รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยคับ

มาตรฐาน รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยคับ

รถmazda1000ผมกินน้ำมันเยอะมากเลยคับใครพอรู้วิธีแก้ ช่วยบอกหน่อยคับขอบคุนมากๆเลยคับ

มาตรฐาน Mazda1000เกย์น้ำมันเสีย

ใครมีวิธีแก้ไขมั่งคับMazda1000

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thanapoom อ่านข้อความ
    รถmazda1000ผมกินน้ำมันเยอะมากเลยคับใครพอรู้วิธีแก้ ช่วยบอกหน่อยคับขอบคุนมากๆเลยคับ
    เฉลี่ยอยู่ที่เท่าไหร่ครับที่ว่าเยอะ กี่กม/ลิตรครับ ส่วนวิธีแก้ไขก็มีเยอะมากครับ ทั้งล้างคาร์บู จูนน้ำมันใหม่ เติมลมยาง บลาๆ

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับ รายละเอียดน้อยเกินไป กินเยอะประมาณกี่กิโลลิตร ท่อไอเสียมีควันใหม่ กินน้ำมันเครื่องหรือเปล่า เดินดีมั่ย จะได้ช่วยกันหาสาเหตุครับ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

8 กิโลลิตรง่ะคับ ท่อมีควันดำคับ แต่น้ำมันเครื่องไม่กินคับ เกย์น้ำมันก้อหลอกๆ ประตูก้อตก ไมล์ก้อไม่ขึ้น ขอวิธีแก้ด่วนคับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thanapoom อ่านข้อความ
    8 กิโลลิตรง่ะคับ ท่อมีควันดำคับ แต่น้ำมันเครื่องไม่กินคับ เกย์น้ำมันก้อหลอกๆ ประตูก้อตก ไมล์ก้อไม่ขึ้น ขอวิธีแก้ด่วนคับ
    ถ้าทำได้11-13กม/ลิตร ก็ถือว่าเป็นค่าเฉลี่ยที่โอเคแล้วครับ (เทียบจากการรายงานของพี่น้องในบ้านมาสด้า)ก็ลองล้าง คาร์บูดูครับแล้วและอาจจูนน้ำมันหนาไปครับ ประตูตกก็ยกตั้งใหม่หรือไม่ก็รองด้วยแหวนอีแป๊ะซัก1-2ตัวตรงบานพับ ไมล์ไม่ขึ้นสายไมล์คงขาด ก็หาซื้อมาเปลี่ยนครับ

ขอบคุนมากคับ แล้วเกย์น้ำมันหลอกสามารถแก้ไขได้ไหมคับ

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตามที่แม่ทัพวีแจ้งเลยคับ แรก ๆ ของผมก็กินน้ำมันดุเหมือนกัน ผมจับตอนเลยครับ เอาลวดทองแดงแยงรูนมหนู ทีนี้ประหยัดขึ้นอีกเยอะ แต่ก็ยังไม่พอใจในความประหยัดเลยจับดมแก๊ส ส่วนเรื่องเกย์น้ำมันหลอกผมคิดว่าเกย์น้ำมันหลอกอาจจ ะเป็นไปได้ว่าลูกลอยในถังอาจจะไม่ตรงรุ่น ความต้านทานไม่เท่ากันมันเลยหลอกครับ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

ขอบคุนมากคับ แล้วแถวหัวหินมีร้านไหนรับทำมั่งคับ

Bookmarks