เราเห็นข่าว Mozilla ซุ่มทำ Firefox เวอร์ชัน Metro สำหรับ Windows 8 มาพักใหญ่แล้ว วันนี้ได้เวลาทดสอบรุ่น Preview กันครับ
Firefox Metro ถูกปรับหน้าตาให้เข้ากับสไตล์ของ Windows 8 เช่น มีแท็บพร้อมภาพพรีวิวอยู่ด้านบน, หน้าจอ start แบบ Metro, รองรับ Charm, ยังใช้งาน Firefox Sync ได้
Firefox Metro ยังมีสถานะเป็น nightly build โดยแยกสายการพัฒนาจาก Firefox รุ่นหลัก (Mozilla เรียกสายนี้ว่า Elm) ใครสนใจและมี Windows 8 RTM ก็ไปร่วมทดสอบกันได้ครับ
ที่มา - Mozilla Future Releases

อ่านต่อ...