคุณเปาว์มีอะไรภายนอกที่แตกต่างไม๊ครั บ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Bookmarks