หาที่ซ่อม mz ครับ

ชื่อกระทู้: หาที่ซ่อม mz ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาที่ซ่อม mz ครับ

สอบถามเพื่อนพี่ๆึครับพอดีผมมี mz อยู่ 1 คันเป็นรุ่นหัวไม่เลี้ยวซ่อมจนไม่รู้จะซ่อมยังไงก็ไม ่ดีสักทีเพราะให้ช่างแถวบ้านเค้าซ่อมให้ครับเลยอยากจ ะรบกวนช่วยเเนะนำร้านซ่อมให้ผมสักร้านได้มั้ยครับขอเ เบบจบๆเลยครับพี่เพราะรถสมบูรณ์ทุกอย่างเเล้วเเต่เคร ื่องไม่โอเคอย่างเดียวครับ ถ้าเป็นไปได้ขอโซนภาคอีสานก่อนครับถ้าไม่มีจริงๆเอาท ี่จบๆที่ไหนได้บ้างครับเเนะนำที จักไม่ลืมพระคุณเลยจริงๆครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

0848278900
    อุดมเดช ประเสริฐชัยโชคดี 3722341669 กสิกรไทย ออมทรัพย์0848278900 0895790906 [email protected]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ constan อ่านข้อความ
    สอบถามเพื่อนพี่ๆึครับพอดีผมมี mz อยู่ 1 คันเป็นรุ่นหัวไม่เลี้ยวซ่อมจนไม่รู้จะซ่อมยังไงก็ไม ่ดีสักทีเพราะให้ช่างแถวบ้านเค้าซ่อมให้ครับเลยอยากจ ะรบกวนช่วยเเนะนำร้านซ่อมให้ผมสักร้านได้มั้ยครับขอเ เบบจบๆเลยครับพี่เพราะรถสมบูรณ์ทุกอย่างเเล้วเเต่เคร ื่องไม่โอเคอย่างเดียวครับ ถ้าเป็นไปได้ขอโซนภาคอีสานก่อนครับถ้าไม่มีจริงๆเอาท ี่จบๆที่ไหนได้บ้างครับเเนะนำที จักไม่ลืมพระคุณเลยจริงๆครับ
    ซ่อมเองเลยครับง่ายมากๆๆๆ

Member
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

แยกก่อนว่า เครื่องหรือเกียร์ที่มีปัญหาครับ
    อาการเป็นอย่างไร ที่ว่าซ่อมไม่จบ
    ปรกติรถยี่ห้อนี้เค้าขี่กับแบบฮอนด้าเวฟเลย ซ่อมทีใช้กับสี่ห้าปี ไม่มีเกเร
    งงเหมือนกันซ่อมไม่จบนี่เป็นอย่างไร

โรงงาน MZ เจ๊งก็เพราะรถมันไม่พังซะทีขายอะไหล่ไม่ได้ ทนจนผู้ใช้ไม่เปลี่ยนคันใหม่ ขนาดหยดน้ำแหวนหักผมยังขี่ทางเรียบได้เป็นร้อย แต่ตอนขึ้นเขาไม่มีแรงพอ ล่าสุด หัวไม่เลี้ยว แหวนหักจากชะอำยังขี่กลับกรุงเทพได้ (มันจะทนไปถึงไหน) วีดีโอนี้ผมบันทึกได้ระหว่างเส้นทาง รังสิตนครนายก เจอออกทริปโดยบังเอิญ

Member
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

http://www.infomate.de/miraculis/aw/...w/mz/mzli.html

คลิ๊กตรง Bücher

แล้วก็คลิ๊กตรง ES ไปทุกข้อ ไปดูการทำงานการดูแลรักษา อ่านไม่ออกดูรูปเอาครับ ถ้ามีทักษะความเป็นช่างบ้างไม่ยากจนเกินไปครับ

ขนาดนี้แล้วทำเองเถอะครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongchain : 12-10-2012 เมื่อ 18:23

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

ขอบคุณรุ่นพี่ครับทุกๆความคิดเห็น ใจจริงผมอยากลองซ่อมเองอยู่ดูเเล้วไม่น่าจะยากครับเเ ต่ผมไม่กล้าครับเเบบรักมากเลยไม่กล้ารื้อกลัวประกอบเ เล้วไม่ได้คืนครับ

Bookmarks